ขอแชร์ คำสัญญา ปาฏิหาริย์ "สมเด็จพระคำข้าว"

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย Pattarakorn2010, 5 มกราคม 2015.

1. Pattarakorn2010

Pattarakorn2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2014
    เนื่องด้วยประมาณเดือน ตุลาคม กระผมได้เช่าพระคำข้าว รุ่น2ปิดทอง มา1องค์....
    ตัวกระผมเองอยากได้มานานแล้ว พอได้โอกาส บวกทุนทรัพย์พอมี เลยหาเช่ามามาไว้บูชา1องค์
    หลังจากนั้น ก็หมั่นยกมือไหว้ทุกเช้า อธิฐานขอบารมีโชคลาภ การงานให้ราบรื่น พอดีช่วงนั้นการงานติดขัดมากเหลือเกิน
    หลังจากตั้งใจอธิฐานทุกเช้า การงานที่ติดขัด ก็สามารถผ่านพ้นไปได้อย่างน่าเหลือเชื่อ
    แต่โดยส่วนตัวกระผมจะชอบทานเบียร์ ทานเยอะด้วย เป็นลักษณะจะทานคนเดียวที่บ้าน เสร็จก็นอน (รู้ว่าไม่ดี)เป็นคนทานเหล้าเบียร์ กินหนักมาหลายปีเกือบ15ปีได้ จะเลิกก็เลิกยังไม่ได้สักที เลยตั้งใจจะเลิกจริงจังแล้ว พอก่อนช่วงปีใหม่ ปีปัญหาเรื่องงานบางอย่างเกิดขึ้น ทำให้คิดมากเซ็งชีวิตมากๆ เลยตั้งใจว่าจะเลิกทานเหล้าเด็ดขาดตลอดชีวิต และได้นั่งหน้าหิ้งพระ ที่มีสมเด็จพระคำข้าว และพระพุทธชินราช สมเด็จโต หลวงปู่ทวด
    ตั้งจิตบอกกล่าวว่า ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี และจะเลิกทานเหล้าตลอดชีวิต ขอให้มีโชคลาภการงานดีขึ้นในปี2558และตลอดไป และหลังจากนั้นก็เหมือนปาฏิหาริย์ การงานที่ติดขัด คิดว่าแก้ไขยาก อาจเสียเงินก็สามารถแก้ไขผ่านไปได้ แบบเหลือเชื่อจริงๆ ก่อนปีใหม่ที่ผ่านมาคนที่บ้านก็งง เพื่อนก็งง ทำไมผมถึงไม่ทานเหล้าเบียร์เลย ทั้งที่ปีใหม่
    คอเหล้าเบียร์ ไม่น่าจะพลาดไปได้ แต่ผมไม่กินเลย ใครถามผมก็บอกเลิกแล้ว
    ตอนนี้ก็ยังไม่มีใครเชื่อผมว่าจะเลิกได้ แต่ผมก็จะทำให้ดูว่า คนที่กินหนักมา15ปี
    เข้าขั้นติดเลยก็ว่าได้ ทำไมจะเลิกไม่ได้ และนี่ก็คือประสบการณ์ของผม กับ
    "พระสมเด็จคำข้าว" กระผมไม่ได้มีเจตนาจะโฆษณาแค่อยากเล่าแบ่งปันสิ่งดีดีที่ได้สัมผัสมา ก็แค่นั้นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. บุคคลทั่วไป 3 คน

บุคคลทั่วไป 3 คน เป็นที่รู้จักกันดี

มันก็อยู่ที่ เงื่อนไข ที่ตั้งพนันกับพระ

ถ้า อารมณ์การตั้งเงื่อนไข จะเลิกเหล้า ขอให้งานการราบรื่น มันก็ โอ....
    และ ต้องกำหนดรู้ว่า แท้จริงไม่ใช่ ใครบันดาล แต่เกิดจาก สติ สัมปชัญญะ มันมี
    มากขึ้น เอาใจมาใส่งานมากขึ้นกว่าเดิม มีความเพียรในการงาน คำพูดเพียง
    คำเดียวที่เปลี่ยน สามารถ เปลี่ยนโลกได้ทั้งใบ อยู่แล้ว

