เพื่อการกุศล "ขุนแผนนะกุกู"ภาพการถวายปัจจัย มาร่วมโมทนาบุญกันครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Surfers, 25 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

หมดแล้วครับ เหลือแต่พุทธคุณฝังพลอยครับ

2. ส่างปา

เริ่มจองประมาณ สามทุ่มเศษ ถึงตอนนี้เที่ยงคืน หลังตะกรุด และ หลังงา หมดแล้วครับ

ใครที่ติดตามการจัดสร้างตั้งแต่แรกจะรู้ว่า ... นี่ ของ ดี จริง จริง

update สุดท้ายของวันนี้ ............ ราตรีสวัสดิ์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      107 KB
      เปิดดู:
      402
  3. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง เนื้อผงพุทธคุณฝังพลอย 3 องค์

4. one0021

one0021 เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมของจองพระขุนแผนผงพรายหลังตะกรุด 1 องค์ ครับป๋ม......

5. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหมือนจะเหลือแค่เนื้อผงพุทธคุณแล้วนะครับ
    ขอความกรุณาอย่าแก้โพสนะครับ เดียวพี่ส่างปาของผมจะงงงวย มหาละลวยอิอิ
    ขอมาร์คเวลาจากโพสนี้นะครับ ใครแก้ไขอะไรอ้างอิงเอานะครับ
    ด้วยความเคารพ
    อนุโมทนาครับ

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เร็วมากครับ พึ่งเปิดไม่กี่ชั่วโมง เต็มแล้ว สวดยอดไม่ทันเลย

7. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนั่งมองก่อนครับ ตอนนี้สภาพคล่องไม่เอื้ออำนวย พึ่งจ่ายค่าเทอมลูกไปครับ แหะๆๆๆ ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

8. wima

wima เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2010
    ร่วมบุญด้วยครับ
    แบบพุทธคุณฝังพลอย 2 องค์
    หลังตะกรุด และ หลังงา หมดแล้ว ไม่แบ่งจองมากสุดคนละ 2องค์
    มาไม่ทัน กระพริบตาหมดแล้ว

9. jay

jay เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง เนื้อผงพุทธคุณฝังพลอย 1 องค์ ครับ

10. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

อผงพรายหลังตะกรุด 77 องค์ ร่วมบุญองค์ละ 499 บาทครับ 1 องค์ (สำรองได้ไหมครับ)
    เนื้อผงพรายหลังงา 76 องค์ ร่วมบุญองค์ละ 499 บาทครับ 1 องค์(สำรองได้ไหมครับ)

11. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลองลงชื่อสำรองไว้นะครับ
    เผื่อมีพี่ๆใจดีแบ่งให้ครับ
    หรือไม่ก็ผมอาจจะแบ่งครับ อิอิ
    ราตรีสวัสดิ์ครับ
    ไว้ว่ากันพรุ่งนี้นะครับ
    อนุโมทนาครับผม

12. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ร่วมบุญด้วยครับ
    แบบพุทธคุณฝังพลอย 2 องค์
    ไม่รู้เรื่องกะเขาเลย อยากได้หลังตะกรุด มีใครแบ่งมั่งครับ :':)':)':)':)'(

13. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    มีใครพอแบ่งได้บ้างครับ หลังตะกรุด อ่ะครับ
    หรือจะเป็น หลังงาก็ได้ครับ

14. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับยามเช้าๆ ตอนนี้ผมและทีมงานคณะศิษย์หลวงปู่ทิมอยู่ที่บ้าน อ.สุเทพ ที่อยุธยาครับ และวันนี้จะได้เดินสายปลุกเสกขุนแผน นะกุกู กันต่อในแถบนี้ ขอเล่าประสบการณ์ปลุกเสกเมื่อวานให้ฟังนะครับ เริ่มแรกที่วัดหงส์หลวงพ่อสมบูลย์ท่านได้ปลุกเสกอย่างเต็มที่ เชิญเทพไท้เทวามาร่วมเสกเห็นน้าต๋อยบอกว่าท่านเชิญพระเจ้าตากมาร่วมทำด้วย อันนี้ต้องให้น้าต๋อยมาเล่าอีกทีครับ^^ แล้วช่วงบ่ายก็มาเสกต่อที่วัดเงิน โดยหลวงพี่มานิตย์ พอยกพระลงไว้หน้าท่าน ท่านก็หยิบเนื้อผงพุทธคุณและยิ้มพร้อมพูดว่า โอ๊ะ เนื้อนี้ แล้วท่านก็เอาน้ำ น้ำเขียว น้ำแดง ข้าวสาร มาจุดธูปและบอกให้เค้ากินก่อน แล้วท่านก็นั่งเสก มีช่วงนึงผมได้ยินท่านลงคาถาจินดามณีด้วยครับ ซึ่งเป็นคาถาที่ใช้เรียกได้ทุกอย่าง คน สัตว์ สิ่งของ โชคลาภ พอหลวงพี่เสกเสร็จ ก็มีคนถามว่าหลวงปู่ทิมมาทำให้ไหม ท่านก็บอกว่าหลวงปู่ทิมท่านมาทำตั้งแต่เริ่ม และทำให้ทุกขั้นตอน แต่องค์แรกที่มาเสก กลับเป็นหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน และท่านยังกำชับให้ไปพลี(ทำบุญ) ที่วัดมะนาวหวานด้วย แล้วผมก็ถามท่านต่อว่าขุนแผนนี้ดีด้านไหน ท่านก็ตอบว่าดีทุกด้าน แต่พระที่หนุ่มๆทำก็จะเด่นไปด้านนึง(เสน่ห์) ท่านว่าเวลาบูชาให้ระวังเรื่องกรรมเน้อ(อย่าใช้ผิดศีลธรรม) และท่านยังถามผมว่าใส่อะไรลงไป ผมก็ตอบว่าผงหลวงปู่ทิม ท่านก็ซักต่อว่ายังมีอีก จึงต้องเรียนท่านตามตรง ว่ามีผงพรายและผงลูกกรอก ท่านก็ยิ้มและกล่าวต่อว่าขุนแผนนี้ทุกเนื้อทุกองค์ท่านลงกุมารให้มาสถิตย์อยู่ทุกองค์ และท่านยังกล่าวเปรียบเปรยว่า ขุนแผนต้องมีกุมารเหมือนหนุมานต้องมีตรีถึงจะดีครบเครื่อง และวัดสุดท้ายของเมื่อวานที่ไปเสกก็คือ วัดศาลาแดง โดยพระอาจารย์ปุ้มและพระอาจารย์เงาะ(สายเสน่ห์จะทราบดี) พอเสกเสร็จท่านกล่าวว่ามีลุงสายมาช่วยในงานด้วย พร้อมขอดูรูปลุงสาย เอาเรื่องที่ครูบาอาจารย์ท่านกล่าวตอนเสกพระขุนแผนชุดนี้มาเล่าให้ฟังครับ และเนื่องจากขุนแผนรุ่นนี้ทุกเนื้อมีกุมารทุกองค์ จึงของตั้งชื่อใหม่ว่า ขุนแผนพรายกุมารนะกุกู และขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่ร่วมบุญด้วยครับ และขอการันตีว่าความแรงส์ทั้งสองเนื้อไม่ต่างกันเลยครับ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2013
  15. ส่างปา

มาไล่ดูแล้ว ผมตกคุณ apichet40 ... ขออภัยจริง ๆ นะครับ

ผมตัดส่วนที่ผมจองไปให้ตามที่คุณ apichet40 จองนะครับ ...

16. ส่างปา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      89.6 KB
      เปิดดู:
      516
  17. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเพิ่มผงพุทธคุณอีกหนึ่งองค์ครับ

18. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอจองเพิ่ม เนื้อผงพุทธคุณอีก 3 องค์ครับ

19. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

สำรองหลังงาหรือหลังตระกรุด ก็ได้ 1 องค์ครับ

20. rusticchild

rusticchild Active Member

ขอลงชื่อสำรองหลังงา 1 องค์ ครับท่าน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้