ขอโอกาสฝึกหัดดูดวงหน่อยครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สัตตะเวทย์, 15 สิงหาคม 2012.

1. สัตตะเวทย์

สัตตะเวทย์ สมาชิก

ขอโอกาสฝึกหัดดูดวงสักคนนะครับ
    เป็นวิขาการพยากรณ์แบบใช้วิธีการตั้งดวงตามจุดกระทบ
    โดยใช้วิธีการทายแบบยามอัฐกาล มีความถูก - ผิด ตามสถิติ
    ไม่สามารถทายได้ถูกทุกคนแน่นอนครับ

กติกานะครับ
    ไม่ต้องบอกชื่อจริง ไม่ต้องบอกวันเกิดเลยครับ
    เชิญถามได้ตามสะดวกครับ บอกเพียง อายุเต็มบริบูรณ์
    และถามคำถามได้สักคนละ 1 - 2 เรื่องนะครับ

กระทู้นี้เพียงแค่ฝึกหัด
    ผิดถูกอย่างไร รบกวนให้คะแนนโดยการ feedback ให้หน่อยครับ
    อย่างน้อย ก็ช่วยสร้างสรรค์นักพยากรณ์ใหม่ด้วยนะครับ

2. da2496

da2496 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ขอประเดิมคนแรกนะคะ เรื่องแรกขายที่ดินเปล่า 1 แปลง 185 ตรางวา

เรื่องที่ 2 จะย้ายที่อยู่ จากอิสานไป จ ปราจีน มีโอกาศเกิดภายในปี55 นี้หรือไม่คะ

ขอบคุณมากที่กรุณาตอบ เกือบลืม อายุเต็ม 59 ปี

3. ลินจัง

ลินจัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    ขอถามเรื่องโชคลาภค่ะ

อายุ 33 ปีค่ะ

4. bussaba1

bussaba1 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2011
    ขอความกรุณาด้วยค่ะ อายุ 48 ปี 1. ประกาศขายที่ดิน 1.11 งาน จะขายได้หรือเปล่าค่ะ
    2. ช่วงนี้จะมีโชคจากการเสี่ยงบ้างหรือเปล่าค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

5. โฮม

โฮม เป็นที่รู้จักกันดี

อายุ 36 ปี ขอถามเรื่อง งาน ครับ ขอบคุณครับ

6. ต่ายคนงาม

ต่ายคนงาม สมาชิกใหม่

ขอถามว่าจะได้งานใหม่เมื่อไหร่ และ จะมีโชคลาภในเร็วๆนี้ตอนไหน อายุเต็ม 39 ปี ค่ะ ขอบคุณค่ะ

7. juu-dt07

juu-dt07 เป็นที่รู้จักกันดี

อายุ48ปีค่ะ 1.จะร่ำรวยไหมทั้งความสุข และทรัพย์สินเงินทอง 2.จะหมดภาระหนี้สินเมื่อไร ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

8. gallery

gallery Active Member

9 มิถุนายน 2008
    อายุ 43 ปี 4 เดือน
    ชาตินี้จะมีโอกาสถูกหวยรวยเบอร์รางวัลใหญ่ๆแบบคนอื่นเค้าบ้างไหมหนอ?

9. sheep555

sheep555 สมาชิก

25 กุมภาพันธ์ 2012
    อายุ24ปีย่าง25
    1.ดวงการงานมีโอกาสได้งานราชการหรือรัฐวิสาหกิจหรือเปล่าครับ
    2.ดวงความรักมีเนื้อคู่ไหม ลักษณะอย่างไร

10. kamsai24

kamsai24 เป็นที่รู้จักกันดี

อายุ 32 ปีค่ะ กันยานี้ ก็ 33 สอบถาม ทำไมเงินไม่เหลือเก็บเลยค่ะ มีเงินเข้ามานะ แต่ก็มีเหตุ
    ให้ต้องจ่ายออกตลอดเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ขอเพิ่มอีก คำถามนะคะ ขอถามเกี่ยวกับคู่ครองค่ะ

