ปิดรับบริจาค ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบทพระ1รูป เณร1รูป วัดหนองเล อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ 22กค.64

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 11 กรกฎาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    CFPTzDQV1r8dmZp4k39QsrkDygimGjxsw7nmuwsESxe&_nc_ohc=7L8aGkV1pgQAX8U5TnS&_nc_ht=scontent.fbkk12-3.jpg
    #หาเจ้าภาพบวช #ขอคนละแชร์
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบท
    พระ 1 รูป ชื่อ นายประวิทย์ ใสยอด อายุ 43 ปี และบวชเณร ด.ช. ณัฐวิโรจน์ ศรีชามก อายุ 4 ขวบ ต้องการที่จะอยู่บวชเเละศึกษาธรรมวินัยตั้งแต่เล็ก โดยนาคทั้งสองพ่อแม่เสียชีวิตทั้งหมด เป็นนาคที่กำพร้า
    จะอุปสมบท ณ วัดหนองเล ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์
    ในวันที่ 22 กรกฏาคม 2564
    และมาจำวัดอยู่วัดศรัทธาธรรม ต.โป่ง อ.ด่านซ้าย จ.เลย

#ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพได้ที่
    ธ.ทหารไทย
    เลขบัญชี 380-267-2117
    ชื่อบัญชี พระมหาสุวัฒน์ จันทวังโส

#อานิสงส์เจ้าภาพบวชพระ
    1.ย่อมได้เกิดเป็นมนุษย์ มีชาติตระกูลสูง
    2.ย่อมได้เกิดในสถานที่รุ่งเรืองด้วยศีล สมาธิ ปัญญา
    3.ย่อมเป็นผู้มีศรัทธามั่นคง เป็นสัมมาทิฏฐิบุคคล
    4.ย่อมเป็นผู้ทรงจำดี มีปฏิภาณว่องไว มีปัญญาดี
    5.ย่อมมีอาชีพและกิจการเป็นหลักฐานมั่นคงตลอดไป
    6.ย่อมเป็นผู้มีเสน่ห์ เป็นที่รักนับถือของมนุษย์และเทวดา
    7.ย่อมปลอดภัยจากศัตรูหมู่พาลทั้งหลาย
    8.ย่อมเป็นผู้มีร่างกายแข็งแรง สมส่วu สง่างาม
    9.ย่อมมีอิสระเสรี มีอำนาจมาก
    10.เมื่อยังไม่หมดกิเลส เมื่อตายไปย่อมไปเกิดในสวรรค์เป็นเทวดาหรือพรหม ดังนี้
    -ให้ทาสบรรพชาเป็นสามเณรได้ผลามีคนเคารพบูชาเทวดาสรรเสริญภิกษุได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์
    -ให้บุตรบรรพชาเป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุได้ผลานิสงส์ 16 กัปป์
    -ให้ภรรยาบรรพชาเป็นสามเณรี หรือให้สามีบรรพชาเป็นสามเณร ได้ผลานิสงส์ 16 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุณีหรือภิกษุได้ผลานิสงส์ 32 กัปป์
    *สำหรับบิดามารดา (ให้ลูกบวชเป็นพระ) จะได้อานิสงส์คนละ 32 กัปป์ สำหรับคนที่ไม่ใช่พ่อแม่ เป็นมีคนเคารพบูชาเทวดาสรรเสริญคนละ 12 กัปป์ต่อ 1 รูป
    สำหรับผู้ที่ช่วยเขาคนละบาทสองบาทหรือช่วยด้วยกำลังอย่างนี้ มีอานิสงส์รูปละ 8 กัปป์
    11.ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรม บรรลุมรรคผล นิพพาน ได้ง่าย

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกปัจจัยขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับสำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้และทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปเป็นอนันต์ตลอดไปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยากล่าวร้ายผู้อื่นและ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านในชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบทพระ1รูป เณร1รูป วัดหนองเล อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.ทหารไทย
    วันที่ 12 กรกฎาคม 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