ขออภัย!หยุดลงชื่อชั่วคราว!เมื่อตรวจกรรมให้ผู้ที่ลงชื่อไว้ก่อนแล้วจะเปิดใหม่อีกค่ะ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย บิ๊กอายซ์, 6 เมษายน 2011.

1. บิ๊กอายซ์

บิ๊กอายซ์ สมาชิก

ตรวจกรรมอดีตชาติเบื้องต้น ฟรี เฉพาะ ทางเวปนี้
    ให้กับทุกท่านที่อยากรู้
    แค่บอก วดป เกิด ตามบัตรประชาชน

เพื่อต้องการให้เชื่อ เรื่องกรรมอดีตชาติมีจริง ส่งผลจริง และมีทางออกได้จริง

จะตรวจกรรมฟรี เฉพาะ ทางเวปนี้เท่านั้นค่ะ

( ส่วน ข้างล่างนี้มีค่าใช้จ่ายจ๊ะ ไม่ฟรี )

" อ.ยา พลังทิพย์ (บิ๊กอายซ์) "<O:p</O:p
    <O:p</O:p

ผู้สัมผัส รู้เห็นสิ่งลี้ลับตั้งแต่เด็ก
    รู้บุญและกรรมอดีตชาติ กรรมลิขิต กรรมกีดขวาง
    ที่ส่งผลต่อโชคชะตา การดำเนินชีวิต ความเป็นอยู่ ทั้งปัจจุบันและอนาคต

ผู้เปิดรหัสชีวิต 3 ประการ
    -ฟ้า(เบื้องบน)-ดิน(ตัวเรา)-สิ่งแวดล้อม( ฮวงจุ๊ย)

ปัจจุบันมีอาชีพเป็นสถาปนิก รับราชการอยู่ <O:p</O:p
    แต่ด้วยมีความพิเศษ รู้ เห็นสิ่งลี้ลับตั้งแต่เด็ก

เมื่อถึงเวลา จึงได้รับใช้ครูบาอาจารย์
    เปิดบันทึกกรรม รับ-ส่ง สัญญาณ ชี้แนะให้คำปรึกษาแก่ผู้คน
    (ไม่ใช่ร่างทรงจ๊ะ )

ใครมีกรรมอะไร อดีตชาติทำอะไรไว้
    เจ้ากรรมนายเวรต้องการอะไร

มีกรรมส่งผลต่อปัจจุบันและอนาคตอย่างไร
    หากมีกรรม ต้องเจ็บป่วยเป็นโรคอะไร
    แนะวิธีป้องกันล่วงหน้า บรรเทา

รวมถึงผู้มีลูกยาก ผิดปกติ รู้เหตุแห่งกรรม หาทางแก้
    หรือมีกรรมลูกพลัดพราก ลูกหาย พิการ เจ็บป่วย เสียชีวิตก่อนวัย เป็นต้น

ค่าครู 299 บาท
    จะดูทางโทรศัพท์หรือ ที่บ้านแก้วมณีโชติ <O:p</O:p
    เยื้อง ธกส จอมทอง ติดอู่ช่างมูจอมทอง อ จอมทอง จ เชียงใหม่<O:p</O:p
    โทร 088 - 4347759
    หากดูทางโทรศัพท์ ให้โอนเงินเข้าบัญชี ธ กสิกรไทย สาขาจอมทอง จ เชียงใหม่<O:p</O:p
    เลขบัญชี 227- 2 –324 92 - 4 ชื่อบัญชี ณัฐธยาน์
    เชิญเข้าไปอ่านบทความหลายๆเรื่องที่ อ.ยาถ่ายทอดประสบการณ์ไว้ ที่เฟสบุ๊ค นี้

อ.ยา พลังทิพย์ (บิ๊กอายซ์) | Facebook

บันทึก อ.ยา พลังทิพย์ (บิ๊กอายซ์) 28 เมษายน 2554
    ประกาศ การเปิดบันทึกกรรม

สำหรับผู้ที่ วันเดือนปีเกิดจริง กับวันเดือนปีเกิด ตามบัตรประชาชนไม่ตรงกัน
    อ บิ๊กอายซ์ ตรวจกรรมอดีตชาติและดูอนาคต ของท่าน<O:p</O:p

รวมทั้ง แนวทางป้องกัน แก้ไข การปฎิบัติ ต่างๆเพื่อช่วยเหลือท่าน<O:p</O:p

จากข้อมูล วัน เดือน ปีเกิดตามบัตรประชาชน
    ดังนั้น ควรแจ้ง วดป เกิด ตามที่ปรากฎในบัตรประชาชนเท่านั้นค่ะ

อย่านำ วดป เกิดจริงๆ ที่ไม่ตรงกับบัตรประชาชนมาบอกนะคะ<O:p</O:p

เพราะ เราไม่เห็นตัวกัน ข้อมูลจะผิดตัวได้ค่ะ
    และข้อมูล ทั้งกรรมอดีตชาติ และอนาคตจะไม่ใช่ของท่าน<O:p</O:p

เนื่องจากเบื้องบนท่านได้เก็บบันทึกข้อมูลของท่านไว้<O:p</O:p

โดยอ้างอิงตามบัตรประชาชน เท่านั้นค่ะ<O:p</O:p

ไม่ได้บันทึก ตาม วดป เกิดจริง<O:p</O:p

( เป็นการบันทึกอัตโนมัติอันนี้เป็นหลักการ มาตรฐานเป็นระเบียบปฎิบัติของเบื้องบนท่านณ เวลานี้ค่ะข้าพเจ้าก็ดูตามนั้น )<O:p</O:p

วดป เกิดของท่านเปรียบเสมือน รหัสเปิดตู้เซฟ หรือรหัสกุญแจปลดล๊อค
    ที่จะนำพาให้ข้าพเจ้าสามารถไขข้อมูลของท่านออก
    เพื่อเปิดดูข้อมูลของท่าน ได้โดยง่ายค่ะ
    และข้าพเจ้าจะทำการอ่าน บอก เล่า ส่งข้อมูล แก่ท่าน

ตามสิ่งที่ข้าพเจ้าได้เห็นค่ะ (เป็นเพียงไปรษณีย์ค่ะ )
    ( ค่อนข้างยากที่จะอธิบายให้เข้าใจเรื่องการบันทึกข้อมูลกรรมและผลกรรมของเบื้องบนท่านแต่ขอให้ทำตามอย่างที่บอกเถอะค่ะ ไม่เสียหาย)<O:p</O:p

บันทึก อ.ยา พลังทิพย์ (บิ๊กอายซ์) 9 เมษายน 2554

การที่ข้าพเจ้า ได้มาตรวจกรรมอดีตชาติ ที่ส่งผลต่อท่านนั้น
    ด้วยเป้าหมายที่สำคัญ คือ ต้องการให้ทุกท่าน ได้เชื่อมั่น มากยิ่งขึ้นในเรื่องกฎแห่งกรรม

ความเชื่อเรื่องภพชาตินี้ ภพชาติหน้า ชีวิตหลังความตาย

ตายแล้วไม่ขาดสูญ ตายแล้วยังต้องเวียนตายเวียนเกิดใหม่ หากยังไม่กลับบ้านนิพพาน

กฎแห่งกรรม เป็นหลักความเชื่อที่มีความสำคัญ และสัมพันธ์ต่อการดำรงชีวิตในภพชาตินี้ ภพชาติหน้าและภพชาติถัดไป

ซึ่งเป็นเหตุปัจจัย กำหนดชีวิตความเป็นอยู่ของผู้นั้น ว่าจะมีความสุขสบายหรือทุกข์ยาก

