ขออนุ_าตแนะนำตัวนะคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย witchygirl, 30 ตุลาคม 2004.

1. witchygirl

witchygirl สมาชิกใหม่

25 กันยายน 2004
    ชื่อเรียกง่ายๆและธรรมาก็ "จอย"แต่จะให้เรียกยากๆและเท่ๆหน่อยก็ "ทีเจ"ค่ะ อายุสิบหกตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ที่ประเทศอังกฤษชั้นมัธยม
    เป็นสมาชิกเว็บนี้ได้เกือบปีแล้วไม่ค่อยได้โพสท์อะไรกับเขาเลย ส่วนให_่ชอบอ่านของพวกพี่พี่เขามากกว่า
    ช่วงนี้ที่ Stevenage ฝนตกทุกวันเลย แต่ไม่รู้ว่าลอนดอนจะตกหรือเปล่า โชคดีที่ปีนี้ไม่ค่อยเป็นหวัด ปีที่แล้วไม่สบายตลอดเลย

เหลืออีกครึ่งปีก็ต้องสอบแล้วจะเรียนต่อสายไหนก็ยังไม่รู้เลย กะว่าจะลง ไอที แต่ว่ากลัวเบื่อจัง คุณเว็บสโนช่วยแนะนำด้วยค่ะเห็นว่าทำงานประเภทนี้อยู่
    ตอนนี้ก็เรียนไอทีอยู่แล้วน่าเบื่อสุดๆเลยค่ะ ทำรายงานสามสี่ชิ้นแล้วถามแต่คำถามเดิมๆอย่างเช่น คุณใช้โทรศัทพ์มือถืออย่างไร คนที่เขาทำอาชีพนั้นอาชีพนี้เขาใช้อย่างไร
    ใช้ที่บ้านอย่างไร ใช้ที่ทำงานอย่างไร บางครั้งอยากจะตอบไปเลยว่า มีมือถือไว้ปาหัวอาจารย์มั้ง ถามอยู่นั้นแหละ ทั้งทีวี คอมพิวเตอร์ และ อะไรนักหนาก็ไม่รู้
    ได้ยินมาว่ามีงานชิ้นใหม่อีกแล้ว เทคโนโลยีในตัวเมืองอะไรนี่แนะ สัปดาห์นึงเรียนไอทีตั้งห้าชั่วโมง เรียนจนจะบ้าตายอยู่แล้ว ปีที่แล้วได้เกรด ดี ทำงานแทบตายได้ ดี

เรียนที่อังกฤษนี่ยากกว่าที่เมืองไทยตั้งเยอะอยู่ที่เมืองไทยสอบได้เกรดสี่ทุกวิชา อยู่ที่นี่เอยังไม่เคยเห็นเลย ได้มากสุดก็ บี กับ ซี บีรู้สึกว่าจะมีอยู่สองตัวมั้ง วิชาศิลปะกับคณิต
    ศิสปะเป็นวิชาอะไรที่เราเกลียดมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว แต่ทำไมทำทีไรก็ดีเลิศกว่าคนอื่นเขาหมด หรือเขาจะเรียกว่าพรสวรรค์ก็ไม่รู้นะคะ
    งานบางชิ้นได้ส่งไปโชว์บางชิ้นก็ได้ติดบอร์ด คิดว่าจะลงสายนี้เหมือนกันแต่ว่าจบแล้วจะไปวาดๆเขียนๆหรือคะ จบมาจากเมืองนอกไปวาดรูปขายอายเขาแย่
    ไม่อยากทำหรอกนะคะงานศิลป์เนี่ยแต่พอจับทีไรแล้วก็ไม่อยากวางทุกทีเลย ไม่รู้ว่ารักหรือเกลียดกันแน่

ยังตัดสินใจไม่ถูกเลยว่าจะทำตามฝันหรือพรสวรรค์กันแน่ อืมแต่ว่าฝันของทีเจเนี่ยไม่ได้เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์นะคะ ที่จริงแล้วทีเจอยากเป็นอยู่สองอย่างค่ะ
    อย่างแรกก็คือนักร้องแร็พค่ะ แต่งตัวเท่ๆแต่งหน้าจัดๆ ชอบมากค่ะ อย่างที่สองคือดาราหนังบู๊ค่ะ ตอนนี้เรียนคาราเต้อยู่ ถ้าแข่งไปได้ไม่ถึงระดับประเทศก็เป็นดาราดีกว่าค่ะ
    เสียเงินไปเกือบหมื่นแล้วน่าจะได้อะไรกลับมาบ้าง แต่ที่รู้ๆเรื่องของอนาคตในสิบปีข้างหน้าไม่สำคั_เท่าตอนนี้หรอกค่ะ งานก็ยังไม่มีทำ
    อีกไม่กี่ปีก็ต้องซื้อบ้านและมีครอบครัว (คนอังกฤษส่วนให_่มีครอบครัวกันอายุประมาณ 18-20ปี)
    เมื่อก่อนอยากโตแต่ตอนนี้ไม่อยากแล้วค่ะ ไม่อยากจะรับผิดชอบอะไรทั้งสิ้น อีกสี่ห้าปีข้างหน้าพ่อกับแม่ก็คงกลับไปอยู่เมืองไทย ทิ้งทีเจกับน้องไว้ที่นี้
    จะเป็นจะตายก็คงแล้วแต่ดวงแล้วหละค่ะ