พอเกิดอุปสรรคไม่เป็นไปอย่างใจหวัง มันจะยังพอมีแรง ฮึดสู้ แบบ มหาวิทยาลัยปูทะเลอีก
    สักเฮือกสองเฮือก

แต่ถ้า อารมณ์การตั้งเงื่อนไขเป็น โชคลาภ การงาน ราบรื่น แล้วจะเลิกกินเหล้า

การตั้งอารมณ์แบบหลัง เดี๋ยวก็ ป้อแป้ๆ พอมีอุปสรรค พอเจอสาวๆสวยๆ ไม่เห็นคุณ
    ค่าความดีเจอแม่ชีไม่ส่งเสริมคุณค่า เจอช้าง เจอม้า ไม่มีหางไม่ยอมให้ข้าขี่ เดี๋ยวก็
    กระฟัดกระเฟียด ด่าเทวดา อินทร พรหม ยม ยักษ์ พระหมาก พระธาตุ แบบว่า แทบ
    จะขุดหลุด กดชักโครกทิ้งไปเลย

จะเห็นว่า มันยังลุ่มๆดอนๆ ได้ทั้งคู่ ไม่ว่าจะตั้งเงื่อนไขไว้อย่างไร

เพราะอะไร

เพราะ กำหนดรู้ทุกข์ผิดที่ แทนที่จะรู้เข้ามาที่กายที่ใจ เพื่อให้เกิด ต้นธาตุ
    ต้นพระธาตุ ต้นกรรมฐาน ออกจาก ภายใน มันไปฝากเอาไว้กับ วัตถุข้าง
    นอก กำหนดรู้ทุกข์ไม่เป็นเพียงตัวเดียว จะไป ละสมุทัย เก่งดูเวทนาสุขทุกข์
    จากการงาน วัตถุมงคล มันก็ ราคาคุย หมดแหละ

ลองตรองดูนะ

กำหนดรู้ทุกข์ เพื่อหาทางเข้า ศาสนา เป็นหรือยัง

หรือ อยู่ดีๆ จะเอาสุขโดยวางเงื่อนไขแก่พระ แล้วค่อยประกาศเป็นคนในศาสนา มันจะ เข้าๆ
    ออกๆ น๊อ 2ชาติจะพอหรือเปล่า !?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2015
  3. ◎สุริunร์

◎สุริunร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สะสมบุญไว้ ปาฏิหาริย์จะช่วยท่านเอง

เอ้ย...สั่งสมก็ได้ อัศจรรย์จริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2015
  4. บุคคลทั่วไป 3 คน

บุคคลทั่วไป 3 คน เป็นที่รู้จักกันดี

" ในงานสันนิบาติ ทุกดวงใจ ว้าเหว่ "

แปลความว่า ธีรชน คนฉลาด ย่อมสามารถ มีกำเหนิดใน ชาติปัจจัย พุทธศาสนา ดำรงค์อยู่
    พระคำข้าว ฝุ้งเฟื่องเรืองวิชา น่าเชิดชู ฌาณกีฬาก็ดำรู สถาพร

แต่ ปัจจัยนี้ ทุกดวงจิต เวียนว่ายตายเกิดมาอย่าง หาที่สุด และ หาบั้นปลาย ไม่ได้
    การสะสม สั่งสม แบบ หาที่สุด และ หาบั้นปลายไม่ได้ ยังไม่สำนึกในกะลา ยังละเมอว่า
    สะสมได้ๆ แบบช้างเข้ามาขี้ อีกหรือ

มันจะ คลาด เหตุปัจจัย คือ ชาตินี้ ที่มี พระพุทธศาสนา อยู่ไปอย่างน่าเสียดาย ( งานสันนิบาตินี้ )

ถ้า ชาตินี้ เจ้าของกระทู้ ไม่เลิกเหล้า ไม่เจริญศีลอีก 4 ให้ครบถ้วน โดยอาศัย
    พระคำข้าว เป็นปัจจัยเกื้อหนุน ให้สำเร็จธรรมเป็นชิ้นเป็นอัน เป็นปัจจัย นิทาน นามรูป ฉันทะเป็นประธาน

ถามว่า พระคำข้าว เจ้าของกระทู้ ตายไปแล้ว เอาไป สะสม ไว้ที่ไหนไว้บ้างไหม

เจ้าของกระทู้ เอาไปขุดหลุมฝัง เพื่อตามมาขุดใน ชาติมหา 2ใหม่ๆ เอามาเป็น
    ของสะสมของตน ได้อีกไหม ....... จะสะสม สั่งสม ฝังสม เป็นของตนได้จริงไหม

ถ้าทำได้ การเกิดตาย แบบ หาเบื้องต้นไม่ได้ เบื้องปลายไม่ได้ สะสมมายังไม่พออีกหรือ !?

หรือว่า มันแค่ อาศัยเป็นปัจจัย อาศัยระลึก เพื่อโน้มไปสู่ ธรรมแท้ ในชาตินี้ให้ได้ ให้ทัน

อย่าให้ ขี้ช้าง มันหลอกเอา !! สะสมๆ แล้วบรรลุเอง

5. ◎สุริunร์

การสั่งสมบุญนำสุขมาให้ :cool:

6. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ผมแหละกังวลใจแทนเจ้าของกระทู้น่ะครับ

ดื่มมาตลอด 15 ปี แล้วไปออกวาจาให้คำมั่นกับพระรัตนตรัย

แบบนั้น ...

ระวัง โดนมารทดสอบ ... นะครับ

.

7. Pattarakorn2010

Pattarakorn2010 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโดนทดสอบมาสองครั้งแล้วครับ พอจับทางได้แล้ว ครั้งนี้ไม่ได้กินผมหรอกครับ

8. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

สาธุ jaah

:cool:

9. ◎สุริunร์

ผมไม่กินมา 10 ปีแล้ว เท่าที่จำได้ ลิ้นไม่เคยแตะเลย ที่ไม่กินก็เพราะเบื่อ เบื่อมาก

แต่ถ้าจมูกได้กลิ่น ร้านยาดอง โปรดใช้ตา มองภาพนี้ มโนสัมผัสดู

10. ◎สุริunร์

ป.ลิง เก็บตังค์ ไว้สั่งสมบุญดีกว่า ธนาคารบุญ

11. deemonster

deemonster เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าทางผมจะเมา มีแสงวิ้งๆจากลูกกลมๆตรงกลางด้วย

12. ◎สุริunร์

13. kengloveyou

kengloveyou เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ผมก็มีปาฏิหาริย์เกี่ยวกับพระคำข้าวมหาลาภเหมือนกันครับ

ช่วงเดือนที่ผ่านมา ผมได้อ่านประวัติพระคำข้าวมหาลาภแล้วสนใจอยากจะได้มาบูชากราบ
    ไหว้สักองค์ แต่เผอินว่าตกงานเงินขาดแคลน และไม่มีปัญญาจะไปหาพระคำข้าวได้ที่ไหน
    เพราะภาคเหนือที่ผมอาศัย ไม่ค่อยจะมีเยอะเหมือนภาคกลาง ผมจึงไปหาก๊อบรูปพระคำ
    ข้าวที่เขาลงไว้ในคอมสวยๆ ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง แล้วเอาไปให้ร้านถ่ายรูปเขาปริ้นสี
    แล้วนำเอารูปพระคำข้าวขนาดเท่าของจริง(กะเอา) ไปให้ร้านกรอบพระเขาเลี่ยมกรอบให้
    ได้รูปพระคำข้าวของแท้ๆ มาห้อยคอได้องค์หนึ่ง

จากนั้นไม่นานก็ได้มีผู้มีพระคุณมหากรุณาเมตตา ได้เห็นว่าผมต้องการอยากมีพระคำข้าวไว้
    บูชาจริงๆ ท่านผู้นั้นก็เลยขอมอบพระคำข้าวของท่านที่ท่านได้บูชาอยู่แล้ว เอามาให้ผม
    ฟรีๆเพื่อให้ผมได้บูชาพระคำข้าวของแท้จริงๆตามที่ผมได้ใฝ่ฝันอยากจะได้

