ขุนแผนนาคเกี้ยว พิศวาสรุนแรง หลวงปู่ชื่น วัดตาอี

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 24 พฤศจิกายน 2009.

1. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ขุนแผนนาคเกี้ยว พิศวาสรุนแรง หลวงปู่ชื่น วัดตาอี

ขุนแผนนาคเกี้ยวของหลวงปู่ชื่น วัดตาอี ครับ ถ้าอยากจะเก็บของท่าน อย่าให้เกิน รุ่นนี้(อันนี้สายตรงเก็บกันเงียบๆ) ด้านหลังท่านลงยันต์ อักขระเดียวกับขุนแผนมะรุมมะตุ้ม "นะอกแตก" สาริกาตัวผู้ - ตัวเมีย lยันต์นี้หลวงปู่เป็นคนวางยันต์ โดยได้บอกไว้ว่า อานุภาพของยันต์จะเดินตามลมปราณหรือลมหายใจของผู้ใช้ ให้อานุภาพแผ่กระจายทางลมหายใจ ไปต้องผู้ใด เป็นมหาเสน่ห์ และเป็นมหานิยม ตลอดเวลาที่ใช้

ขุนแผนนาคเกี้ยว ฝังเงินตะกรุดจาร (แก่น้ำมันพราย) หลวงปู่ชื่น วัดตาอี มวลสารเดียวกับมะรุมมะตุ้มครับ

ขุนแผนพรายขุนแผนนาคเกี้ยวของหลวงปู่ชื่น วัดตาอี ครับ ถ้าอยากจะเก็บของท่าน อย่าให้เกิน รุ่นนี้(อันนี้สายตรงเก็บกันเงียบๆ)
    ขนุแผนรุ่นนี้ ท่านลงยันต์ อักขระเดียวกับขุนแผนมะรุมมะตุ้ม "นะอกแตก" สาริกาตัวผู้ - ตัวเมีย lยันต์นี้หลวงปู่เป็นคนวางยันต์ โดยได้บอกไว้ว่า อานุภาพของยันต์จะเดินตามลมปราณหรือลมหายใจของผู้ใช้ ให้อานุภาพแผ่กระจายทางลมหายใจ ไปต้องผู้ใด เป็นมหาเสน่ห์ และเป็นมหานิยม ตลอดเวลาที่ใช้

สุดยอดทางด้านมหาเสน่ห์ มหาหลง สายเขมรที่แรงและเข้มขลังใช้บูชาพกติดตัวเป็นเสน่ห์ดึงดูดใจเพศตรงข้าม ใครเห็นรักชอบ ยับยั้งภัยพาล อาถรรพณ์ ขจัดสรรพทุกข์ สรรพโรค สรรพภัยที่มีอานุภาพ ทั้งเมตตามหานิยม มหาโชค มหาลาภ ค้าขายดีเยี่ยม คุ้มครองป้องกัน เป็นพระเครื่องเน้นทาง พุทธคุณครอบจักรวาล มีประสบการณ์ กับผู้ใช้มาแล้วต่างพูดเป็นเสียงเดียวว่า…สุดยอด ใครไม่มีแฟนก็จะได้แฟน ถ้าแฟนนอกใจก็จะได้คืน…
    หลวงปู่ชื่น ได้ทำจัดหามวลสารนานหลายปีกว่าจะได้ครบ มวรสารแต่ละอย่างต้องบุกป่า…ปีนเขา แม้แต่ไต่หน้าผา เพื่อหามวรสาร แร่ธาตุศักดิ์สิทธิ์ หลวงปู่ได้ลุยมาทุกรูปแบบ เพื่อที่จะให้วัดถุมงคลของท่าน ผู้บูชามีอานุภาพ พุทธคุณครอบจักรวาล เห็นผลทันที เมื่อลูกศิษย์ใช้บูชา ทำให้ชื่อเสียงหลวงปู่ชื่นดังขึ้นมาเป็นที่รู้จักของผู้คนทั่วไป ในประเทศ และ ต่างประเทศ มากขึ้นเป็นลำดับ จากปากผู้ที่ได้บูชาวัตถุมงคลของท่านไปบูชาส่วนใหญ่ยอมรับว่าวัตถุมงคลของท่านดีเยี่ยมจริง ๆ ใช้แล้วได้ผลดีเกินคาด…ขุนแผนนาคเกี้ยว และ พระปิดตาตามหาลาภลอยองค์ฝังตะกรุดทองคำ ฝังแร่ เป็น ผนงานชิ้นเอกที่ หลวงปู่ ตั้งใจ สร้างไว้ให้ลูกศิษย์ใช้บูชา เพื่อให้มีโชคมีลาภ คุ้มครองป้องกัน…บูชาแล้วไม่จนมีแต่ รวย…รวย…รวย…

