เรื่องเด่น ขอเชิญชวนผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญหล่อพระ 6 องค์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย บุญทรงพระเครื่อง, 23 มกราคม 2018.

1. Vickyvee

Vickyvee สมาชิกใหม่

20 กุมภาพันธ์ 2018

2. Vickyvee

Vickyvee สมาชิกใหม่

20 กุมภาพันธ์ 2018
    โอนไปแล้วค่ะ 200 บาท

3. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอร่วมบุญ 1000 บาท
    โอนให้แล้วครับ
    อนุโมทนาครับ

4. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีครับ พี่น้องเพื่อนๆพลังจิต ทุกรุ่นทุกวัย จะวัยไหนก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ เป็นสมาชิก หรือไม่ใช่สมาชิกก็ตาม

วันนี้จะมากล่าว ประวัติการสร้างสมเด็จองค์ปฐม สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระสิขีทศพลที่ ๑ และอานิสงฆ์การสร้าง
    หลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ (พระราชพรหมยานมหาเถระ)
    ช่างถามว่า เกี่ยวกับลักษณะสมเด็จองค์ปฐม อาตมาบอกสร้างแบบพระพุทธรูปธรรมดาแต่ต้อง อ้วนหน่อยนะ คือมีเนื้อมากหน่อย ไม่ใช่อ้วนพุงพลุ้ยนะ และเวลาลงไปสอนกรรมฐานเมื่อเสร็จแล้วเขาก็คุยกันเขาก็ถามปัญหา ถามไปถามมา เขาถามถึงพระพุทธเจ้าองคปฐมว่า ถ้าจะสร้างมีอานิสงฆ์ยังไร ลุงสองลุงนายบัญชี ลุงพุฒิ ท่านมายืนอยู่นานแล้ว ท่านไม่มีโอกาศคุย เพราะอาตมาไปคุยกับพระซะ

ท่านบอกว่า การสร้างองค์ปฐมนี่ ท่านเปลี่ยนบัญชีใหม่ เอาบัญชีมาให้ดู บอกนี่บัญชีเล่มนี้
    (คือเป็นอีกเล่มหนึ่ง จากที่จดธรรมดา) (บัญชีสีทอง) เป็นทองคำล้วนทั้งเล่มเลย ฉันอยากได้เอาบัญชีมาขาย ท่านบอก ถ้าสร้างองค์ปฐมลงบัญชีเล่มนี้โดยเฉพาะ ก็แสดงว่าคนที่จะสร้างพระพุทธเจ้าองค์ปฐมได้นี่ ต้องเป็นคนมีบุญมาก....หรือไง

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า ต้องมีเงินมากนะ คือว่าโดยมากเราจะนึกถึงไม่ถึงกัน เรานึกถึงกันถึง พระกกุสันโธ พระโกนาคม พรพุทธะกัสสป พระสมณะโคดม แต่ยังไม่เคยนึกถึงองค์ปฐม แต่ ส่วนใหญ่ไปนึกถึง พระศรีอาริย์ ท่านยังไม่เป็นพระพุทธเจ้าใช่ไหม นี่องค์นี้เป็นองค์แรกก็คุยกันแล้ว

ท่านบอกว่า การสร้างพระพุทธเจ้าองค์ปฐมทำได้ยาก คือว่า เป็นพระพุทธเจ้าต้นพระพุทธเจ้าทั้งหมด ใช่ไหมและการทำบุญเนื่องในการสร้างวิหารก็ดี สถานที่ก็ดี เอาของไปประดับ ก็ตาม ทีนี้อย่างคนมีเงินน้อยๆ ใช่ไหมก็มีสตางค์ไม่มาก เอาสตารงค์ ๙ สตางค์ ๑๐ สตางค์ ไปใส่แท่น อย่างนี้ ลงบัญชีสีทองหมด

คือไม่หมายความว่าต้องมีเงินมากเสมอไปนะ ที่เขามีเงินน้อยๆ บาท สองบาท ๑๐ สตางค์ ๒๐ สตางค์ พวกนี้เอาไปใส่ในแท่น อย่างนี้ ลงบัญชีสีทองหมด ก็ถามว่า บัญชีสีทองหมายถึงอะไร ท่านบอก มันหมายถึงกลับไม่ได้ เพราะว่าพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ต้องโมทนาหมด

ผู้ถาม..........หลวงพ่อครับ การหล่อองค์ปฐมด้วยทองคำ
    นี่อานิสงส์จะเหมือนกับหล่อพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน หรือว่าจะแตกต่างกันอย่างไรครับ ถ้าเป็นเป็นทองคำเหมือนกัน

หลวงพ่อ......ก็มีอานิสงส์เหมือนกัน แต่ว่าต่างกันอยู่นิดหนึ่ง ที่ไปนิพพานเร็ว มากเพราะเขาเข้าบัญชีสีทอง ไม่ใช่ตัวทอง บัญชีทั้งเล่มเป็นทอง ลง บัญชี เล่มนั้น

ผู้ถาม........หมายถึงเป็นเจ้าภาพ หล่อองค์ปฐม นี่หรือครับ
    หลวงพ่อ.....ใช่ ๆ ๆ จะเป็นทองก็ดี จะเป็นเงินก็ตาม เหมือนกัน ลงบัญชีเล่มเดียวกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

5. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

6. บุญทรงพระเครื่อง

2

สวัสดีครับคุณ สักการะ ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ ด้วยอานิสงฆ์ที่ท่านทำแล้วนี้ ขออ้างอิงขอบารมีของค์สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ถึงพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน พระโพธิสัตว์ เจ้าทั้งหลายมี สมเด็จพระศรีอริยเมตตรัย สมเด็จหลวงปู่ปาน พระธรรม พระอริสงฆ์ ทั้งหลายในอดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา คุณบิดามารดา คุณครูอุปฌาอาจารย์ เจ้าทั้งหลาย พระฤาษีทัศดาบศทั้ง 108 องค์ พระแม่ธรณี พระยมพระกาฬ ท้าวมหาราชทั้ง 4 พยาครุฑ พยานาคราช คนธรรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งมวล หลวงปู่หลวงพ่อต่างๆหลวงพ่อพระราชพรหมยานมหาเถระเป็นที่สุด ขอให้ท่านครอบครัวของท่าน บริษัทบริวาร ญาติพี่น้อง ทุกคน จงเป็นผู้มีอายุ วรรณะ สุข ะพละ ร่ำรวย เงินทองทรัพย์ภายในภายนอก ทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุอนุโมธามิครับ

เบอร์โทร 086-169-7786---081-8866-104
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาอุทัยธานี ออมทรัพย์
    บัญชีเลขที่ 155-2-28405-0
    ชื่อเลขบัญชี บุญทรง ทองคง
    ขออนุโมทนาสาธุบุญเป็นอย่างยิ่งครับ

7. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอพระคำข้าว รุ่น 2 ของหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง เป็นพระมหาลาภ และมีพุทธานุภาพ เหมือน พระสมเด็จ วัดระฆังครับ และมีพุทธานุภาพ ครบทุกด้านพระคำข้าว ใช้ในด้านต่างๆ ด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบ โดยไม่ผิดสิลธรรมครับ และป้องกัน คุณไสย คุณคน เสน่ยาแฝด รังสีต่างๆ นิวเคลีย นิวตรอน ฝนเหลือง สารเคมีต่างๆ และควรจะท่อง พระคาถาเงินล้าน ควบคู่กันไป ป้องกันจากผู้กระทำมา ทุกๆอย่างต้องมีความมั่นคง และศรัทธา ด้วยครับ จึงจะเกิดผล แต่ว่าถ้าหมด อายุขัย อะไรก็ช่วยไม่ได้ครับ แต่กรรมบางอย่าง ทำให้ ตายก่อนอายุขัย แบบอย่างนี้ ช่วยได้ครับ และต่อไป จะหาค่าไม่ได้ ราคาเป็นแสน เหมือนวัดระฆัง ทุกประการ ทำได้โดยยาก คำข้าวคำไหน ที่อร่อย หลวงพ่อจะเสกย่อยคายออกมา นำไปตากแดด และนำมาบดเป็นไปผสมทำเป็นองค์ จะหนักไปในทางลาภ

