เรื่องเด่น ขอเชิญชวนผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญหล่อพระ 6 องค์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย บุญทรงพระเครื่อง, 23 มกราคม 2018.

1. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆสมาชิกและไม่ใช่สมาชิกทุกๆท่านครับ วันนี้ ก็พึ่งเข้ามา ด้วย เน็ตเสียเลยเอาไปซ่อมแต่ง พึ่งได้มาๆก็ทำการ เสียบปลั๊กดำเนินก็เข้ามา ในพลังจิตเลยครับ จึงเข้ามารายงานการที่ทำการจัดงานหล่อพระ ในวันที่ 22 เม.ย.61 ที่ผ่านมา ที่ วัดป่าภูสวรรค์ บ้านห้วยด้าย ต.น้ำแคม อ.ท่าลี่ จ.เลย และเมื่อ วันที่ 1พ.ค.61 ที่ผ่านมา เงินตกค้าง ซอง และที่ท่านทั้งหลาย โอนเข้ามา 8,620 บาทค่าธรรมเนียม ก็ผมออกเอง 2 ครั้ง 50 บาท เงินขาดไม่เต็มร้อย ผมก้เติมเต็มให้ครบร้อย ก็หลายครั้ง ค่าดำเนินงาน ผมเอง ใช้เงินส่วนตัว หมดไปหลายหมื่นบาทครับ ขอเชิญชม ในวันจัดงาน ก่อนและหลังงานครับ

ตอนนี้ไม่สามารถ เอารูปเข้าลงได้ ทางร้าน ที่ไปทำ รูปหายหมด ลูกชายก็กู้ทำไม่เป็นอีก เดี๋ยว ต้องไปทำไหม่ครับ

2. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    เมื่อเช้ามีคุณ อ.เอ๋มาทำบุญสร้างพระอีก 4,000 บาท และเงินที่โอนเข้ามาอีก 500 บาท คงไม่เกิน อีก วัน สองวัน ก็จะโอนเข้าไปในบัญชี ของพระทัศพงศ์ สุทัสโน วัดป่าภูสวรรค์

ตอนนี้ ขอปิด ในรายการ บอกบุญ สร้างพระพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ พระศรีอริยเมยตรัยอีก 1 องค์ รวมเป็น 6 องค์ ขอปิดรับสร้าง นับแต่ วันที่ 22 เม.ย.61 เนื่องด้วยมีคนโอนเข้ามา และ อ.เอ๋ มาทำอีก จึงบอกมายัง ทุกๆท่านครับ

และผมเอง มีโครงการ จะสร้าง พระต่อ ที่ อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี ที่ๆผมเอาไปถวายวัด แต่คนข้างเคียง กระโดดเข้ามาเอาที่สงฆ์ ผมจะสร้างพระกันแนวเขตุ ผมได้ไปร้องเรียน ที่สำนักนายก แต่ไม่คืบหน้า เจ้าหน้าที่ท้องถิ่น ส่วนใหญ่ เข้าข้างกัน จนผมขี้เกียจ ที่จะดำเนินการต่อ จึงคิดที่ จะสร้างพระพุทธเจ้า ในกัปนี้ 5พระองค์ พร้อม พระศรีอริยเมตตรัย และ พระปัจเจกพุทธเจ้า อีก 1 องค์ รวมเป็น 6 องค์ เดี๋ยว จะบอกบุญ ให้เว็ป พลังจิต โฆษณาให้ครับ

3. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆสมาชิกและไม่ใช่สมาชิกทุกๆท่านครับ วันนี้ ก็พึ่งเข้ามา ด้วย เน็ตเสียเลยเอาไปซ่อมแต่ง พึ่งได้มาๆก็ทำการ เสียบปลั๊กดำเนินก็เข้ามา ในพลังจิตเลยครับ จึงเข้ามารายงานการที่ทำการจัดงานหล่อพระ ในวันที่ 22 เม.ย.61 ที่ผ่านมา ที่ วัดป่าภูสวรรค์ บ้านห้วยด้าย ต.น้ำแคม อ.ท่าลี่ จ.เลย และเมื่อ วันที่ 1พ.ค.61 ที่ผ่านมา เงินตกค้าง ซอง และที่ท่านทั้งหลาย โอนเข้ามา 8,620 บาทค่าธรรมเนียม ก็ผมออกเอง 2 ครั้ง 50 บาท เงินขาดไม่เต็มร้อย ผมก้เติมเต็มให้ครบร้อย ก็หลายครั้ง ค่าดำเนินงาน ผมเอง ใช้เงินส่วนตัว หมดไปหลายหมื่นบาทครับ ขอเชิญชม ในวันจัดงาน ก่อนและหลังงานครับ

