>>> ขอเมียมาให้ผมสักคนจะได้ไหม <<

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pomkiatisuk, 22 ธันวาคม 2010.

1. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

2. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ต้องพึ่งไสยศาสตร์แล้วตู ร้องไห้แล้วนะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    เปรี้ยวมากค่ะ

4. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใครยังโสด สนิทแบบข้าพเจ้า ลองเอาไปทดลองดู คาถาลงคาน

เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โว้ย

5. สุปราณะ

สุปราณะ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อยู่บานคานน่ะดีแล้ว .... คนในอยากออกคนนอกอยากเข้าจริง ๆ ....

ใครมาขอให้สุลงจากคานนี่โกรธกันจนตายเลยนะบอกให้

6. pomkiatisuk

ขอบคุณในความหวังดี ครับ

แต่ยังไงๆๆ ก้ออยากมีคนรักสักคนขอเพียงคนเดียว

7. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ปีใหม่นี้ขอให้สมหวังนะค่ะ

8. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ พระเจ้าช่วย หากอายุ 99 ปี กว่าจะสวดพระคาถาจบ มิต้องเป็นลม 9.1 ตลบดอกหรือนี่
    (กระซิบ พายุลองหรือยังคะ ผลเป็นอย่างไรคะ)

9. pomkiatisuk

ลองดูแล้วครับ

ผลที่ได้จากการสวดไป คือฝันเห็นครับ หญิงรูปร่างสูง น่าจะสองคน เหมือนจะเจอไปแล้วครับคนแรกเราชอบเค้าแต่เค้ามีคู่ อีกคนอายุมากกว่าเราไม่ชอบเค้าเลย

ใครว่าผมบ้าก็ลองสวดแล้วฝึกสมาธิดีๆๆ ผมฝันไม่ได้มีจิตปรุงแต่งเลยแต่ก้อฝันเห็นเค้าโดยหญิงที่ฝันเห็น จะมีรูปร่างสูง ทั้งสองเค้าผ่านมาแล้วเจอไปแล้วครับ

สงสัยชาตินี้ผมคงไม่มีคู่แล้วละมั่ง คนที่ชอบดันไปชอบตอนผิดเวลา คนไม่ชอบก้อไม่ชอบแล้วจะเรียกเนื้อคู่ได้อย่างไร

สับสน กับเรื่องแบบนี้จริงๆๆๆๆ

10. pomkiatisuk

ขอสาบาน ไม่เคยคิดถึงพวกเธอเลยครับ แต่เมื่อคืนฝันเห็น

ท่านๆๆๆ คิดว่าอย่างไร จะเรียกเนื้อคู่ได้อย่างไรเมื่อเค้าทั้งสองไม่ได้ชอบผมเลย

11. pomkiatisuk

ของอย่างงี้ไม่เชื่ออย่าลบลู่จริงๆๆๆ โอ้ยเหนื่อยใจจริงๆๆๆๆๆๆ

คู่ผมอยู่ไหนหนอ

12. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    เคยลองนานแล้วคืนนั้นฝันว่าขับรถไปเที่ยวเพชรบุรีแล้วเห็นชายคนหนึ่งจากด้านหลังคล้ายๆนั่งอยู่ร้านก๋วยเตี๋ยวเลยเดินอ้อมไปดูหน้า ไม่รู้จักเลยไม่เคยเห็นมาก่อนเหมือนอุ้มเด็กนั่งตักด้วย

ตื่นมาวิเคราะห์ว่าเนื้อคู่น่าจะอยู่เพชรบุรี เป็นพ่อหม้าย แต่2ปีผ่านไปยังไม่เจอเลยจะว่าไปจำหน้าได้ด้วยนะ เฮ้อเมื่อไหร่จะมาเนี่ย

ถ้าลองสวดอีกรอบฝันเห็นคนเดิมน่าจะใช่ แต่ถ้าเปลี่ยนคนล่ะ :( :( :(

13. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทุกอย่างเกิดขึ้นเพราะจิตครับ จิตคิดว่าเหงาก็เหงา
    จิตคิดว่าสุขก็สุข จิตคิดว่าทุกข์ก็ทุกข์ :(

คนเราเวลาเกิด ก็เกิดมาคนเดียว และอยู่คนเดียวมาตั้งนานก็อยู่ได้
    หากจิตของเรามุ่งแต่คิดจะหาคู่เพราะเหงา ก็อย่าทำตัวให้เหงาสิครับ
    หากิจกรรมอะไรทำเพลินๆก็ดีนะครับ ถ้าเป็นงานก็ได้เงิน ถ้าเป็นกีฬาก็ได้เพื่อน :p

การรอคอย การคาดหวัง และการโหยหาเป็นทุกข์ครับ
    และใช่ว่าสมหวังแล้วจะสุขเสมอไป หลายคู่ทะเลาะกันบ่อย แล้วก็แยกทาง
    ถึงจุดนี้ทุกคนต่างบอกว่า ถ้ารู้อย่างนี้ไม่มีซะจะดีกว่า :'(

ลองสั่งจิตให้นิ่งดูสิครับ ไม่ให้คิดว่าเหงา ไม่ให้คิดว่าจะหาใครสักคนมาอยู่ด้วย
    ลืม...มันไปซะ คิดเสียว่า ถ้าดวงมันจะมี มันก็จะมาเองโดยไม่ต้องดิ้นรน
    ถ้าดวงมันจะไม่มี ทำอย่างไรมันก็ไม่มี ถึงฝีนที่จะมี ก็มีอันต้องเลิกลา :eek:

({) ฝากบทกลอนนี้ให้ครับ

เห็นเขาแต่ง กันหลายคู่ ตูยังโสด
    ต้องสันโดษ อีกเท่าไร ใครสงสาร
    มาเป็นคู่ อยู่เป็นเพื่อน ในเรือนชาน
    คงอีกนาน กว่าที่ฟ้า จะปราณี
    จำไว้นะ ฟ้าแกล้งฉัน สวรรค์เบี่ยง
    ทำก่ายเกรี่ยง ทำขลักขลุก ไม่สุขขี
    หากว่าฟ้า แกล้งเพลิน เกินสิบปี
    ชีวิตมี จะไม่แต่ง แกล้งฟ้าคืน

14. pomkiatisuk

ขอบคุณและขออวยพรให้เพื่อนๆๆที่น่ารักทุกท่านจงมีความสุขสมหวัง ในปีใหม่ครับผม

เที่ยวเผื่อด้วยนะครับ คงนอนอยู่บ้านแหละผมนะ

15. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    คุณน่ะถือว่าโชคดีน้ะ คนเดียวก็ห่วงเดียว({)

:d

16. ucon888

ucon888 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีเหา หาเหาใส่หัว ไม่มีเรื่อง หาเรื่องใส่ตัว
    อยู่สบาย ๆ ไม่ชอบหรือ รักสนุก จะทุกข์ถนัด

17. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ว่างๆ อาจลองสวดคาถาของพายุดู ....

18. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

อย่ามีเลยค่ะ เป็นดีที่สุด อยู่เฉยๆดีกว่า ยิ่งตามหายิ่งหนีหายยย

19. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณน้องคะ ใจเย็นๆนะ อายุก็ไม่เท่าไหร่เลย ผู้ชายน่ะแก่แล้วก็ค่อยหาก็ได้ ตอนนี้ใช้ชีวิตให้คุ้มค่าน่าจะดีกว่่านะคะ ลองคิดดูสมมุติว่าถ้าน้องได้คู่ แล้วต้องเจอกับคำถามเหล่านี้ เช่น
    - เดือนนี้เอาตังค์ไปไหนหมด
    - อยู่ไหน ทำอะไรอยู่ รีบกลับบ้านนะ ฯลฯ
    แต่ถ้าคำตอบคือ ยังอยากมีอยู่ พี่ก็ขอให้น้องโชคดีนะคะ....
    ขอบคุณที่น้องตั้งกระทู้ได้เด็ดจริงๆ เป็นหนึ่งกระทู้ที่ร้อนแรงมาก (แซวเล่นนะอย่าคิดมาก) ขอให้โชคดี ปีนี้ไม่มีแฟน ปีหน้าสักปีก็ต้องได้แฟน อย่าลืมว่าประชากรผู้หญิงน่ะมากกว่าผู้ชายนะ โชคดีจ้า....

20. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอายุ 99 ผมแนะนำคาถาลงโลงดีกว่าครับ ง่ายกว่าด้วย[​IMG]