ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระภิกษุ ยากจน จำนวน. 2 รูปค่ะ

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ญาดาแปลว่านักปราชญ์, 21 กรกฎาคม 2018.

1. ญาดาแปลว่านักปราชญ์

ญาดาแปลว่านักปราชญ์ สมาชิกใหม่

ขออนุญาติญาติธรรมและเพื่อนกัลยาณมิตรทุกท่านค่ะ ขออนุญาติขอรับเจ้าภาพงานบรรพชา อุปสมบท พี่น้องยากจนคู่หนึ่ง. ที่มีจิตกุศลเจตนา น้อมปวารณาตัวเพื่อบรรพชาอุปสมบทสืบพระพทธศาสนาให้ธำรงสืบไป อีกทั้งได้สนองคุณบิดา ที่ได้เลี้ยงดูอุ้มชูมาเพียงลำพัง สองพี่น้องนี้เป็นเด็กดี และมีความประพฤติดี ควรค่าแก่การสนับสนุน ญาดาจึงขออนุญาติขอรับเจ้าภาพงานบรรพชาอุปสมบท เพื่อต่อยอดกุศลเจตนาของเด็กหนุ่มให้บรรลุอย่างสวยงามตามแต่กำลังจะทำให้ได้ค่ะ

กล่าวถึงอานิสงส์งานบวชหรือกองบุญงานบวชนี้ กล่าวได้ว่า ควรค่าแก่การโมทนาอย่างยิ่ง มหากุศลจะมีมากมายสาธยายได้ไม่สิ้น เทพและเทวดา ผู้มีศีลทั้งปวง จะกล่าวสาธุการได้โดยพร้อมเพียงกันแล

กองบุญที่ขออนุญาติรับเจ้าภาพหรือร่วมบุญกันนะคะ
    1.ขอรับเจ้าภาพเครื่องไตรจีวร สำหรับพระและเณร จำนวน 2 ชุด. ขอรับปัจจัยชุดละ 1500. บาทน่ะคะ
    2.ขอรับเจ้าภาพเครื่องใช้พระใหม่ จำนวน 2 ชุด
    ขอรับปัจจัยชุดละ 1000. บาทน่ะคะ
    3.ขอรับเจ้าภาพชุดไทยทาน จำนวน 6. ชุด ขอรับปัจจัยชุดละ 500. บาทน่ะคะ
    4.ขอรับเจ้าภาพปัจจัยถวายพระอุปัชฌาช์และคณะ. ตามกำลังศรัทธาน่ะค่ะ

ท่านใดประสงค์ร่วมบุญตามกุศลเจตนานี้ สามารถร่วมกองบุญได้ทาง
    บัญชีธนาคารทหารไทย เลขที่ 4737021990. คุณญาดา นภัสอภิรักษ์ น่ะคะ

กำหนดการอุปสมบท วันพฤหัสบดีที่ 26. กรกฎาคม 2561 และจำพรรษาเพื่อศึกษาพระธรรมคำสอนเป็นเวลา 3. เดือนค่ะ

***สามารถร่วมบุญกันตามกำลังศรัทธาได้นะคะ**

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2018