ขอเชิญร่วมกิจกรรม สแกนกรรม รักษาโรค สนทนาธรรม (ครั้งที่ ๓) ฟรีไม่เสียค่าใช้จ่าย!!

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย kittitpx, 28 มกราคม 2010.

1. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอเรียนเชิญทุกท่านที่สนใจ เข้าร่วมกิจกรรมกุศล ตรวจกรรม
    รักษาโรค สนทนาธรรม (ครั้งที่ ๓)

ในวันอาทิตย์ที่ ๒๗ มิถุนายน ๒๕๕๓ ณ บ้านพุทธามหาเวท ชุมชนธรากร แยก ๑๔ ถนนรามคำแหง ๑๖๖ แขวงมีนบุรี เขตมีนบุรี กรุงเทพ๑๐๕๑๐ ตั้งแต่เวลา ๙.๓๐ น. - ๑๗.๐๐ น.

โทรสอบถามเส้นทาง ๐๘๙ ๖๙๘ ๓๔๕๓ และ ๐๒ ๕๑๘ ๑๑๘๑

๐๙.๓๐ น. กล่าวแนะนำกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)

๑๐.๐๐ น. ความหมายของคำว่า อุปกรณ์ต่างดาว ที่สามารถนำมาใช้ในการตรวจกรรม
    และรักษาโรค ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

๑๐.๓๐.น. เริ่มตรวจกรรม ขออโหสิกรรม และรักษาโรค สนทนาธรรม แนวทางในการปล่อยวาง ละการยึดมั่นถือมั่นในอัตตาตัวตน

๑๒.๓๐ น. พักเที่ยง รับประทานอาหาร

๑๓.๓๐ น. ตรวจกรรม ขออโหสิกรรม รักษาโรค และสนทนาธรรม (ต่อ)

๑๗.๐๐ น. กล่าวขอบคุณเจ้าภาพ สรุปปิดท้ายกิจกรรม

หมายเหตุ ไม่มีค่าใช้จ่ายเรียกเก็บใดๆทั้งสิ้น
    สำหรับท่านที่ต้องการตรวจกรรม ให้จัดเตรียม ดอกไม้ ธูป ๗ ดอก เทียน ๑ คู่ มาด้วย
    หรือหากไม่สะดวก สามารถติดต่อทางบ้านพุทธามหาเวท ก็ได้ครับ

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2010
  2. kittitpx

2
    ภาพบรรยากาศกิจกรรม ตรวจกรรม รักษาโรค บ้านพุทธามหาเวท

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

ครั้งที่ ๑ (ตามLink ด้านล่างครับ)
    7 ก.พ. 53 กิจกรรมสเเกนกรรม เเละ รักษาผู้ป่วย ณ บ้านพุทธามหาเวท มีนบุรี

ครั้งที่ ๒
    กิจกรรมของกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) บ้านพุทธามหาเวท ครั้งที่ ๒

ใคร่ขอเรียนเชิญผู้สนใจทุกท่าน ไปพบปะสนทนาธรรม
    กับอาจารย์สุดใจและคณะ เพื่อก่อเกิดประโยชน์ตน
    สามารถนำพาชีวิตให้พบกับความสุขอันแท้จริง
    และมีความกระจ่างแจ้ง เข้าใจจริงในขันธ์ห้า

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2010
  3. kittitpx

2
    ผมขออธิบาย เรื่องการเดินทางไปบ้านพุทธามหาเวทนะครับ

บ้านพุทธามหาเวท ถ้าจะไปโดยรถเมล์
    ให้ไปสายที่ไป มีนบุรี นะครับ
    และถามกระเป๋ารถเมล์ว่า ผ่านวัดบางเพ็งใต้ไหม
    ถ้าไม่ผ่านก็ห้ามไปครับ
    ถ้าผ่าน ก็คงต้องบอกกระเป๋ารถเมล์ว่า ถ้าถึงแล้วให้บอกด้วย

เมื่อลงที่วัดบางเพ็งใต้
    ตรงข้ามจะเป็น ชุมชนธรากร มีป้ายบอกครับ
    ซึ่งเป็นซอย ก็เข้าไปครับ มีวินมอเตอร์ไซต์อยู่ปากซอย
    จะเดินไปก็ได้ครับ หรือนั่งวินก็ได้
    แยก 14 อยู่ค่อนข้างลึกหน่อยครับ

พอถึงแยก 14 เดินเข้าไปหน่อยก็จะเจอบ้านพุทธามหาเวทครับ อยู่ทางซ้ายมือ

4. kittitpx

2
    ส่วนนี้เป็นสายรถเมล์ที่ผ่านครับ

168(สวนสยาม-อณุเสาวร์ชัย)
    58(มีนบุรี-คลองตัน)
    113(มีนบุรี-หัวลำโพง)
    173(มีนบุรี-เคหะธนบุรี)
    519(สวนสยาม-สาธุประดิทธิ์)อันนี้ก็ผ่านครับ
    143 (มาจากแฮปปี้แลนด์ ผ่านนะครับ)
    514(มีนบุรี-สีลม)