ก่อนที่จะจัดงานหล่อพระตอนช่วงสงกรานต์ ได้มีการ หล่อฐานพระ บัวคว่ำบัวหงาย ซึ่ง อ.อาร์ท ชื่อจริง ชื่อพระทัศพงศ์ สุทัสโน วัดป่าภูสวรรค์ บ้านห้วยด้าย ทำได้แล้วนะครับ ได้ให้ ลูกชาย มาทำ เอารูปลงได้แล้วครับ ตารฃมรูปภาพครับ และได้ ถวายเงิน เดี๋ยวแจ้งบอกว่า มีคนโอน ทำมาสร้างพระทั้งหมดเท่าใด

ไฟล์ที่แนบมา:

4. บุญทรงพระเครื่อง

2
    เงินที่พ่อแม่พี่น้อง โอนมาทำบุญสร้างพระทั้งหมด 200,000 กว่าบาท ไม่รวม ที่พี่มหาหินต์ โอนเงินเข้าบัญชี วัดชื่อ พระทัศพงศ์ สุทัศโน อันนี้ ไม่ทราบเท่าใด ด้วยผม เอาพระให้พี่มหาหินต์ ไปบอกบุญสร้างพระครับ ก็ได้เป็นหมื่นครับ ไม่รู้จำนวน อนุโมทนาสาธุบุญแด่ทุกๆท่านที่ ทำบุญ มาสร้างพระพุทธเจ้าในอดีด ถึงปัจจุบัน และพระโพธิสัตว์ พระศรีอาริย์ บุญครอบจักรวาลครับ

ด้วยอานิสงฆ์ที่ท่านทั้งหลายได้ทำแล้วนี้ ผมขออ้างอิงขอบารมีของค์สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ถึงพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน พระโพธิสัตว์ เจ้าทั้งหลายมี สมเด็จพระศรีอริยเมตตรัย สมเด็จหลวงปู่ปาน พระธรรม พระอริสงฆ์ ทั้งหลายในอดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา คุณบิดามารดา คุณครูอุปฌาอาจารย์ เจ้าทั้งหลาย พระฤาษีทัศดาบศทั้ง 108 องค์ พระแม่ธรณี พระยมพระกาฬ ท้าวมหาราชทั้ง 4 พยาครุฑ พยานาคราช คนธรรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งมวล หลวงปู่หลวงพ่อต่างๆหลวงพ่อพระราชพรหมยานมหาเถระเป็นที่สุด ขอให้ท่านครอบครัวของท่าน บริษัทบริวาร ญาติพี่น้อง ทุกคน จงเป็นผู้มีอายุ วรรณะ สุข ะพละ ร่ำรวย เงินทองทรัพย์ภายในภายนอก ทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุอนุโมธามิครับ

เบอร์โทร 086-169-7786---081-8866-104
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาอุทัยธานี ออมทรัพย์
    บัญชีเลขที่ 155-2-28405-0
    ชื่อเลขบัญชี บุญทรง ทองคง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2018
  5. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ตอนนี้ ขอปิด ในรายการ บอกบุญ สร้างพระพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ พระศรีอริยเมยตรัยอีก 1 องค์ รวมเป็น 6 องค์ ขอปิดรับสร้าง นับแต่ วันที่ 22 เม.ย.61 เนื่องด้วยมีคนโอนเข้ามา และ อ.เอ๋ มาทำอีก จึงบอกมายัง ทุกๆท่านครับ

และผมเอง มีโครงการ จะสร้าง พระต่อ ที่ อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี ที่ๆผมเอาไปถวายวัด แต่คนข้างเคียง กระโดดเข้ามาเอาที่สงฆ์ ผมจะสร้างพระกันแนวเขตุ ผมได้ไปร้องเรียน ที่สำนักนายก แต่ไม่คืบหน้า เจ้าหน้าที่ท้องถิ่น ส่วนใหญ่ เข้าข้างกัน จนผมขี้เกียจ ที่จะดำเนินการต่อ จึงคิดที่ จะสร้างพระพุทธเจ้า ในกัปนี้ 5พระองค์ พร้อม พระศรีอริยเมตตรัย และ พระปัจเจกพุทธเจ้า อีก 1 องค์ รวมเป็น 6 องค์ เดี๋ยว จะบอกบุญ ให้เว็ป พลังจิต โฆษณาให้ครับ และขอเชิญ ทุกๆท่าน ติดตาม ในการดำเนินงาน ต่อไป ด้วยชีวิตนี้ เหลือน้อย เต็มทีแล้วครัง รีบเร่ง สร้างบุญกุศลเท่าที่ผม จะทำได้ เพื่อ สืบสาน พระศาสนา ช่วยทำนุบำรุงพระศาสนา ให้มีความเจริญ รุ่งเรืองต่อไป ให้ครบ 5000 ปี ช่วยๆกันครับ ทำทุกอย่าง เพื่อ ความพ้นทุกข์ เพื่อพระนิพพาน

6. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ตอนนี้ ขอปิด ในรายการ บอกบุญ สร้างพระพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ พระศรีอริยเมยตรัยอีก 1 องค์ รวมเป็น 6 องค์ ขอปิดรับสร้าง นับแต่ วันที่ 22 เม.ย.61 เนื่องด้วยมีคนโอนเข้ามา และ อ.เอ๋ มาทำอีก จึงบอกมายัง ทุกๆท่านครับ ถ้าใคร โอนเข้ามาอีก ผมถือว่า ทุกๆท่านจะสร้างพระพุทธเจ้า ในกัปนี้ และพระศรีอาริย์ และสร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า เพื่อ ปกป้อง ทรัพย์ สมบัติ พระศาสนา ไว้ต่อไป วึ่งก็เป็น สมบัติของชาติ และเป็นส่วนหนึ่ง ที่พระมหากษัตริย์เป็นองค์ศาสนูปถัมภก พระศาสนา

และผมเอง มีโครงการ จะสร้าง พระต่อ ที่ อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี ที่ๆผมเอาไปถวายวัด แต่คนข้างเคียง กระโดดเข้ามาเอาที่สงฆ์ ผมจะสร้างพระกันแนวเขตุ ผมได้ไปร้องเรียน ที่สำนักนายก แต่ไม่คืบหน้า เจ้าหน้าที่ท้องถิ่น ส่วนใหญ่ เข้าข้างกัน จนผมขี้เกียจ ที่จะดำเนินการต่อ จึงคิดที่ จะสร้างพระพุทธเจ้า ในกัปนี้ 5พระองค์ พร้อม พระศรีอริยเมตตรัย และ พระปัจเจกพุทธเจ้า อีก 1 องค์ รวมเป็น 6 องค์ เดี๋ยว จะบอกบุญ ให้เว็ป พลังจิต โฆษณาให้ครับ และขอเชิญ ทุกๆท่าน ติดตาม ในการดำเนินงาน ต่อไป ด้วยชีวิตนี้ เหลือน้อย เต็มทีแล้วครัง รีบเร่ง สร้างบุญกุศลเท่าที่ผม จะทำได้ เพื่อ สืบสาน พระศาสนา ช่วยทำนุบำรุงพระศาสนา ให้มีความเจริญ รุ่งเรืองต่อไป ให้ครบ 5000 ปี ช่วยๆกันครับ ทำทุกอย่าง เพื่อ ความพ้นทุกข์ เพื่อพระนิพพาน

7. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องทุกๆท่าน วันนี้มาพบกันเช่นเคย รูปที่จะเอามาลง ให้พี่น้องได้ชมตอนหล่อพระ ยังไม่หมดครับ วันนี้จึงจะเอามาลงเรื่อยๆจนกว่าจะหมดเพื่อมาให้ชมกัน ขอเชิญชมภาพครับ

8. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องทุกๆท่าน วันนี้มาพบกันเช่นเคย รูปที่จะเอามาลง ให้พี่น้องได้ชมตอนหล่อพระ ยังไม่หมดครับ วันนี้จึงจะเอามาลงเรื่อยๆจนกว่าจะหมดเพื่อมาให้ชมกัน วันหล่อพระ ที่ 22 เม.ย.61 ผมก็ไปก่อนงาน หลายวันเพราะ ต้องไปขัดสมเด็จองค์ปฐม ทาสีพ่นสี ขอเชิญชมภาพครับ

9. บุญทรงพระเครื่อง

2
    การสร้างพรพุทธเจ้าะ ครั้งหลายๆองค์ อุปสัก เยอะมากเหลือเกิน แต่ก็ผ่านพ้น อุปสรรค ไปได้อย่างงดงามครับ การที่เอารูปที่จะเอามาลง ให้พี่น้องได้ชมก็ไม่ง่าย เช่นกัน เช่นก่อนและหลัง ชุกรหุกพอสมควรตอนหล่อพระ ยังไม่หมดครับ วันนี้จึงจะเอามาลงเรื่อยๆจนกว่าจะหมดเพื่อมาให้ชมกัน วันหล่อพระ ที่ 22 เม.ย.61 ผมก็ไปก่อนงาน หลายวันเพราะ ต้องไปขัดสมเด็จองค์ปฐม ทาสีพ่นสี ขอเชิญชมภาพครับ

10. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆทุกท่าน การสร้างพระพุทธเจ้า ครั้งหลายๆองค์ อุปสัก เยอะมากเหลือเกิน แต่ก็ผ่านพ้น อุปสรรค ไปได้อย่างงดงามครับ การที่เอารูปที่จะเอามาลง ให้พี่น้องได้ชมก็ไม่ง่าย เช่นกัน เช่นก่อนและหลัง ชุกรหุกพอสมควรตอนหล่อพระ ยังไม่หมดครับ วันนี้จึงจะเอามาลงเรื่อยๆจนกว่าจะหมดเพื่อมาให้ชมกัน วันหล่อพระ ที่ 22 เม.ย.61 ผมก็ไปก่อนงาน หลายวันเพราะ ต้องไปขัดสมเด็จองค์ปฐม ทาสีพ่นสี ขอเชิญชมภาพครับ

11. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆทุกท่าน การสร้างพระพุทธเจ้า ครั้งหลายๆองค์ อุปสัก เยอะมากเหลือเกิน แต่ก็ผ่านพ้น อุปสรรค ไปได้อย่างงดงามครับ การที่เอารูปที่จะเอามาลง ให้พี่น้องได้ชมก็ไม่ง่าย เช่นกัน เช่นก่อนและหลัง ชุกรหุกพอสมควรตอนหล่อพระ ยังไม่หมดครับ วันนี้จึงจะเอามาลงเรื่อยๆจนกว่าจะหมดเพื่อมาให้ชมกัน วันหล่อพระ ที่ 22 เม.ย.61 ผมก็ไปก่อนงาน หลายวันเพราะ ต้องไปขัดสมเด็จองค์ปฐม ทาสีพ่นสี ขอเชิญชมภาพครับ

12. บุญทรงพระเครื่อง

2

13. ชมพูอุษมัน

ชมพูอุษมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญสร้างพระ 100 บาท ค่ะ โอนปัจจัยเข้าบัญชีแล้ว ค่ะ

14. danetkung

danetkung เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    5
    ร่วมทำบุญ 20 บาทครับ

15. บุญทรงพระเครื่อง

2

อนุโมทนาสาธุ บุญทุกอย่างครับ ผมเทพื้น ได้ 6 ที่ 3 คูณ 3 เมตร เทพื้น ฐานบัวคว่ำบัวหงาย ได้ 3 ฐาน พอดีมีปัญหา กับคนข้างเคียง เลยต้องหหยุด การทำงาน ครับ ลงทุนไป เกือบแสนแล้วครับ มีคนโอนเงินมาทำบุญ ร่วมด้วย ไม่ถึง พันบาทครับ

16. บุญทรงพระเครื่อง

2
    อนุโมทนาสาธุ บุญทุกอย่างครับ ผมเทพื้น ได้ 6 ที่ 3 คูณ 3 เมตร เทพื้น ฐานบัวคว่ำบัวหงาย ได้ 3 ฐาน พอดีมีปัญหา กับคนข้างเคียง เลยต้องหหยุด การทำงาน ครับ ลงทุนไป เกือบแสนแล้วครับ มีคนโอนเงินมาทำบุญ ร่วมด้วย ไม่ถึง พันบาทครับ

17. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอร่วมทำบุญ สร้างพระพุทธเจ้า สมเด็จองค์ปฐมทันใจทรงชินราช พระพุทธสิขีทศพลที่ 1 พระพุทธเจ้าองค์แรกของโลก และสร้างพระเจ้า 5 พระองค์ในกัปนี้ 300 บาท ครับ
    โอนเข้าบัญชีกสิกรให้แล้วครับ เมื่อสักครู่นี้ครับ

18. บุญทรงพระเครื่อง

2

ตอนนี้ผมปิดรายการ สร้างพระที่ วัดป่าภูสวรรค์ บ้านห้วยด้าย อ.ท่าลี่ จ.เลย ไปนานแล้วครับ

และผมได้ไปสร้างฐานพระ ที่ บ้านกล้วย ต.วังยาว อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี และได้ ทำเทพื้น 3 คูณ 3 เมตร ได้ 6 ที่ และหล่อ ฐาน บัวคว่ำ บัวหงาย ได้ 3 ฐาน พอดีมีปัญหา กับคนข้างเคียง มีเรื่องเกิดขึ้นมากมาย ผมใช้เงินส่วนตัว ไปเกือบ แสนบาทแล้วครับ แต่ต้อง ระงับการดำเนินการทั้งหมด ผมกะว่า หล่อฐานเสร็จแล้ว

หมดหน้าฝนไปแล้ว จะจัดงาน บอกบุญหล่อพระ ทั้ง 6 พระองค์ พระเจ้า 5 พระองค์ในกัปนี้ และสร้างพระปัจเจกะพุทธเจ้า อีก 1 พระองค์ รวมเป็น 6 พระองค์ครับ ผมถือว่า เอาไปร่วม หล่อฐานพระนะครับ อนุโมทนาสาธุครับ