ขอเชิญทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณร

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 3 กรกฎาคม 2021.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

#เจ้าภาพบวชพระ‼️
    #ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพ บวชนาคยากไร้ และขาดแคลนทุนทรัพย์
    จำนวน ๑๒ นาค
    #มีคนที่มีจิตศรัทธาอยากจะบวช มาขอบวชอีก ๑๒ คน แต่ขาดโอกาสและทุนทรัพย์
    ขอให้อานิสงส์การบอกบุญบวชพระสงฆ์สามเณรส่งผลให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในขาตินี้สำเร็จฌานขั้นนิโรธสมาบัติในชาตินี้และสำเร็จตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับ
    #ทางกองทุนครูบามนต์ขลังจึงได้พิจารณา และบวชให้แบบเงียบๆ ตามนโยบายของหน่วยราชการ ในสถาณการณ์ โควิด 19 รวมแล้วเป็น ๓๓ รูป ในปี ๒๕๖๔
    #บวช ณ วัดหัวหว้าสามัคคี ต.หัวหว้า อ.ศรีมหาโพธิ จ.ปราจีนบุรี
    #ในวันอาทิตย์ ที่ ๑๑ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๖๔(บวชหมู่เข้าพรรษา)

#ร่วมเป็นเจ้าภาพได้ที่
    ธ.กรุงไทย
    เลขบัญชี 468-042-5695
    ชื่อบัญชี กองทุนครูบามนต์ขลัง เพื่อผู้ยากไร้ และด้อยโอกาส

#ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ 065-2244992
    #ครูบามนต์ขลัง
    เจ้าอาวาสวัดหัวหว้าสามัคคี และ ประธานกองทุนครูบามนต์ขลัง เพื่อผู้ยากไร้และด้อยโอกาศ

#กองทุนครูบามนต์ขลังเพื่อผู้ยากไร้และด้อยโอกาส

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกปัจจัยขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับสำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้และทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปเป็นอนันต์ตลอดไปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยากล่าวร้ายผู้อื่นและ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านในชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: