ขอแจ้งข่าวน้องบอล วัตสุพล คนเปิดกรรม เสียชีวิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หนูซ่า, 13 มีนาคม 2010.

1. sorakran2007

sorakran2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

2. Zabby

Zabby เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยอำนาจ ของคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ขอจงดลบันดาลให้บุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้างสมมาดีแล้ว ไม่ว่าจะเป็น ทาน ศีล ภาวนา ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบัน จงนำพาให้คุณ บอล วสุพล จงไปสู่สุคติ ด้วยเถิด

3. หนูซ่า

หนูซ่า เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจและภูมิใจที่มีคนรัก-อาลัยในการจากไปของน้องมากมาย ทั้งนี้เป็นเพราะความดีที่น้องสร้างสมมา

แต่ก็เสียใจที่น้องจากพี่ไปเร็วนัก พี่ยังดูแลน้องได้ไม่ดีเท่าที่ควร น้องยังไม่ได้ทำอะไรอีกหลายๆอย่างที่อยากจะทำ น้องอยากจะไปเชียงใหม่ พี่ใหญ่จะซื้อตั๋วเครื่องบินให้แต่ก็ติดที่ว่าสุขภาพของน้องยังไม่ดีพอ ก่อนจะเข้าโรงพยาบาลครั้งสุดท้ายน้องจึงขอให้พี่ไปหาน้องที่สมุทรปราการแทน พี่ก็มีภาระที่ทำให้ไปหาน้องอย่างที่น้องต้องการไม่ได้ น้องฟอกไตเสร็จได้โทรศัพท์บอกพี่และก็แสดงความเป็นห่วงญาติธรรม พี่ก็ไม่ให้น้องพูดมากเพราะกลัวว่าน้องจะเหนื่อยและเจ็บแผล ไม่คิดเลยว่านั่นจะเป็นการคุยกันครั้งสุดท้ายของเรา หากย้อนเวลากลับไปได้พี่จะทิ้งภาระต่างๆไว้แล้วไปหาน้องทันที เสียใจที่ไม่ได้ทำตามที่น้องต้องการ

ถึงแม้สังขารร่างกายของน้องจะจากโลกนี้ไปแล้ว แต่ความดีของน้องก็ยังคงอยู่ในจิตใจของทุกคน และก็ยังเป็นน้องที่พี่รักอยู่เสมอ

ด้วยความดีและบุญกุศลที่น้องได้สร้างมา ขอได้นำพาดวงวิญญาณของน้องบอลไปสู่สรวงสวรรค์ชั้นฟ้าด้วยเทอญ

4. Rintorn

Rintorn Active Member

17 พฤศจิกายน 2009
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณบอลด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

5. kim_potter

kim_potter เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ดวงวิญญาณของคุณบอล ไปสู่สุคตินะคะ

6. nong_cm

nong_cm เป็นที่รู้จักกันดี

ขออุทิศบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำมาตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบันให้น้องบอลไปสู่สุคติเทอญ

7. หลวงจีน

หลวงจีน เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2009
    ขอให้ไปสู่สุคติภพ

8. pevex

pevex เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณบอล
    ขอให้คุณบอล อโหสิกรรมให้กับเราด้วย หากเราเคยล่วงเกินคุณบอลไม่ว่าจะจากชาตินี้หรือชาติก่อน ๆ ก็ตาม
    ใจหายนะคะ ถึงแม้จะได้คุยกับคุณบอลแค่ครั้งเดียว แต่คำพูดที่คุณบอกมา ก็ยังจำได้ ขอบคุณค่ะ.. ที่แนะนำสิ่งดี ๆ ให้กับเราและทุก ๆ คน คุณทำดีแล้ว หน้าที่ของคุณ ยุติลงแล้ว ขอให้คืนสู่วิมานที่จากมานะคะ...
    ตาบวมแน่เลยพรุ่งนี้... อยากไปส่งคุณบอลจัง.. แต่ไกลเหลือเกิน บางบอน - - - วงศ์สว่างเนี่ยะ....

9. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอร่วมแสดงความอาลัย จะไปร่วมส่งน้องขึ้นสวรรค์ชั้นดาวดึงส์ในวันที่ 18 มี.ค.ค่ะ
    อยากเชิญชวนญาติธรรมของน้องบอลทุกท่าน ส่งใจไปให้น้องมีความสุขในสัมปรายภพ

10. ไอ่

ไอ่ เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2009
    ใจหายค่ะ ขอให้คุณบอลสู่สุคติค่ะ

11. ภัทร555

ภัทร555 Active Member

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณบอลด้วยครับ ขอให้ดวงวิญญาณคุณบอลสู่ภพภูมิสุคคติด้วยครับ