ออกไปเพื่อสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์มีสมเด็จองค์ปฐมทันใจสมปราถนา ทรงชินราช พระพุทธเจ้า 5พระองค์ พระโพธิสัตว์ 1 องค์ พระศรีอริยเมตตรัย รวมเป็น 6 องค์ ตามในกระทู้ แรกด้านหน้าครับ ทำบุญ 100 เปอร์เซ็นไม่หักค่าใช้จ่าย ใช้เงินส่วนตัวครับ ทำการหล่อ 2 ระยะๆแรก หล่อครั้งที่ 1 มี.ค.61 ตรงกับวัน มาขบูชา หล่อครั้งที่ 2 หลังสงกรานต์ 5 วัน ที่ 22 เม.ย.61 หล่อ 5 องค์ 5 พิมพ์หล่อวันเดียวเสร็จครับ

ออกให้บูชา 1,300 บาท

เบอร์โทร 086-169-7786---081-8866-104
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาอุทัยธานี ออมทรัพย์
    ขออนุโมทนาสาธุบุญเป็นอย่างยิ่งครับ

8. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอพระชัยหลังช้าง สร้าง ออกปี 2530 โดยมีพระสุปฏิบันโน อธิษฐานจิตมากมาย และมีหลวงพ่อ ฤาษี วัดท่าซุง ร่วมปลุกเศกอธิษฐานจิตด้วยครับ น่าใช้เก็บรักษา บูชาเป็นอย่างยิ่งครับ มีอักษรย่อ พ.ป.ร.รักาลที่ 9 พระราชาผู้ทรงธรรม พุทธานุภาพ ไม่ต้องพูดถึง ยอดเยี่ยมครับอธิษฐานได้ตามใจชอบ โดยไม่ผิดศิลธรรม

ออกไปเพื่อสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์มีสมเด็จองค์ปฐมทันใจสมปราถนา ทรงชินราช พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ พระโพธิสัตว์ 1 องค์ พระศรีอริยเมตตรัย รวมเป็น 6 องค์ ตามในกระทู้ แรกด้านหน้าครับ ทำบุญ 100 เปอร์เซ็นไม่หักค่าใช้จ่าย ใช้เงินส่วนตัวครับ ทำการหล่อ 2 ระยะๆแรก หล่อครั้งที่ 1 มี.ค.61 ตรงกับวัน มาขบูชา หล่อครั้งที่ 2 หลังสงกรานต์ 5 วัน ที่ 22 เม.ย.61 หล่อ 5 องค์ 5 พิมพ์หล่อวันเดียวเสร็จครับ

ออกให้บูชา 599 บาท

9. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระหางหมาก หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง พระหางหมาก เป็นพระมหาลาภ และมีพุทธานุภาพ เหมือน สมเด็จ วัดระฆังครับ และมีพุทธานุภาพ พิเศษ อีกด้านหนึ่ง เหนือกว่าพระคำข้าว ในด้าน การเจรจา การพูด เข้าหาผู้หลัก ผู้ใหญ่ เจรจาในทุกๆด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบ โดยไม่ผิดสิลธรรมครับ และป้องกัน คุณไสย คุณคน เสน่ยาแฝด รังสีต่างๆ นิวเคลีย นิวตรอน ฝนเหลือง สารเคมีต่างๆ จากผู้กระทำมา ทุกๆอย่างต้องมีความมั่นคง และศรัทธา ด้วยครับ จึงจะเกิดผล แต่ว่าถ้าหมด อายุขัย อะไรก็ช่วยไม่ได้ครับ แต่กรรมบางอย่าง ทำให้ ตายก่อนอายุขัย แบบอย่างนี้ ช่วยได้ครับ และต่อไป จะหาค่าไม่ได้ ราคาเป็นแสน เหมือนlพระสมเด็จ วัดระฆัง เวลาหลวงพ่อ ฉันหมาก จะเก็บหางหมาก ผ่านการเศกย่อ นำไปตากแดด และบดเป็นผง นำไปผสมทำเป็นองค์พระ ควรใช้ควบคู่ท่อง พระคาถาเงินล้านจะได้ผลดีมากครับ

