ขอเชิญสมาชิกเว็บพลังจิตร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 13 มิถุนายน 2010.

1. Huntingdon

Huntingdon เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ

ขอโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ ^__^

200.17

วันที่ 24/7/10 เวลา 12.43

2. oamiamgod

oamiamgod เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    ผมและครอบครัวร่วมบุญด้วยครับ

ขอผลบุญครั้งนี้ ช่วยให้ผมได้สำเร็จเป็นองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าในอนาคตด้วยครับ

สาธุ...

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ต้นไทร

ต้นไทร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ กับทุกคนทุกๆท่าน เดียวจะร่วมทำบุญด้วยนะครับ :cool:

4. siluate

siluate เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านครับ สาธุ
    วันนี้ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญ จำนวน 100 บาท เวลา 17.08 น.ครับ

5. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ผมขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว จำนวน 100 บาท ครับ
    โอนแล้ว 28/07/53 ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา

ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้มีความเป็นอยู่คล่องตัวทุกประการ

มีความปรารถนาทั้งทางโลกและทางธรรมที่สมหวังและสำเร็จทุกประการ

คำว่าไม่มีขออย่าได้มีในชีวิต ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ

<!-- google_ad_section_end -->

6. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    ยอดทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว ณ วันที่ ๒๙ ก.ค. ๕๓ เวลา ๑๕.๐๐ น. เป็นจำนวนเงิน ๔๓,๖๔๓.๖๑ บาท

ตั้งใจว่าจะรวบรวมเงินทำบุญจากเพื่อนๆ สมาชิกเว็บพลังจิตให้ได้อย่างน้อย ๑๐๐,๐๐๐ บาท

ขณะนี้ยังขาดอยู่อีก จำนวน ๕๖,๓๕๖.๓๙ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ

.

7. bhipattpon

bhipattpon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญด้วยครับ

ขอร่วมทำบุญด้วยครับ ได้โอนเงินเข้าธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาปิ่นเกล้า จำนวน 500 บาท วันที่ 30 ก.ค. 2553 เวลา 10.02 น.
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

8. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ 1000 บาทครับ โอนเมื่อวันที่ 31/07/53 เวลา 18.44 น.ครับ อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

9. พุทธรัตนา

พุทธรัตนา เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2008
    ผมขอร่วมทำบุญด้วย 200 บาท โอนให้แล้ววันนี้

10. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    ๑. ครอบครัววัฒนะลาภา ซึ่งประกอบด้วย คุณยุทธพงษ์ วัฒนะลาภา คุณจุรี วัฒนะลาภา

คุณภาณุมาศ วัฒนะลาภา คุณธราดล วัฒนะลาภา คุณผกาย วัฒนะลาภา

และคุณรัชนีกร วัฒนะลาภา ร่วมทำบุญ จำนวน ๑,๐๐๐ บาท

๒. ว่าที่ ร.ต.สมเจตน์ สว่างเนตร ร่วมทำบุญ จำนวน ๑,๐๐๐ บาท

๓. คุณนิติธรรม์ พิชิตเธียรธรรม และครอบครัว ร่วมทำบุญ จำนวน ๕๐๐ บาท

๔. คุณพชรพร ผ่านเมือง ร่วมทำบุญ จำนวน ๒,๐๐๐ บาท

๕. คุณจรรยา ดัดชนะเงิน และคุณนิลุมล นุ่มสกุล ร่วมทำบุญ จำนวน ๑๒๐ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่าน ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2010
  11. werapong

werapong เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญไปเเล้วครับ50 บาท

12. tamsak

22
    ยอดทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว ณ วันที่ ๓ ส.ค. ๕๓ เวลา ๑๔.๐๐ น. เป็นจำนวนเงิน ๕๑,๘๙๓.๖๑ บาท

ตั้งใจว่าจะรวบรวมเงินทำบุญจากเพื่อนๆ สมาชิกเว็บพลังจิตให้ได้อย่างน้อย ๑๐๐,๐๐๐ บาท

ขณะนี้ยังขาดอยู่อีก จำนวน ๔๘,๑๐๖.๓๙ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ

.

