ขอเชิญร่วมบูชาแหวนตะกร้อหลวงปู่ขวัญ ปวโร บูรณะวัดบ้านไร่พิจิตร

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 10 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

...วันนี้ร่วมบุญแล้วครับ...

วันนี้โอนเงินให้แล้วครับ ..... 3 รายการครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    1.พระผงครูบาพรชัย....2 องค์................260.บาท<o:p></o:p>
    2.แหวนตะกร้อหลวงปู่ขวัญ.... 2 วง.......700.บาท<o:p></o:p>
    3.รูปหล่อหลวงปู่ขวัญ..............1 องค์.....500.บาท<o:p></o:p>
    รวม..................1,460.บาท<o:p></o:p>
    นาย อดิศร สุทธาวาส วิทยาลัยเทคนิคนครราชสีมา เลขที่ 508 ถ.สุรนารี ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000<o:p></o:p>

ไฟล์ที่แนบมา:

2. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    โมทนากับคุณอดิสรและพี่สุพรรณีที่ร่วมบุญบูชาแหวนมา1วง
    ขณะนี้เหลือแหวนตะกร้อ20วงขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด21วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์ joni_law@hotmail.comก็ได้ หรือโทร o๘๙-๑๒๙-๑๖๕๗เพื่อสะดวกในการจัดส่งครับรายได้ถวายวัดบ้านไร่และหลวงปู่จันทาครับ

3. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    โมทนากับคุณอดิสรและพี่สุพรรณีที่ร่วมบุญบูชาแหวนมา1วง
    ขณะนี้เหลือแหวนตะกร้อ20วงขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด21วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์ joni_law@hotmail.comก็ได้ หรือโทร o๘๙-๑๒๙-๑๖๕๗เพื่อสะดวกในการจัดส่งครับรายได้ถวายวัดบ้านไร่และหลวงปู่จันทาครับ

4. joni_buddhist

203

5. Jantip

ขอเชิญร่วมบูชาแหวนตะกร้อหลวงปู่ขวัญ ปวโร บูรณะวัดบ้านไร่พิจิตร
    แหวนวงนี้....เราได้ร่วมทำบุญ..เงินที่บริจาคเข้าไปบำรุงวัดครับ...แหวนเป็นที่ระลึกและคุ้มภัยครับ ช่วยกันครับ...

6. joni_buddhist

203
    โมทนาบุญครับ

7. joni_buddhist

203

8. Jantip

RD 6436 6129 9
    ไดรับพระครบทุกรายการพร้อมของแถมที่ระลึกด้วยครับ..ขอบคุณมากครับ
    โดยเฉพาะแหวนใส่นิ้วได้พอดีครับ
    ...ดีใจที่ได้ร่วมบุญครับ...

9. sanyangnok

sanyangnok Active Member

15 กรกฎาคม 2007
    ร่วมทำบุญคับ ขอจองแหวน 1 วง

ภูเมธ แสนยางนอก

10. sanyangnok

sanyangnok Active Member

15 กรกฎาคม 2007
    วันนี้ได้โอนเงินแล้วครับ 1 รายการ
    แหวนตระกร้อ หลวงปู่ขวัญ 1 วง

15:33:49 28/11/51 0384312810 PHUCHIT SURA
    C1***********350.00 CASH 29165 3806B

นายภูเมธ แสนยางนอก
    59 หมู่11 กรมการปกครอง(สบป.)
    ต.บึงทองหลาง อ.ลำลูกกา
    จ.ปทุมธานี 12150

ขออนุโมทนาบุญกุศลครั้งนี้

11. joni_buddhist

203
    ของแถมที่ระลึกจะเป็นกระดาษยันต์พยนต์เจ้ายักขีของหลวงพ่อผาดวัดบ้านกรวดครับ

12. joni_buddhist

203

ขออนุโมทนาบุญกับคุณภูเมธแสนยางนอก และคุณมนัสร่วมบุญมา 130บาทครับ ขณะนี้เหลือแหวนตะกร้อ19วงขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด19วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์ joni_law@hotmail.comก็ได้ หรือโทร o๘๙-๑๒๙-๑๖๕๗เพื่อสะดวกในการจัดส่งครับรายได้ถวายวัดบ้านไร่และหลวงปู่จันทาครับ <!-- / message --><!-- sig -->

13. joni_buddhist

203
  14. joni_buddhist

203
    โมทนากับพี่สมรักษ์ บุดดาจันทร์ ร่วมบุญบูชาแหวน1วงขออนุโมทนาบุญกับคุณภูเมธแสนยางนอก และคุณมนัสร่วมบุญมา 130บาทครับ ขณะนี้เหลือแหวนตะกร้อ18วงขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด18วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์ joni_law@hotmail.comก็ได้ หรือโทร o๘๙-๑๒๙-๑๖๕๗เพื่อสะดวกในการจัดส่งครับรายได้ถวายวัดบ้านไร่และหลวงปู่จันทาครับ <!-- / message --><!-- sig -->

15. Jantip

ผมได้มา 2 วันมีคนมาถามเช่าบ้านหลังเก่าที่ทิ้งร้างไว้ 3 ปี....รู้สึกว่าชีวิตดีขึ้นครับ

16. joni_buddhist

203
    โมทนากับสิ่งดีๆๆที่เกิดขึ้นครับพี่จันทิพ

17. joni_buddhist

203
    โมทนากับพี่สมรักษ์ บุดดาจันทร์ ร่วมบุญบูชาแหวน1วงขออนุโมทนาบุญกับคุณภูเมธแสนยางนอก และคุณมนัสร่วมบุญมา 130บาทครับ ขณะนี้เหลือแหวนตะกร้อ18วงขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด18วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์ joni_law@hotmail.comก็ได้ หรือโทร o๘๙-๑๒๙-๑๖๕๗เพื่อสะดวกในการจัดส่งครับรายได้ถวายวัดบ้านไร่และหลวงปู่จันทาครับ

18. joni_buddhist

203
    โมทนากับพี่สมรักษ์ บุดดาจันทร์ ร่วมบุญบูชาแหวน1วงขออนุโมทนาบุญกับคุณภูเมธแสนยางนอก และคุณมนัสร่วมบุญมา 130บาทครับโดยพี่ขนิษฐาได้ร่วมบุญรับแหวน1วง ขณะนี้เหลือแหวนตะกร้อ17วงขณะนี้เหลือแหวนทั้งหมด18วงครับผม ก็ขอเชิญมาร่วมบุญครับ ส่วนเรื่องติดต่อผมท่านที่มาจองแหวนไว้ทางโทรศัพท์ก็ติดต่อได้ดังนี้ครับ ท่านใดที่ร่วมบูชาไปแล้วหรือสนใจบูชาให้แจ้งชื่อที่อยู่ที่เว็ปนี้หรือเว็ปบ้านคาราโอเกะหรืออีเมล์ joni_law@hotmail.comก็ได้ หรือโทร o๘๙-๑๒๙-๑๖๕๗เพื่อสะดวกในการจัดส่งครับรายได้ถวายวัดบ้านไร่และหลวงปู่จันทาครับ

19. joni_buddhist

203
    [MUSIC]http://www.buddhakun.com/board/bbs/attachment.php?aid=1170&k=601e5236d6554848c51c03ba5fae4839&t=1228368743[/MUSIC]
    ศิลปิน : เบิร์ด ธงไชย แมคอินไตย์ ! l* I( {# Q, [) g0 l
    เนื้อเพลง : ของขวัญจากก้อนดิน
    ; y" W1 U; e* V- e7 nอัลบั้ม : แทนหัวใจ...ให้พ่อ
    " i. V" |3 k; g; [0 H; D$ ]5 x
    / v* F% Z/ ]7 B1 x. u* t6 OFight_on svpfe Natsuto Dieam NUtiiiZ j2ep. m) G) \0 J1 Z. J& N( m+ i

6 y/ g; d6 ^! c7 M
    เราทุกคนก็เหมือนก้อนดินแค่ก้อนหนึ่ง
    4 y/ j+ m( I) T% aเปราะบาง ไร้ค่า ไร้ความหมาย
    8 O5 S# f6 u" W2 a$ u& S) w! Yอ่อนแอเหมือนโคลน ไหลไปตามทางเรื่อยไป
    9 r/ G1 c% Q' v" K7 kเมื่อน้ำแห้งไป ก็แตกระแหง7 g* R [3 _, k

1 h ?9 c& i! a6 ^+ U& nมีพลัง เพียงแค่แรงเดียวที่ยึดเรา0 l, D5 o& Y, }6 L) j. l# W
    เหนี่ยวรั้ง เราไว้ ให้กล้าแข็ง5 [4 b$ \/ o ~. V
    รวมผู้คนมากมาย ให้ทรงพลังแข็งแรง
    1 j5 i( {: G$ T* N0 ?# C# Vรวมเม็ดดินทุกเม็ด ให้เป็นแผ่นดิน
    4 a2 H0 q- Y# Y! M5 t5 d
    9 B I. _) q9 n/ o2 D" o8 I+ Jเราก็รู้ พ่อต้องเหนื่อยสักเพียงไหน3 h0 I; {3 _/ h s. s
    ต้องลำบากใจกาย ไม่เคยสิ้น3 B. K9 P1 p/ F( i! Y" B1 k
    เพราะพ่อรู้ พ่อคือ... พลังแห่งแผ่นดิน
    5 \) d B. k8 G" ?2 e r0 [" V9 eให้เราพออยู่พอกินกันต่อไป
    / C/ F6 a2 j8 ]% L, O( p# |6 o, {. O
    หากจะหา ของขวัญ ให้พ่อสักกล่อง
    , S1 r3 `. i* H: rเราทั้งผอง จะพร้อมกันได้ไหม' [5 ?" ?2 a+ f/ o$ K
    บวกกันเป็นดินเดียว ให้พ่อได้สุขใจ
    - A6 H2 F t' j+ C7 L$ W5 Tไม่ต้องเหนื่อยเกินไป อย่างที่เป็นมา L- @. Z6 B2 ]$ Q/ a# N" ?