ออกไปเพื่อสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์มีสมเด็จองค์ปฐมทันใจสมปราถนา ทรงชินราช พระพุทธเจ้า 5พระองค์ พระโพธิสัตว์ 1 องค์ พระศรีอริยเมตตรัย รวมเป็น 6 องค์ ตามในกระทู้ แรกด้านหน้าครับ ทำบุญ 100 เปอร์เซ็นไม่หักค่าใช้จ่าย ใช้เงินส่วนตัวครับ ทำการหล่อ 2 ระยะๆแรก หล่อครั้งที่ 1 มี.ค.61 ตรงกับวัน มาบูชา หล่อครั้งที่ 2 หลังสงกรานต์ 5 วัน ที่ 22 เม.ย.61 หล่อ 5 องค์ 5 พิมพ์หล่อวันเดียวเสร็จครับ

ออกให้บูชา 1,500 บาทครับ

10. kookkk289

kookkk289 สมาชิก

ขอร่วมบริจาคทำบุญเป็นเงิน 100 บาท ค่ะ ทุนน้อย แต่ทำด้วยความศรัทธาค่ะ สาธุ สาธุ 180222094313487.jpg 180222094313487.jpg

11. บุญทรงพระเครื่อง

2

สวัสดีครับคุณ ="kookkk289,ไม่เป็นไรครับ มีน้อยทำน้อย มีมากทำมาก ทำบุญอย่าให้ครอบครัว เดือดร้อนครับ ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ ด้วยอานิสงฆ์ที่ท่านทำแล้วนี้ ขออ้างอิงขอบารมีของค์สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ถึงพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน พระโพธิสัตว์ เจ้าทั้งหลายมี สมเด็จพระศรีอริยเมตตรัย สมเด็จหลวงปู่ปาน พระธรรม พระอริสงฆ์ ทั้งหลายในอดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา คุณบิดามารดา คุณครูอุปฌาอาจารย์ เจ้าทั้งหลาย พระฤาษีทัศดาบศทั้ง 108 องค์ พระแม่ธรณี พระยมพระกาฬ ท้าวมหาราชทั้ง 4 พยาครุฑ พยานาคราช คนธรรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งมวล หลวงปู่หลวงพ่อต่างๆหลวงพ่อพระราชพรหมยานมหาเถระเป็นที่สุด ขอให้ท่านครอบครัวของท่าน บริษัทบริวาร ญาติพี่น้อง ทุกคน จงเป็นผู้มีอายุ วรรณะ สุข ะพละ ร่ำรวย เงินทองทรัพย์ภายในภายนอก ทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุอนุโมธามิครับ

12. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระ สามัคคีมีสุข หลวงพ่อลิงดำ ด้านเป็นรูปหลวงพ่อฤาษี ด้านหลังเป็น รูปพระเจ้าตากสิน มหาราช ทรงม้า กูผู้ชนะ รุ่นแรก ออกปี 2521 พุทธานุภาพ มีครบทุกด้าน อธิษฐาน ได้ตามใจชอบ โดยไม่ผิดศิลธรรม

ออกไปเพื่อสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์มีสมเด็จองค์ปฐมทันใจสมปราถนา ทรงชินราช พระพุทธเจ้า 5พระองค์ พระโพธิสัตว์ 1 องค์ พระศรีอริยเมตตรัย รวมเป็น 6 องค์ ตามในกระทู้ แรกด้านหน้าครับ ทำบุญ 100 เปอร์เซ็นไม่หักค่าใช้จ่าย ใช้เงินส่วนตัวครับ ทำการหล่อ 2 ระยะๆแรก หล่อครั้งที่ 1 มี.ค.61 ตรงกับวัน มาบูชา หล่อครั้งที่ 2 หลังสงกรานต์ 5 วัน ที่ 22 เม.ย.61 หล่อ 5 องค์ 5 พิมพ์หล่อวันเดียวเสร็จครับ

ออกให้บูชา 1,200 บาทครับ

13. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระล๊อกเก็ตหลวงพ่อ ฤาษี วัดท่้าซุง มีเพรชประดับล้อมรอบ องค์หลวงพ่อ มีพุทธานุภาพครบทุกด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบโดยไม่ผิดศิลธรรม

ออกให้บูชา 1,099 บาทครับ

14. hong8181

hong8181 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า พรรณเศรษฐ์ กานต์รวีกุล และครอบครัว ขอร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมทำบุญ สร้างสมเด็จองค์ปฐมทันใจ ทรงชินราช และ สร้างพระพุทธเจ้า ๔ พระองค์ ในกัปนี้ และ สร้างพระศรีอริยเมตตรัย รวมเป็น ๖ พระองค์ จำนวน 109 บาท
    และ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุฯ

