ขอเชิญร่วมบุญสร้างศาลาเอนกประสงค์วัดป่าเทพรังสี(เขาหินตั้ง)ทำบุญรับพระเก่า

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย เออาร์, 13 พฤศจิกายน 2012.

1. naym_k

naym_k เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอขอบคุณ คุณเออาร์ มากๆ มากที่สุดครับ ผมได้รับพระแล้วครับ และสัมผัสได้ทันทีเลยคือรู้สึกปิติมากและขนลุกไปทั้งตัวเลยชนิดที่ว่าลุกมากๆและทั้งตัวเลย และพระที่ได้รับก็สวยมากๆด้วยสวยกว่าในรูปมากโดยเฉพาะพิมพ์กรุวัดพระแก้วและพิมพ์กรุพระธาตุพนมสวยมากๆ โดยส่วนตัวผมไม่เคยเช่าบูชาพระเยอะแบบนี้มาก่อนแต่เหมือนเกิดมีอะไรมาดลใจให้ผมอยากบูชาก็ไม่รู้ ตอนแรกก็คิดว่าจะบูชาแค่สององค์คือพระสิวลี ที่หลวงปู่เทพโลกอุดรปลุกเสกและพิมพ์สมเด็จที่หลวงปู่โตปลุกเสก ปี2406 องค์ละ 499 เลยโทรไปเบอร์ พระอาจารย์ธวัช ปัญญาธโร ที่ลงไว้ เพื่อจะขอบูชาได้ความว่าให้ไปถามผู้ที่มาโพสในกระทู้เองพระอาจารย์ธวัช ปัญญาธโร ไม่ได้จัดส่งให้แต่มีพระให้บูชาเพื่อทำบุญจริงต้องมารับที่วัดเอง ผมคิดว่าคงไม่ได้บูชาแล้วเลยร่วมทำบุญไป 100 บาท และโพสถามเจ้าของกระทู้ มีจัดส่งมั้ย และคุณเออาร์ก็อาสาเป็นผู้จัดส่ง ผมเลยเริ่มต้นบูชา และตัดสินใจไม่ถูกเกิดความอยากเก็บไว้บูชาทั้งหมดเลยเช่าทุกพิมพ์ที่มีอยู่ แต่พอมีพิมพ์ใหม่มาเพิ่มก็อยากจะบูชาอีกแต่คราวนี้ราคาสูงกว่าเดิมมาก ก็นอนคิดว่าจะบูชาอีกดีมั้ย แต่ก็ตัดสินใจบูชาอีกพร้อมหนังสือ ทวิภพ พอได้รับหนังสือและเริ่มอ่านหนังสือเนื้อหาก็ตื่นเต้นดี และอ่านไปไม่กี่หน้าผมก็ก้มลงกราบรูป พระอาจารย์สมชาย ฐิตวิริโย ด้วยความศรัธทา ปรากฏว่าผมขนลุกไปทั้งตัวเลยซึ่งแปลกมาก และผมก็ตัดสินใจจะบูชาองค์อื่นๆอีกแต่ติดปัญหาที่ปัจจัยไม่พอเลยขอจองไว้ก่อน คุณเออาร์ก็ใจดีมากให้ผมจองไว้และแถมองค์อื่นที่ผมอยากได้แต่ปัจจัยไม่พร้อม อีก 3 องค์ ถ้าคิดเป็นจำนวนเงินก็มีราคาสูงมาก ผมต้องขอขอบคุณ คุณเออาร์ อีกครั้งและไม่คิดเสียดายเงินที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้เลย เพราะผมไม่เคยเสียเงินเช่าบูชาพระขนาดนี้แต่กลับรู้สึกดีใจปิติมากๆบรรยายไม่ถูกที่ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ ผมขอเอากระทู้นี้ไปเผยแพร่ต่อนะครับจะได้ช่วยประชาสัมพันธ์ให้มีคนมาร่วมทำบุญอีกเยอะๆ ขออนุโมทนาบุญ กับคุณเออาร์ และทุกๆคนที่ร่วมบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