เพราะเป็นความเชื่อที่ส่งผลต่อการกระทำ สิ่งที่กระทำ

ส่งผลกระทบต่อความเป็นไปของชีวิตให้พลิกผัน ไปในทิศทางที่ผู้นั้นได้กำหนดเอง

เพราะว่าสัตวโลกมีความเป็นอยู่และเป็นไปตามกรรม

ขอให้ท่าน สังเกตดูว่า ตัวข้าพเจ้าและ ตัวท่าน ชาตินี้ ยังไม่เคยเห็นกันมาก่อน ไม่รู้จักกันเลย บางคนไม่ได้ยินเสียงด้วยซ้ำ

แต่ทำไม สามารถบอกเรื่อง ที่ท่านต้องเผชิญ ในชาตินี้ได้อย่างถูกต้อง แม่นยำ และมีเหตุผล

ทั้งเรื่องที่เกิดแล้ว หรือที่กำลังเกิด หรือ เรื่องที่จะเกิดในวันข้างหน้า

ซึ่งเหล่านี้เป็นสิ่งที่เดาไม่ได้

มันเป็นความจริงตามที่ข้าพเจ้าได้เห็นข้อมูลในอดีตชาติของท่าน ด้วยพลังบางอย่าง

ทั้งนี้ตั้งแต่ข้าพเจ้าเล็กๆ จนโต ถึงปัจจุบัน สิ่งที่ข้าพเจ้าบอกกับผู้คน

ยังไม่เคยมีใครปฏิเสธว่า ไม่มี ไม่จริง ไม่ใช่ ไม่แม่น

มีหลายๆคนเมื่อ ประมาณ 20 กว่าปีที่แล้ว สิ่งที่บอกกับเขาตอนนั้นว่าอีก 20 กว่าปี จะเกิดอะไรขึ้นกับเขา และก็ได้เขาจดบันทึกข้อมูลนั้นไว้ และญาติๆเขาก็ช่วยกันจำ
    และบัดนี้ทุกอย่างเมื่อถึงเวลาเป็นอย่างที่บอกจริงๆ

พวกเขาจึงมีความเชื่อเรื่องกฎแห่งกรรม อย่างไม่สงสัย

จึงปฎิบัติตัวเป็นคนดีและมีความเจริญก้าวหน้าทางสติปัญญามาก
    และมีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น ทั้งทางโลกและทางธรรม อย่างเห็นได้ชัด
    ข้าพเจ้าก็ยินดีมาก ถือว่า ได้ทำหน้าที่สำเร็จ

นี่ แสดงให้เห็นแล้วว่า อดีตชาติ มีจริง ภพภูมิ มีจริง

การได้รู้เรื่องกรรมอดีตชาติ มีประโยชน์สูงมากในระยะยาว

สุดท้าย ข้าพเจ้าขอบอกว่า เจ้ากรรม คือ ตัวเราเอง เจ้าของการกระทำนั้นๆ

นายเวร หรือ นางเวร คือ ผู้ที่รับผลจากการกระทำนั้นๆของเรา แล้วกลับมาทำเวร
    เวรคือทำหน้าที่ มาทำกับเรา โดยให้มีผลเหมือนกับที่เคยได้รับ

เขามีสิทธ์ทำเวรนี้ เพราะกฎแห่งกรรมเอื้ออำนวยความสะดวกให้ เป็นอย่างดี

มีหลายๆท่าน ต้องการแก้ไข เรากลับไปแก้ไขสิ่งที่เกิดขึ้น อดีตชาติไม่ได้ แต่ก็ช่างมัน

และไม่ต้องกลัว แม้กรรมอดีตชาติ จะสาหัสมาก ก็ไม่เห็นน่ากลัวอย่างที่คิด ทุกอย่างมีทางออกเสมอ

เราเป็นมนุษย์เชียวนะ มีสติปัญญา
    การบริหารจัดการ กับกรรมอดีตชาติสำหรับเรา

เป็นเรื่องง่ายๆ ไม่ยากสำหรับทุกคนค่ะ เรียกว่า เราจะบริหารจัดการตัวเอง เพื่อป้องกันหรือหนีกรรมส่งผล แก้ไขอย่างไร ดีกว่าค่ะ

