ปิดรับบริจาค ขอเชิญร่วมบุญสร้างพระ หน้าตัก 89 นิ้ว

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย guide97, 8 พฤศจิกายน 2018.

1. guide97

guide97 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2013
    ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมสร้างพระเจ้าทันใจ ขนาดหน้าตัก 89 นิ้ว

พระประธานมหามณฑปพระเจ้าทันใจ ณ วัดสุทธาวาส วิปัสสนา (พุทธมณฑลอยุธยา)
    ต.ลาดบัวหลวง อ.ลาดบัวหลวง จ.พระนครศรีอยุธยา

จะมีพิธีเททองหล่อในวันที่ 23 ธันวาคม 2561 ครับ

ทางผมรับเป็นเจ้าภาพไว้จำนวน 30,000 บาท ขาดปัจจัยอีก ประมาณ10,000 บาท

ปิดรับการร่วมบุญ วันที่ 22 ธันวาคม 2561 ครับ (12.00น.)

รายละเอียดการร่วมบุญ
    เลขที่บัญชี 2392168087
    ธ.ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์
    นาย มนต์ธน เผือกม่วงศรี
    โทร 087-340-7337 (ไกด์)

บุญกุศลใดเกิดด้วยความชอบแล้ว ข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญกุศลนั้นด้วยเถิด สาธุ......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2018
  2. guide97

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเกรียงศักดิ์ ด้วยนะครับ ร่วมบุญมา 2.- สาธุครับ

3. guide97

ขออนุโมทนาบุญกับ คุณทวีชัย ด้วยครับ ร่วมบุญมา 1.- สาธุครับ

4. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ ๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๑ สมาทานศีล ๕ ก่อน

ร่วมบุญสร้างพระเจ้าทันใจ ขนาดหน้าตัก 89 นิ้ว
    ๙ บาท

แผ่เมตตา... อุทิศส่วนกุศล... อโหสิกรรม...ให้กับบิดามารดา ญาติมิตรสหาย ครู อุปัชฌาย์ อาจารย์ ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวร เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลทุกมิติ ทุกภพภูมิ ทุกชาติ อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    บุญกุศลทั้งหลายน้อมถวายเป็นพระราชกุศลทุกพระองค์ เทวดาพระจำพระองค์ พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช พระโพธิสัตว์ เทพยดาฟ้าดินทั้งปวงทั้งในและนอกสยามประเทศ และ เวไนยสัตว์ทั้งปวงทุกภพภูมิขอให้ได้รับส่วนกุศลนี้ด้วยเทอญครับ ทั้งที่เอ่ยนามและไม่ได้เอ่ยนาม
    ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย พระพุทธองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอริยสงฆ์ ท่านท้าวมหาพรหม เทพยดาฟ้าดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล อำนวยพรให้สมาชิกWeb พลังจิต ญาติมิตรและผู้อ่านทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม เจริญใน ศีล ทาน สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน ได้ทำบุญกุศลพิเศษ ตามจริต บรรลุธรรม ตามที่อธิษฐานบารมีไว้ ประเทศไทย ชาวไทยและชาวโลกทุกภพภูมิเจริญรุ่งเรืองทางจิตอย่างยั่งยืนครับ ผู้ประสบภัยใดๆในโลกได้รับการช่วยเหลืออย่างปลอดภัย
    อนุโมทนาสาธุการในทุกบุญกุศลด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