ขุนแผนนาคเกี้ยว
    ขุนแผนนาคเกี้ยวผงว่านแก่ผงอ่อนใจรัก (พิเศษ) ฝังตะกรุดสาลิกาเงินปากผี
    “ขุนแผนนาคเกี้ยว” ตำรับเขมรโบราณ ในการสร้างครั้งนั้นเพื่อสมทบทุนการสร้างอุโบสถ วัดตาอี
    หลวงปู่ชื่น ติคญาโณผู้สืบทอดเวทวิทยาคม สายเขมรโบราณ ท่านเกิดที่ อ.เสียมราฐ ประเทศกัมพูชา
    หลังจากท่านได้สร้างขุนแผนมะรุมมะตุ้ม เป็นที่ฮือฮาเป็นอย่างมาก ในประสบการณ์ด้านเสน่ห์เมตตา ทำให้ลูกศิษย์
    ในตอนนั้นเร่งตามหาเก็บกันอย่างมาก ทำให้ขุนแผนที่สร้างจำนวนน้อยอยู่แล้ว หมดลงในเวลาอันรวดเร็ว
    หลวงปู่ชื่น ท่านจึงได้เมตตาเปิด สุดยอดวิชา “ขุนแผนนาคเกี้ยว” สุดยอดวิชาทางเสน่ห์สูงสุดที่จะหาผู้สืบทอด
    และหาผู้ที่รู้จริงได้ยาก เพื่ออนุรักษ์สืบสานตำนานศักดิ์สิทธิ์ให้คงอยู่สืบต่อไป การสร้างขุนแผนนาคเกี้ยวในจึงเกิดขึ้นหลวงปู่
    ชื่น ท่านได้เดินทางไปประเทศกัมพูชา เพื่อรวบรวมมวลสารนำมาจัดสร้างพระรุ่นนี้ เพื่อให้เป็นตำนานเล่าขานสืบต่อไปใน
    อนาคต นอกจากว่านวัตถุอาถรรพ์ต่างๆ มากมายแล้ว หลวงปู่ชื่นท่านยังเมตตา ลบผงอ่อนใจรัก,ผงวิเศษ ๕ ประการ,ผงสาว
    สามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน ,ผงสาลิกาป้อนเหยื่อ,ผงเสน่ห์แม่ธรณี, ผงนะวนนะเวียน,ผงอยู่มิได้ และอื่นๆอีกมากมาย
    “ผงอ่อนใจรัก” เป็นผงวิเศษที่ให้ผลทางเมตตามหาเสน่ห์ มหานิยมสูง ที่ข้าทาส บ่าวไพร่ ขุนนาง นางสนม ใน
    ราชสำนักเขมรโบราณใช้พกติดตัวและผสมเป็นแป้งทาหน้า ให้เป็นที่รักแก่เจ้าฟ้า เจ้าแผ่นดิน ซึ่งวิชานี้ได้สาปสุญหายไปกว่า
    พันปีแล้ว หลวงปู่ชื่นผู้รอบรู้ เวทวิยาคมสายเขมรโบราณอย่างถ่องแท้จึงได้การสร้างผงอ่อนใจรักขึ้น ในวันจันทร์สามค่ำ
    จันทร์ตรี ฤกษ์พระรามแต่งงานกับนางสีดา เพื่อให้ทรงฤทธานุภาพยิ่งใหญ่ เป็นครั้งแรก และเป็นครั้งเดียวที่ ครบถ้วน ตาม
    แบบแผนตำราของบรรพบุรุษชาว เขมร เมื่อรวมผงประชุมธาตุขึ้น เป็นองค์แล้ว หลวงปู่ชื่นยังได้ทำการปลุกเสกเพิ่มเติมใน
    ฤกษ์ “จันทคราส” ซึ่งโบราณถือว่า เป็นฤกษ์ที่ปลุกเสกวัตถุมงคล ให้มีอานุภาพอิทธิคุณสูงสุด ผงอ่อนใจรัก ตามอุเท่ห์ตำรา
    โบราณกล่าวไว้ว่าให้ลบเป็นผงพกติดตัว หรือผสมเป็นแป้งผัดหน้า ผู้ใดเห็นหน้าหายโกรธสิ้น คนใจแข็งก็อ่อนใจรักเราแล
    อย่าว่าแต่อย่างเราๆเลยแม้แต่เจ้านายผู้มียศมีตำแหน่งก็เหมือนกัน..........
    มาดูกันครับผมว่าในตอนนั้นท่านสร้างและเสกไว้ที่จำนวนเท่าไหร่ครับ ในการสร้างครั้งนั้นท่านได้สร้าง พระปิดตา
    รุ่นแรก และกุมารเก้าโกศอุดผงพรายกุมาร เอาไว้ด้วยครับ
    1. ขุนแผนนาคเกี้ยวผงว่านแก่ผงอ่อนใจรัก (พิเศษ) ฝังตะกรุดสาลิกาเงินปากผี สร้าง ๕๖ องค์
    2. ขุนแผนนาคเกี้ยว ผงว่าน ผงอ่อนใจรัก ฝังตะกรุดอ่อนใจรัก สร้าง ๕๐๐ องค์
    3. ขุนแผนนาคเกี้ยว ผงว่าน ผงอ่อนใจรัก สร้าง ๔,๐๐๐ องค์
    4. พระปิดตา (สุดยอดครับแต่คนมองข้าม) สร้างไว้ ๒,๐๐๐ องค์
    5. กุมารเนื้อตะกั่ว เก้าโกศ สร้างไว้ ๕๐๐ ตน เท่านั้นครับ
    (ข้อความนี้ ถือเป็นการบูชาครูบาอาจารย์ หากท่านใดต้องการ COPY ข้อความเพื่อไปธุรกรรมใดๆก็ตามฝากเมลล์ไว้ว่าขอ
    อนุญาต แล้วนำไปได้เลยครับ แต่ถ้าไม่ขอไม่เจริญ และมีบาปติดตัว)