ทุกอย่าง มีเกิดได้ ก็มีดับได้ค่ะ แม้กระทั่งกรรม

วิธีที่แนะนำก็จะเป็นของแต่ละคน แต่ละกรรม แตกต่างกัน ส่งผลต่างกัน

แต่มีสิ่งหนึ่งที่ทุกคน พึงต้องมี

หากต้องการให้ กรรมอดีตชาติเลิกส่งผล คือความเข้าใจ ความจริงใจและความบริสุทธิ์ใจ ที่มีต่อเจ้ากรรมนายเวร

ช่วงนี้ เป็นบางวัน อาจเข้ามาตรวจกรรมในนี้ ไม่ค่อยได้
    หากผู้ใดรีบ ควรโทรมาดู แบบมีค่าใช้จ่ายก็ได้ค่ะ ( เชื่อว่า เดี๋ยวเทวดา ก็พามาคุยกันจนได้แหละค่ะ)

ตอบคำถาม : ขอปรึกษาการแก้กรรมจากการทำแท้ง จากอ.ยา บิ๊กอายค่ะ
    <!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_start -->ขอนำคำถามจากห้องทั่วไป ที่เคยตอบ มาให้อ่านเพื่อเป็นประโยชน์กับคนในห้องนี้ด้วยค่ะ

คำถาม : ดิฉันไม่ได้ทำแท้งโดยเจตนานะค่ะ คือ ประจำเดือนไม่มา คิดว่าตัวเองคงเครียด และไม่ทราบว่าจะมีบุตร จึงไปกินยาสมุนไพรที่หมอจ่ายมาให้ ทำให้เกิดการแท้ง เสียจัยมากค่ะ และตอนนี้แฟนก็ขอเลิกค่ะ เจ็บปวดมาก ทุกข์ทรมานมากค่ะ อยากจะรบกวนขอคำปรึกษาค่ะ ว่าดิฉันจะสามารถแก้กรรมที่เกิดขึ้นได้หรือไม่ค่ะ และถ้าได้จะต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

อ บิ๊กอายซ์ ณัฐธยาน์ ตอบ : ขอ อธิบายยาวนิดนึง นะคะ เพื่อความกระจ่าง

ก่อนอื่น อดทนอ่านหน่อยนะ เดี๋ยวดีเองได้ ไม่ยาก เกินไป จะพยายาม ให้เข้าใจได้ง่ายๆๆค่ะ ดังนี้

สรรพสัตว์ ( ทั้ง 3 โลก รวม คน ด้วยค่ะ )

เมื่อร่างที่ครอบครองอยู่สลาย สิ้นอายุ (ตาย) (u)

ร่าง (body) ใช้การต่อไปไม่ได้แล้ว

ดวงจิต ก็ออกจากร่าง และต้องมีร่างใหม่

ตามกฏเหล็กของที่นี่ คือ กฏแห่งกรรม :'(

( และก่อนการเกิดใหม่ของสรรพสัตว์ ในร่างใหม่แทนร่างเดิมที่สลาย
    ดวงจิตจะมีลักษณะเป็นดวงกลมๆ ล้วนเหมือนกันหมด )

หลังจากนั้น จะเข้าสู่สังสารวัฏ อีกครั้ง ( หากยังไปพระนิพพานไม่ได้ )

ด้วยแรงของกฏแห่งกรรม จะนำพาให้เกิด ในภพภูมิต่างๆ

แหล่งเกิด ที่เป็นยอดปรารถนาไม่น้อย ของดวงจิต คือมนุษยภูมิ

ก็คือ อยากเกิดเป็นมนุษย์ (^)

เพราะ มนุษย์ ได้เปรียบ มากที่สุด

หากผู้ใดปฏิบัติ ตามคำสอนพระพุทธเจ้า

สามารถออกจากสังสารวัฏ หยุดการเวียนว่าย ตายเกิด

ไปสู่ พระนิพพาน ได้

ดวงจิต น้อยๆ ดีใจมากๆๆ ที่ได้มาสู่มนุษยภูมิ อีกครั้ง

ได้กำเนิดแล้วเป็นมนุษย์ ได้ร่างมนุษย์แล้ว (kiss)

