ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพซื้อแท้งก์น้ำ ในงานบำเพ็ญกุศลศพ หลวงเตี่ย สุรเสียง ปัญญาวชิโร

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย Phen, 15 ตุลาคม 2014.

1. Phen

Phen เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2006
    บุญ ด่วนค่ะ ! ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพซื้อแท้งก์น้ำพลาสติกขนาดความจุ 5000 ลิตร จำนวน 4 แท้งก์ เพื่อใช้ในการเก็บน้ำไว้ใช้ทำอาหาร และน้ำดื่ม ในงานบำเพ็ญกุศลศพ พระครูสุนทรธรรมโฆษิต (หลวงเตี่ย สุรเสียง ปัญญาวชิโร) วัดป่าเลิงจาน มหาสารคาม ซึ่งหลวงพ่อท่านได้มรณภาพไปเมื่อวันที่ 9 ตุลาคม 2557 (หลวงพ่อท่านเป็นศิษย์หลวงปู่เทสก์ เทสรังสี วัดหินหมากเป้ง จ.หนองคาย) ปกติทางวัดจะใช้น้ำจากเขื่อนเลิงจานมาใช้ภายในวัด แต่น้ำจากเขื่อนไม่สามารถเอามาทำอาหารได้ ตอนนี้ต้องขอบริจาคจากชาวบ้านซื้อน้ำขวดมาใช้ในการประกอบอาหารในงานบำเพ็ญ กุศลศพ และต้องใช้น้ำเป็นจำนวนมาก หลวงพ่อท่านจึงขอให้ช่วยประชาสัมพันธ์บอกบุญมาค่ะ .....ท่านสามารถร่วมทำบุญได้โดยการโอนเข้าบัญชีธนาคารกรุงเทพ บัญชีสะสมทรัพย์ เลขที่บัญชี 569-0-17969-1 ชื่อบัญชี พระอุทัย อุทโย โทรศัพท์ 083 3595492 หลวงพ่ออุทัย จะรับเป็นธุระให้ค่ะ ....อนุโมทนาสาธุ กับทุกๆ ท่านนะค่ะ
    (

ไฟล์ที่แนบมา: