ขอเชิญร่วมทำบุญอุปสมบทหมู่พระ และ บวชพรหมจารี

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย poramase, 21 ธันวาคม 2008.

1. poramase

poramase เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญอุปสมบทนาคหมู่ บวชพรหมจารี พรหมจาริณี และพระที่จะมาเข้าอยู่ปริวาสกรรม ณ. วัดทรัพย์เกษตรนอก (วิปัสสนา) หมู่ 9 ตำบลบึงสามพัน อำเภอบึงสามพัน จังหวัดเพชรบูรณ์ 67160 ซึ่งเป็นสำนักปฏิบัติธรรม สาขาที่ 16 ของวัดมหาธาตุ ท่านที่ประสงค์ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าไตร ถวาย ข้าวสาร อาหารแห้ง อาหารสด หรือ น้ำปานะ สามารถติดต่อบริจาคได้ที่ ธนาคารกรุงไทย สาขาบึงสามพัน เลขที่บัญชี 451-0-07033-0 บัญชีวัดทรัพย์เกษตรนอก หรือติดต่อ คณะกรรมการวัด โทร 056-561557 0898390755 , 086-2062434
    ส่วนท่านที่มีบุตรหลานอายุครบ 20 ปีขึ้นไปสามารถแจ้งความจำนงค์เข้าร่วมอุปสมบทนาคหมู่
    ท่านที่
    กำหนดการ

31 มกราคม 2552
    ---9:00 ปลงผมนาค
    ---13:00 แห่นาคไปยังตลาดซับสมอทอด
    ---14:00 เทศน์สอนนาค
    1 กุมภาพันธ์ 2552
    --- 7:00 เริ่มแห่นาค
    --- 13:00 บวชพรหมจารี พรหมจารินี โดย พระราชพัชราภรณ์ เจ้าคณะจังหวัดเพชรบูรณ์
    2-11 กุมภาพันธ์
    --- เข้าอยู่ปริวาสกรรม

2. lagunaram

lagunaram เป็นที่รู้จักกันดี

พรหมจารี พรหมจารินี นี่คือบวชแบบไหนคะ แบบชรพราหมหรือเปล่าวคะ

3. poramase

ใช่ครับ แต่ส่วนรายละเอียดนั้นอาจสอบถามได้ตามเบอร์ที่วัดโดยตรงครับ การบวชใช้หลักสติปัฏฐานสี่ครับ

4. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ร่วมทำบุญ.... ครับ...

[​IMG][​IMG]

นาย ไวยวุฒิ โสตถิทัต....

ขออุทิศส่วนกุศล... ให้แก่...

นาย สุพร โสตถิทัต บิดา
    นาง ชไลศรี โสตถิทัต มารดา
    รศ.นส. สุพัฒน์ โสตถิทัต อา
    นาย อัศวิน โสตถิทัต พี่ชาย

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรม

นั้น จงสำเร็จแก่ท่าน ทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล
    ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลยขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2009
  5. poramase

อนุโมทนาด้วยครับ

6. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

พันทิป ปิดกั้น บล๊อกผม ทำให้ ภาพถ่ายสลิปไม่ขึ้น นะครับ
    ถ้ายังไม่ได้ตรวจเช็ค เชิญตรวจเช็คที่....
    http://palungjit.org/showthread.php?t=166235
    ผมทำไว้เยอะครับจำไม่ได้ว่า อะไรเป็นของใคร กระทู้ไหนครับ
    หรือ ดูจาก เลขบัญชี ที่โอนเข้าก็ได้ครับผมโอนผ่าน ATM ตลอด

7. ปัทมาจาน

ปัทมาจาน สมาชิก

13 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนาค่ะ ถึงตอนนี้ยังร่วมเป็นเจ้าภาพได้อยู่ไหมคะ