โอ้แม่จ้าว! ผมไม่คิดเลยว่าผมจะได้เจอกับคนที่ใจดีและมีเมตตาขนาดนี้ ผมซึ้งในความดี
    และมีเมตตาของท่านผู้นั้นจริงๆ และตัวท่านก็ไม่ได้อาศัยอยู่ใกล้กับผมซะด้วยสิ ถึงขนาด
    ยอมเอาพระคำข้าวมหาลาภที่ตนมีและบูชาอยู่ส่งอีเอ็มเอส จากกาญจนบุรี มาถึงลำปาง
    บ้านผมเลย โดยไม่เรียกร้องค่าใช้จ่ายหรือทรัพย์สินใดๆเป็นสิ่งตอบแทนแม้แต่บาทเดียว
    โอ้!ใจท่านช่างประเสริฐในการให้ มากๆ ถือว่าท่านเป็นผู้ที่มีทานบารมีขั้นปรมัตถบารมีเลยที
    เดียว ผมซาบซึ้งใจกับความดีของท่านมากจริง

ตอนนี้ผมมีพระคำข้าวมหาลาภองค์จริงๆ ได้มากราบไหว้บูชาสมใจปรารถนาแล้วครับ นี่
    แหละครับ ปาฏิหาริย์ของพระคำข้าวมหาลาภ ที่ท่านเสด็จมาอยู่กับผมอย่างอัศจรรย์ ผม
    ต้องขอขอบพระคุณท่านผู้มีเมตตาให้พระคำข้าวมหาลาภแก่ผมอย่างที่สุดครับ ท่านได้เป็น
    สมาชิกบอร์ดพลังจิตแห่งนี้ด้วย ท่านใช้นามสมมุติในเว็บว่า "pp2" ยังไงก็ขอ
    ขอบพระคุณในความดีและเมตตาของ ท่าน "pp2" อีกครั้งนะครับ ถ้าท่านได้มา
    อ่านข้อความนี้เจอท่านคงจะดีใจน่าดู ที่ผมไม่ลืมความดีมีเมตตาของท่าน ขอบพระคุณมาก
    ครับ ปาฏิหาริย์พระคำข้าวมหาลาภบังเกิดแก่ข้าพเจ้าจริงๆ สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มกราคม 2015
  14. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    1
    มหัศจรรย์ สำหรับห้องนี้
    มีคนเข้าชมกระทู้นี้ตั้ง 103 คน
    ขอแชร์ คำสัญญา ปาฏิหาริย์ "สมเด็จพระคำข้าว" (103 คน กำลังดูอยู่)
    Pattarakorn2010

15. หมูดิน1

หมูดิน1 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณสุดยอด

อนุโมทนาสาธุการจ้าา[​IMG]

16. วุฒิ สิงห์

วุฒิ สิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    ขออนุโมทนาทั้งผู้ให้และผู้รับด้วยครับ...สาธุ

17. bigtoo

bigtoo เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    วันไหนวางพระคำข้าวได้ก็มีโอกาสเป็นโสดาบันได้

18. หมูดิน1

หมูดิน1 เป็นที่รู้จักกันดี

วางไม่ได้ พระคำข้าว เป็นพุทธานุสติ

เป็นกรรมฐาน ที่สำคัญมาก

นะครับ

19. bigtoo

bigtoo เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    ดูเจ้าของกระทู้น่าจะใช้ผิดนะครับ. และพระคำข้าวเป็นพุทธานุสติอย่างไรครับ

20. Pattarakorn2010

ผมคิดว่าการได้พระคำข้าวมาบูชา มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญสำหรับผม ผมคิดว่าบุญกรรมจัดสรรมาแล้ว ผมเคารพในตัวหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ทั้งที่ไม่เคยพบตัวจริง แค่ได้ฟังคำสอนจากสื่อต่างๆ ฟังง่ายเข้าใจง่าย แต่ลึกซึ้ง ผมจึงนับถือพระคำข้าว และใช้เป็นสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจ เหมือนมีผู้ใหญ่คอยเตือนสติ คุ้มครอง บางครั้งในการดำเนินชีวิตก็ต้องการกำลังใจในการเดินไปข้างหน้า สำหรับผมก็มีคำสอนหลวงพ่อ และสมเด็จคำข้าวเป็นกำลังใจครับ