2. เออาร์

เออาร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากๆ ค่ะ ที่ช่วยเป็นสะพานบุญอีกแรง ข้าพเจ้าเองมีกำลังน้อยมากค่ะ มีเพื่อนสมาชิกอีก 2 ท่าน คือ คุณRattanamongkol และ คุณTOPSTAR ที่ช่วยเหลือ ไม่รู้จะมีสิ่งใดแทนคำขอบคุณได้หมด มีสิ่งเดียวที่หวังคือ ขอให้ศาลาเอนกประสงค์สร้างเสร็จสมบูรณ์ เพราะเวลาเนิ่นนานมากแล้ว ^_^
    จริงๆ พระอาจารย์ธวัชท่านใจดีมากๆค่ะ พระที่ท่านให้มาบางรุ่นมีน้อยค่ะ ข้าพเจ้าเองไม่มีความรู้ในการดูพระเลย รู้แต่ว่ามีกลิ่นหอม ก่อนที่ข้าพเจ้าจะได้รับพระสมเด็จรุ่นเกศาหลวงปู่โต ข้าพเจ้าฝันว่าได้รับพระองค์นึงจากพระสงฆ์ พอได้รับพระจากพระอาจารย์และนำไปใส่กรอบก็จำภาพในความฝันได้ว่าเป็นพระสมเด็จองค์นี้นี่เอง
    วัดป่าเทพรังสีมีสิ่งปลูกสร้างไม่มากค่ะ มีศาลาที่เป็นเพิงสังกะสี และกุฏิหลังเล็กๆ ขนาดแค่คนนอนลงไปได้ ในวัดมีพระ 5 รูป มีโอกาสไปกราบท่านนะคะ วันก่อนที่มีโอกาสไปถวายพระธาตุ เห็นท่านตรวจสอบโดยญาณ ซึ่งในชีวิตไม่เคยเห็นมาก่อน ถึงกับตื่นเต้นตื้นตันเลยค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญและขอบคุณมากๆ ค่ะ^_^

3. RattanaMongkol

RattanaMongkol เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ 2556 ครับคุณเต๋า
    Happy New Year 2013

4. พ่อน้องวี

พ่อน้องวี Active Member

11 มิถุนายน 2011
    องค์ละ499.-บาท องค์ที่4 ถ้ายังไม่มีผู้จองผมขอจองครับ

5. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญสร้างศาลาเอนกประสงค์ วัดป่าเทพรังสี
    โอน 100 บาท เข้าบัญชีธนาคารกรุงไทย เมื่อวันที่ 4 มกราคม 2556 เวลา 23:08 น.

ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับพระอาจารย์ คุณเออาร์ และทุกท่านนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. เออาร์

เมื่อวันที่ 31 ธันวาคม 2555 ข้าพเจ้าได้มีโอกาสอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุที่ได้รับจาก

1. พระธนภูมิ ญาณธโน USER NAME: petchey9 จ.สระแก้ว

2. คุณนิพพิชฌน์ โพธิพัฒน์ USER NAME: นิพพิชฌน์2 จ.นครศรีธรรมราช

และน้อมถวายผ้าไตรพร้อมสังฆทาน หลวงพ่อไก่ วัดตรีสุทธิธรรม จังหวัดสุพรรณบุรีค่ะ

**ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญค่ะ**

7. เออาร์

เมื่อวันที่ 31 ธันวาคม 2555 ข้าพเจ้าได้มีโอกาสอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุที่ได้รับจาก

1. พระธนภูมิ ญาณธโน USER NAME: petchey9 จ.สระแก้ว

2. คุณนิพพิชฌน์ โพธิพัฒน์ USER NAME: นิพพิชฌน์2 จ.นครศรีธรรมราช

และพระวิสุทธิเทพ(สมเด็จองค์พระปฐม) และหมวกไหมพรมถัก น้อมถวายพระอาจารย์อนันต์ อกิญจโน วัดมาบจันทร์ จังหวัดระยอง
    [/SIZE][/B]

**ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญค่ะ**

8. เออาร์

อนุโมทนาบุญค่ะ ^^

9. เออาร์

อนุโมทนาบุญค่ะ ^^

10. เออาร์

รายนามผู้จองค่ะ
    1. กิมลี้
    2. เวลาน้อย
    3. theeraphol
    4. พ่อน้องวี
    5. arthitjo
    6. naym_k
    7. auan24
    8. กิมลี้

ชื่อบัญชี พระธวัช ปัญญาธโร
    ธนาคารกรุงไทย สาขาแกลง
    เลขที่บัญชี 224-1-19875-7

11. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    โอนแล้ววันนี้ทาง ธ.กรุงเทพ จำนวนเงิน 2,500 บาท ที่อยู่ทาง pm ค่ะ

12. เออาร์

13. เออาร์

พระผงหลวงปู่เทพโลกอุดรที่ข้าพเจ้ามี 6 พิมพ์ค่ะ

พิมพ์ที่เป็นพระสีวลี เหลือองค์เดียวค่ะ ^^

14. เออาร์

พระผงสมเด็จวัดระฆัง ตอนนี้เหลืออยู่ 6 องค์ ตามภาพค่ะ

ร่วมบุญองค์ละ 499 บาท

ขอระบุหมายเลขดังนี้ค่ะ
    แถวบนนับจากทางซ้าย ..1...2...3...
    แถวล่างนับจากทางซ้าย ..4...5...6...

รายนามผู้จอง
    1.
    2.stream_sunshine
    3.
    4.stream_sunshine
    5.
    6.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2013
  15. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วันนี้ได้รับพระบรมสารีริกธาตุพร้อมพระสมเด็จเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณค่ะ

16. stream_sunshine

stream_sunshine เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008
    ร่วมทำบุญ พระผงสมเด็จวัดระฆัง องค์ที่ 4 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

17. เออาร์

อนุโมทนาบุญค่ะ ^_^

18. solopao

solopao เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมขอบูชา พระสมเด็จเบญจรงค์ รุ่นกรุวัดพระแก้ว จำนวน 1 องค์
    หมายเลข 48 ครับ พร้อมได้โอนปัจจัยร่วมทำบุญศาลาเอนกประสงค์
    วัดป่าเทพรังสี(เขาหินตั้ง) จำนวน 4,600 บาท เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    ตามไฟล์ภาพการโอนเงินที่แนบมานี้ เพื่อเป็นของขวัญวันเกิดแก่ตนเองในวันนี้ครับ

ขอให้ผลบุญแห่งทานของข้าพเจ้านี้
    ได้เป็นผู้มีโภคทรัพย์มั่งคั่ง เพื่อเจริญในบารมีทานยิ่งๆขึ้นตลอดไป
    และธรรมอันใดที่พระพุทธองค์ทรงตรัสรู้ ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรมดังนั้น
    โดยง่าย โดยพลัน มีสัมมาทิฎฐิ มีกัลยาณมิตร ส่งเสริมให้เจริญทั้งทางโลก ทางธรรม
    จนถึงพระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญ สาธุ

ปล.อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับผม ^_^
    และ เชิญมาร่วมอนุโมทนากับบุญนี้ด้วยกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2013
  19. CHAN99

CHAN99 CHAN

23 กรกฎาคม 2005
    พระสมเด็จเบญจรงค์พระมีหลายแบบครับ สร้างกันตั้งแต่สมัยรัชกาลที่ 4
    มีัทั้งแบบมีพระธาตุ ลูกปัดโบราณ มีสีหลายสีในองค์เดียวกัน มีการสร้างทั้งที่วัดพระแก้ว(กรุงเทพฯ)
    และที่วังหน้า แต่จะมีการสร้างมากที่สุดในปี2411 ซึ่งเป็นปีขึ้นครองราชย์ของรัชกาลที่ 5

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2013
  20. เออาร์

ขอบพระคุณมากๆ ค่ะ ^_^
    อนุโมทนา สาธุ