(f)

2. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    โอ้ หวัดดีคับ แหมอยากเป็นนักร้องแร็พ แล้วก็อยากเป็นดาราด้วย ก็อย่างวิล สมิทเลยสินะเนี่ย

3. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    หวัดดีน้องจอย
    โหเรียนเก่งมากกกกกกกกกกกก คนอะไรได้4ทุกวิชา

พี่เคยเห็นน้องจอยตอบกระทูสมัยก่อน ก็เลยคิดว่าต้องสมองดี ความคิดเกินอายุ

เรื่องเรียนก็เรียนอะไร ที่ตัวเองถนัดและทำได้ดีและใจรักและมีอนาคต

4. OralB

OralB สมาชิก

สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะฮั๊บ
    เราชื่อบีนะ ทักทายกันได้

ปัจฉิม ลิขิต : น่ารักดีนี่

5. OralB

zipper
    Nakmachine
    นายเล่นกันบาวด้วยหรอ ว่างๆมาดวลกะเราได้ นะ

6. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    หวัดดีค่ะน้องทีเจ พี่ชื่อเอนะ พี่เรียนนิเทศศาสตร์วารสารศาสตร์ จบมาจะเป็นนักข่าวเป็นนักนิตยสาร

อ่า..น้องมีความฝันคล้ายพี่เลย พี่ก็อยากเป็นนักร้อง ของพี่พี่อยากแต่งแบบคริสติน่า อากีเรล่า (ไม่แคร์สายตานักวิจารณ์) แต่ไม่ใช่ไอ้ชุดเป้าแหว่งหน้าแหว่งหลังนะ ชุดที่พี่แกใส่ออกงานบ่อยๆอ้ะจ้ะ

พี่อยากเป็นนักร้องแบบฮิปฮอปอาร์แอนด์บี แต่พี่เสียงหนักไปทางหมอลำน่ะ คิคิ

น้องมีบุ_มากเลยนะ ได้เข้ามาอยู่ในเวบธรรมแห่งนี้ตั้งแต่อายุยังน้อย
    พี่กว่าจะมาเก็ทเห็นคุณค่าก็ปาไป20แล้ว

น้องเป็นคนหัวดีนะ คนเคยบอกพี่ว่าเวลาเราขอพร อย่าขออะไรมาก นอกจาก ปั__าและความกล้าหา_ พี่ว่าน้องทีเจมีสองสิ่งนี้ในตัวเองดีมากจ้ะ

น้องทีเจไม่ต้องคิดเรื่องอนาคตให้หนักใจนะ ทุกคนไม่รู้วันข้างหน้า ถึงล่วงรู้ก็ยังไม่แน่อีก เปลี่ยนแปลงได้เพราะกรรมจ้ะ กรรมสร้างให้ดีด้วยบุ_จ้ะ เอาใจช่วยนะ

พรสวรรค์ ดีกว่าความฝันนะ เพราะมันพอดีกับเรามันถึงมาอยู่ในมือของเราได้
    เพลงของพี่บอยด์มีท่อนนึงร้องว่า "อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน

พี่ก็งงว่าฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึงสิ แต่บางทีการที่เราอยู่กับความฝัน บางทีไอ้ที่ทำอยู่มันอ่อนกำลังลง เลยทำให้เอาแน่อะไรไม่ได้

พี่เองตอนนี้ก็เบื่อๆงาน เพราะเรียนไปทำงานไป เบื่อเซ็ง อยากเข้าป่าเข้าดอย หรือไม่ก็ทำอะไรเป็นอย่างๆไป ทำอะไรควบๆเหนื่อยจัดเลย

น้องทีเจพี่ชอบติดปากเรียกว่า วิทชี่ เพราะชื่อนี้เห็นครั้งแรกจ้ะ
    วิทชี่หรือทีเจก็เท่เก๋พอๆกัน ขอเรียกทั้งสองชื่อนะจ๊ะ

เดี๋ยวน้องโตอีกนิด จะสวยมากเลย ยังไงรักษาสุขภาพดีๆนะ ออกกำลังกายบ่อยๆ หรือเต้นแร๊พ

อ้อ พี่ก็ชอบแร๊พ อะไรที่เถื่อนๆ หมายถึงเพลงนะจ๊ะ พี่จะชอบมาก อยู่ที่นี่พี่ฟังเพลงใต้ดินและนอกกระแส

ที่นู่นวัฒนธรรมเพลงของวัยรุ่นที่โรงเรียนน้องวิทชี่เป็นไงบ้าง
    เค้าฟังแบบไหนกัน คือฟังไอ้ที่ออกเอ็มทีวีบ่อยๆรึเปล่า หรือว่าแบบ
    วงดนตรีแบบแนวๆ (แนว=มีสไตล์เป็นของตนเอง)

