ขอเชิญเพื่อนๆ ร่วมแชร์ประสบการณ์หลวงพ่อฟู วัดบางสมัครครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ekabac, 1 กุมภาพันธ์ 2011.

1. ekabac

ekabac เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2006
    ผมเพิ่งเช่าเสือแช่น้ำมนต์ ไตรมาสมาครับ ขอเชิญเพื่อนๆ ร่วมแชร์ประสบการณ์ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2011
  2. sedkamol

sedkamol เป็นที่รู้จักกันดี

ไปชมบารมีหลวงพ่อที่โคราชกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      53.2 KB
      เปิดดู:
      718
  3. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    หลวงพ่อฟูท่านเก่งหนุมานและลิง(หนุมาน)จับหลักมาๆครับส่วนตัวยังไม่มีเก็บครับไม่ชอบที่เป็นเนื้อไม้ครับชอบเนื้อโลหะครับแต่เก็บไว้บูชาไม่ทันครับ
    ส่วนตัวมีแหวนหนุมานทรงเครื่องหลวงปู่ฟูครับ
    สวยงามอลังการมากครับใส่แล้วรู้สึกน่าเกรงขามครับประสบการณ์ส่วนตัวยังไม่มีครับ
    แต่หลวงปู่ฟูท่านก็เป็นเกจิอาจารย์อีกรูปหนึ่งที่เก่งมากๆครับ

4. ekabac

ขอบคุณครับ ขอเชิญท่านอื่นแชร์ด้วยครับ :)

5. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

อืม...ไม่มีประสบการณ์เลยครับ แต่ก็มีของหลวงพ่อหลายอย่าง เหรียญรุ่นแรก ,รุ่นเสมา ,พิรอดแขน แต่ที่ใช้อยู่คือ ตะกรุดโทน ตะกรุด7ดอก เสือกัลปังหา ปลัดกัลปังหา ใช้มาก็ไม่มีประสบการณ์เลยครับ แต่ไม่เคยเป็นอะไร งั้นขอเล่าเป็นความประทับใจแทนแล้วกันครับ ครั้งแรกที่ไปกราบหลวงพ่อเพราะที่วัดบางสมัครมีพิธี ปลุกเสก รุ่นบูชาครู ผมไปกราบท่าน ลักษณะท่านมีเมตตามากๆ ประทับใจตั้งแต่แรกเห็น และยังได้รับการครอบเศียรจากท่านอีก(ครอบเป็นศิริมงคลไม่ได้รับเป็นศิษย์นะครับ55) หลังจากนั้นก็วนเวียนไปกราบท่านบ่อยๆ เจอบ้างไม่เจอบ้าง แต่ก็อยากไป เพราะแต่ก่อนทำงานแถวๆนั้น เลยเก็บของท่านมาบ้าง ตอนนี้ไม่ได้อยู่แถวนั้นแล้ว คิดถึงท่าน จริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กุมภาพันธ์ 2011
  6. ekabac

ที่ไม่เป็นไร อาจจะเป็นพุทธคุณแคล้วคลาดก็ได้นะครับ :)

7. ekabac

วันนี้ได้ไปกราบหลวงพ่อฟูมา ท่านเมตตาใจดีมาก ๆด้วยครับ :)

8. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ไหลวงพ่อฟูท่านเมตตามากครับ วัตถุมงคลท่านลงหนักๆทั้งนั้นครับ โดยเฉพาะหนุมาน บอกเลยว่าแขวนแล้วแผงฤทธิ์สุดยอดครับ แต่มีเรื่องมีราวอะไรนี่ไม่มีคำว่าเจ็บตัวนะครับ เป็นเรื่องที่แปลกอย่างหนึ่ง เป็นอีกหนึ่งพระเกจิครับที่สามารถแขวนเดี่ยวได้อย่างมั่นใจเลยครับ

9. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ได้มาเกือบสองอาทิตย์ เงินเข้ากระเป๋า ไม่ขาดครับ :cool::cool:

10. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    มีแต่ขุนแผนครับ สาตุ get_auc1_img.jpg

11. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ไม่มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อ แต่ในหลายๆพิธี มักมีนาม หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร อยู่เสมอ