ขอเชิญทุกท่านร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมและสร้างมณฑปจตุรทิศ ถวายท้าวมหาราชทั้ง๔

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 22 มกราคม 2022.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

#มณฑปท้าวมหาราช
    #มณฑปหลวงพ่อพระราชพรหมยาน
    #วัดวีระโชติธรรมาราม
    ⚜️ขอเชิญทุกท่านร่วมบุญสร้าง สร้างมณฑปจตุรทิศ ถวายท้าวมหาราชทั้ง๔
    ๑) ท่านท้าวเวสสุวัณ คุมด้านทิศเหนือ
    ๒) ท่านท้าววิรุฬหก คุมด้านทิศใต้
    ๓) ท่านท้าวธตรฐ คุมด้านทิศตะวันออก
    ๔) ท่านท้าววิรูปักข์ คุมด้านทิศตะวันตก
    ประจำทั้งสี่ทิศของมณฑปองค์หลวงพ่อพระราชพรหมยานองค์ใหญ่ ณ วัดวีระโชติธรรมาราม จ.ฉะเชิงเทรา สามารถร่วมบุญได้ที่
    ️ร่วมบุญวิหารทาน️
    ธ : กรุงเทพฯ
    3️⃣8️⃣6️⃣ 8️⃣1️⃣5️⃣ 3️⃣8️⃣3️⃣8️⃣
    วัดวีระโชติธรรมาราม
    #โมทนาสาธุครับ
    #นิพพานังปรมังสุขัง

กราบโมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกปัจจัยบาทสตางค์บุญของหลวงพ่อฤาษีทุกบุญทุกรูปทุกท่านทุกปัจจัยขอให้การบอกบุญส่งผลให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บุญบารมีเต็มในชาตินี้ครับสำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุด-นิโรธสมาบัติในชาตินี้ตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับ
    ...ท่านพระครูปลัดสมนึก สุธัมมถิรสัทโธ เจ้าอาวาสวัดจันทาราม (ท่าซุง) ได้รับเป็นเจ้าภาพในโครงการสร้าง "#เมืองพระนิพพาน" ณ อุทยานพระพุทธบาทหินดาด ต.เลาขวัญ อ.เลาขวัญ จ.กาญจนบุรี

สามารถร่วมทำบุญร่วมกับท่านเจ้าอาวาสตามอัธยาศัย
    ที่เลขบัญชี
    6190686346
    วัดจันทาราม (ร่วมบุญ)
    ธนาคารกรุงไทย
    เพื่อเป็นที่ประดิษฐานพระพุทธเจ้าทั้ง 3 กาล คือที่ตรัสรู้ในอดีต ปัจจุบัน และอนาคต จำนวน 59 พระองค์ ทรงเครื่องพระนิพพาน อันมี "สมเด็จองค์ปฐม" สูง 45 เมตร เป็นองค์ประธาน ซึ่งมีรายละเอียดดังนี้
    1. จตุรมุขพิมาน สมเด็จพระพุทธกัสสป และ สมเด็จพระสมณโคคม 2 หลังๆ ละ 1,000,000 บาท
    2. พระพุทธเจ้าในอดีตกาล ความกว้าง 59 ซ.ม. จำนวน 5 องค์ๆ ละ 100,000 บาท
    3. สมเด็จองค์ปฐม องค์ประธาน ความกว้าง 9 เมตร กองละ 1,000,000 บาท (ลำดับกองที่ 17)
    ในนาม "พระครูปลัดสมนึก สุธัมมถิรสัทโธ และคณะศิษย์วัดท่าซุง" รวมเป็นเงิน 3,500,000 บาท
    ข้อมูลภาพจาก เฟสบุ๊คตามลอยพระพุทธบาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      179.8 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      250.4 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      229.3 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      274.9 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      129.4 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      233.7 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      67.6 KB
      เปิดดู:
      18
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2022
  2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

####ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานให้ผมเกิน100ครั้งแล้ว###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญสร้างมณฑปสมเด็จองค์ปฐมเมืองพระนิพพานสร้างพระประธานอุโบสถโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      156.6 KB
      เปิดดู:
      10
      ขนาดไฟล์:
      151.7 KB
      เปิดดู:
      12
      ขนาดไฟล์:
      154 KB
      เปิดดู:
      12
  3. boradcard

boradcard สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2017
    ขอร่วมบุญ 10 บาท ครับ เเละขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

4. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️

5. nanbatakeshi

####ขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานให้ผมเกิน100ครั้งแล้ว###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญสร้างมณฑปสมเด็จองค์ปฐมเมืองพระนิพพานสร้างพระประธานอุโบสถโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      138.2 KB
      เปิดดู:
      12
  6. tleelapo

tleelapo เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า ธนจักร ลีลาพรชัย ร่วมบุญสร้างมณฑปจตุรทิศ ถวายท้าวมหาราชทั้ง๔ของมณฑปองค์หลวงพ่อพระราชพรหมยานองค์ใหญ่ ณ วัดวีระโชติธรรมาราม จ.ฉะเชิงเทรา จำนวน 100 บาท ในวันที่ 25 มค 2565 ตามสลิปข้างล่างโมทนาบุญร่วมกันน่ะครับและขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้สละปัจจัยทำบุญในครั้งนี้ สาธุ และขอท้าวจตุมหาราชทั้ง 4 และลุงพุฒิพญายมราชร่วมโมทนาบุญและช่วยเป็นสักขีพยานในการร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยเถิด

7. tleelapo

tleelapo เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า ธนจักร ลีลาพรชัย ร่วมบุญบริจาคร่วมกับวัดท่าซุง ใน โครงการสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ทรงเครื่องพระนิพพาน ณ อุทยานพระพุทธบาทหินดาด ต.เลาขวัญ อ.เลาขวัญ จ.กาญจนบุรี
    จำนวน 100 บาท ในวันที่ 25 มค 2565 ตามสลิปข้างล่างโมทนาบุญร่วมกันน่ะครับและขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้สละปัจจัยทำบุญในครั้งนี้ สาธุ และขอท้าวจตุมหาราชทั้ง 4 และลุงพุฒิพญายมราชร่วมโมทนาบุญและช่วยเป็นสักขีพยานในการร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยเถิด

8. Shoo-2561

Shoo-2561 Active Member

11 มิถุนายน 2018
    _ร่วมบุญโครงการ สร้างเมืองพระนิพพาน ไว้ในบวรพระพุทธศาสนา จำนวน 10 บาท
    _ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุข และสำเร็จสมความปรารถนาทุกประการ.
    _ขอให้สมดั่งตั้งใจ ในการอุทิศผลแห่งบุญกุศลกับทุกๆท่านทุกประการ.
    _และ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย สาธุ. สาธุ.. อนุโมทามิ...