ขออนุญาติโพสต์ แม่คุณบอลกำลังลำบาก ช่วยกันนะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pump - อภิเตโช, 19 มีนาคม 2010.

1. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เมื่อวานผมได้ไปช่วยงานศพคุณบอล ซึ่งมีแขกไปน้อยมาก คุณแม่ของบอลก็
    ต้อนรับผมเป็นอย่างดีหาข้าวปลาให้ทาน เนื่องจากผมไปถึงตั้งแต่บ่ายโมง

หลังจากนั้น แม่คุณบอลได้เล่าให้ฟังว่า ก่อนหน้าที่บอลจะเสีย หมอต้องให้ทำการล้างไต ด่วน เนื่องจากมีอาการน้ำท่วมปอด แต่ญาติต้องวางมัดจำล่วงหน้า 35,000 บาทเสียก่อน ด้วยความที่รักลูกแม่คุณบอลได้ไปกู้เงินจำนวนนี้มา
    เพื่อให้ลูกได้รับการรักษา แม่บอลยังเล่าว่า บอลก็ยังเป็นห่วงว่าแม่ไปเอาเงินมาจากที่ไหน บอลกลัวแม่ลำบาก เพราะที่บ้านก็ไม่ค่อยมีเงิน แต่ว่าหลังจากที่ได้ทำการล้างไตได้ไม่นาน คุณบอลก็เสียชีวิตอย่างสงบโดยที่คุณแม่ของบอลไม่มีโอกาสจะได้เห็นหน้าลูกเป็นครั้งสุดท้ายเพราะต้องไปทำงานหาเงินตัวเป็นเกลียว

หลังจากที่งานคุณบอลได้ผ่านไปแต่แม่คุณบอลต้องรับภาระค่าใช้จ่ายที่ได้หยิบยืมมาอีกมาก จึงขอความช่วยเหลือจากทุกๆท่านที่คุณบอลได้เคยเหลือไว้ไม่มากก็น้อย ร่วมกันช่วยเหลือแม่ของคุณบอล คนละเล็ก ละน้อย สิ่งเหล่านี้น่าจะทำให้ดวงวิญญานของคุณบอลหมดห่วงได้บ้างครับ อนุโมทนา

ธนาคารกรุงเทพฯ สาขา สยามสแควร์

บัญชีเลขที่ 152-4-43395-8 ชื่อบัญชี น.ส สมลักษณ์ พูลศรีสวัสดิ์ (มารดาคุณบอล)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มีนาคม 2010
  2. อิธิบาท

อิธิบาท เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    จะร่วมทำบุญช่วยเหลือนะค่ะ

3. onimaru_u

onimaru_u เป็นที่รู้จักกันดี

จะร่วมช่วยเหลือด้วยครับ

4. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ร่วมช่วยเหลือแล้วนะครับ จำนวน 500 บาท มาร่วมโมทนากันครับ
    รบกวนคนละนิดละหน่อยกับคนที่พอมีกำลังทรัพย์พอช่วยได้ด้วยนะครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2010
  5. Pimchawee_tar@hotmail.com

Pimchawee_tar@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ดิฉันขอร่วมบริจาค ด้วยกำลังทรัพย์ที่พอจะมี 100.00 ค่ะและขอให้กัลยาณมิตรที่เคยให้คุณบอลช่วยแนะนำในเรื่องกรรมช่วยกันคนละเล็กละน้อยด้วยเถอะค่ะ ขอให้เป็นผู้ให้กับคุณบอลบ้างแม้จะเล็กน้อยก็ตาม หลายๆคนก็คงจะช่วยแม่ของคุณบอลได้ ขอให้เป็นความดีที่เราพอจะได้แสดงออกเพื่อคุณบอลร่วมกันเถอะค่ะ

6. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบพระคุณทุกท่าน แทนคุณบอลด้วยนะครับ

คุณบอล เกิดวันที่ 7 พย 2522 อายุ 30 ย่าง 31 ปีครับ

ทีบอกไว้เผื่อคุณบอลจะให้โชคท่านที่ร่วมกันช่วยเหลือนะครับ

7. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ ไปงานสวดอภิธรรมคุณบอลมาเหมือนกันค่ะ คืนแรก คนน้อยมากๆ นับได้ 10 กว่าคนเองมั้ง เดี๋ยวร่วมบุญด้วยคนค่ะ

8. dorafudesu

dorafudesu เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    ดันไปให้คนเห็นเยอะๆ

9. mylife980

mylife980 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ....

