ขอเชิญสั่งจองเสื้อเว็บพลังจิต รุ่นแรก

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 18 กันยายน 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

คู้ณณณณณ.......ช่างใจร้อนจริงหนอ ถ้าคุณได้ติดตามอ่านประกาศที่ผมแจ้งไว้เป็นระยะๆ คุณก็จะทราบว่า ตามกำหนดแล้วทางโรงงานจะส่งเสื้อให้แก่ผมในวันที่ 15 ต.ค. 2549 และผมจะพยายามจัดส่งให้แก่ทุกท่านภายในวันที่ 20 ต.ค.2549 มาถึงวันนี้ (16 ต.ค.2549) ทางโรงงานแจ้งว่าจะส่งเสื้อให้แก่ผมได้ภายในวันที่ 17 ต.ค.2549 เนื่องจากวันที่ 15 ต.ค.2549 เป็นวันอาทิตย์ โรงงานหยุดหนึ่งวัน และงานที่เราสั่งทำไปนั้นค่อนข้างมีรายละเอียดในการแยกแยะรูปแบบของเสื้อและขนาดของเสื้อค่อนข้างมาก และขณะนี้ก็ยังไม่ถึงวันที่ 20 ต.ค.2549 ผมคิดว่ายังไม่ช้านะ

อยากจะบอกว่า หลังจากที่ผมได้รับเสื้อมาจากทางโรงงานแล้ว ผมต้องมา Pack ใส่กล่องให้แต่ละท่าน และต้องทำการแยกประเภทและขนาดของเสื้อที่แต่ละท่านสั่งจองมา ซึ่งมีรายละเอียดมาก และผมทำเพียงคนเดียว ดังนั้น หากช้าไปบ้าง ก็ขออภัยและขอให้อดใจรอหน่อยละกัน

.
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2006
  2. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22

อยากนำมาแสดงเหมือนกันครับ แต่คงต้องรบกวนน้องปอ (Jasminine) ให้ช่วยรวบรวมให้ เพราะตอนนี้ผมเต็มเหยียดจริงๆ ครับ เท่าที่ตรวจสอบดู ผมสั่งจองเสื้อไปทั้งหมด 370 กว่าตัว (หักส่วนที่ผมสั่งให้ตัวเองและญาติๆ 10 ตัว จะเป็นจำนวนที่สมาชิกสั่ง 360 ตัว) จำนวนเงินเฉพาะค่าเสื้อโดยไม่รวมค่าจัดส่ง ควรมีจำนวนประมาณ 72,000 บาท

แต่จากการตรวจสอบสมุดบัญชีดูปรากฏว่า ขณะนี้มียอดเงินโอนเข้ามาเพียง 69,000 กว่าบาท ซึ่งเป็นยอดที่รวมค่าจัดส่งแล้วด้วย แสดงว่ายังมีผู้ที่สั่งจองเสื้อบางท่านยังไม่ได้โอนเงินมาให้

สำหรับท่านที่สั่งจองภายในวันที่ 5 ต.ค.2549 ขอให้มั่นใจว่าท่านได้รับเสื้อตามที่สั่งจองไว้แน่นอน และหากท่านยังไม่ได้โอนเงินค่าเสื้อและค่าจัดส่ง ก็ขอให้รีบโอนและแจ้งให้ผมทราบโดยด่วนด้วย เนื่องจากผมต้องชำระเงินค่าเสื้อทั้งหมดให้แก่โรงงานในวันที่ 17 ต.ค.2549 จำนวนทั้งสิ้น 72,630 บาท (เจ็ดหมื่นสองพันหกร้อยสามสิบบาทถ้วน)

จากยอดเงินดังกล่าวข้างต้น เห็นได้ชัดว่า ผมคงต้องควักกระเป๋าตัวเองสมทบเฉพาะค่าเสื้อประมาณ 3,000 กว่าบาท ยังไม่รวมค่าจัดส่งอีก (ซึ่งยังไม่ทราบว่าเท่าไรแน่) ผมจึงใคร่ขอให้ท่านที่ยังไม่ได้โอนเงิน ช่วยกรุณาโอนเงินให้ด้วยนะครับ เพื่อช่วยลดภาระให้แก่ผมด้วย

.
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2006
  3. tamsak

22

ถ้าจองภายในวันที่ 5 ต.ค.2549 ก็ถือว่าจองทัน แต่ถ้าหลังจากนั้นก็เสียดายแทนด้วยครับ ไว้รอรุ่นต่อไปนะครับ

.
    .

4. พุทธสาวก

พุทธสาวก เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้อ....ภาระครั้งนี้ค่อนข้างหนักนะครับคุณตั๊ม.. เหมือนตอนหนูหนึ่งทำเรื่องเหรียญทำน้ำมนต์เลย ขอให้สำเร็จเรียบร้อยไร้อุปสรรคนะครับ ขออนุโมทนาครับ

5. nontacha

nontacha เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    ถ้าคนที่สั่งเสื้อแล้วไม่โอนเงินให้ทำให้มีเสื้อเหลือ เหลือกี่ตัวมาโพสบอกอีกทีซิคะ เผื่อว่าคนที่อยากได้แต่สั่งจองไม่ทัน จะได้มีโอกาสได้ใส่ด้วย...

6. chaichara

chaichara เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยรักและศรัทธา ขอบูชาสักตัวน่ะครับ.....

7. hatreum

hatreum เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2006
    ศรัทธา..+ ตื๊อ (เล็กน้อย...)
    ถ้าเป็นแบบที่ 1 มีรูปพระดีไหมครับ (ไม่ได้หมายความว่า โรงงานทำไม่เหมือนก็เลยไม่อยากได้นะ...)
    พอดีผมสั่งเสื้อไว้ทั้ง 3 แบบ ๆ ตัว ขนาดเอ็ม ครับ
    ไม่แน่ใจว่าจะเป็นการรบกวนพี่ตั้มเกินไปหรือเปล่าครับ (ทำให้ยุ่งยากกว่าเดิม)
    ถ้าพี่ตั้มสะดวก ก็ขอรบกวนให้ส่งเสื้อที่ผมสั่งไว้ให้คุณ chaichara ครับ
    แต่ทั้งนี้คงต้องขอให้คุณ chaichara โอนค่าส่งเสื้อให้พี่ตั้มด้วยนะครับ (ค่าเสื้อผมไม่เอานะครับ)
    ...ไม่ทราบว่าจะรบกวนพี่ตั้มเกินไปหรือเปล่าครับ...

8. hulahula

hulahula Active Member

ผมโอนเงินให้แล้วครับ 259 บาท วันนี้ครับ

9. tamsak

22

ไม่เป็นการรบกวนเลย ถือเป็นหน้าที่ที่พี่ต้องจัดส่งให้อยู่แล้วครับ ขอโมทนาบุญในน้ำใจอันประเสริฐด้วยนะครับ

.
    .

10. tamsak

22
    วันนี้ (17 ต.ค.2549) ผมได้รับเสื้อจากทางโรงงานเรียบร้อยแล้ว แต่ยังไม่ได้ตรวจสอบตัวเสื้อและจำนวน ทราบคร่าวๆ ว่า ขาดแบบปกเหลืองไป 2 ตัว คงต้องเช็คดูอีกทีว่า ท่านใดสั่งจองแบบมีปกสีเหลืองไว้แต่ยังไม่ได้ชำระเงิน ก็จะตัดสิทธิไปเลยนะครับ

ผมได้ลองแกะถุงเสื้อออกดูเพื่อตรวจสอบดูคร่าวๆ ก็พบสิ่งที่ทำให้ผมไม่สบายใจเอามากๆ เพราะไม่ตรงกับคำสั่งซื้อที่ให้ไป สิ่งนั้นก็คือ เสื้อของผู้ชาย ไม่มีกระเป๋าเสื้อเลยสักตัวเดียว ทางโรงงานปักโลโก้ลงไปบนอกเสื้อเลย และไม่ได้ทำกระเป๋าเสื้อมาให้ ทั้งๆ ที่ผมส่ง Fax แจ้งรายละเอียดไปชัดเจนว่า มีกระเป๋าเสื้อด้วย

เรื่องกระเป๋าเสื้อสำหรับเสื้อของผู้ชายแล้ว ค่อนข้างสำคัญ (โดยเฉพาะสำหรับตัวผมเอง) เพราะเมื่อเราไปไหว้พระหรือทำบุญที่ไหน หากได้รับวัตถุมงคลมา เราก็มักจะเก็บไว้ในกระเป๋าเสื้อ ซึ่งถือว่าเหมาะสมที่สุด เมื่อเสื้อที่ออกมาแล้วไม่มีกระเป๋าเสื้อ เลยทำให้ผมเสียความรู้สึกเป็นอย่างมาก และได้ต่อว่าทางโรงงานไปแล้ว ขณะนี้ทางโรงงานกำลังดูว่าจะแก้ไขได้หรือไม่ หากแก้ไขไม่ได้ ก็คงต้องปล่อยเลยตามเลย

สำหรับเสื้อของผู้หญิงในแบบธรรมดา จะมีกระเป๋าเสื้อพร้อมปักโลโก้บนกระเป๋าเสื้อ แต่แบบเข้ารูปจะไม่มีกระเป๋าเสื้อ

ผมจะทยอยส่งเสื้อให้ตั้งแต่วันพรุ่งนี้เป็นต้นไปครับ

.
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2006
  11. hatreum

hatreum เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2006
    น่าเสียดายจังครับที่ไม่มีกระเป๋า ... แต่ก็ยังโอเคครับ

