ขอเชิญดูดวงไพ่ยิปซี 99 บาท ทุกคำถาม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย nopalak, 13 พฤศจิกายน 2010.

1. nopalak

nopalak เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญดูดวงไพ่ยิปซี 99 บาท ทุกคำถาม ไม่รับดูทางโทรศัพท์ค่ะ เห็นหลายคนไปดูแล้วแม่น เลยลองไปดู แ่ม่นค่ะ เลยอยากแนะนำให้คนที่มีปัญหาชีวิตติดขัดลองไปดูค่ะ มีการแก้กรรมให้ด้วยค่ะ อยู่ที่แฟลตการเคหะ ศรีย่านซอย 3 ค่ะ ลองไปพิสูจน์ด้วยตัวคุณเองค่ะ เบอร์โทร. 0814509686
    ปล. ถ้าไปตอน 1 ทุ่ม อาจจะได้เข้าเฝ้าองค์เทพค่ะ เนื่องจากคนที่ดูเป็นร่างทรงพระแม่อุมาเทวี และพระพิฆเนศ ค่ะ

2. primrose

primrose เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2006
    ขอถามหน่อยค่ะ

องค์เทพท่านมาลงทรงทุกวันเลยหรือคะ ...???

3. nopalak

แล้วแต่ค่ะ แต่ส่วนมากถ้ามีคนมาท่านก็จะลงมาโปรดค่ะ เพื่อให้คนที่ไปพบได้ขอพรกับพระองค์เอง คนที่มีทุกข์ พอได้เข้าไปแล้วจะสบายใจค่ะ เราอยู่ใกล้ ไปเกือบทุกวัน เขาแนะนำให้เราปฏิบัติค่ะ แต่ชอบตรงที่ตรงไปตรงมา เพราะเราเคยไปดูมาหลายที่แล้วเขาก็จะบอกว่าเราติดนั่นติดนี่ ให้ไปแก้อย่างนั้นอย่างนี้ ซึ่งเราไปทำเอง แล้วถูกต้องหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่นี่ร่างพระแม่จะพาทำเลยค่ะ มีพี่ที่ไปดูติดเจ้ากรรมนายเวร ร่างพระแม่ก็แนะนำให้ไปทำสังฆทานแบบคนเป็นคนตาย ร่างก็จะนัดวันแล้วพาไปทำเองค่ะ ร่างพระแม่บอกว่า ถ้าปล่อยให้ไปทำเองจะทำไม่ถูก ไม่ถึงเจ้ากรรมนายเวร ต้องไปบอกให้หลวงพ่อท่านสวดแบบระบุเลยค่ะ มีหลายคนที่ติดเรื่องบน ร่างพระแม่ก็จะให้แก้บนทันทีเลย ไม่ได้ให้ต้องไปแก้ตรงที่บนไว้ ไม่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมเลยค่ะ นอกเสียจากว่าอย่าง สังฆทานเราก็ซื้อเอง อะไรที่ต้องซื้อ เราซื้อเองค่ะ เราเองเคยไปดูไพ่ยิปซีที่ท่าพระจันทร์มา 199 บาท 20 คำถาม พอเสร็จ บอกเราต้องทำหนังสือแจก ภายในวันที่ ... ให้เอาเงินมาให้เขา 2700 บาท หนังสือเล่มละ 9 บาท ต้องทำ 300 เล่ม แล้วเงื่อนไขเยอะมาก ถ้าสนใจไว้วันหลังจะเล่าให้ฟังค่ะ หลายรูปแบบที่เจอมา พอมาดูที่นี่ พอเลยค่ะ ไม่ไปดูที่อื่นแล้ว ไม่ไหวค่ะ หมดเงินไปเยอะค่ะ ลองพิจารณาดูเองนะคะ ที่เล่าให้ฟังเพราะเราไม่อยากให้เจอแบบเราค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2010
  4. primrose

แล้วทราบได้อย่างไรคะ ว่าที่ทำไปแล้วจะถึง หรือไม่ถึงเจ้ากรรมนายเวร

เอาอะไรมาวัดคะ ... ???

5. nopalak

อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะคะ ว่าเอาอะไรมาวัด พอดีไม่มีความรู้อะไรมากมายนัก เพราะเพิ่งจะศึกษาธรรมมะได้ไม่ถึงปี อาจจะไม่รู้ไปมากกว่าคุณใจสัยหรอกนะคะ ในชีวิตดิฉันไม่ชอบร่างทรง ไม่เชื่อเรื่องพวกนี้ ไม่เคยไปตำหนักร่างทรง จากตอนแรกที่ดื้อ และไม่เชื่อเรื่องพวกนี้ จนตัวเองทำให้ตัวเองได้พบเจอเรื่องแปลกๆ ที่เกิดขึ้นกับตัวเอง ดิฉันก็ไปหาหมอดูหลายที่มากเจอมามากอย่างที่บอก ส่วนสำนักทรงเคยติดรถไปกับเขาหนเดียวที่กาญจนบุรี พอดิฉันมีอาการแปลกๆ (ไม่ขอเล่านะคะ) ไม่รู้จะไปพึ่งใครที่ไหน จะไปสำนักทรงต่างๆ ก็กลัวเหลือเกิน ข้างบ้านเคยพาไปมาที่หนึ่ง รู้สึกว่าไม่ใช่ อาการที่เกิดขึ้นก็ไม่ได้หายไป บังเอิญได้พบร่างพระแม่ เพราะบ้านอยู่ตรงข้ามกัน ขนาดอยู่ตรงข้ามกันอยู่มาเป็นปียังไม่รู้เลยค่ะ ว่าเขามีอะไร จนเห็นร่างพระแม่ลงมาทำพิธีที่ศาล จึงได้ถามคนแถวนั้น ก็เลยลองไปพบดู พอได้พบเลยทำให้เกิดความประทับใจ เลยอยากให้คนอื่นๆ ที่อยู่ใกล้ลองมาบ้างก็เท่านั้นเองค่ะ เผื่อจะช่วยคนที่ทุกข์ใจอยู่ ให้เขาสบายใจขึ้นบ้าง แต่อย่างว่า มันเป็นความเชื่อส่วนบุคคล ถ้าใครไม่ประสบพบเจอกับตัวเอง ก็จะไม่เข้าใจพูดกับใครเขาก็ว่าบ้า เพราะดิฉันโดนมาแล้ว อันนี้ต้องขอบอกว่าขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของตนเองจริงๆ ค่ะ

6. nopalak

ไปมาแล้วลองคอมเม้นท์หน่อยสิคะ เพราะว่าการที่เราคิดเองคนเดียวมันอาจจะไม่ใช่ แต่ถ้าไปแล้วใช่หรือไม่ใช่ ถ้าคอมเม้นท์ออกมาก็จะได้ทำให้คนอื่นๆ ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น เพราะที่เราเล่าคือประสบการณ์จากตัวเรา และคนในครอบครัว และก็บ้านใกล้เรือนเคียง ซึ่งมันก็เป็นความคิดเห็นฝ่ายเดียว อยากฟังคนอื่นบ้างเหมือนกันค่ะ จะได้แชร์ความคิดเห็นกัน :z16

7. primrose

o_O ... ทุกสำนัก ทุกอาจารย์เลยนะคะ .... อยู่ใกล้บ้านใจสัยแท้ ๆ ยังไม่คิดจะไปเล้ย ...