เอาล่ะจ้ะ เดี๋ยวไงพี่จะมาสิงกระทู้นี้นะน้องวิทชี่ มาเป็นกำลังใจให้

ที่เมืองไทยตีสี่กว่า พี่มนุษย์กลางคืน ไว้เดี๋ยวแวะมาหาอีกนะ ทักทายสาวน้อยแห่งเวบพลังจิต ยินดีต้อนรับ และยินดีทื่ได้รู้จักน้องจ้า

(kiss) :cool:

7. พลอย

พลอย Active Member

26 กันยายน 2004
    WELCOME TO PALUNJIT

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2004
  8. Peet

Peet เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    สวัสดีน้อง ทีเจ
    ยังเป็นเด็กวัยรุ่นอยู่ จะคิดจะทำอะไรอย่าคิดคนเดียวนะครับให้ปรึกษาผู้หลักผู้ให_่บ้างจะได้แนวทางที่ถูกต้องนะครับ

วัยรุ่นใจร้อน คิดอะไรหุนหันพลันแล่น สับสน ส่วนให_่จะตัดสินใจทำอะไรไปตามอารมณ์ ตามแฟชั่น ตามเพื่อน
    ด้านการเรียนนั้น ในอนาคตเรื่องไอทีเป็นเรื่องที่ยังไงๆก็มา มีความจำเป็นต้องใช้ในทุกๆกิจการนะครับ
    ด้านศิลปะ ดนตรีต่างๆถ้ามีพรสวรรค์ก็ดีมากเลย พี่เองไม่เป็นเอาเลยแต่ก็ชอบรูปวาดต่างๆยิ่งเป็นสมัยเรอนอซองค์นี่จะชอบมาก ถ้าจะเรียนด้านนี้ก็ดีถ้าทำแล้วมีความสุข แต่ถ้าฝืนๆก็อย่าเรียนเลย

ยังไงๆก็คุยๆกับคนเยอะๆเอาไว้ อย่าทิ้งหลักธรรมะ พี่รับรองว่าชีวิตจะไปสวยจ๊ะ

9. zipper

ยังไม่เก่งหรอกยังเป็นลูกเจี๊ยบอยู่เลย แล้วรูปนี้ก็ไม่ใช่รูปเราด้วย เอามาจากที่อื่น ยังไม่มีชุดครบเครื่องอย่างนี้หรอก แต่ปกติก็จะใช้คันนี้แหละ

10. NiNe

NiNe บุคคลทั่วไป

อยากเป็นอะไรก็เป็นไป ... มันเป็นลิขิตแห่งสวรรค์มาแล้ว
    ขอให้น้องเป็นคนดีของสังคม ... ช่วยโลกให้พ้นจากกิเลสทั้งปวง
    สิ่งที่สูงสุดของเรา คือ นิพพาน ....
    ขออวยพรให้น้อง... จงมีแต่ความสุขัง จีรัง และยังยืน
    เมืองไทยยังต้องการมันสมองจากวิชาการค่อนข้างแยะ
    ตอนนี้เมืองไทยกำลังแย่... มาๆๆๆๆๆ ช่วยกัน...โดยเฉพาะทางด้าน IT ...เพื่อ ให้ชาติไทยของเรายืนหยัด.. ต่อสู้กับมารทั้งหลายทั้งปวง ...และจรรโลงคุณธรรมและวัฒนธรรมที่ดีของเราต่อไป

ถ้าอ่านแล้วยัง งง งง งง .... พี่จะส่งพลังจิตไปช่วยให้หาย งง
    ... แต่ไม่ใช่มาหาคู่นะจ๊ะ... พี่ไม่ค่อยชอบซักเท่าไหร่... อาจึ๊กกึ๋ย...
    น้องจะเข้าใจคำพูดพี่หรือเปล่านี่? .... แต่อย่างไรก็ตาม
    ขอให้โชคดีจงเป็นของน้อง ... ชั่วนิรันดร์กาล....
    เรียนจบ ปริ__าเอกเมื่อไหร่ พี่จะเลี้ยงข้าวเหนียวส้มตำไก่ย่าง เต็มที่ หนึ่งมื้อ .... อร่อยนะจะบอกให้.... พูดจริงๆ ...(เชื่อว่าแถวๆ นั้นไม่มีกินหรอก..โดยเฉพาะต้นตำหรับของแท้...ของแท้...และดั้งเดิมนะจ้ะ...)

11. OralB

ผมก็เพิ่งจะหัดเล่นเหมือนกันครับ ตอนนี้ ยังไม่มีชุดใส่เลย ว่างๆ ก็มาเล่นคุ่กันก้ได้นะครับ (รู้สึกเหมือนมารบกวนกระทู้น้องเขาไปหน่อยแล้วหล่ะเน้อ)

12. zipper

(รู้สึกงั้นเหมือนกัน)
    ปล.ตอนนี้เป็นค้อนไม้แล้ว