คุณ chaichara ช่วยโอนค่าส่งเสื้อและแจ้งที่อยู่ให้พี่ตั้มทราบด้วยนะครับ พรุ่งนี้จะได้หรือเปล่าครับ จะได้ไม่ต้องให้พี่ตั้มรอน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

12. Elfen

Elfen เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2006
    ดีใจจังจะได้ใส่เสื้อแย้ว ขอบคุณมั่กมัก ณ โอกาสนี้คับ ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีปัญญาเป็นเลิศ มีความร่มเย็นเป็นสุขตลอดไป พร้อมทั้งดูแลพวกๆเราในพลังจิตให้เติบโตอย่างมีคุณภาพ มีคุณธรรม ขอบคุณอีกครั้งครับ คุณTamsak :cool:
    (f) (verygood)

13. พันธุมเทวี

พันธุมเทวี เป็นที่รู้จักกันดี

สู้สู้ค่ะ คุณตั้ม
    ไม่มีอะไร 100 % ในโลกนี้ค่ะ
    เป็นกำลังใจให้ ทำในสิ่งที่ดีดีอย่างนี้ต่อไป

(bb-flower

14. eutayan

eutayan เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2006
    อ้อ..รับทราบ....คนแก่ใจร้อนกว่าเด็กหนุ่มสาวเยอะเนาะ...อยากใส่ไปทอดกฐิน น่ะ

15. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    สำหรับผม มิเป็นไรสบายใจได้ ถ้าแก้ไขไม่ได้ ได้แบบไหนก็เอาแบบนั้น

16. วสวัต

วสวัต เป็นที่รู้จักกันดี

คุณตั้ม ขอบคุณมากๆนะครับ ไม่มีกระเป๋าเสื้อก็ไม่เป็นไรนะครับ
    (f) (f)

17. สมชาย ชุติกานนท

สมชาย ชุติกานนท เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาในความพยายามของคุณตั้มครับ ผมเห็นคุณตั้มจัดการกับเรื่องเสื้อและต้องพบกับปัญหามากมายพร้อมกับความเสี่ยงในความผิดพลาดต่าง ๆ ด้วย ขอเป็นกำลังใจให้คุณตั้มครับ ทุกอย่างคุณตั้มพยายามดีที่สุดแล้ว ได้แค่ไหนก็คงเท่านั้นครับ ผิดพลาดบ้างก็ไม่เป็นไรนะ ผู้ที่สั่งซื้อเสื้อทุกท่านก็คงเห็นใจเหมือนกัน เสื้อก็ราคาไม่แพงนะครับ

18. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    10
    .

ทราบจากเว็ปสโนว์มาว่า ค่าส่งเสื้อเว็ปพลังจิต
    เข้าเนื้อพี่ตั้ม

เพราะค่าส่งจริงๆ แล้วปาเข้าไป 58 -60 บาท
    ค่ากล่องอีก 10 บาท รวมเป็นราคาประมาณ 70 บาท

พี่ตั้มบอกว่า พี่จะ ต้องควักกระเป๋าเอง

จริงๆ เรื่องเสื้อของเว็ปนี้ ทางเรา ทำกันโดยไม่ได้ค้าผลกำไรเลย

พี่ตั้ม tamsak อาสามาช่วย ทั้งด้านบัญชีธนาคาร ,รับorder ,
    ติดต่อโรงงาน ,ไปรับเสื้อ , นั่งห่อเเพ็คของ และจัดส่งพัสดุให้ทุกคนถึงบ้าน

= พี่ตั้ม เสียสละเวลา เพื่อพวกเรา นะคะ

ตอนนี้ สงสารพี่ตั้ม ที่จะต้องมารับผิดชอบ กับเงินค่าส่ง
    ที่คาดการณ์ ผิด ..

คิดว่า พวกเราทุกคน สมาชิก ที่ต้องการเสื้อเว็ป
    ควรที่จะส่ง ช่วยกันส่งค่าส่งเพิ่ม อีกที่อยู่ ละ 20 บาท นะคะ

อย่าเมินเฉย แล้ว ส่วนนั้น จะไปเบียดเบียนปัจจัยพี่ตั้ม เขาเลยค่ะ
    สงสาร พี่ตั้ม ช่วยเหลือ งานกุศล งานบุญเยอะมากๆ
    พี่ตั้ม เป็นคนดี และ น่ารัก ..

ช่วงนี้ เศรษฐกิจ ไม่ดี ทุกคน ต้องประหยัด

พี่ตั้ม .. ช่วยเรื่องเสื้อเว็ปฯ ทุกขั้นตอน เลย
    แล้ว ต้องมา เข้าเนื้อ ตัวเอง อีก

เป็นกำลังใจให้พี่คนนี้ เสมอค่ะ..