ขออนุญาตินำมาเผยแพร่ กิติคุณหลวงปู่ชื่นครับ
    http://praydee.tarad.com/product.detail_391487_th_2102171#

2. pipat_san

เห็นมีข้อมูลดีๆ เลย copy มาเล่าสู่กันฟังครับ

3. pipat_san

ต้องบอกว่าสุดยอดมาก รุ่นนี้

4. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เออ เรื่อง อย่าเก็บเกินรุ่นนี้ ผมไม่เชื่อครับ

เพราะรุ่นหลังๆ ก็ดี ขนาดรุ่นที่ไม่ทันท่าน แต่ได้มวลสารที่ท่านเสกไว้แล้ว ยังดีเลยครับ

อย่างรุ่นล่าสุดที่ ทำเพื่อสร้า้งรูปหล่อแทนองค์ท่าน นั่นก็ประสบการณ์มากมายนะครับ

ของหลวงปู่ชื่น ดีทุกรุ่นครับ ขอเพียงแต่ให้เป็นของแท้ เท่านั้นก็พอครับ

ท่านเสกไว้แล้ว ดีทุกอย่างครับ

ต้องการด้านมหาอำนาจ แนะนำ พระยอดขุนพล

ต้องการด้านคงกระพัน แนะนำ พระเจ้าชัยวรมัน

ต้องการแก้อาถรรพณ์ แนะนำ ดวงตราอาถรรพณ์ชัยมหานาถ

ต้องการเมตตา แนะนำ พระขุนแผนพรายกุมาร

ต้องการเสน่ห์ แนะนำ พระขุนแผนทุกรุ่น

ต้องการค้าขาย พระขุนแผนก็ดี ดวงตราอาถรรพณ์ก็ดี ตะกรุดมหารูดโภคทรัพย์ก็ดี ที่เด่นสุดสุด ผ้ายันต์นางเหมาครับ

