ขำแบบโหด โหด..

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย paang, 30 สิงหาคม 2005.

1. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

นักฟุตบอลทีมชาติอิตาลีเป็นทีมที่ใคร ๆ ก็รู้จัก
    วันนึงนักฟุตบอลทีมนี้ต้องออกไปแข่งขันนอกสถานที่
    จึงนั่งรถไป ระหว่างทางได้เจอเหตุการณ์ไฟไหม้ตึก
    ด้วยความที่เป็นอิตาลีมุง(คล้ายไทมุง) ก็เลยจอดรถ ลงไปดู

ปรากฎว่าบนตึกนั้นก้อมีแม่ลูกอ่อนอุ้มลูกอยู่บนนั้นด้วย
    พนักงานดับเพลิงต่างตะโกนบอกให้แม่ลูกอ่อนส่งลงมาก่อน
    แล้วค่อยโดดตามลงมา จะได้ปลอดภัย
    เพราะ พนักงานดับเพลิงขึงเบาะรองรับแล้ว

แต่แม่ลูกอ่อนคนนั้นไม่ยอม
    ด้วยความเป็นคนของประชาชน
    ผู้รักษาประตูของทีมชาติอิตาลีก้อแหวกฝูงชนเข้ามา
    พร้อมทั้งตะโกนออกมาว่า

"ผมเป็นผู้รักษาทีมชาติอิตาลีไม่เคยทำให้ประชาชนผิดหวัง
    โปรดโยนลูกของคุณมาให้ผมเถอะครับ"

ประชาชนก็ตบมือกันอย่างกึกก้อง
    ด้วยความที่เป็นแฟนฟุตบอลเหมือนกัน
    เธอก็เลือกที่จะ โยนลูกคนเดียวของเธอให้เขา
    แทนที่เธอจะโยนให้กับพนักงานดับเพลิง

ว่าแล้วเธอก็โยน ด้วยความตื่นเต้น
    เธอโยนลูกของเธอแรงไปหน่อย
    แต่ด้วยสัญชาตญาณผู้รักษาประตู
    เขาพุ่งรับไว้ได้อย่างสวยงาม
    แล้วหันมาตะโกน

"เห็นมั้ยครับผมไม่ทำให้ทุกคนผิดหวัง "

ทุกคนตบมืออีกครั้ง

ว่าแล้วเขาก็โยนลูกขึ้นแล้ว ....เตะออกไปอย่างสวยงาม

*** อ่านเอาฮานะคะ อย่า c เรียส ***

2. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ว

3. A~MING

A~MING เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    เจี๊ยว >_<