ขอบคุณจ้าา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2012
  11. boonma8855

boonma8855 สมาชิก

23 สิงหาคม 2009
    อายุ 50 ค่ะ เมื่อไหร่จะมีเงินเหลือเก็บบ้าง และความทุกข์จะหมดไปซะที ขอบคุณค่ะ

12. ผักบุ้งนา

ผักบุ้งนา สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2011
    อายุ 40 ปีค่ะ

อยากทราบเรื่อง การงาน แลัคู่ครองความรักค่ะ

13. สัตตะเวทย์

..๓....๔....๕....๖....๗....๑....๒
    ..๕....๖....๗....๑....๒....๓....๔
    ..๕....๖....๗...*๑....๒....๓....๔
    .๑๓..๑๖..๑๙...๘...๑๑...๗....๑๐

สวัสดีครับ สำหรับดวงแรกเลยนะครับ
    ผมดูตามดวงนี้ครับ เป็นไปได้เลยครับที่มีเกณฑ์จะซื้อ - ขายที่ดินครับ
    เพราะดวงชะตาบ่งบอกว่ามีโอกาสที่จะมีลาภผลทางการค้าขายที่ดินครับ
    แต่ถ้าขายแล้ว แน่นอนครับ มีเกณฑ์ย้ายที่อยู่ไปด้วย

สำหรับดวงคุณพี่นี้นะครับ ย้ายไปทางภาคอีสานตามที่อกมา ถือว่าดีครับ
    แต่ในดวงนี้ ผมว่าพี่ต้องระวังเรื่องอุบัติเหตุนะครับพี่ เป็นไปได้ไม่น้อยทีเดียว
    ว่าพี่คงมีอาการทางเรื่องแผ่นหลัง หรือกล้ามเนื้อนะครับ
    บริเวณเท้าด้วยเช่นเดียวกันครับ

โอกาสย้าย ผมดูแล้วมีเกณฑ์ในช่วงปี 2556 เป็นต้นไปนะครับ
    จากดวงยามนี้นะครับ ผมไม่แน่ใจนัก
    ว่าพี่เป็นข้าราชการหรือเปล่า ถ้าใช่ ก็น่าจะเป็นข้าราชการมหาดไทยครับ

ดูแล้ว ฟีดแบคหน่อยครับ เพื่อการพัฒนา

14. สัตตะเวทย์

..๗....๑....๒....๓....๔....๕....๖
    ..๕....๖....๗....๑....๒.../๓....๔
    ..๒....๓....๔....๕....๖....๗....๑
    .๑๔..๑๐..๑๓....๙...๑๒..๑๕...๑๑

เกี่ยวกับโชคลาภ ผมยังมองไม่เห็นเด่นชัดนะครับ ว่าคุณเจตนาถามเรื่องนี้
    เพราะตามโครงสร้างดวง เหมือนกับว่าคุณเพียงแค่ทดลองถามเท่านั้นครับ
    ว่าผมจะทายได้ หรือไม่ได้เท่านั้นเอง

ตามดวงบอกว่า คุณใส่เสื้อสีค่อนข้างจะเป็นสีขาว แกมน้ำเงิน
    หรือเป็นแถบคาดนะครับ ส่วนสูงของคุณอยู่ที่ 164 ซ.ม. เห็นจะได้
    ดวงชะตานี้ จะมีแผลเป็นบริเวณหางคิ้ว หรือจมูกนะครับ
    และคงจะเคยผ่าตัดเมื่อตอนอายุ 13 หรือราว ๆ 16 นี่แหละครับ

เรื่องโชคลาภจากดวงนะครับ เรื่องการเงินรายได้ของทางบ้าน
    ตอนนี้ถ้าจะให้ราบรื่นดีนะครับ ผมแนะนำว่า คุณพี่รีบเปลี่ยนถ่านนาฬิกา
    ก่อนเลยครับ และหลังจากนั้น อัญเชิญกรอบรูปที่วางอยู่ตรงแถว ๆ ทีวีออกด้วย
    ผมไม่แน่ใจนักว่าเป็นกรอบรูปพระ หรือกรอบรูปพระบรมฉายาลักษณ์นะครับ
    ลองดูตามนี้ครับ

ผิดถูก ฟีดแบคหน่อยนะครับ

15. สัตตะเวทย์

..๗....๑....๒....๓....๔.../๕....๖
    ..๖....๗....๑....๒....๓....๔....๕
    ..๗....๑....๒....๓....๔....๕....๖
    .๒๐...๙....๕....๘...๑๑...๑๔..๑๗

สวัสดีครับ ถ้าผมทายผิด ก็ขออภัยนะครับ เพราะเพิ่งหัดทายครับ
    ทีนี้มาลองดูดวงกันนะครับ ในอายุปัจจุบันนะครับตามดวงแล้ว
    มีเรื่องราวที่เกี่ยวข้องกับการจัดซื้อขายที่ดินครับ ทีนี้ผมถามนิดนึงก่อน
    ที่ดินผืนนี้ ท่าทางจะเป็นของแฟนพี่ใช่หรือเปล่าครับ เพราะเอกสารในดวง
    มันบอกว่า มีส่วนเกี่ยวข้องกับแฟนพี่ครับ อาจเป็นที่ดินที่ได้มาหลังจากแต่งงาน

ถ้าทายตามดวงนะครับ ที่ดินผืนนี้นั้น มีโอกาสขายได้ครับ
    แต่พี่ต้องลองทำป้้ายประกาศใหม่นะครับ และที่สำคัญ ตรงนี้ผมเห้นว่า
    ที่ดินตรงนี้ น่าจะมีการทาสีประตูใหม่สักหน่อยนะครับ
    ถ้าเป็นตามที่ผมว่าครับ ขายได้ครับ

16. Kimzo

Kimzo เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2010
    19ปีค่ะ ขออนุญาติถามค่ะ
    1.ควรทำการค้าทางด้านไหนถึงจะรุ่งเรืองคะ?
    2.มีโอกาสชนะคดีสำคัญไหมคะ?

17. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    อายุ 20 ปีบริบูรณ์ ครับ

1. ผมจะเอนท์ติดมหาลัยที่ผมหวังเอาไว้หรือเปล่าครับ
    2. เรื่องความรักครับ เมื่อไหร่จะเจอคนจริงใจ

18. icecreamvanila

icecreamvanila เป็นที่รู้จักกันดี

ปัจจุบันอายุ 24 ปีจะครบ 25 เต็มในเดือนธันวาคม

ถามเรื่องงานค่ะ
    1 งานอะไร
    2 เมื่อไหร่

ขอบคุณค่ะ

19. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    อายุ 31 ย่าง 32

เรื่องงานเมื่อไหร่จะมีงานใหม่มา เงินดีๆ
    เรื่องบ้าน อยากได้บ้าน เมื่อไหร่จะมีเป็นของตนเอง

ขอบคุณมากค่ะ

ปล ต้องระวังเรื่องอะไร ถ้ามีก็รบกวนแจ้งด้วยค่ะ
    ^______^

20. artbuddhabless

artbuddhabless เป็นที่รู้จักกันดี

อายุผมจะเต็ม 29 ปี เดือนตุลาคมนี้ครับ

1.ขอรบกวนถามเรื่องงานควรเปลี่ยนไหม ถ้าเปลี่ยนควรเป็นงานแนวไหนครับ
    2.เรื่องโชคลาภ เงินทอง บ้านใหม่จะได้สร้างกับเขาหรือไม่(ด้วยความสามารถของเราเอง)
    3.เรื่องคู่ครอง ความรัก จะทำอย่างไรให้เจอคนๆนั้นครับ (จะมีกับเขาไหมครับเนี่ย^_^)
    4.จะได้บวชในบั้นปลายของชีวิตหรือไม่ครับ

รบกวนถามเยอะหน่อยนะครับ ขอขอบคุณ และขอโมทนาบุญกับคุณกันย์สิริด้วยครับ