ขุนกระทิง วัวธนู เนื้อครั่งพุทราคลุกรัก จุ่มรักปิดทอง วัดศรีษะทอง

ในห้อง 'ห้องแสดงวัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย otiger, 10 กรกฎาคม 2020.

1. otiger

otiger สมาชิก

ขุนกระทิง วัดศรีษะทอง วัวธนู เนื้อครั่งพุทราคลุกรัก จุ่มรักปิดทอง
    หนึ่งใน ของใช้ประจำตัว ผู้ช่วย และ ยามประจำตัว ในเวลาเข้าป่า
    ได้มาจากอาวุโสท่านนึงทางภาคเหนือ ทีแรกไม่ทราบเกจิ ท่านบอกว่าได้มาตอนหนุ่มๆจากนครปฐม ผมได้รับจากท่านมา เวลานั้น ท่าน 93 ปี ล่ะ นี่ท่านสิ้นไปหลายสิบปีแล้ว ต่อมามีผู้ใหญ่ท่านนึงเห็นผมพกติดตัว เลยขอดู ท่านบอกว่าเป็นของวัดศรีษะทอง ผมจับใส่คอกอาคมเล็กๆ เป็นเครื่องรางประจำตัวอีกชิ้นของผม ที่พกพาไปด้วยได้สะดวก
    ขอบอกเจ้ากระทิงของผมดุจริง เวลาปล่อยออกจากคอก

IMG_0973.JPG IMG_0974.JPG IMG_0975.JPG IMG_0976.JPG IMG_0977.JPG IMG_0978.JPG IMG_0979.JPG