กำลังนอน อยู่ในท้องแม่ อย่างมีความสุขใจ สบายใจเฉิบ

รอคอยอย่างมีความหวัง มีความสุขจังเลย

แค่รอเวลาให้ร่างสมบรูณ์ ก่อนออกมาเป็นมนุษย์ (})

ที่มีอวัยวะสมบรูณ์ ครบถ้วน เย้ๆๆๆๆ ( อารมณ์นี้แหละ )

( ร่างมนุษย์นี้เป็นพาหนะชั้นเยี่ยมยอด
    พาเรา ทำสิ่งต่างๆ ได้อย่างคล่องแคล่ว:cool: )

แต่..... โอ้ว วววว วิบากกรรม ( ผลจากกรรมอดีตชาติ )

ตามมาทันแล้ว ( แย่แล้ว ...ใครจะช่วยทัน...เนี่ย ยย :'( )

และ ส่งผลกะทันหัน โดยไม่คาดคิดมาก่อน

ร่างน้อยๆ ในท้องแม่ ทุรนทุราย คร่ำครวญ

ทั้งเจ็บปวด ทั้งกล้ว เสียใจ น้อยใจ โกรธ แค้น เกลียด ทรมาณสุดๆ

หนีก็หนีไม่ได้ สู้ก็ไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้ ทุรนทุราย

ไม่รู้จะบรรยาย อย่างไร จึงจะเหมือน เฮ่อ อออ

ร่างสลาย หัวใจสลาย จิตตก จิตแตก สติแตก (u)

ขวัญกระเจิง จิตตกต่ำมาก ไม่เหลือแล้ว

เอาเป็นว่า เหมือนเรากำลังนอน อยู่ลำพัง อย่างมีความสุขมากๆ สงบมากๆ

ไม่คิดอะไรเลย เพราะสุขจริงๆ บรมสุขเหลือเกิน กำลังเคลิ้ม (k)

แต่ทันทีทันใด ขณะนั้นมี คนร้าย เข้ามา จู่โจม ทำร้ายเรา

กระหน่ำ ไม่ยั้งมือ กระทำ ทำร้ายเราอย่างเหี้ยมโหด :mad:

เราไม่มีทางสู้ หนีไม่ได้ จึงโดนทำร้าย
    ทารุณ จนตาย อย่างทรมาณ :mad:

จิตสุดท้าย ก่อนตาย จึงเป็นลักษณะ หัวใจสลาย สติแตก

จิตแตก ขวัญแตกกระเจิง

และจิตสุดท้าย นี้แหละ ที่สำคัญมากๆๆๆๆๆ

หากจิตสุดท้ายคิดดี ก็ได้มีโอกาสไปสู่ ภพภูมิที่ดีก่อน
    แต่ หากจิตสุดท้าย ขาดสติ สติแตก จิตตกต่ำ ก็ไปสู่ภพภูมิ ที่ต่ำไม่ดี

นี่แหละ

เช่นกัน

เด็กที่เสียชีวิต ก่อนเกิด จึงกลายเป็นดวงจิต ที่มีลักษณะจิตตกต่ำ ไม่มีสติ

เพราะขวัญกระเจิง กระจาย ไปหมดแล้ว สติก็แตกหมดแล้ว ไม่เหลือ

อยู่ในภพภูมิที่ต่ำ ตามจิตสุดท้าย

ทั้งน่าสงสาร น่ากลัว เป็นที่เวทนา ของผู้รู้

กลายเป็น ผีพราย ปีศาจน้อย ที่จิตแตก กระเจิงออก ได้ถึง 32 ร่าง

และมีแต่ความอาฆาต พยาบาท จองเวร

กระโดดเกาะ ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการเสียร่างของตน และผู้ที่เป็นแม่

