ขอเชิญร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก159นิ้ว (ประมาณ4เมตร) พร้อมทั้งมณฑปครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย veerachs, 11 กรกฎาคม 2010.

1. veerachs

veerachs เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2008
    กราบอนุโมทนากับคุณ widya ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. veerachs

สืบเนื่องจากมีท่านที่จองไว้ยกเลิกการจอง 5 ชุด ดังนั้นจึงมีพระคำข้าวเหลืออยู่ 10 องค์ ซึ่งพระคำข้าวที่ได้คืนมาทั้งหมดนี้ผมจะจัดส่งให้กับท่านที่ทำบุญในลำดับที่ 51, 52 และ 53 ดังนี้นะครับ

1. คุณ Pjmmc22 ทำบุญ 2,000 บาทและได้รับพระสมเด็จองค์ปฐมปางพระนิพพานไปแล้ว 2 องค์ ซึ่งในครั้งนี้ผมจะจัดส่งพระคำข้าวจำนวน 4 องค์ไปให้เพิ่มเติมครับ
    2. คุณ ICT ทำบุญ 2,000 บาทและได้รับพระสมเด็จองค์ปฐมปางพระนิพพานไปแล้ว 2 องค์ ซึ่ง ในครั้งนี้ผมจะจัดส่งพระคำข้าวจำนวน 4 องค์ไปให้เพิ่มเติมครับ
    3. คุณ ao.angsila ทำบุญ 1,000 บาทและได้รับพระสมเด็จองค์ปฐมปางพระนิพพานไปแล้ว 1 องค์ ซึ่งในครั้งนี้ผมจะจัดส่งพระคำข้าวจำนวน 2 องค์ไปให้เพิ่มเติมครับ
    เมื่อจัดส่งเรียบร้อยแล้ว ผมจะมา post แจ้ง Tracking number นะครับ

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

3. Glow-Worm

Glow-Worm เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    ต้องขออภัยอย่างยิ่งที่โอนเงินร่วมทำบุญล่าช้ามั่กๆ วันนี้โอนให้แล้วจ้า 1050 บาท :cool:

อนุโมทนา สาธุ สาธุ กับทุกท่านด้วยจ้า

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      733 KB
      เปิดดู:
      77
  4. veerachs

กราบอนุโมทนากับคุณ Glow-Worm ด้วยนะครับ

ช่วงเย็นๆ ผมจัดส่งให้แ้ล้วนะครับ โดยจัดส่งพระสมเด็จองค์ปฐมปางพระนิพพานจำนวน 1 องค์ครับ
    Tracking number EH 8626 0483 9 TH

ขอบคุณครับ

5. veerachs

ช่วงเย็นผมได้จัดส่งแล้วดังนี้ครับ

1. คุณ ao.angsila จัดส่งพระคำข้าว 2 องค์
    Tracking Number EH 8626 0468 3 TH

2. คุณ ICT จัดส่งพระคำข้าว 4 องค์
    Tracking Number EH 8626 0469 7 TH

3. คุณ Pjmmc22 จัดส่งพระคำข้าว 4 องค์
    Tracking Number EH 8626 0470 6 TH

อนุโมทนาครับ

6. พุทธสีโล

พุทธสีโล เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอนุโมทนา

ร่วมบุญบริจาค กระเบื้อง(สร้างกุฏิ) ให้วัดยากจน กลางป่าเขา

ข้อมูลและรายละเอียด

สำนักสงฆ์ แม่กลองคี

สำนักสงฆ์แม่กลองคี ตำบลโมโกร อำเภออุ้มผาง จังหวัดตาก

พระศุภชัย พุทธสีโล

เบอร์มือถือ 087-0697-860

บัญชี ธกส. (ออมทรัพย์) สาขาอุ้มผาง

ชื่อบัญชี สำนักสงฆ์แม่กลองคี

เลขที่บัญชี 581-2-03657-3

ระยะทาง แม่สอด ถึง อุ้มผาง ประมาณ 167 กิโลเมต

เดินทางจาก แม่สอด ถึง แม่กลองคี ประมาณ 135 กิโลเมตร จากนั้นเดินทางไป อุ้มผาง ประมาณ 36 กิโลเมตร

หลังจากนั้น เดินทางขึ้นเขาตลอดโดยรถส่วนตัว ใช้เวลาประมาณ 4 ชั่วโมง (ถ้าเป็นรถเมลล์ประมาณ 5.5 ชั่วโมง)

สำนักสงฆ์แม่กลองคี จะอยู่ในหุบเขา แต่ก็อยู่ริมถนน ทางขึ้นเขาตลอด ไม่มีคนทำบุญ อยู่หมู่บ้านกระเหรี่ยง (กาปากะญอ)

นับถือผีและไม่ยอมทำบุญ ความเป็นอยู่ลำบากมาก พระอาจารย์ท่านเลยเด็กมาเลี้ยงปลูกฝัง เอามาเรียนหนังสือบ้าง