ขนาดไฟล์:
      129.5 KB
      เปิดดู:
      130
  15. บุญทรงพระเครื่อง

2

สวัสดีครับคุณ พรรณเศรษฐ์ ต้องขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ ด้วยอานิสงฆ์ที่ท่านทำแล้วนี้ ขออ้างอิงขอบารมีของค์สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ถึงพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน พระโพธิสัตว์ เจ้าทั้งหลายมี สมเด็จพระศรีอริยเมตตรัย สมเด็จหลวงปู่ปาน พระธรรม พระอริสงฆ์ ทั้งหลายในอดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา คุณบิดามารดา คุณครูอุปฌาอาจารย์ เจ้าทั้งหลาย พระฤาษีทัศดาบศทั้ง 108 องค์ พระแม่ธรณี พระยมพระกาฬ ท้าวมหาราชทั้ง 4 พยาครุฑ พยานาคราช คนธรรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งมวล หลวงปู่หลวงพ่อต่างๆหลวงพ่อพระราชพรหมยานมหาเถระเป็นที่สุด ขอให้ท่านครอบครัวของท่าน บริษัทบริวาร ญาติพี่น้อง ทุกคน จงเป็นผู้มีอายุ วรรณะ สุข ะพละ ร่ำรวย เงินทองทรัพย์ภายในภายนอก ทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุอนุโมธามิครับ

16. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระฤาษีเหาะท่องสวรรค์ ในชุดฤาษีท่องสวรรค์ ๆ ทั้งหมด มี 30 กว่าพิมพ์ แต่ท่านผู้รู้ศึกษามา บอกทั้งหมดมี 36 พิมพ์ด้วยกันผมเอง ก็ยังมีไม่ครบ ทุกๆพิมพ์ครับ มีประมาณ 20 กว่าพิมพ์เห็นจะได้ บางพิมพ์ผมแค่องค์เดียวบ้าง 2-3 องค์บ้างแล้วแต่ว่าหาได้ขนาดไหนครับ ออกไปเพื่อสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ พระโพธิสัตว์ 1 องค์ พระศรีอริยเมตตรัย รวมเป็น 6 องค์ ตามในกระทู้ แรกด้านหน้าครับ ทำบุญ 100 เปอร์เซ็นไม่หักค่าใช้จ่าย ใช้เงินส่วนตัวครับ

ออกให้บูชา 1,199 บาท

เบอร์ผม 086-1697-786---081-8866-104

17. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน ต่อจากนี้ไป ที่ 24 ก.พ.61 จะเดินทางไปหล่อพระ สำนักสงฆ์ เจโตวิมุติ เมืองกาญจนบุรี หลังค่ายทหารหลังกองพล 9 หล่อที่ 25 ก.พ.61 หลังจากนั้น ก็ออกเดินทาง หล่อพระ ที่ วัดป่าภูสวรรค์ บ้านห้วยด้าย ต.น้ำแคม อ.ท่าลี่ จ.เลย หล่อวันที่ 1 มีนาคม 61 ตรงกับวันมาฆบูชา หล่อองค์เดียว สมเด็จองค์ปฐม ทันใจ ทรงชินราช และหล่อหลัง สงกรานต์ 5 พระองค์

หล่อครั้งที่ 2 ที่ 22 เมษายน 61 ยังเปิดรับทำบุญ โอนมาทำบุญ อยู่จนถึงวันหล่อพระ วันสุดท้าย 22 เมษายน 61 ครับ จึงเรียนมายังพี่ๆน้องทุกๆท่าน ทราบ หลังจากวันนี้อาจไม่ได้เข้ามาดันกระทู้ เข้ามาโมทนาบุญแด่ทุกๆท่านนะครับ ขอขอบคุณ และอนุโมทนาสาธุการในบุญกุศลของท่านทั้งหลายทุกท่านคนเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมธามิ

18. bunpon

bunpon เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2015
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ
    ข้าพเจ้านายกฤษณะพงศ์ มีนุ่น
    ขอร่วมทำบุญ 200 บาทครับ
    ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ พ่อ แม่ ญาติพี่น้อง ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณ ผู้คอยช่วยเหลือ ทั้งอดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ วิญญานติดตามตัวข้าพเจ้า เทวดาที่ปกป้องดูแลรักษาข้าพเจ้า เทวดาทุกท่าน พระอินทร์ พระพรหม ทุกท่าน ยักษ์ คนธรรน์ นาค ครุฑทุกท่าน เทพารักษ์ นางฟ้าทุกท่าน เปรต สัมภเวสี วิญญาณเร่ร่อน อสูรกาย และวิญญาณทั้งหลายที่อยู่ในขุมนรก สัตว์ทั้งหลาย เพื่อนมนุษย์ ผู้บังคับบัญชา เพื่อนร่วมงาน ผู้ใต้บังคับบัญชา
    แม่ย่านางทุกหนทุกแห่ง พระภูมิเทวาเจ้าที่เจ้าทางทุกหนทุกแห่ง แม่ย่านางที่ปกป้องรักษาทรัพย์สินของข้าพเจ้าและครอบครัวของข้าพเจ้า พระภูมิเทวาเจ้าที่เจ้าทางที่ปกป้องทรัพย์สินของข้าพเจ้าและครอบครัวของข้าพเจ้า พระแม่ธรณี พระเพลิง พระพาย พระแม่โพสฬ พระแม่คงคา ตาเชียง ผินนารี ยายละมุด ผินนารี นายประภาส ผินนารี ย่าสร้อย ภู่กร่ำ นางสาววาสนา มีนุ่น ตาประกอบ วารีแสงทิพย์ พระยายม ท่านเวสสุวรรณ พระภูมิเทวาเจ้าที่เจ้าทาง วิญญาณทั้งหลาย และวิญญาณดาบตำรวจโปรด โทปุญญานนท์ ที่ปกป้องดูแลรักษาโฉนดที่ดินเลขที่ 13943 เล่มที่ 140 หน้าที่ 43 และโฉนดที่ดินเลขที่ 13944 เล่มที่ 140 หน้าที่ 44 ขอถวายแด่องค์ปฐมพระพุทธเจ้า พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์ทุกพระองค์ พระสงฆ์ทุกพระองค์ ทั้งในอดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ ขอให้ท่านทั้งหลายที่เอยนามมานี้โปรดมารับผลบุญ อนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมให้กับข้าพเจ้าด้วย
    หากข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินต่อ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ จะด้วย กาย วาจา ใจ ก็ดี โดยเจตนาหรือไม่เจตนาก็ดี โดยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ดี ขอองค์ปฐมพระพุทธเจ้า พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์ทุกพระองค์ พระสงฆ์ทุกพระองค์ ทั้งในอดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณโปรดอโหสิกรรมให้กับข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      191.2 KB
      เปิดดู:
      149
  19. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ร่วมบุญสร้างพระ 6 องค์ จำนวน 60 บาท
    ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา
    ขอแผ่บุญให้กับสรรพสัตว์ทั้งหลายไม่
    มีประมาณ
    ขอจงเป็นปัจจัยให้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าด้วยเทอญ สาธุครับ

20. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องทุกๆท่าน เมื่อวานได้เดินทางไปจากอุทัยไปเมืองกาญ สำนักสงฆ์เจโตวิมุติ(วัดเขาดิน) หลังค่ายทหารกองพล9 ลาดหญ้า มาหล่อพระหล่อพระพุทธรูปพระทุทธเจ้าทองเหลือง หน้าตัก29นิ้ว และหล่อพระพุทธเจ้า1ใน28พระองค์ หน้าตัก4ศอกหล่อด้วยปูน ขอเชิญทุกท่านอนุโมทนาสาธุด้วยกันครับ มารับพระสงฆ์ที่สำนักสงฆ์เจโตวิมุติเพื่อไปหล่อพระที่วัดวัดป่าภูสวรรค์ บ้านห้วยด้าย ต.น้ำแคม อ.ท่าลี่ จ.เลย ตอนนี้กำลังเดินทางอยู่มาถึงพยุหะแล้วจะไปค้างคืนที่วัดพระนอน จ.พิจิตร พรุ่งนี้จะได้เดินทางต่อไปครับ ขออภัยด้วยครับมีอะไรที่ไม่เหมาะสม พอดีผมมาทำงานแทนพ่อครับ

เบอร์ผม 086-1697-786---081-8866-104