ขออนุญาติโพสต์ แม่คุณบอลกำลังลำบาก ช่วยกันนะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pump - อภิเตโช, 19 มีนาคม 2010.

1. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    คุณ unclenon ฝากโอนเิงินเข้าบัญชี เพื่อช่วยเหลือคุณแม่คุณบอล
    500.50 บาท วันที่ 29.04.53 เวลา 20.39 น. ATM A093B165 record no. 3666

::::: ยินดีในบุญด้วยค่ะ:::::

2. หนูซ่า

หนูซ่า เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ คุณแม่น้องบอลได้โทรฯมาแจ้งว่า ช่วงสงกรานต์ได้นำเงินบางส่วนที่ญาติธรรมได้ช่วยกันบริจาคไปทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้แก่น้องบอล และที่เหลือก็ได้นำไปใช้หนี้ค่าฟอกไต สำหรับหนี้ที่กู้มาใช้ในการฟอกไตยังคงค้างอยู่ประมาณหมื่นกว่าบาท

และคุณแม่ได้เล่าให้ฟังว่า เพิ่งจะทราบว่าน้องบอลไปกู้เงินกองทุนคนพิการ จำนวน 30,000 บาท จะนำมาลงทุนค้าขาย แต่น้องบอลก็เข้าโรงพยาบาลรักษาตัว จนกระทั่งเสียชีวิต ตอนนี้คุณแม่น้องบอลก็เลยต้องรับภาระใช้หนี้กองทุนแทนน้องบอลโดยการผ่อนชำระเป็นรายเดือนค่ะ

คุณแม่น้องบอลฝากแจ้งให้ผู้ใจบุญทุกท่านได้ร่วมอนุโมทนาในบุญกุศลที่คุณแม่ได้นำเงินที่ทุกท่านได้ร่วมกันบริจาคไปทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้แก่น้องบอลช่วงวันสงกรานต์ที่ผ่านมาด้วยค่ะ

3. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอขอบพระคุณและอนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมสร้างบุญนี้นะครับ

4. beautyangel

beautyangel Active Member

4 มิถุนายน 2009
    ร่วมด้วยช่วยกัน 100 บาท คุณบอลเป็นคนดี ขออนุโมธนาบุญคะ ขอให้หมดหนี้ไวไวนะคะ

5. ดาวเสา

ดาวเสา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ ร่วมแล้ว 500 บาท เพื่อนร่วมด้วยอีก 100 รวมเป็น 600 ขอให้คุณแม่คุณบอลหมดหนี้ไวๆนะค่ะ