บวชบ้าง ตอนนี้ก็มีเด็กมาอยู่

(พวกเรามาทำผ้าเหลืองห่มดอยด้วยกันนะครับ)
    อาตมาขอให้ทุกท่านจงมีความใสอยู่ในดวงจิตแล้วจะมี ความสุขอยู่กับทุกท่าน ที่ได้ ตั้งใจร่วมกันบรูณะ พระพุทธศาสนาให้อยู่คู่กับโลกตลอดไป ขออนุโมทนากับทุกท่าน ขอให้ถึงซึ่งพระนิพพานนะจ๊ะ

7. Glow-Worm

Glow-Worm เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนา สาธุ เมื่อวานนี้ได้รับพระเรียบร้อยแล้วค่ะ สวยงามมั่กๆ :cool:

8. veerachs

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับ

9. veerachs

ร่วมทำบุญ 1,000 บาทจะได้รับพระสมเด็จองค์ปฐมปางพระนิพพาน 1 องค์ ครับ
    (ตอน นี้พระคำ ข้าวหมดแล้วครับ)

โดย
    ร่วมบุญได้ ที่
    ธ.กรุงเทพ สาขาซอยอารี
    บัญชีนายวีระชัย ศรีโสภาจิต
    ออมทรัพย์ 127-4-413432

อนุโมทนาครับ

10. veerachs

รวมยอดเงินทำบุญทั้งหมด ณ วันที่ 27 กันยายน 2553 เวลา 9.00 น. เป็นจำนวนทั้งสิ้น 84,521 บาทครับ

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ

11. veerachs

เรียนแจ้งสมาชิกทุกท่านอีกครั้งครับว่า กระทู้ทำบุญสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก 4 เมตรพร้อมมณฑปนี้ จะปิดรับการทำบุญในวันออกพรรษานะครับ ซึ่งทุกท่านจะสามารถร่วมทำบุญได้จนถึงวันเสาร์ที่ 23 ตุลาคม 53 นี้เป็นวันสุดท้ายนะครับ

จากนั้น ผมจะนำปัจจัยที่ได้รับทั้งหมดไปถวายให้แก่ท่านเจ้าอาวาสวัดวิเวกวังทองภายในวันที่ 7 พฤศจิกายน 53 ครับ

กราบอนุโมทนากับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ

12. veerachs

เรียนแจ้งสมาชิกทุกท่านครับ

ขณะนี้กระทู้ทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก 4 เมตรพร้อมมณฑปนี้ได้ปิดตัวลงเรียบร้อยแล้วนะครับ โดยช่วงบ่ายๆ วันนี้ผมจะเข้ามา post แจ้งยอดเงินทำบุญทั้งหมดที่ได้รับจากสมาชิกทุกๆ ท่านนะครับ

ขอกราบอนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

13. veerachs

กระทู้นี้ปิดรับเงินทำบุญแล้วนะครับ โดยสรุปยอดรวมเงินทำบุญทั้งหมดเป็นจำนวน 85,481 บาทถ้วนครับ

โดยเงินจำนวนนี้ทั้งหมดผมจะนำไปถวายวัดเป็นกองกฐินสามัคคีในวันอาทิตย์ที่ 7 พ.ย. นี้ครับ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
    วีระชัย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2010
  14. veerachs

ขออนุญาตเรียนแจ้งอีกครั้งครับ กระทู้นี้ปิดรับเงินทำบุญแล้วนะครับ
    ขอความกรุณาเพื่อนสมาชิกช่วยหยุดการโอนเงินทำบุญด้วยนะครับ
    เนื่องจากบัญชีที่ำทำบุญในกระทู้นี้เป็นบัญชีส่วนตัวของผม ซึ่งตลอดเวลาที่ผ่านมามีผู้ใจบุญหลายท่านที่โอนเข้ามาโดยไม่แจ้งชื่อหรือรายละเอียดการโอน ซึ่งขณะนี้การทำบุญนี้ได้ปิดตัวลงแล้ว ทำให้ผมจะไม่ได้ตรวจสอบเงินที่โอนเข้ามาว่ามาจากบริษัทโอนให้ผมหรือมาจากที่ไหน ซึ่งอาจทำให้ผมเผลอใช้เงินไปโดยไม่รู้ตัว ซึ่งจะเป็นบาปกองใหญ่สำหรับผมครับ

ดังนั้นขอความกรุณาทุกๆ ท่านด้วยนะครับ เอาไว้ถ้าผมพร้อมอีกครั้งผมจะขออนุญาตตั้งกระทู้พร้อมทั้งเปิดบัญชีทำบุญโดยเฉพาะเพื่อบอกบุญอีกครั้งครับ

กราบอนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ
    วีระชัย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2010
  15. chatchai74

chatchai74 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าปัจจุบันพระชุดนี้ยังมีเหลืออีกหรือปล่าวครับ..อยากได้จัง