คอยจ้องทำร้าย ผู้ที่ทำร้ายตน อยู่เสมอ หากมีโอกาส

ด้วย อวิชชา คือ ความไม่รู้ ขาดสติ สติเขาแตกไปหมดแล้ว

จึงไม่มีปัญญา

และ กระทำกรรมไม่ดี จนตกต่ำ มากขึ้นทุกๆๆๆๆวัน

( เหมือนคน ที่กำลังจะฆ่าคนตาย ขาดอย่างเดียว คือสติ

ถ้าให้สติ เขากลับคืนมา เขาจะมีปัญญา จะหยุดทำชั่วทันที )

ที่น่าสังเกตุ : ผีพรายเด็ก ไม่ยอมเดิน ชอบเกาะ นึกสภาพลูกลิงเหี่ยวๆ

เกาะตามตัว แม่ลิง ฉันนั้น ผู้ที่โดนเกาะ จึงมักปวดหลัง ปวดเอว ปวดขา

ปวดเข่า ปวดต้นคอ เป็นต้น

ดังนั้น การที่จะช่วย ผู้เป็นแม่ และผู้เกี่ยวข้อง สนับสนุน ทำแท้ง หรือแท้งเอง

ให้รอดพ้น จากกรรม นี้ได้

ก็คือ ต้องช่วยผี พราย ปีศาจน้อยก่อน

วิธีช่วย ดังนี้

ต้องทำการ รวบรวม ขวัญ จิตของผี พราย ปีศาจน้อย

ที่แตก กระเจิง กระจายไปเกาะอยู่ตามที่ ต่างๆนั้น

ให้มารวมเป็น จิตหนึ่งเดียวก่อน

และนำพาสติ ที่แตก กลับคืนมา

และให้พลังบุญ พลังปัญญา พลังแสงสว่างแก่เขา

เขามีสติ ครบถ้วนแล้ว ไม่ขาดสติแล้ว

ได้รับพลังแล้ว ปัญญาจึงเกิด จิตก็ดี สงบ จิตสูงขึ้น

จิตสูงส่ง มีพลังที่ดี และมากพอ

จึงได้เกิดใหม่ทันที ขึ้นสู่ภพภูมิที่สูงขึ้น บัดเดี๋ยวนั้น

และนี่คือ วิธีปรับภพภูมิ ให้เขาสูงขึ้น

อาจมองว่า โม้ เหรอ ทำได้เหรอ

อ๋อ ..... ใช่ มนุษย์ปุถุชน เช่นกัน ทำยาก ช่วยกันเองคงเกินกำลังไปค่ะ

ต้องให้ผู้ยิ่งใหญ่ที่ มีพลังเหนือมนุษย์ มีกำลัง มีปัญญาสูงส่งกว่าปุถุชน

ทำได้แน่นอน เรื่องนี้ง่ายๆ สำหรับผู้มีพลังยิ่งใหญ่ที่อยู่เหนือกว่ามนุษย์

เฉกเช่น ปลา ที่อยู่ในอ่างน้ำเน่า มากๆ

ปลา มันอยู่ไม่สุข ทรมาณ แต่จะทำอย่างไรได้

มันไม่มีปัญญาออกจากบ่อนี้ได้เอง

หรือปลาด้วยกัน ก็ช่วยกัน ไม่ได้ เป็นไปไม่ได้

ทุกตัว มันไม่มีความสามารถ จะออกจากอ่างนี้ ได้อย่างไร

ใช้เวลาทั้งชีวิตของปลา ก็ไม่มีทางออก สำหรับมันเลย

แต่เดชะบุญ มีมนุษย์ผู้ใจบุญ มองเห็นทุกข์ของปลา

ด้วยความสงสาร จึงเอามือตักปลา ออกจากบ่อนี้

ย้ายปลา ไปไว้อีกบ่อที่สะอาด อยู่ดีมีสุขกว่า

ด้วยเวลา เพียงไม่กี่นาที

เปรียบเทียบกรณีนี้ คือ

ปรับภพภูมิ = ย้ายปลาสู่บ่อใหม่

คุณ เมทินี หากยัง สงสัย ไม่เข้าใจ ก็ถามได้นะคะ

ให้กำลังใจ นะคะ อย่าลืมว่า ทุกอย่างมีทางออกเสมอ

แม้แต่สังสารวัฏ ที่ออกยากที่สุด

ก็ยังมีทางออกอยู่เสมอ