13. titapoonyo

titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    1
    วันนี้เวลา 16.41 น. ได้โอนเงินร่วมทำบุญ 300 บาทครับ จากบัญชี กรุงไทย 403022.... ครับ
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

14. chitmada

chitmada เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    [FONT=&quot]ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน[/FONT][FONT=&quot]สร้างสมเด็จองค์ปฐมบรมครู (สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพล ที่ ๑)[/FONT]
    [FONT=&quot]ปางทรงเครื่องพระมหาจักรพรรดิ์ ขนาดหน้าตัก ๔ ศอก (เนื้อโลหะทองเหลือง ปิดทองประดับเพชร) และวิหารแก้ว จำนวน๒๐๐บาท โอนแล้ววันที่ ๔/๐๘/๒๕๕๓ เวลา ๑๒.๑๒น.ครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ
    [/FONT]

15. KM_velazquez

KM_velazquez เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว

SCB easynet 306 บาท วันที่ 4 สิงหาคม 2553 เวลา 17.55

เพื่อ เป็น พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา พรหมเทวบูชา
    เพื่อ การชำระหนี้พระรัตนตรัย ทั้งในอดีตจนถึงในปัจจุบันชาติ
    เพื่อ สืบทอดพระพุทธศาสนา ให้ยืนยาวครบ ๕๐๐๐ ปี
    เพื่อ พระโพธิฌาน

16. GI

GI Active Member

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมจิตอธิษฐานร่วมอนุโมทนาพร้อมด้วย บิดา มารดา พระมหากษัตริย์ผู้มีพระคุณ
    ญาติกา ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ เจ้ากรรมนายเวร และมิตรรักสนิท เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่
    พระภูมิเจ้าที่ เจ้ากรุงพาลี พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระยายมราช นายนิริยะบาล
    ทั้งท้าวจัตุโลกะบาลทั้งสี่ และเทพยดา ตลอดทั้งอินทร์ พรหม ยมยักษ์ คนธรรพ์ นาคา พระเพลิง พระพาย
    พระพิรุณ สิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมะหาราชิกาเบื้องบนจนถึงที่สุดพรหมมา
    เบื้องต่ำตั้งแต่อเวจีขึ้นมาจนถึงมนุษย์โลก โดยรอบสุดขอบจักรวาล อนันตะจักรวาล
    ขอนอบน้อมจิตอธิษฐานร่วมอนุโมทนา การสร้างสมเด็จองค์ปฐมบรมครูและวิหารแก้วทาน
    ทุกครั้งที่มีการสักระบูชา
    เพื่อเป็นพุทธบูชาทาน ธรรมบูชาทาน สังฆบูชาทาน พรหมเทวบูชาทาน
    เพื่อการชำระหนี้พระรัตนตรัย ทั้งในอดีตและปัจจุบันชาติ
    เพื่อเป็นจุดศูนย์รวมจิตใจชาวพุทธทั้งหลาย สืบทอดพระพุทธศาสนา ให้ยืนยาวครบ ๕๐๐๐ ปี
    เพื่อให้สำเร็จประโยชน์อันสูงสุดซึ่งพระโพธิญาณ นิพพานัง ปัจจโย โหตุ สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2010
  17. tamsak

22
    ยอดทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว ณ วันที่ ๑๐ ส.ค. ๕๓ เวลา ๐๙.๐๐ น. เป็นจำนวนเงิน ๕๕,๑๔๙.๖๑ บาท

ขณะนี้ยังขาดอยู่อีก จำนวน ๔๔,๘๕๐.๓๙ บาท

.

18. nitpst

nitpst เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญไปแล้ว 250 บาท
    เลข บ/ช 0812449123 เวลา 16:45 11/08/10
    โมทนาบุญกับทุกท่านครับ

19. whatgood

whatgood เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมส่งแผ่นทองไปหล่อได้หรือเปล่าครับ

20. tamsak

22

ได้ครับ ส่วนสถานที่ส่งคุยกันทาง PM นะครับ

.