ขอเรียนเชิญร่วม”สร้างพระพุทธปฏิมากร สมเด็จองค์ปฐม ปางพระนิพพาน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย nanbatakeshi, 24 พฤศจิกายน 2021.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

วัดบ่อเงินบ่อทอง จ ฉะเชิงเทรา
    ขอเรียนเชิญร่วม” 1f337.png สร้างพระพุทธปฏิมากร สมเด็จองค์ปฐม ปางพระนิพพาน” หน้าตัก 5 ศอก เพื่อชำระหนี้สงฆ์ หนี้เวร หนี้กรรม ในอดีตชาติทุกภพทุกชาติ และในชาติปัจจุบันนี้
    1f339.png 1f339.png 1f339.png 1f339.png ในวันอาทิตย์ ที่ 5 ธันวาคม 2564 ถวายเป็นพระราชกุศล อุทิศให้แก่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 9 ในวันพ่อแห่งชาติ
    โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกวันทุกท่านทุกรูปทุกปัจจัยขอให้การบอกบุญส่งผลให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้คับสำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ขั้นสูงสุด-นิโรธสมาบัติอภิญญาเล็กใหญ่ผลสมาบัติทุกขั้นตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับ
    1f338.png เวลา 09.29 น.บวงสรวง เวลา 10.59 น. เทหล่อองค์พระ
    1f33a.png คุณโยมท่านใดจะบรรจุองค์หลวงพ่อโสธร ในองค์พระพุทธปฏิมากรสมเด็จองค์ปฐม เป็นพระเนื้อทองเหลือง 5 นิ้ว เพื่อสร้างพระแทนตัวเองและครอบครัว 1f33b.png บรรจุทั้งหมด 9 องค์ 1f33c.png รับเป็นเจ้าภาพองค์ละ 1,999 บาท 1f60a.png และเพื่อได้ร่วมสร้างองค์พระ อุทิศให้หมู่ญาติที่ล่วงลับไปแล้ว
    (ให้เจ้าภาพส่งชื่อนาสกุลมา หลวงพ่อท่านจะเป็นตัวแทนบรรจุองค์พระให้) 1f338.png 1f338.png เขียนขื่อนามสกุลของตัวเองและครอบครัว ที่ฐานองค์หลวงพ่อโสธร เพื่อความเป็นศิริมงคลแก่ตนเองและครอบครัว
    1f337.png ชุดหล่อองค์พระ มีนิล-พลอยขาว-แผ่นทองคำ รับเป็นเจ้าภาพชุดละ 99 บาท. 1f33a.png หรือร่วมทำบุญตามศรัทธา นะจ๊ะ
    1f339.png (หลวงพ่อฤาษีฯบอกไว้ว่า)
    ถ้าจะสร้างจะมีอานิสงส์ยังไง ลุงสองลุง
    นายบัญชี กับลุงพุฒิ ท่านมายืนอยู่นานแล้ว ท่านไม่มีโอกาสคุย เพราะอาตมาขึ้นไปคุยกับพระซะ
    1f337.png ท่านบอกว่า การสร้างองค์ปฐมนี่ ท่านเปลี่ยนบัญชีใหม่
    เอาบัญชีมาให้ดู บอก นี่…บัญชีเล่มนี้
    (คือว่าเป็นอีกเล่มหนึ่งจากที่ธรรมดา)
    “บัญชีสีทอง” เป็นทองคำล้วนทั้งเล่มเลย (ฉันอยากได้บัญชีเอามาขาย)
    ท่านบอก.. ถ้าสร้างองค์ปฐมลงบัญชีเล่มนี้โดยเฉพาะ
    1f33b.png ก็แสดงว่าคนที่จะสร้างพระพุทธเจ้าองค์ปฐมได้นี่ ต้องเป็นคนมีบุญมาก…หรือไง?
    1f338.png และอานิสงส์นี้เป็นเหตุให้บุคคลนั้น ได้เข้าถึงพระนิพพานได้โดยง่าย
    1f64f.png 1f64f.png 1f339.png ขอผลานิสงส์ผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้คุณโยมทุกท่าน ห่างใหลจากโรคระบาด มีพลานามัยแข็งแรง มีอายุยืนนาน มีความสุขความเจริญ ทำมาหากินให้คล่องตัว มีโชคมีลาภ มีความร่ำรวยๆๆ ในชาติปัจจุบัน และจงเป็นปัจจัยแห่งพระนิพพานเทอญ
    ร่วมทำบุญได้ที่ ธนาคารทหารไทย 494-2-21276-4 ชื่อบัญชีพระขุนแผน เกิดทอง (เจ้าอาวาส)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางนิพพานทุกบุญโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยา(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช(เกิน100ครั้ง)ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      126.6 KB
      เปิดดู:
      21
  3. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญเเละขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

4. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญเเละขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

5. nanbatakeshi

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางนิพพานทุกบุญโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยา(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช(เกิน100ครั้ง)ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      143.8 KB
      เปิดดู:
      14