อยู่ที่ว่า อยากออกจริงๆ และกลัวการเกิดอีก จริงๆ หรือไม่<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2012
  2. breakout

breakout สมาชิก

เกิดวันที่ 15 เข้าวันที่ 16 วันพุธ ตุลาคม 2534 เวลา 05.44 กรุงเทพ

ขอบคุณครับบบบบ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2011
  3. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอความกรุณาช่วยตรวจให้ผมด้วยครับ อ.ณัฐธยาน์ บิ๊กอายซ์
    ผมเกิด วันศุกร์ ที่ 26 พ.ค. 2510 ปีมะแม เวลา 17.00-17.30 (โดยประมาณ)นครสวรรค์
    ขอขอบพระคุณมากครับ

archa_tao@hotmail.com

4. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันที่ 23 เมษายน 2517 ปีขาล เวลา 07.16น. กทมครับ
    ขอบคุณมากนะครับ
    ช่วยตรวจกรรมให้ด้วยนะครับ อนุโมทนาครับ

5. บิ๊กอายซ์

กรรมเรื่องงาน เช่น ไม่หยุดนิ่ง ไม่ลงตัว ทำไม่นาน
    อดีตชาติ เคยสั่งคนให้หยุดงานที่ทำโดยไม่ทันเตรียมการ และให้ทำงานอื่นงกๆๆ

มีบุญกรรมสัมพันธ์เรื่อง เงิน ในหัวบริหารเงินเสมอ มีเงินก็มีความสุข ชาตินี้ไม่มีจน ขอบอก ดีใจด้วยนะ มีบ่อเงิน

กรรมผิดสัญญากับเพื่อน ทำคุณคนไม่ขึ้น ถูกทำให้เสียใจ
    กรรมผิดหวัง พลัดพรากจากคู่ครอง คนรัก

ชาตินี้ เชื่อมั่นตนเองสูง อัตตาสูง ดุด้วย นิสัยเดิมติดมาบ้าง

6. บิ๊กอายซ์

กรรมพลัดพราด สูญเสีย บริวาร (ลูก )

กรรมพลัดพราด สูญเสีย คู่ครอง คนรัก ผิดหวังเรื่องรัก

กรรมโดดเดี่ยว เคยทำให้คนมีคดีความ ถูกจองจำรู้สึกโดดเดี่ยวเป็นบางครั้ง รู้สึกไม่มีใครเข้าใจ

ทำคุณคนไม่ขึ้น ไม่เป็นไรนะ เอาแต่บุญดีกว่า คุณไม่ต้องคาดหวัง ไม่เอาก็ได้เนาะ

มีกรรมขึ้นโรงพัก ขึ้นศาล ด้วย แต่ไม่หนักมาก ผ่านได้

บุญเยอะอยู่นะ

7. บิ๊กอายซ์

มาจากที่สูงมาก บุญเก่าเยอะมาก

ชาตินี้เป็นลูกน้องไม่ได้ (ยกเว้นรับราชการ) ต้องเป็นนาย เป็นเจ้าของกิจการ บารมีสูงนะ

กรรมคู่ไม่ได้ดังใจ กรรมความรัก ความสุข พลัดพรากสูญเสียคู่ครองคนรัก

ผีตายโหงติดตามเยอะ เป็นกองทัพ

มีความสุขได้ แต่ไม่นาน ในเรื่องทางโลก

มีทุกขลาภ สังเกตุจากเรื่องการศึกษา เหนื่อย กรรมอสังหาริมทรัพย์ มีนะแต่ทุกข์

มีกรรมขึ้นโรง ขึ้นศาล แต่ไม่หนัก

8. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    โอ้โห !!! ขอขอบพระคุณมากครับ บิ๊กอายซ์
    สุดยอดครับ ที่ทำนายมาผมอึ้งครับ เดี๋ยวต้องขอเจาะเป็นเรื่องแล้วครับ
    ขอขอบคุณมากครับ

