ขอเชิญฝึกมโนมยิทธิ ทุกเสาร์-อาทิตย์ เวลา ๑๓.๐๐ น.

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 4 กุมภาพันธ์ 2010.

1. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    ขออภัยเพิ่งเข้ามาดู การฝึกมโนมยิทธิปกติมีทุกเสาร์-อาทิตย์ ยกเว้นตรงกับธรรมทัศนาจร และงานบุญของศูนย์พุทธศรัทธา เริ่มฝึก 12.30 น. เตรียมดอกไม้ 3 สี ดอกอะไร สีอะไรก็ได้ เทียนหนักบาท 1 เล่ม ธูป 3 ดอกครับ ต้องการข้อมูลเพิ่มเติม โทร 081-8537803

การเดินทางไปศูนย์พุทธศรัทธา
    รถส่วนตัว จากกรุงเทพฯ การเดินทางใช้เส้นทางสายเอเชีย จะสะดวกที่สุด คือ เข้าทางอ่างทอง เมื่อใกล้ถึงทางแยกเข้าตัวเมืองอ่างทอง ให้ชิดซ้าย วิ่งเล็นซ้ายสุด จะเห็นสะพานลอยขวางถนนอยู่ ให้ขับ รถลอดสะพานลอยจะมีป้ายบอกไป อ.ท่าเรือ ให้เลี้ยวซ้ายขึ้นสะพานลอย แล้วขับตรงไปประมาณ ๒๖ ก.ม.ถึงหลักกิโลเมตรที่ ๒๖ จะมีสะพานลอย ข้ามทางรถไฟ ลงสะพานลอยจะเป็นสี่แยกไฟแดง เป็นไฟแดงที่ 2 ซ้ายมือจะมีป้อมตำรวจ ให้เลี้ยวซ้าย แล้วขับตรงไปประมาณ ๔ กิโลเมตร ก็ถึง ศูนย์พุทธศรัทธา
    รถตู้สาธารณะ ออกจากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ปลายทาง อ.บ้านหมอ มีรถออกทุกวัน/ทุก 1 ชั่วโมง (รถของ Nooz.. Win Tour จะมาส่งให้ถึงศูนย์พุทธศรัทธา และขากลับจะมารับให้โดยเพิ่มค่าบริการเล็กน้อย) จากกรุงเทพฯ เที่ยวแรก ๐๗.๐๐ น. เที่ยวสุดท้าย ๒๐.๐๐ น. สอบถามเรื่องรถตู้ ๐๘๑-๙๙๔๙๙๑๖, ๐๘๖-๑๓๖๗๑๗๘ ขากลับจาก อ.บ้านหมอ เข้ากรุงเทพฯ รถเที่ยวสุดท้าย ออกเวลา ๑๘.๐๐ น.

2. sathu-sathu

sathu-sathu เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2014
    ขอบคุณค่า _/\_

3. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    แจ้งข่าวคุณชนะ สิริไพโรจน์ เข้าโรงพยาบาล

สวัสดีครับ

ตอนนี้คุณชนะ สิริไพโรจน์ ผู้ดูแลห้องหลวงพ่อฤาษีลิงดำ เว็บพลังจิต
    เข้าโรงพยาบาลได้มีศิษย์ของคุณชนะฝากข้อความมาดังนี้ครับ

'' เวลานี้ อ. ป่วย พักรักษาตัวอยู่ที่ รพ.
    อยากให้ช่วยประชาสัมพันธ์ให้หน่อยน่ะค่ะ เพื่อลูกศิษย์ที่อยู่ในพื้นที่บริเวณนั้นทราบ และไปเยี่ยมเยี่ยนอาจารย์ได้น่ะค่ะ

อาจารย์รักษาตัวอยู่ที่ รพ.สมเด็จพระบรมราชเทวี ณ.ศรีราชา จ.ชลบุรี
    อาคารมหิดล ชั้น 6 ห้อง 620

อาจารย์เข้ารักษาตัวที่ รพ.บ้านหมอ 2 วัน ก่อนหน้านี้แล้วค่ะ แต่ รพ.ไม่ได้ทำอะไรมาก และอาจารย์ไม่ดีขี้น

อาจารย์จึงออกจาก รพ. กลับศูนย์ อาจารย์อ่อนเพลีย ทรงตัวไม่ได้ มึนศีรษะ หมดสติอยู่ในห้องพักน่ะค่ะ

และปรากฎว่ามีผืนจ้ำแดงขี้นทั้ง 2 ขาเลยค่ะ

น้องสาวของอาจารย์จึงมารับตัวไปรักษาที่ศรีราชาน่ะค่ะ

อยากให้ลูกศิษย์ หรือคนที่รู้จักอาจารย์ แวะไปเยี่ยมเยียนอาจารย์กันบ้างน่ะค่ะ

อาจารย์จะได้มีกำลังใจ ขอบคุณมากนะคะ ''

ผมนายวีระชัย เว็บมาสเตอร์เว็บพลังจิต ขออาราธนาบารมีสมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ทุกๆพระองค์ หลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด
    เทพเทวดาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ช่วยคุ้มครองให้คุณชนะ สิริไพโรจน์หายป่วย กลับมามีสุขภาพเเข็งแรงสมบูรณ์ พร้อมช่วยเหลืองานพุทธศาสนาต่อๆไป

ไฟล์ที่แนบมา:

4. sathu-sathu

sathu-sathu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ อ.ชนะ หายไวๆ นะคะ

ขอบุญรักษา ขอพระคุ้มครองท่านค่ะ สาธุ _/\_

5. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    ทางลูกศิษย์แจ้งมาครับ

ทางลูกศิษย์แจ้งมาครับ ช่วยๆกันครับ น้ำใจจากพวกเราชาวพลังจิต

6. WebSnow

129
    ช่วยๆกันครับ หลวงพ่อมอบหมายให้คุณชนะ ดูแลศูนย์พุทธศรัทธา

ค่าใช้จ่ายในการรักษาพยาบาล คงจะเยอะ คุณชนะ ก็ไม่มีรายได้อะไรครับ

ขนาดไฟล์:
      20.9 KB
      เปิดดู:
      1,369
  7. sathu-sathu

ไม่เคยไปเลยค่ะศูนย์พุทธศรัทธา...
    แต่โอนไปแล้ว เล็กๆ น้อยๆ ตามกำลังค่ะ

8. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยจงดลบันดาลให้อาจารย์ชนะสุขภาพแข็งแรงในเร็ววันค่ะ

9. เร่งธรรม

เร่งธรรม Active Member

24 ธันวาคม 2016
    ผมอยู่จังหวัดจันทบุรีครับ มีที่ใหนเปิดสอน มโนยิทธิบ้างมั้ยครับ ผมสนใจอยากฝึกบ้างเหมือนกันครับแต่ สระบุรีตอนนี้ผมลูกเล็กยังไม่ค่อยสะดวกเลยครับ

10. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ขนาดไฟล์:
      86 KB
      เปิดดู:
      350
  11. บ้องแบ้ว

บ้องแบ้ว นางฟ้าผู้น่ารัก

105
    ขออนุญาติแนะนำให้ฝึกอานาปานุสสติไปพลางๆก่อนค่ะ
    http://www.manomayitthi.com/articles/42032613/การทรงฌานแบบง่ายๆ.html
    ตามแบบลพ.ฤาษีลิงดำค่ะ