ขอโชว์ วัตถุมงคลของหลวงพ่อศักดิ์ชัย ครับผม

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วาตานาเบ้, 6 มกราคม 2010.

1. อิทธิปาฏิหาริย์

อิทธิปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    เก็บไว้เยอะจริงๆ

เว็บธรรมะ เว็บอร์ด พระพุทธศาสนาและพระเครื่อง เปิดใหม่ขอ เรียนเชิยแวะเข้ามาร่วมสนุกกันครับ คลิกเลยครับ--->>> เว็บ-บอร์ด พระเครื่อง พระพุทธศาสนา ธรรมะ - หน้าแรก <<<---- คลิกเลยครับ

2. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมธนา ครับ สาธุ :cool:

3. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาเยี่ยมชมของดีครับ
    เอ้ออ....ผมไป(มุดศรีษระ)อยู่ไหนมานี่ ไม่รู้จักหลวงพ่อศักดิ์ชัยเหมือนกัน ฮี่ๆ

4. ยุพารัตน์ ยัสพันธุ์

ยุพารัตน์ ยัสพันธุ์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

แวะมาทักทายค่ะ

5. เสือทองคำ

เสือทองคำ สมาชิกใหม่

2 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีครับ

:cool::cool::cool:
    ผมมีล็อคเก็ตรุ่นสร้างบารมีฉากฟ้า ข้างหลังอุดเทียนใสๆมีตะกรุดเงินดอกเล็ก2ดอก จีวร เส้นเกศาหลวงพ่อท่าน ออกประณปี51 ครับ
    มีล็อคเก็ตปู่ฤาษีพระพิราพ สี่เหลี่ยม อุดผง.....(อะไรไม่ทราบครับ) ฝังตะกรุดเงินดอกเล็ก3ดอก ออกงานไหว้ครูปี51

มีตะกรุดนางอกแตก อุดผง จาร1หน้า
    มีตะกรุดหนังเสือ
    มีเบี้ยแก้
    มีไม้ครูขนาดกลาง สร้างจากไม้ตะเคียนอายุ1000กว่าปี ขนาดกลางสร้าง200อัน
    มีเหรียญพระลักษณ์หน้าทอง ตะกั่ว หมายเลข20 สร้าง108เหรียญ
    มีขุนแผนรุ่นแรก ฝังตะกรุดนะเข้าหา และประคำ สีขาว
    มีพระยอดขุนพล สีขาว
    มีผ้าเช็ดหน้า พระลักษณ์หน้าทอง รุ่น2 เขียนมือ สร้าง ประมาณ200 ผืน
    มีล็อคเก็ตพระลักษณ์หน้าทอง รุ่นแรก ตะกรุดทองคำคู่อุดผง....+เกศา.... หมายเลข49 สร้าง151 องค์
    สร้อยประคำ
    มีพระขุนแผน รุ่น2 สีขาวยันต์มหาละลวยแฝด
    แป้งเสกพระลักษณ์หน้าทอง
    สีผึ้ง...........

........................
    :cool:
    มีผ้ายันต์พยัฆสยบศาสตรา ผ้าแดงครับ

รายละเอียดวัตถุมลคลต่างๆ ลองเข้าไปอ่านในเว็บนี้ดูน่ะครับ www.phetchalukant.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2010
  6. วาตานาเบ้

ขอโมทนาบุญ ด้วยครับท่าน(นาค) เสือทองคำ สาธุ ครับผม

7. วาตานาเบ้

เงียบ จนนั่งตบยุงเลย เดี่ยวจะไปหาของ มาโพส โชว์อีก รอเดี่ยว

8. badtomaru

badtomaru สมาชิกใหม่

โอ้โห...อึ้ง...เลย
    เก็บเป็นกรุเลยนะครับ
    ผมก็ยังเสียดายอยู่เลยที่รู้จักหลวงพ่อช้าไปนิด พอจะเก็บของได้บ้างครับ
    แต่บางชิ้นก็ราคาไกลห่างความสามารถเหลือเกิน
    ได้แต่ แอบมองตาละห้อย T_T

9. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ข่าวว่าหลวงพ่อลาสิกขาบท ออกมาเเล้ว
    ออกมาเพราะอะไรครับ? ของหลวงพ่อดีนะ ผมเคยรับกับมือ
    จากตกงาน ไม่กี่วันมีคนมาเรียกไปเลย
    เห็นบอกจะมีงาน อาทิตย์นี้ ทีร้านใช่ไหม?ครับบ

10. badtomaru

เหตุเพราะอะไร ให้ถามพี่ๆที่ร้านดีกว่าครับ
    ส่วนงานวันอาทิตย์นี้ เป็นงาน ร่วมทำบุญเนื่องในโอกาสครบรอบหนึ่งปีร้านเพชรฉลูกัณฑ์
    และพ่อครูจะมาร่วมงานด้วยครับ ถ้ายังไงคงจะได้มีโอกาสเจอกันที่ร้านนะครับ

11. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนับถือหลวงพ่อมากครับ ไปหาเเกทีไร? กลับมา ชีวิตดีขึ้นทุกทีครับ
    ผมว่าเเกของจริง พระบางองค์ กลับมาก็เฉยฯ นะ ไม่เห็นมีอะไร?
    ถ้ามีเวลาไปกราบท่านอีกเเน่ครับ ท่านไม่น่าสึกเลย เสียดาย

12. badtomaru

มีพระสีวลี เนื้อสีเขียว สีน้ำตาล
    พระกริ่งสังข์ทิพย์มนต์รุ่นแรกปี46
    ตะกรุดมหารำลึกมหารัญจวน
    ตะกรุดฤษีกลับดวง

ตะกรุดชินบัญชร

ตะกรุดหัวใจชาย-หญิง

สมเด็จดำไหว้ครู รุ่นแรกของวัดลิ้นทอง

พระสังกัจจายน์มหาลาภ

องค์บรมครูใหญ่ฤาษีเพชรฉลูกัณฑ์ ขนาดห้อยคอ
    เนื้อชนวนอุดผงประคำขุนแผนล็อกเก็ตบรมครูเฒ่าฉากฟ้า
    สมเด็จพระพุฒาจารย์โต

ขุนแผนมหายันต์

ฤาษีเพชรฉลูกัณฑ์ องค์ขาว
    ผ้ายันต์หนุมานเชิญธงสีแดง
    ผ้ายันต์เสือคาบดาบ
    เหรียญไหว้ครูเนื้อตะกั่ว
    ตะกรุดนางอกแตก อุดผง จาร2หน้า
    ตะกรุดหนังเสือ
    ไม้ครูขนาดเล็ก
    เหรียญพระลักษณ์หน้าทอง ตะกั่ว ,ทองแดง
    มีขุนแผนรุ่นแรก ฝังตะกรุดนะเข้าหา และประคำ สีขาว สีเหลือง สีเทา
    มีผ้าเช็ดหน้า พระลักษณ์หน้าทอง รุ่น2
    มีพระขุนแผน รุ่น2 สีขาวยันต์มหาละลวยแฝด
    แป้งเสกพระลักษณ์หน้าทอง

ประมาณนี้ครับที่มี ยังขาดและอยากได้อีกหลายรายการครับ

13. วารินทร์ นานา

ผมเพิ่งไปมาเมื่อวาน หลวงพ่อดีมากครับ
    ได้ผ้ายันต์มา1ผืน
    ทุกครั้งที่ไปลงกับท่านมา จะกลับไปมีการเปลี่ยนที่ดี ขึ้น
    ในชีวิตทุกครั้งไม่รู้ บังเอิญหรือเพราะเเรงครู

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2010
  14. badtomaru

บังเอิญ...เกิดขึ้นไม่บ่อยนัก
    แรงครู...เกิดขึ้นเสมอๆ

15. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่รู้จักครับ :'(

16. Noi_Giant

Noi_Giant เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    มีอยู่กับเค้าแค่ 3 ชิ้นเท่านั้นครับ ตะกรุดกลับดวง 2 โค๊ต , ตะกรุดเงินล้อม 2 โค๊ต และเศียรพ่อแก่เนื้อผง พิมพ์ 4 เหลี่ยม

17. Noi_Giant

Noi_Giant เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    ขอแจมด้วยนะครับ... บังเอิญมีกับเค้าอยู่ 3 ชิ้น ตะกรุดเงินล้อม 2 โค๊ต , ตะกรุดกลับดวง 2 โค๊ต , เศียรพ่อแก่ รุ่นบูชาครูปี 2546

18. ARM605

ARM605 Active Member

ผมก็มีหลายเหมือนกันแต่ไม่ทราบรุ่น เช่าจากวัดครับ นานแล้วจำได้แต่กุมารดูดรก ครับ อ้อมี ล.พ.ธรรมจัก ครอบพลาสติก ล.พ. ให้มา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ตุลาคม 2010
  19. วาตานาเบ้

ปู่ฤาษี เปิดโลก และ ขุนแผนผงจักรพรรดิ์ ตะกรุดทองคำ 3 องค์ ครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      3,089
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      1,867
  20. วาตานาเบ้

สร้อยเชือกร่ม เส้นประจำ ที่ใส่ อยู่ครับ กับ ปู่ฤาษีนั่งตะโพน(ครบเนื้อ 5 สี) ฝั่งตะกรุด ที่ได้มาใหม่ ไม่นานนี้ ครับผม :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      558
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      453
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู: