ขอเชิญร่วมบูรณพระบรมธาตุและพระพุทธบาทสี่รอยฯทั่วสากลภิภพ ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย sravnane, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. DEAR_CPE

DEAR_CPE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญทั้งหมดถวายเป็นพุทธบูชาฯ และการอันใดที่บำเพ็ญแล้วเพื่อประโยชน์ใหญ่แห่งพระศาสนา ขอการนั้นจงสำเร็จลุล่วงด้วยความคล่องตัวและสวัสดิภาพด้วยเทอญ

2. chai9club

chai9club เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    ขออนุโมทนาถวายเป็นพุทธบูชาฯ

สาธุ สาธุ สาธุ

3. O^HO!

O^HO! เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตั้งจิตอธิษฐานร่วมสร้างและบูรณปฏิสังขรณ์สมบัติของพระทั่วสากลภิภพ

ด้วยบุญบารมีที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้วหลายอสงไขย ขอน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ขอจงเป็นบุญแก้วมณีโชติสมบัติพระศาสนา จงยังความเจริญ ความประเสร็จทั้งปวงแก่พระศาสนา แก่ศากยะบุตรพุทธชิโนรสให้ได้สมความปราถนาทุกประการเทอญฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2007
  4. vimc

vimc เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างนะครับ

(f) ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างนะครับ เคยไปกราบพระธาตุเชิงชุมแล้ว แต่เพิ่งรู้ประวัติน่าสนใจมากครับ สา สาธุ สาธุ
    (bb-flower (bb-flower (bb-flower (bb-flower

5. jaggrit

jaggrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ ขอมีส่วนร่วมด้วยคนครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

6. Vipinda

Vipinda เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอเชิญร่วมโมทนาบุญฯ ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ รอยพระบาทและมณฑปสวยมากเลยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    (verygood) (bb-flower (verygood) (bb-flower ​

7. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ขอร่วมโมทนาบุยทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ ขอบารมีพระทุกพระองค์ให้เป็นไปตามประสงค์ท่านทุกประการครับ สาธุ
    (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f)

8. sasiwimon

sasiwimon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญทุกอย่างนะค่ะ

(f) ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างนะค่ะ สาธุ(verygood)

9. puckinee

puckinee เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ เรื่องราวในพระพุทธศาสนาเป็นเรื่องอัศจรรย์เหลือประมาณจริงๆเลยค่ะ สาธุ
    (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f)

10. WORLD

WORLD เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

(f) ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ ประวัติละเอียดดีมากค่ะ เคยไปกราบมาหลายครั้งแต่ไม่รู้รายละเอียดแบบนี้เลยค่ะ รู้แล้วรู้สึกดีมากเลยค่ะที่มีโอกาสได้ไปกราบ สาธุค่ะ
    (verygood) (verygood) (verygood) (verygood)

11. สักขี

สักขี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโทนาบุญทุกอย่างครับ

12. GUSS

GUSS เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญทุกอย่างนะครับ

ขอโมทนาบุญทุกอย่างนะครับ ขอมีส่วนในการร่วมบุญใหญ่ในครั้งนี้ด้วยคนครับ สาธุ
    (verygood) (verygood) (verygood) (verygood)

13. thakoon

thakoon เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างด้วยคนครับ

(f) ขอร่วมโมทนาบุยทุกอย่างด้วยคนครับ สาธุ(bb-flower

14. thakoon

thakoon เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมโมนาครับ

15. puckinee

puckinee เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอโมทนาบุญทุกอย่างด้วยคนค่ะ

ขอร่วมโมทนาบุยทุกอย่างด้วยคนนะค่ะ รอยพระบาทงามมากเลยค่ะ โชคดีจังที่ได้มีโอกาสไปกราบค่ะ สาธุ
    (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) ​

16. จ๊ะโอ๋

จ๊ะโอ๋ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญทุกอย่างนะครับ

17. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

(i) ขอร่วมโมทนาด้วยคนครับ สาธู(verygood) ​

18. จ๊ะโอ๋

จ๊ะโอ๋ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโมทนาครับ

(f) ขอร่วมโมทนาครับ สาธุ ดีมากเลยครับ(bb-flower

19. DEAR_CPE

DEAR_CPE เป็นที่รู้จักกันดี

ขออาราธนาพระพุทธเจ้าทุกพระองค์อันมีองค์สมเด็จปฐม พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปาน และหลวงพ่อลิงดำเป็นทีสุด
    ขอร่วมบูรณปฏิสังขรณ์พระพุทธบาทสี่รอยและวิหารครอบรอยพระบาทถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ขอผลบุญทั้งหลายทั้งหมดนี้ จงได้ดลบันดาลให้พระพุทธศาสนาเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปตามพุทธพยากรณ์ ยังให้ทุกดวงได้เข้าถึงธรรมโดยฉับพลัน หากเป็นพระโพธิสัตว์ก็ขอให้บารมีเต็ม ได้ช่วยสงเคราะห์ทุกดวงจิตให้ได้หลุดพ้นจากวัฏฏสงสารตามประสงค์ด้วยเทอญ สาธุค่ะ

20. JIP77

JIP77 เป็นที่รู้จักกันดี

(f) ร่วมโมทนาบุญ..บูรณปฏิสังขรณ์พระพุทธบาทสี่รอย และ วิหารครอบรอยพระบาทฯ น้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา เพื่อความเจริญรุ่งเรืองตั้งมั่นแห่งพระศาสนา เพื่อประโยชน์ เพื่อความสุข ของทุกๆท่าน และข้าพเจ้า สิ้นกาลนานเทอญ.........