ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพบวชนาคยากไร้ 2 องค์ วัดหัวหว้าสามัคคี ปราจีนบุรี

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย girlinbangkok, 16 กันยายน 2020.

1. girlinbangkok

girlinbangkok สมาชิก

ทำบุญบวชนาคยากไร้ จำนวน 2 องค์ จ.ปราจีนบุรี 1.jpg

ทำบุญบวชนาคยากไร้ จำนวน 2 องค์ จ.ปราจีนบุรี 2.jpg

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพบวชนาคยากไร้ จำนวน 2 องค์ ซึ่งทางวัดหัวหว้าสามัคคี จะได้เป็นเจ้าภาพบวชให้ ในวันเสาร์ ที่ 3 ตุลาคม พ.ศ.2563 ตรงกับวันแรม 1 ค่ำ เดือน 11 วันพระพุทธเจ้าเปิดโลก(วันตักบาตรเทโว) ในเวลา 13.00 น. ณ อุโบสถวัดหัวหว้าสามัคคี ต.หัวหว้า อ.ศรีมหาโพธิ จ.ปราจีนบุรี

ร่วมทำบุญได้ที่

ธนาคาร : กสิกรไทย
    เลขที่บัญชี : 520-251-8062
    ชื่อบัญชี : พระครูพิศิษฏ์สรการ ภาณุพงศ์ หงษาวดี

ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ : 064-8798700

อานิสงส์การเป็นเจ้าภาพงานบวชพระให้กับผู้ที่ขาดปัจจัยหรือผู้มาขอบวช
    1.ย่อมได้เกิดเป็นมนุษย์ มีชาติตระกูลสูง
    2.ย่อมได้เกิดในสถานที่รุ่งเรืองด้วยศีล สมาธิ ปัญญา
    3.ย่อมเป็นผู้มีศรัทธามั่นคง เป็นสัมมาทิฎฐิบุคคล
    4.ย่อมเป็นผู้ทรงจำดี มีปฏิภาณว่องไว มีปัญญาดี
    5.ย่อมมีอาชีพและกิจการเป็นหลักฐานมั่นคงตลอดไป
    6.ย่อมเป็นผู้มีเสน่ห์ เป็นที่รักนับถือของมนุษย์และเทวดา
    7.ย่อมปลอดภัยจากศัตรูหมู่พาลทั้งหลาย
    8.ย่อมเป็นผู้มีร่างกายแข็งแรง สมส่วน สง่างาม
    9.ย่อมมีอิสระเสรี มีอำนาจมาก
    10.เมื่อยังไม่หมดกิเลส เมื่อตายไปย่อมไปเกิดในสวรรค์เป็นเทวดาหรือพรหม
    11.ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรมหรือบรรลุมรรคผลนิพพานในอนาคต

อนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

2. onsurang

onsurang Active Member

12 กันยายน 2006
    ร่วมทำบุญค่ะ สาธุ

3. girlinbangkok

ร่วมบุญบวชพระ 2 รูป วัดหัวหว้าสามัคคี ต.หัวหว้า อ.ศรีมหาโพธิ จ.ปราจีนบุรี ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา เทวดาประจำตัว พระแม่ธรณี สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกพระองค์ที่เคารพนับถือ บุพการีและบิดาที่ล่วงลับ เจ้าที่เจ้าทาง เจ้ากรรมนายเวร
    ทำบุญบวชพระยากไร้ 2 รูป วัดหัวหว้าสามัคคี ต.หัวหว้า อ.ศรีมหาโพธิ จ.ปราจีนบุรี 3ตค 63.jpg

4. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว Active Member

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ 20 บาท เเละขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญนี้ด้วยครับ สาธุ

5. PhernicNerve

PhernicNerve สมาชิกใหม่

สาธุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญนี้ และขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวชนาคด้วย 50 บาทค่ะ สาธุๆ

ขนาดไฟล์:
      280.9 KB
      เปิดดู:
      4
  6. girlinbangkok

อนุโมทนาค่ะ ค่าพลังคุณศิษย์รุ่นจิ๋วผู้สะสมทานบารมีไปถึงจะ 7000 แล้ว แบบไม่ทิ้งฝุ่นตามไม่ทันแล้วค่ะ 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2020
  7. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว Active Member

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีครับ ท่าน girlinbangkok สบายดีไหมหนอ อ้าว ผมเเทบไม่เคยสังเกตุค่าพลังเลยนะครับ โอ้ สาธุ หวังว่าพลังเหล่านี้จะเเปรสภาพเป็นบุญกุศลติดตัวได้บ้างไม่มากก็น้อยนะ

8. กันตสีโล

กันตสีโล เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวชนาคยากไร้ จำนวน 2 องค์ ซึ่งทางวัดหัวหว้าสามัคคี จะได้เป็นเจ้าภาพบวชให้ ณ อุโบสถวัดหัวหว้าสามัคคี ต.หัวหว้า อ.ศรีมหาโพธิ จ.ปราจีนบุรี ด้วยครับ 300 บาท

9. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวชนาคยากไร้ 2 องค์ วัดหัวหว้าสามัคคี ปราจีนบุรี
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย
    วันที่ 20 กันยายน 2563

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

10. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ข้าพเจ้าและครอบครัว ขอร่วมบุญ 500 บาท
    โอนเข้าบัญชีหลวงพ่อแล้วครับ
    อนุโมทนาครับ

11. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวชนาคยากไร้ วัดหัวหว้าสามัคคี ปราจีนบุรี
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย
    วันที่ 21 กันยายน 2563

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

12. Pokkertop

Pokkertop สมาชิกใหม่

นายทศพร กุลวานิช ร่วมเป็นเจ้าภาพ งานบวช ขอให้คลองศิลธรรอันดี ขอบุญนี้จงถึง กายสังขาร นายทศพร กุลวานิช เกิดวันเสาร์ที่๓๐ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๒๙. และ ถึงแก่เจ้ากรรมนายเวรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกภพชาติ พ่อแม่ ญาติพี่น้อง ทุกภพชาติ ครูบาอาจารย์ ทุกภพชาติ เทวดานางฟ้าเจ้าที่เจ้าทาง ท้าวเวสสุวัณ ท้าวพยายมราช ท้าวจตุโลกบาร ทั้งหมด พญาครุฑ พญานาค พญาหงส์