ขอเรียนถาม : มีเครื่องพิมพ์เลเซอร์รุ่นใดบ้างในโลกนี้ที่พิมพ์บนกระดาษไขได้ แนะนำด้วยค่ะ

ในห้อง 'คอมพิวเตอร์ & อินเตอร์เน็ต' ตั้งกระทู้โดย pum_anatta, 14 มิถุนายน 2009.

1. pum_anatta

pum_anatta เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยเหตุที่ว่า ตอนนี้กำลังทำงานพิมพ์จดหมายบนกระดาษไข 90 แกรม
    แต่ขนาดนั้นเป็นขนาดที่ตั้งเอง คือ 210 * 190 (เกินครึ่งของA4)

จากนั้นสั่งพิมพ์ใช้เครื่องพิมพ์ HP LaserJet 2605 (ขนาดใหญ่เชียว)
    แต่ว่าพอพิมพ์ออกมา 1 หน้าแล้ว เครื่องพิมพ์จะขึ้นว่า unexpected size แล้วก็ให้กดเครื่องหมายถูก เพื่อโหลดกระดาษจาก tray2 ซึ่งก็เป็นถาดที่ใช้พิมพ์นั่นแหละ

ปัญหาคือมันเสียเวลามากที่ต้องนั่งกดเครื่องหมายถูกทุกครั้งที่พิมพ์เสร็จไปหนึ่งหน้า ทำให้กว่าจะพิมพ์ได้ซัก 100 แผ่น ต้องใช้เวลานานมาก

แล้วก็เลยซื้อเครื่องพิมพ์มาเพิ่มอีก 1 เครื่อง ก็มีปัญหาอีก จึง(ต้อง)ซื้อมาใหม่อีกหนึ่งเครื่อง เผื่อว่าเครื่องนี้จะพิมพ์ได้ เพราะว่าโฆษณาว่าพิมพ์กระดาษที่หนาๆได้ ก็เลยคิดว่าน่าจะพิมพ์กระดาษแปลกๆแบบกระดาษไขได้

แต่ก็ไม่ได้ค่ะ --"

เลยอยากทราบว่า มีเครื่อง Printer เครื่องใดในโลกบ้างคะที่สามารถพิมพ์ได้ โดยสามารถฟีดกระดาษได้อย่้างต่อเนื่องไม่ต้องมานั่งกดๆๆๆๆ
    (เครื่องที่มีก็ว่าดีแล้วนะคะ แต่คงยังดีไม่พอ)

ขออภัยที่ต้องพิมพ์ซะยาวนะคะ ตอนนี้ค่อนข้างเครียดค่ะ อยากแก้ปัญหานี้ให้ได้โดยเร็ว

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    ^_^

2. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ผมว่าน่าจะทําได้นะเเต่ผมทําไม่เป็น ไม่ได้ใช้ printer พิมพ์อะไรเลย รอพี่ๆเขามาตอบนะครับ อนุโมทนาครับ ขอให้ทําได้นะครับ เข้าใจความรู้สึกของ จขกท ดีจ้า