ขอเชิญร่วมส่งข้าวสาร อาหารแห้ง และยาจุดกันยุง ไปช่วยวัดทาง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย PangPat, 20 มกราคม 2019.

1. PangPat

PangPat สมาชิก

พุทธศาสนิกชนท่านใดต้องการส่งของกินของใช้ อาหารแห้ง กาแฟ ไมโล โอวัลติน ยากันยุง ไปช่วยวัดทาง 3 จชต.ที่พระไม่สามารถออกไปบิณฑบาตรได้จากเหตุการณ์โจรใต้บุกไปยิงพระถึงตัวกุฎิ ให้ยกมือมานะคะ ทางเพจมีข้อมูลสำหรับจัดส่งบางส่วน
    โพสออกหน้าเพจไม่ได้ค่ะเนื่องจากมีเบอร์โทรของทหาร ต้องส่งผ่านทหารเท่านั้นเลยค่ะแล้ววานให้ทหารเป็นธุระไปมอบถวายให้ ช่วยกันค่ะทุกคน พระทาง 3 จว.น่าสงสารมาก

วัดที่อยู่ในพื้นที่สีแดงคือวัดทุกวัดของ อ.รือเสาะ อ.ศรีสาคร อ.ระแงะ จ.นราธิวาส แต่สำหรับตอนนี้นะคะวัดทุกวัดมีความเสี่ยงทั้งหมด ‼️

สมทบช่วยชาวบ้านไทยพุทธที่ต้องทำอาหารถวายพระวันละสองเวลาในพื้นที่ของ อ.รือเสาะ และ อ.ศรีสาคร โอนผ่านพี่วารินนะคะ เดี๋ยวแกนำไปให้ชาวบ้านให้เองค่ะ หลายๆ วัดไม่มีทหารอยู่เลย จึงจำเป็นที่จะต้องวานชาวบ้านไทยพุทธ เมื่อโอนแล้วรบกวนช่วยแจ้งด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ธนาคารกสิกรไทย สาขารือเสาะ ชื่อบัญชี นายวาริน นาคสวัสดิ์ เลขที่บัญชี 306-2-34639-5