5. วิทยามา

วิทยามา Active Member

15 กรกฎาคม 2016
    วันนี้โอนเงินร่วมบุญ

ขอร่วมทำบุญ
    ขอเชิญร่วมบุญสร้างพระ หน้าตัก 89 นิ้ว

จำนวน 20 บาทครับ

ข้าพเจ้า นายวิทยา - วิไลวรรณ มาสุปรีดิ์

ขอร่วมร่วมทำบุญ
    ขอเชิญร่วมบุญสร้างพระ หน้าตัก 89 นิ้ว

ขออธิษธาน ขออุทิศบุญทั้งหมดที่บำเพ็ญมาแล้วนี้ ให้เจ้ากรรมนายเวร ขอชำระหนี้สงส์ ขออุทิศให้ ท่านพระยายมราช ขอท่านพระยายมราช โปรดจงเป็นพยาน ในการบุญการกุศลนี้เทอญ ขอกำลังบุญทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้พำเพ็ญมาแล้วในอเนกชาติ ไม่ว่าจะเป็น ทาน ศีล ภาวนา สร้างพระไตรปิฎก ถวายสังฆทาน ทำบุญตักบาตร จงมารวมกัน ขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดนี้ ให้กับเจ้ากรรมนายเวร ให้กับนายนิรยบาลทุกตน ให้กับท่านพระยายมราช ขอให้ท่านพระยายมราชโปรดจงเป็นพยานในการบุญกุศลนี้ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ให้กับพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในพระบรมโกศ ขออุทิศบุญนี้ให้กับเทวดา เทพยดา ทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน 15 ชั้นบาดาล ทั้งแสนโกฏิจักรวาล ขออุทิศบุญนี้ให้กับบิดา มารดา ครูบาอาจารย์ ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ มนุษย์ทั้งหลาย ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ สัมภเวสี ทั้งหลาย เปรตญาติ ทั้งหลาย ที่เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติ ก็ดี ขออุทิศบุญนี้ให้กับสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ขอท่านทั้งหลาย จงอนุโมทนาบุญนี้กับข้าพเจ้า เอาเถิดครับ ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้ทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้สุขขอให้ได้สุขยิ่งๆขึ้นไปเทอญ ขอบุญทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญมาแล้วจงตามหนุนส่งให้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเทอญ สาธุ หากแม้นบารมียังไม่เต็มเพียงใด ขอให้มีสุคติ เป็นที่ไป และได้เกิดในศาสนาพระศรีอาริย์เมตไตร และได้ฟังธรรม สำเร็จมรรคผล ในชาตินั้นด้วยเทอญขึ้นชื่อว่า อับจนเข็ญใจ ไร้ทรัพย์ อับปัญญา คำว่าไม่มี ความจนความไม่มีโชค ความไม่มีลาภ สรรพเคราะห์ สรรพโศก สรรพโรคสรรพภัย ภยันตรายใดๆ วินาศภัยใดๆ ขอสิ่งเหล่านี้ ที่ขึ้นชื่อดังเอ่ยมาแล้วนี้ อย่าพึงมี พึงบังเกิดกับข้าพเจ้าและครอบครัว และทรัพย์สินของข้าพเจ้า และรถยนต์ของข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปตราบจนถึงอนาคตกาลโน้นเทอญ และขอให้ข้าพเจ้า มีสติ ตามคุ้มครองจิตไม่เผลอไผลปรามาสพระรัตนตรัยทุกเมื่อเทอญ

คำว่า ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สำเร็จ อย่าพึงมีกับข้าพเจ้า และครอบครัวของข้าพเจ้า และภรรยา ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป และขอให้กิจการของข้าพเจ้า และภรรยา และมารดา บิดา ของข้าพเจ้า จงปราศจาก อุปสรรค คิดสิ่งใดขอให้สมความมุ่งมั่นปราถนาทุกประการเทอญสาธุสาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. guide97

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุๆๆ

7. guide97

ขออนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยนะครับ สาธุๆๆ

8. guide97

ขออนุโมทนาบุญกับอีก 2 ท่านที่ร่วมบุญมาในวันที่ 10/11/2561

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบุญมา 1.-
    คุณสาธิต บัวเลิศ ร่วมบุญมา 20.-

ขออนุโมทนาครับ

9. guide97

ขออนุโมทนาบุญกับอีก 2 ท่านที่ร่วมบุญมาในวันที่ 11/11/2561

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบุญมา 80.-
    คุณณิตชาธร ภาโนมัย ร่วมบุญมา 33.-

ขออนุโมทนาครับ

10. guide97

ขออนุโมทนาบุญกับ คุณธชมงคล กิรติดิลก ร่วมบุญมา 9.-

สาธุครับ

11. guide97

วันที่ 14-11-2018

ขออนุโมทนาบุญ กับผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ร่วมบุญมา 50.- ครับ

อนุโมทนาสาธุครับ

12. Boon bundaan

Boon bundaan สมาชิกใหม่

14 พฤศจิกายน 2018
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน สาธุ

13. Boon bundaan

Boon bundaan สมาชิกใหม่

14 พฤศจิกายน 2018
    ขอร่วมบุญสร้างพระเจ้าทันใจ หน้าตัก 89 นิ้ว
    ข้าพเจ้านายวัชระชัย,ปฐพร,ภัทรธิดา ศิลาคม
    ร่วมบุญ ๑๒๕ บาท
    อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ/ค่ะ สาธุ...

ไฟล์ที่แนบมา:

14. guide97

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุๆๆ

15. Kornchanok.Y

Kornchanok.Y สมาชิกใหม่

ร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ สาธุ

16. guide97

วันที่ 14-11-61 มีผู้ร่วมบุญมาอีก 50.- ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

17. guide97

มีผู้ร่วมบุญมาอีก 2 ท่าน นะครับ วันที่15-11-61 เป็นจำนวน 39.- และ 99.-

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

18. guide97

ขออนุโมทนาบุญกับ คุณกรชนก ยะสานติทิพย์ และครอบครัวด้วยครับ

ร่วมบุญสร้างพระมา 500.- อนุโมทนาสาธุครับ

19. Kornchanok.Y

Kornchanok.Y สมาชิกใหม่

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

20. guide97

วันที่ 16 และ 17 มีผู้ร่วมบุญมาอีก 2 ท่าน ท่านละ 50.-

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