ถ้ามาจากทาง รังสิต หลักสี่ ดอนเมือง รัชโยธิน จตุจักร
    ให้นั่งรถตู้มาลงที่วิทยาลัยเทคนิคมีนบุรี
    แล้วรอสาย 113 ไปนะครับไปอีนิดหน่อยก็ถึงอะครับ

แต่ถ้าเลยเทคนิคมีนบุรีแล้ว ก็ไปลงตลาดมีนเลยครับ
    ต่อรถสาย 168 ไม่แน่ใจนะครับว่ารอตรงไหนถามคนแถวนั้นดูนะครับ

แต่ถ้ามาจากต่างจังหวัด ลงที่หมอชิต ตีตั๋วรถ บขส.
    กรุงเทพ-ฉะเฉิงเทรา หรือ กรุงเทพ-ระยอง ก็ได้ครับ
    บอกเขาว่าลง ตลาดมีนครับ อันนี้ต้องถามกระเป๋านะครับว่าตลาดมีนอยู่ตรงไหนนะครับ

5. thenuttika

thenuttika เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ คะ
    ถ้าขับรถไปละคะมาจากเดอะมอลล์งามวงศ์งานนะคะ รบกวยแนะนำเส้นทางด้วยนะคะ

6. kittitpx

2
    สอบถามเส้นทางโทรไปที่เบอร์ ๐๘๙ ๖๙๘ ๓๔๕๓ ตามที่ระบุไว้นะครับ
    เพราะผมเอง ก็ไม่รู้เหมือนกัน - -'

โทษทีครับ ลืมออกตัว ว่าผมเป็นคนนอกครับ แต่อยากช่วยเป็นกระบอกเสียงให้ เลยมาบอกต่อน่ะครับ ;)

ยังไงก็ลองติดต่อดูนะครับ ถ้าไม่ติดธุระอะไรในวันนั้น ไม่อยากให้พลาดงานนี้ครับ

7. kittitpx

2
    แผนที่บ้านพุทธามหาเวท

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

8. YATRA

YATRA เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญและขอขอบคุณค่ะ ที่นำสิ่งดีๆ มาบอกต่อ

9. juksawat

juksawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญครับที่นำข้อความดีๆมาบอกต่อ

ไปครับ....งานนี้ไปแน่นอน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2010
  10. thenuttika

thenuttika เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆคะ หากไม่ติดอะไรจะไปให้ได้แน่นอนค่ะ แล้วพบกันนะคะ

11. kittitpx

2
    แยก 14 อยู่ฝั่งขวามือ นะครับ

12. kittitpx

2
    ครับ ยินดีครับ :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2010
  13. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปครับ..แต่ว่าคนจะเยอะไหมครับ

14. เวลานาที

เวลานาที เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรๆ ก็กรุงเทพ ภาคกลาง นอกเขต จบ

15. kittitpx

2
    กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) มีกิจกรรมสัญจรครับ
    ซึ่งมีหลายกิจกรรม ที่ออกไปต่างจังหวัดด้วยครับ

ติดตาม กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) ได้ที่กระทู้นี้ครับ
    http://palungjit.org/threads/ข้อความจาก-กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย-เขากะลา.86674/

และอยากให้เข้าไปอ่านบทความนี้ด้วยครับ
    http://palungjit.org/threads/รวมบทค...กะลา-เพื่อออกจากทุกข์-ทำทันทีได้ทันที.162475/

เป็นการรวมบทความ ที่เป็นประโยชน์กับชีวิต ของกลุ่มประสานงานฯ(เขากะลา)ครับ

16. juksawat

juksawat เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันการจัดกิจกรรมที่ผ่านมา

14-15 พฤศจิกายน 2552 - โรงไฟฟ้าแม่เมาะ จังหวัดลำปาง
    12-13 ธันวาคม 2552 - บ้านธัมมะสุขใจ จังหวัดอุตรดิตถ์
    7 กุมภาพันธ์ 2553 - บ้านพุทธามหาเวทย์
    13-14 กุมภาพันธ์ 2553 - เขาต้อ จังหวัดเพชรบูรณ์

17. kittitpx

2
    ขอบคุณครับ อ.จุก

คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->juksawat<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1723541", true); </SCRIPT> เป็นสมาชิกคนหนึ่งของกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) ครับ

18. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อไหร่มีการจัดอีก ช่วยแจ้งด้วยนะคะ

19. พรีมพรีม

พรีมพรีม เป็นที่รู้จักกันดี

ๆอยู่แถวบ้านเลยค่ะ เมื่อไรมีอีกค่ะ อยากพาน้องสาวไปแสกนกรรมด้วยค่ะ

20. kittitpx

2
    ผมแจ้งแล้วนะครับ การตรวจกรรม ครั้งที่2 บ้านพุทธามหาเวท

กิจกรรมนี้ เป็นกิจกรรมกุศล และไม่เสียค่าใช่จ่ายในการเข้าร่วม

ผมอยากให้มีการบอกต่อๆ กันไปนะครับ สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้
    เพื่อที่จะให้ผู้อื่นได้รับทราบด้วย จะดีมากเลยนะครับ
    เป็นประโยชน์ต่อตนเอง และต่อผู้อื่นด้วยครับ