ขอไฟล์เสียงจากพระองค์ที่ ๑๐

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย มหาธาตุ, 21 กุมภาพันธ์ 2005.

1. มหาธาตุ

มหาธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

หากเพื่อน ๆ มี พอจะโพสต์ได้ไหมครับ

2. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนไปรุมล้อมท่านเยอะ
    ส่วนใหญ่จะเป็นการโมทนากับสังฆทานและการให้ทานมากกว่าครับ
    คำสอนของท่านจริงๆก็มีแค่ข้างบนล่ะครับ

*** เอาไฟล์ออกแล้วครับ ไม่อยากให้ผู้อื่นที่ไม่ทราบความเป็นมา เข้าใจผิดว่าพระองค์ที่ ๑๐ เป็นคนอื่นครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2005
  3. โมฆบุรุษ

คุณอำนาจปรารถนาอะไรไว้ล่ะครับ
    หากยังไม่ล้มเลิกความปรารถนาอ้นนั้นให้ขาดหมดสิ้นเสียก่อน(โดยการลาในฌาน ๔) ยังไงก็ไม่ได้เป็นพระอริยะหรอกครับ

แต่ไม่ใช่จะบอกให้เลิกนะครับ
    ทำต่อไปน่ะดีแล้วครับ ทำไปเรื่อยๆทำไปนานๆ
    อย่างน้อยเอาให้เท่าหลวงพ่อ หลวงพี่เล็ก หลวงพี่สมปอง ก็เยี่ยมเลยครับ

4. ศิษย์พระองค์ที่ 10

ศิษย์พระองค์ที่ 10 บุคคลทั่วไป

ท่านมีหลายชื่อ

ตอนแรกไม่แน่ใจ พอฟังเสียงแล้วแน่ใจ หลวงปู่คือพระองค์ที่10 ในเสียงตอนนั้นท่านคงอายุ25ปีแต่เสียงแก่ ปัจจุปันท่านอายุประมาณ47ปี เสียงพูดไม่แก่และพูดช้ากว่าเดิม สำนวนและลีลาไม่เปลี่ยนเช่นคำว่า "พวกเราใช้ธรรม เป็นธรรมเมากันไปหมด เอะอะ อะไรก็เป็นธรรมเมา เอาธรรมไปใช่ในทางที่ผิด " "เข้าถึงกระแสพระนิพพาน " ผู้ที่ถ่ายภาพไว้ หรือ อยู่ในที่นั้นคงตอบได้ ปัจจุบันเรารู้จักท่านในชื่ออื่น ตอนนี้ท่านคงไปช่วยชาวบ้านที่ภาคใต้ ท่านไม่ยึดติดในชื่อ ให้ดูการปฏิบัติของท่าน ท่านทำงานเป็นการปฏิบัติธรรม ไม่ต้องนั่งหลับตาอย่างเดียว คนส่วนใหญ่รู้จักท่านแต่ไม่รู้ว่าท่านคือพระองค์ที่10

5. โมฆบุรุษ

นี่แหละหนา ที่ผมไม่อยากเอาไฟล์นี้มาลงในที่สาธารณะครับ

ตอนนี้ขอเอาออกก่อนนะครับ

6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

Anumothana Ka..