9. ยูง

ยูง Active Member

15 มิถุนายน 2010
    ขอรบกวน อ.อ.ณัฐธยาน์ บิ๊กอายซ์ช่วยตรวจกรรมเบื้องต้นให้ด้วยค่ะ

วันเสาร์ 18 กันยายน 2514 เวลา 21.18 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

10. นิ่งไว้

นิ่งไว้ สมาชิก

ขอความกรุณาด้วยค่ะ..

เกิดวันอังคารที่ 21 กันยายน พ.ศ. 2519 ปีมะโรง

ขอบพระคุณค่ะ

11. newnink

newnink สมาชิก

เกิดวันอังคาร ที่ 13 กันยายน 2503 เวลา 08.15 น.
    ขอบคุณครับ

12. pigbuta

pigbuta เป็นที่รู้จักกันดี

วันพฤหัสที่ 2 กรกฏาคม 2530 เกิด 11.00 ครับ
    รบกวนด้วย

13. พิมพ์แพร

พิมพ์แพร เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2512 ปีวอก จ.อุทัยธานี
    ขอบคุณมากนะค่ะ
    ช่วยตรวจกรรมให้ด้วยค่ะ ตอนนี้อยากขายบ้านมาก
    อนุโมทนา

14. จรุงจิต

จรุงจิต สมาชิก

พฤหัส 17 พฤศจิกายน 2520 ปีมะเส็ง 18.02 น ค่ะ

15. kunghun

kunghun Active Member

25 พฤษภาคม 2006
    สวัสดีค่ะ
    เพศหญิงเกิดวันพฤหัสบดีที่12 มิถุนายน พ.ศ.2529 ปีขาล
    เวลา 11.20ค่ะ

16. bsert

bsert Active Member

เกิดวันจันทร์ที่ 3 กันยายน 2505 ปีขาล เวลา 19.30 น.ลำปาง
    รบกวนตรวจกรรมให้ด้วยค่ะ
    อนุโมทนาบุญค่ะ

17. breakout

breakout สมาชิก

ขอบคุณคับ แม่น ๆ คับ

18. thebookred

thebookred Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2010
    เกิดวันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2538 เวลา 7.05 กรุงเทพ เพศ ชาย
    รบกวนตรวจกรรมให้ด้วยครับ
    อนุโมทนาบุญครับ

19. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

------------------------------------------------------
    ขอขอบคุณมากนะครับ จะเร่งปฏิบัติแผ่เมตตาเยอะๆๆครับ

20. บิ๊กอายซ์

กรรมคิดมาก ส่งผลให้ปวดศรีษะ ไมเกรน ความดัน โรคหัวใจ

กรรมสั่งฆ่าผู้มีวิชาอาคม ส่งผล เป็นริดสีดวง

กรรมเก็บเงินไม่อยู่เลย ใช้หนี้ไม่ได้ก่อ

กรรมโดดเดี่ยว ทำให้คนติดคุก ฆ่าตัวตาย ระวังส่งผลเดียวกัน หากเคยคิดแล้วอันตรายมากๆๆๆๆๆ เป็นห่วงนะ

กรรมมากคู่ เจ้าชู้

กรรมเครือญาติ อยู่บ้านไม่ได้ ร้อน เจ้ากรรม นายเวรไม่ให้อยู่

พ่อแม่มีปัญหา จากเป็นหรือจากตาย

เยอะมากๆๆๆๆ เฮ่อ อออ กลุ้มนะ

คุณกำลังตกอยู่ในอันตราย ผีตายโหงกำลังตามอยู่