8. - เงาะป่า -

- เงาะป่า - เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาครับ
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
    "จงจำไว้นะ เมื่อยังไม่ถึงเวลา เทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้ ครั้นถึงเวลา ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่ จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครไหนมาช่วยเจ้า"
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
    ขอเชิญบริจาค โครงการสร้างทรัพยากรมนุษย์ผู้ด้อยโอกาส กับ หลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=151788
    ร่วมสร้าง " อุโบสถเงิน" วิหารทานที่ในครั้งนึงในชีวิตไม่ควรพลาดครับ
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=140433
    ร่วมสร้าง พระธาตุอินทร์แขวนจำลอง พระธาตุประจำปีจอ ตามคติทางล้านนา
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=160823
    ขอความเมตตา สร้างชีวิตใหม่ ช่วยน้องผ่าตัดใบหน้า ให้สดใสเหมือนเดิม
    --> http://palungjit.org/showthread.php?p=1440317
    มาลองทำสังฆทานอย่างง่ายๆ ด้วยตนเองกันครับ
    --> http://palungjit.org/showthread.php?t=144881

9. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    นะโมตัสสะ ภควโต อรหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    นะโมตัสสะ ภควโต อรหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

ข้าพเจ้า นาย กฤศ พลสุวรรณ และ นางสาว ขวัญหล้า พลสุวรรณ และ ครอบครัว
    ขอร่วมทำบุญอุปสมบทหมู่พระ และ บวชพรหมจารี
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    ข้าพเจ้าได้โอนเงินแล้วครับวันนี้ เป็นจำนวนเงิน 200 บาท 29 มกราคม 2551 เวลา 10.48 SCB Easynet

อิทังปุญญะพลัง ขอถวายกุศลผลบุญทั้งหมดนี้ เป็นพุทธบูชา ธัมมบูชา สังฆบูชา และขออาราธนาบารมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ อันหาที่สุดมิได้ มีสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าเป็นประธาน หลวงพ่อดอกบัวขาว และบารมีครูบาอาจารย์ มี หลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่ หลวงปู่ปาน พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง และ
    หลวงแม่ จิตต์มะลิวรรณ ต้นสกุลธรรม เป็นที่สุด

โปรดน้อมนำมหากุศลนี้ สะท้อนคืนเป็นกุศลแสนล้านเท่าทวีให้สำเร็จแก่ข้าพเจ้า ครอบครัว และเพื่อนร่วมบุญนี้รวมถึงสรรพดวงจิตทั้งหลายที่มีกรรมเกี่ยวข้องกับข้าพเจ้า ครวบครัว และเพื่อนร่วมบุญนี้ของข้าพเจ้า ที่เป็นเทพเจ้ารักษาก็ดีรวมถึง
    สมเด็จปู่พญาศรีสุทโธนาคราช องค์พระพิฆเนศวร องค์เทวาธิเทวะ พระยายมราช ที่เป็นเจ้ากรรมนายเวรก็ดี ที่เป็นผู้มีคุณในทางใดทางหนึ่งก็ดี ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ เพื่อให้เราทั้งหมดได้เจริญในสาวกภูมิบารมี พุทธภูมิบารมี ยิ่งๆขึ้นไป

ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า สมเด็จปู่พญาศรีสุทโธนาคราช สมเด็จพระพิฆเนศวร และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิดและขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ คุณพ่อจำเนียร พลสุวรรณ และ คุณแม่เพ็ญศรี พลสุวรรณ และ วัณฑะโต ตลอดจนท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานโดยพลันในชาติปัจจุบันนี้เถิด

<!-- / message --><!-- / message -->สาธุ...สาธุ...สาธุ นิพานะปัจจโยโหตุ
    <!-- / message -->

10. rajanivat

rajanivat สมาชิกใหม่

1 กุมภาพันธ์ 2009
    บริจาค 300 บาทครับ

ไม่เอาใบเสร็จ ขออุทิศให้คุณวริสรา ประสบความสุข ความสำเร็จ ทุกๆด้าน ครับ สาธุ

ภาควัต รัชนิวัต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2009