ขอเชิญพี่ๆน้องๆ ที่ศรัทธา หลวงปู่โต๊ะ มาพูดคุยกันหน่อยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ballkub1111, 26 ตุลาคม 2011.

1. (ป็อป)มาโนช

(ป็อป)มาโนช สมาชิกใหม่

27 กุมภาพันธ์ 2016
    ใครมีเบอร์โทรศัพท์เฮียกิม หรืออะรก็ได้ ที่สามารถติดต่อเฮียกิม ได้บ้างครับ

2. boonmobile

boonmobile เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เค้าไม่ได้เข้ามาเล่นเวบนานแล้วครับ อยากทักทายแกงายมากครับ กูเกิล กิมตลาดพลู ครับ

3. (ป็อป)มาโนช

ขอบคุณครับ

4. (ป็อป)มาโนช

ผมขอเบอร์โทรคุณ Boonmobile ได้ไหมครับ เพราะผมได้เข้าไปดูในยูทูป กิม ตลาดพลู แล้วครับ เค้าไม่น่าจะใช่ครับ เพราะว่า เค้าอายุยังน้อย ไม่ตรงกับความเป็นจริงเลยครับ คนที่ใช้ชื่อ "คนตลาดพลู" ในเว็บพลังจิต อยู่ใกล้ชิดหลวงปู่ตอนที่เค้าจำความได้แล้ว เค้าเล่าเรื่องต่างๆนาๆ ได้ดี ก็คงมีอายุประมาณ 15 เมื่อปี 2520 ปัจจุบันที่ผมพิมพ์อยู่ขณะนี้คือปี พ.ศ. 2563 เค้าคนนั้นควรจะมีอายุ 58 ปีครับ

5. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อยากฟัง ปสก ปิดตามหาเสน่ห์ หลวงปู่โต๊ะ ที่ออกวัดต้นหนุนด้วยคนครับพี่ ช่วยกลับมาเล่าที กำลังจะหาเช่ามาบูชาอยู่ เห็นเมื่อวานนี้มีคนมาโพสต์ที่นี่ถามถึงพระปิดตาวัดต้นหนุน แต่พอวันนี้กลับเข้ามาดู อ้าว โพสต์หายไปแล้ว สงสัยไม่มีใครมาตอบเลยลบโพสต์ไปแล้ว อิอิ เท่าที่ผมไปเซิร์ชข้อมูลพระปิดตารุ่นนี้ (ชื่อเป็นทางการชื่อว่า พระปิดตามหาเสน่ห์ไชยปราการ วัดต้นหนุน ปี 2522) หลวงปู่โต๊ะเสกเดี่ยว แถมยังใส่ผงพระปิดตามหาเสน่ห์ของท่านที่แตกหักผสมลงไปเป็นมวลสารด้วย รูปทรงก็คล้ายกันมากๆ เหมือนพิมพ์เดียวกันเลยด้วยซ้ำ แบบนี้ต้องหามาบูชาแล้วครับ แต่ยังไงพี่ช่วยกลับมาเล่า ปสก ของพี่ให้ผมและเพื่อนๆในนี้ฟังหน่อยครับจะได้ยิ่งมั่นใจ ขอบคุณครับ

6. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันนี้ 5 มีนาคม 2565 เป็นวันครบรอบ 41 ปีการละสังขารหลวงปู่โต๊ะ ผมได้ไปกราบท่านที่วัดและร่วมทำบุญถวายท่านด้วยครับ