ขอเชิญ ส่งมวลสาร มาช่วยสร้างพระ กำลังพระจักรพรรดิแจก16ล้านองค์(ปิดรับมวลสารแล้วครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 23 สิงหาคม 2006.

1. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    โมทนาสาธุครับกับผู้ที่ร่วมส่งมวลสารทุกท่านนะครับ
    พี่อรรถวัติจารพระทุกองค์เลยหรือปล่าวครับ

2. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ถ้าพอมีเวลาก็จะจารทุกองค์ครับ อาศัยกำลังของคุณพระช่วยทุกขั้นตอนครับ ผมเป็นเพียงเครื่องมือชิ้นหนึ่ง....

3. Attawat_Rx

มวลสารจากคุณ จรรยาพร ศรีเอ้า

1. พระธาตุ (ไม่ระบุนาม น่าจะเป็นพระกังขาเรวตะ พระโมลลัคลา พระสิวลี ใช่ไหมครับ)

รออยู่ครับ ตอนนี้ยังไม่ได้รับนะครับ การส่งอาจล่าช้าครับ

4. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    เรียน หมวด อรรถวัติ ครับ
    ผมได้รับของที่หมวดจัดส่งให้แล้วครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

5. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ผมก็เช่นเดียวกันครับ ได้รับของที่หมวดส่งมาให้แล้ว

ความจริงไม่ค่อยได้เข้ามาในห้องวัตถุมงคลนี่เท่าไหร่ครับ ก็เลยไม่ทราบว่ามีของส่งไปให้สำหรับผู้ที่ส่งมวลสารมาด้วย และความจริงก็ไม่ได้หวังจะได้อะไรเลยครับ เพราะอยากทำบุญด้วยใจใสๆครับ

แต่พอได้มาแล้วโดยที่ไม่ได้หวังมาก่อน ก็รู้สึกดีใจมากครับ ที่ส่งมาให้ผมเป็นยันต์แผ่นเล็กๆ 3 แผ่น ,ฝ้ายผูกแขน ,และลูกกลมๆ (เกือบกลม) เล็กๆ 1 ลูก สีดำๆ อันนี้หรือเปล่าครับที่เป็นเหล็กไหลจ้าวป่า แล้วมีคุณสมบัติอย่างไรบ้างครับ (ต้องขออภัยนะครับถ้าได้เคยโพสต์ไว้แล้ว แต่พอดีผมเพิ่งเข้ามาอ่านหนะครับ)

ขอบคุณครับ และโมทนาสาธุด้วยครับ

6. Attawat_Rx

เมื่อวานนี้คณะแก้วมณีโชติ มาเยี่ยมที่ศูนย์ ได้ทราบอะไรดี ๆอีกมากเลยครับ ได้แลกเปลี่ยนอะไรหลายอย่างมาก (ผมรับมาเสียมากกว่า 555..) เมื่อวานก็ได้นำพระขึ้นจากน้ำมนต์อีกชุดหนึ่ง คราวนี้พระธาตุขึ้นตั้งแต่อยู่ในน้ำมนต์ และรู้สึกว่าจะขึ้นมากและสวยงามกว่าชุดที่แล้วอีกครับ แล้วจะลองถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ตอนนี้ถ้าพอจัดเวลาได้ก็จะสร้างพระได้ราว ๆเกือบ 200 องค์ต่อวันแล้วครับ

และทางคณะจะส่งน้ำมนต์จากรอยพระพุทธบาทและพระหัตถ์ทั้งในและนอกประเทศ ราว 3000 แห่งไว้แช่พระด้วย (ขนลุก....เป็นมงคลอย่างยิ่งยอดเลยครับ )

ใช้ได้ดั่งยันต์เกราะเพชรทุกประการครับ

ด้ายมงคลจักรพรรดิ ผูกมือเด็ก คนป่วย หรือคนที่ถูกผีเข้าบ่อยดีมากครับ

ใช้เข้าป่าดีครับ สยบป่า ทหารทางใต้ใช้ในทางป้องกันภัยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2007
  7. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อ้อเหล็กไหลเจ้าป่า ใช้ในทางสยบป่าเหรอครับ ?

ถ้าผมนำไปเลี่ยมแขวนจะได้ไหมครับ ? แล้วตั้งแต่ได้มา ผมเคยเลี้ยงน้ำผึ้งแค่ครั้งเดียวเอง ถ้าผมเลี่ยมปิดแล้วจะเลี้ยงน้ำผึ้งยังไงเหรอครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ หมวดอรรถ

8. Attawat_Rx

ครับ

เลี่ยมกรอบ อะลูมิเนียมสิครับ ถึงเวลาเดือนเพ็ญก็แกะออก

9. Attawat_Rx

มวลสารจากคุณ ประธาน วงศ์วิวัฒน์ไชย

1. แผ่นยันต์ สุวรรณภูมิ และแผ่นยันต์ มงกุฎพระพุทธเจ้า ใช้แช่ทำนำมนต์แช่พระ
    2. เศษกระจกที่ประดับวัด.....

10. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับของที่ส่งมาให้แล้วครับ
    เอ...อยากทราบว่า ห่วงพระเหรียญที่เจ้าของเวลาเอาพระไปหุ้ม
    พลาสติก แล้วเขาไม่เอาห่วง ห่วงเหล่านี้ น่าจะได้รับ
    การอธิฐานจิต และมีคุณค่า
    ไม่ทราบว่า จะสามารถนำมาใช้ในการสร้างพระของพี่ได้หรือเปล่า
    ถ้าใช้ได้ ผมจะได้ส่งไปให้ครับ

11. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ

ชื่อเปลี่ยนเป็นพระ กำลังพระจักรพรรดิ แล้วนะ อิอิ

12. Attawat_Rx

ใช้ได้สิครับ เจตนาเป็นสิ่งสำคัญยิ่ง หากเจตนาบริสุทธิ์แล้ว จะทำอะไร สิ่งศักดิ์สิทธ์ท่านย่อมรู้ และโมทนาเสมอ เป็นบุญยิ่งแล้วครับ เพราะตามปกติไม่มีใครคิดถึง ถือว่าตั้งใจและเต็มที่กันมาก โมทนาอย่างยิ่งครับ

13. อาคม

อาคม เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ผมขอพระกำลังพระจักรพรรดิ 3 องค์ครับ
    อาคม เทศทอง
    สำนักวิศวกรรมและความปลอดภัย
    กรมการขนส่งทางบก
    ถนนพหลโยธิน แขวงจอมพล
    เขตจตุจักร
    กรุงเทพมหานคร 10900
    ขอบพระคุณมาก

14. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    โมทนา สาธุด้วยครับ
    พี่อรรถวัติครับ ผมได้รับของที่พี่ส่งมาให้แล้วนะครับขอบคุณมากครับ
    ใกล้เสร็จสมบูรณ์แล้วนะครับ ดีใจด้วยครับ อยากเห็นของจริงเร็วๆ จังครับ

15. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ส่งไปให้แล้ววันนี้นะครับ

16. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

17. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยโพสไว้ในกระทู้ที่เท่าไหร่ไม่ทราบได้ วันนี้ได้ส่งพระเกศา และน้ำมนต์ศักกดิ์สิทธิ์ หลวงปู่ เปลื้อง ปัญญวันโต ไปให้แล้วครับผม
    สุเชษฐ์ ใจเสมอ บ.พอสไทย สตีลเซอร์วิส เซ็นเตอร์ จก.
    700/453 ม.7นิคมอุตสาหกรรมบางปะกง 2 ต. ดอนหัวฬ่อ อ.เมือง ชลบุรี 20000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2007
  18. Attawat_Rx

ตอนนี้ผมได้ให้เปิดจองพระแล้วนะครับ ที่กระทู้
    เปิดจองแล้ว !!! พระกำลังพระจักรพรรดิ์ กำหนดส่งพระ วันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2550
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=470536#post470536
    โมทนาครับ

19. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารสร้างพระหากยังรับ ผมจะส่งพระแม่กวนอิมแตกหักของครูบาคำเป็งไปให้ นะครับ มีมากครับ รู้สึกว่าครึ่งถุงนะครับ พระรุ่นต่อไปจะได้มีพลังดูด หุหุ
    พร้อมกับส่งซองกันกระแทก เพื่อรับพระที่ผมจองไว้แล้ว 2 องค์ หมายเลขจอง 22 และแนบเงินไปให้ด้วยเป็นค่าส่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2007
  20. VickiesII

VickiesII เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ ซองแล้วนะครับ ขอบพระคุณมากครับ