.[​IMG]

โอนเงิน ค่าส่งเสื้อเพิ่ม เข้าบัญชี ได้ที่

นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    ธนาคารกรุงไทย
    จำกัด สาขาย่อยองค์การโทรศัพท์ (แจ้งวัฒนะ)
    เลขที่บัญชี 066 - 1 - 18321 - 1

19. tamsak

22
    ขอบคุณน้องแอนมากครับ ที่มาโพสต์ด้วยความเป็นห่วงกระเป๋าตังค์ใบเล็กๆ ของพี่ เข้ามาอ่านด้วยความรู้สึกซาบซึ้งใจ ไม่นึกว่าเว็บสโนว์จะนำไปเล่าให้น้องแอนฟังถึงเรื่องความสะเพร่าของพี่เองที่คำนวณค่าส่งผิดพลาด วันไปส่งจริงๆ ถึงได้รู้ว่า "แย่แล้วเรา" ราคาค่าส่งที่ถูกต้องจะเป็นดังนี้ครับ

จำนวน 1 ตัว ค่าส่งพร้อมลงทะเบียนและค่ากล่อง ประมาณ 35-38 บาท
    จำนวน 2 ตัว ค่าส่งพร้อมลงทะเบียนและค่ากล่อง ประมาณ 48-50 บาท

แต่ไปประกาศไว้ว่า สั่งซื้อ 1-3 ตัว คิดค่าส่ง 50 บาท ถ้าสั่งเกินก็บวกไปอีก 50 บาท (เนื่องจากตอนนั้นยังไม่ทราบน้ำหนักของเสื้อ) ก็แก้ปัญหาด้วยการนำเงินค่าส่งที่เหลือของคนที่สั่งเพียงตัวเดียวมาถัวเฉลี่ย ซึ่งก็พอถูไถไปได้ แต่ก็ยังต้องควักกระเป๋าอยู่ดี เพราะมีหลายท่านที่สั่งหลายตัวแล้วท่านก็ส่งเงินมาให้พอดีตามที่พี่ได้แจ้งไว้ (อันนี้เป็นความผิดของพี่เอง....แหะ..แหะ...) ซึ่งตอนแรกพี่จะแพ็คใส่กล่องใหญ่ส่งไปทีเดียวเลย แต่ก็ติดตรงที่ว่าน้ำหนักจะเกินทำให้ส่งแบบลงทะเบียนไม่ได้ เลยต้องส่งกล่องละไม่เกิน 2 ตัว ทำให้มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม

ทีนี้มาเจอปัญหาหนักที่ว่า มีหลายคนสั่งซื้อไว้แต่ยังไม่ได้ชำระเงิน ได้รับเงินมาทั้งหมด 69,000 กว่าบาท (ซึ่งเป็นจำนวนเงินที่รวมค่าส่งของแต่ละท่านแล้ว) แต่ต้องจ่ายให้โรงงานไปแล้ว 72,000 กว่าบาท ตามจำนวนเสื้อที่สั่งซื้อไว้ และจ่ายค่ากล่องไปแล้วประมาณ 2,000 บาท พร้อมค่าส่งล็อตแรก 1,600 กว่าบาท ที่เหลือยังไม่รู้ว่าอีกเท่าไร... ลมแทบจับเลยพี่... แต่ก็ยังยิ้มสู้ได้ เพราะคิดว่า เมื่อเสื้อไปถึงผู้รับ เขาคงจะพอใจและมีความสุขที่ได้ใส่เสื้อสวยๆ และเป็นเสื้อที่บ่งบอกความเป็นสมาชิกของเว็บ พี่ก็รู้สึกดีใจและเป็นสุขใจเล็กๆ .และมีกำลังใจทำต่อไป....

เช้านี้พอเข้ามาในกระทู้ ตั้งใจว่าจะมาโพสต์แจ้งการส่งเสื้อ ก็เจอข้อความของน้องแอนที่มาโพสต์ไว้ ทำให้รู้สึกถึงความมีน้ำใจและความห่วงใยที่ทีมงานเว็บพลังจิตมีให้ต่อกัน และยังมีน้ำใจพร้อมด้วยกำลังใจจากเพื่อนๆ สมาชิกหลายท่าน โดยเฉพาะ คุณ Elfen คุณพันธุมเทวี คุณ chutikanont และท่านอื่นๆ ที่ไม่ได้เอ่ยชื่อ ผมต้องขอขอบคุณเป็นอย่างมากสำหรับน้ำใจที่มอบให้มาครับ

.
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2006
  20. nontacha

nontacha เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    ได้รับเสื้อเรียบร้อยแล้วค่ะ เมื่อกี้นี้เอง - - ขอบคุณค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้