ส่วนตัวแล้วไม่เคยคุยกับ คุณบอล แต่ก็อยากช่วยแม่คุณบอลในครั้งนี้ 100 บ.ผลบุญในครั้งนี้....ขอส่งผลบุญให้แก่ อ.คนวัด บ้านดวงธรรม

และขอความร่วมมือความกรุณาลูกศิษย์ทุกท่าน ช่วยส่งบุญ ให้กับท่าน อ.คนวัด ทุกครั้งที่ได้ทำบุญ หรือสวดมนต์เพื่อให้ธาตุขันธ์ของ อ.คนวัด ดำรงอยู่ต่อไปนานๆ
    อนุโมทนาสาธุค่ะ

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2010
  10. pump - อภิเตโช

1
    เทคนิคนี้ น่ายกย่องครับ อิอิ

11. ฤดูใบไม้ผลิ

ฤดูใบไม้ผลิ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆ อนุโมทนาทุกท่านคะ ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ คือ เราก็อยากไปร่วมงานศพพี่บอลด้วย แต่ติด ที่บ้านคงไม่ให้ไปแน่นนอน

ป.ล. เดี๋ยวเดือนหน้า....เดือนร่วมปัจจัยด้วยนะคะ

12. นางสาวอยู่จ้ะ2

นางสาวอยู่จ้ะ2 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเมื่อวานค่ะ .ใส่ซองไปแล้วโดยมีน้องผู้หญิงตามแม่คุณบอลมาให้รู้จัก ตอนกลับก็ไปลาคุณแม่
    รู้อย่างนี้เดี๋ยวโอนช่วยอีกแรงค่ะ

ข้อมูลเพิ่มเติมเผื่อคุณบอลให้โชค คุณบอลเสียวันที่ 13 เวลา ประมาณ 13 นาฬิกา ตามที่คนอ่านประวัติในงานบอก

ตั้งแต่รู้จักคุณบอลกับอาจารย์คนวัด เวลา สวดมนต์นั่งสมาธิ ก็ให้ทั้งสองเสมอค่ะ เพราะเราถือว่าเป็นครูของเรา

13. pump - อภิเตโช

1

อนุโมทนาครับ ไปร่วมงานศพนี่ได้บุญมาก เพราะถ้าไปอย่างผู้มีปัญญาก็จะได้ธรรมมะ กลับมาด้วยนั่นคือ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา ความเกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นของเราทุกคน ไม่มีใครหนีพ้นได้ไป เกิดความสังเวชในร่างกาย แม้ตอนนี้ยังสวยสดงดงามอยู่ แต่วันหนึ่งเราก็ต้องเป็นศพ ลงไปนอนในโลงเช่นกัน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มีนาคม 2010
  14. kero1902

kero1902 เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวจะไปรวมบุญครับ
    ถึงจะตกงานอยู่แต่ก็เต็มที่ครับ
    เงินไม่มากแต่อยากช่วยครับ

15. TUVIV

TUVIV เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยค่ะ ช่วยกันดัน ดิฉันก็ไปงานเมื่อวันที่ 18 นะค่ะ ตอนแรก ใส่ไป 100.00 บาท ก่อนออกจากที่ทำงานก็เพิ่มเป็น 120.00 บาท พอไปถึงซอยจะเข้าวัดก็เพิ่มเป็น 190.00 บาท พอไปถึงงานได้คุยกับแม่คุณบอล ก็ช่วยเป็น 1190.00 บาท ไปเล่าให้พี่ที่ทำงานฟัง ก็บอกจะช่วยอีก 300.00 บาท อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะค่ะ ที่ช่วย ๆ กัน

16. pump - อภิเตโช

1

อนุโมทนาสาธุอย่างยิ่งครับ สาธุ สาธุ น่าจะเห็นผมนะคนที่สะพายเป้สีดำ วิ่งขึ้นไปช่วยแบกโลงน่ะครับ

17. TUVIV

TUVIV เป็นที่รู้จักกันดี

โทษทีค่ะ ดิฉันไปวันที่ 17 ค่ะ วันสวดค่ะ ก็ไม่ได้คุยรายละเอียดมากนักกับแม่คุณบอล แต่รู้สึกได้ว่าต้องลำบากเรื่องเงินแน่ ๆ จึงข่วยเพิ่มค่ะ

18. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

สิ้นเดือนนี้เพื่อนจะกลับประเทศไทยเดี๋ยวฝากเพื่อนไปค่ะ

ขออนุโมทนาสาธุกับกัลยาณมิตรที่มีจิตกุศลทุกท่านค่ะ

19. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวร่วมด้วยตอนสิ้นเดือนจ้ะ

20. จงรักภักดี

จงรักภักดี เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2009
    เห็นใจครับ จะขอร่วมช่วยเหลือด้วยคนครับ