12. t_chalermkiat

t_chalermkiat สมาชิกใหม่

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณบอลด้วยครับ

ไปสู่สุขคตินะครับคุณบอล<!-- google_ad_section_end -->

13. ไกรเกรียงยุค

ไกรเกรียงยุค เป็นที่รู้จักกันดี

บุญใด กุศลใด ที่ข้าฯได้บำเพ็ญมาด้วยดีแล้ว

ขอบุญนั้น กุศลนั้น โปรดส่งผลให้น้องบอลด้วย

ขอให้ดวงจิตน้องบอลสถิตย์บนแดนสุขตลอดไป

14. bigbang001

bigbang001 Active Member

28 กันยายน 2009
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะขอให้น้องได้ไปสู่ภพใหม่ที่มีแต่สิ่งที่ดีงามค่ะ

15. ผงธุลี

ผงธุลี เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่น่าเชื่อว่าคุณบอล มีญาติธรรมมากขนาดนี้

เป็นบุญของคุณบอลมากๆ ที่ทุกๆคนรักและห่วงใย ถึงแม้จะไม่ใช่พี่น้องในทางสายเลือด

แต่ก็เป็นพี่เป็นน้องในทางธรรม

ขอขอบคุณคุณบอลที่แนะนำให้สวดพระคาถาเมตตาใหญ่

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

ขอให้คุณบอลไปสู่สุขคติภพ เมื่อใดที่มาเกิดอีกครั้ง ให้สมบูรณ์ทั้งร่างกายและจิตใจ

เพื่อมาสร้างบารมี จนเข้าสู่พระนิพพาน

16. นางสาวอยู่จ้ะ2

นางสาวอยู่จ้ะ2 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณบอลจะรู้ไหมคะ ว่าตั้งแต่รู้จักคุณบอล ถึงแม้ยังไม่เคยถามคำถามจริงจัง

แต่คุณบอล เป็นหนึ่งในครูอุปัชฌาอาจารย์ที่ดิฉัน แผ่เมตตาให้เสมอหลังสวดมนต์นั่งสมาธิ

วันนี้รู้ว่าคนอย่างคุณบอลไปอยู่ในวิมานสวยๆแล้ว ก็ดีใจแทนคุณบอลด้วยนะคะที่ละสังขารไปเสีย คำที่คุณบอลเคยบอกไว้ว่าให้ปฏิบัติเยอะๆแล้วญาณจะเกิดดิฉันจะยึดมั่นเสมอค่ะ

สักวันเราคงได้เจอกันอีก

17. ต้นข้าว

ต้นข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมไว้อาลัยต่อการจากไปของคุณบอลค่ะ รู้สึกตกใจมากกับข่าวนี้และรู้สึกเสียใจเสียดายคนดี ๆที่อุทิศตัวช่วยเหลือคนอื่นอย่างคุณบอลต้องจากไป ดิฉันเป็นอีกคนหนึ่งที่เคยได้รับความช่วยเหลือจากคุณบอล ได้รับคำแนะนำดี ๆถือได้ว่าคุณบอลเปรียบเหมือนครูท่านแรก ๆที่ช่วยชี้แนะในการปฏิบัติธรรม ทำให้ดิฉันมีวันนี้วันที่ตั้งใจจะใฝ่รู้และปฏิบัติ ขอบุญกุศลที่ดิฉันได้ทำมาตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติจงบังเกิดแก่คุณบอล ขอให้คุณบอลไปสู่สุคตินะคะ

18. เสรีชน

เสรีชน เป็นที่รู้จักกันดี

วันก่อน โทรหาพี่อีกคนเเต่ไปทักว่าเป็นพี่บอล ก็ยังนึกถึงอยู่เลย เเต่ไม่กล้าโทรหาเพราะทราบว่าสุขภาพไม่เเข็งเเรง ไม่อยากรบกวน ขอบคุณกำลังใจที่เคยให้น้องมาจ๊ะพี่ชาย

ชาติเกิดมาสร้างบารมีใหม่ ร่างกายเเข็งเเรงนะจ๊ะ

โอ้ อนิจจา วัฏสังขารา

19. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องบอล
    ด้วยอำนาจ ของคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ขอจงดลบันดาลให้บุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้างสมมาดีแล้ว ไม่ว่าจะเป็น ทาน ศีล ภาวนา ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบัน จงนำพาให้คุณ บอล วสุพล จงไปสู่สุคติ <!-- google_ad_section_end -->

20. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ขออำนาจพุทธ ธรรม สงฆ์ จงบันดานบุญข้า ให้เทวดานำดวงวิญญาณน้องบอลไปสู่บ้านวิมารหลังเก่าที่ต่อเติมได้สวยงามแล้วเต็มบุญแล้วบนชั้นพรหม ตราบเข้านิพพานเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ ขอจงเป็นสุขจากบุญข้าเถิด