: d( [: p, B! j
    เราก็รู้ พ่อต้องเหนื่อยสักเพียงไหน
    : ]! c4 x* ?. @: {ต้องลำบากใจกาย ไม่เคยสิ้น4 T, @% Z! V) c( c' }
    เพราะพ่อรู้ พ่อคือ... พลังแห่งแผ่นดิน+ R( H: x' o2 s6 t3 z4 U* p
    ให้เราพออยู่พอกินกันต่อไป: I( X+ _$ D! S8 h, W n, L

. B* T- Y' b( l2 y9 \& G* C
    หากจะหา ของขวัญ ให้พ่อสักกล่อง
    9 ]! _$ E/ j0 V5 t2 Qเราทั้งผอง จะพร้อมกันได้ไหม
    5 ?! {5 k" a* [* u2 }& \บวกกันเป็นดินเดียว ให้พ่อได้สุขใจ- w6 U4 [' k# n* Z8 X$ I
    ไม่ต้องเหนื่อยเกินไป อย่างที่เป็นมา
    0 A# j7 i8 |: a
    7 q* }4 x+ T8 s1 Y7 ]ช่วยกันทำความดี ให้พ่อได้สุขใจ
    . f' u6 Z9 p! w& v6 Tไม่ต้องเหนื่อยเกินไป อย่างที่แล้วมา
    & B3 g' {! g- F
    0 d3 `5 I) I2 E6 @# _-------------------------------------
    % q* W6 j2 d3 {4 S
    + _) b- m* c: o; S' n- wSpecial Thanks #1 : Singers : Fight_on svpfe Natsuto Dieam NUtiiiZ j2ep6 Q+ D: D8 e* k% e

A9 N6 T. u% @+ q; w0 v2 c5 PSpecial Thanks #2 : Professional Mixer : Virgodragon
    7 t1 e+ b0 @8 S+ m
    ! A7 |% a) [/ m0 ?Special Thanks #3 : Accom : tutu
    ความในใจผู้ร้องเพลง
    เพลงได้ตั้งใจไว้นานแล้วที่จะชวนพี่ๆ น้องๆ มาร้องเพลงนี้ด้วยกัน
    8 w, M& Z* b- i" t Lซึ่งได้คิดไว้ตั้งแต่ วันแม่ ที่ผ่านมาแล้ว...
    ! W1 Z! W2 F1 o2 {6 \: d
    $ [# S `& H2 R6 M! B7 ]พอเริ่มใกล้เข้าวันพ่อ ได้ประมาณ 2 อาทิตย์ $ e6 j% Q" Z$ V' o0 K
    ก็เริ่มออกตระเวนหาเหล่าศิลปินที่จะมาร้องเพลงนี้
    ) `* l* J5 h* C$ i3 a$ Eยังไงก็ขอบคุณทุกคนเลยครับ ทั้งคนร้องและคนฟัง
    " p' r/ {6 t d, B; r
    ' k7 P! q$ K1 d) C4 i3 F) ^; u7 {ผิดพลาดประการใด ผมขอรับไว้คนเดียวครับ# l; [" g: [7 N4 Z9 D% f/ U
    เนื่องจากอาจจะวางแผนเรื่องเวลากระชั้นชิดไปหน่อย
    7 h: W1 ^1 a3 o: A* h4 T% i- M1 a& O$ ?( P* ]& ]5 O
    -------------------------------------; x; I0 D9 P; c$ f

; n/ _9 z" C+ G4 f. Gพวกเราชาวพุทธคุณดอทคอม และบ้านคาราโอเกะ ขอมอบเพลงนี้เพื่อเทอดพระเกียรติ2 M6 c5 G- w1 J9 n" h7 _
    แด่ องค์สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในหลวงของเรา ให้ทรงพระชนม์มายุยิ่งยืนนาน
    % c& U1 d5 j7 p7 P0 H6 vมีสุขภาพกายแข็งแรง และเป็นที่พึ่งของปวงชนชาวไทย ไปตลอดกาลนาน เทอญฯ4 {2 t( ^( U- A: b% ?

6 \! k$ j, c) Y4 `+ x: W& c7 w9 ]ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ ข้าพระพุทธเจ้า.. พุทธคุณดอทคอม และ บ้านคาราโอเกะดอทคอม
    . q# b( [& b" d* b* q1 b& u$ I* P) U' A1 l$ P2 X
    -------------------------------------% v0 |8 c, @1 Z

20. joni_buddhist

203
    ข่าวฝากครับในวันที่7ธันวาคม2551ทางวัดสะพานพระโขนงจะมีพิธีหล่อพระพุทธรูปปางบำเพ็ญทุกรกริยาและสวดพระปริตรนพเคราห์หากท่านใดสนก็ขอเชิญร่วมบุญติดต่อที่ วัดสะพาน 02-742-7652 หรือ 089-887-0069
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูป</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    <!-- / attachments --><!-- sig -->__________________

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้