และอื่นๆอีกมากมาย ของท่านดีทั้งนั้นครับ ยืนยันด้วยประสบการณ์ครับผม

5. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

พระขุนแผนชมตลาด

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ซักวันจะคิดออก

พระขุนแผนนาคเกี้ยว พระยอดขุนพลพิมพ์ใหญ่ พระยอดขุนพลพิมพ์เล็ก

7. ซักวันจะคิดออก

องค์นี้ห้อยเดี่ยวบ่อยที่สุดครับ เสน่ห์ดีมากมาย
    พระขุนแผนเคลือบน้ำผึ้งครับ

8. ซักวันจะคิดออก

พระขุนแผนสะกดทัพ

9. ซักวันจะคิดออก

เครื่องรางชิ้นนี้ รุ่นรับทรัพย์ น่าจะเป็นรุ่นสุดท้าย ของหลวงปู่ ปัจจุบันยังพอหาได้ ราคายังไม่ไกล

แต่เป็นรุ่นแรกที่ทำให้ผมรู้จักหลวงปู่ครับ

เห็นแปลกตาดี เลยเช่ามา แค่พกก็สุดยอดแล้ว

จึงเป็นที่มา ให้ตามหา วัตถุมงคลของหลวงปู่มาครอบครองมากมาย

10. ซักวันจะคิดออก

พระเครื่องของหลวงปู่ ดูโฉลกคนพกด้วยนะครับ

บางคนห้อยพระขุนแผนมะรุมมะตุ้ม

แต่เสน่ห์สู้ห้อยพระขุนแผนพรายกุมารไม่ได้

บ้างก็สู้พระขุนแผนนาคเกี้ยวไม่ได้

แต่สำหรับผม พระขุนแผนมะรุมมะตุ้ม สู้พระขุนแผนเคลือบน้ำผึ้งไม่ได้ครับ

11. request

request เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2008
    ขุนแผนนาคเกี้ยวองค์นี้เกือบ 6000 เลยครับ แพงขนลุกเลย

12. arune

arune เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2007
    ของดีก็ราคาแรงๆน่ะหลานเอ้ย

13. ซักวันจะคิดออก

555 อุปสงค์ อุปทาน

ของน้อย คนอยากได้เยอะ

ผ่านหลายมือ ราคาก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

สองปีก่อน ได้ขุนแผนน้ำผึ้ง องค์ละห้าร้อย

ตอนนี้ มีเงินสามพัน ยังหาสวยๆ ไม่ได้เลย

14. elleelle

elleelle เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนนาคเกี้ยวรุ่นนี้ปล่อยไปไม่กี่ร้อยเองครับ..
    แต่หลายปีแล้วครับ.
    ที่ติดคอ อยู่พระผงสมเด็จมหาจักรพรรดิ์ ของหลวงปู่ ใครสนใจบอกได้นะครับ?
    สมบัติผลัดกันชม? ปลายเดือน ช่วงนี้ภาระเยอะครับ?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2009
  15. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูลดีๆ ขอยืมข้อมูลหน่อยนะค่ะ

16. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    สำหรับขุนแผนน้ำผึ้ง เกรงว่าตอนนี้ 3K จะเอาไม่อยู่อะจิครับ ... เพราะรุ่นน้องที่ทำงานเก่า หาในตลาดเท่าไหร่ก็ไม่เจอ เจอใน Internet ที่วางตามเว็ปก็ 6K - 8K (เคยเห็นใน G-Pra 4K - 5 K เมื่อหลายเดือนก่อน) ...

พอดีช่วงงานรับปริญญาของพระจอมเกล้าลาดกระบัง ผมเข้าไปที่ กทม. เลยนัดทานข้าวกับพวกที่ทำงานเก่า... น้องคนนั้นมันก็ซี้กับผม อยู่ๆ ก็มาถาม ถ้าพี่เห็นผมเป็นน้อง.. ผมขอเช่าขุนแผนน้ำผึ้งของพี่ต่อนะ.. หลังจากนั้นมันก็ควักแบงค์สี่เทามา 6 ใบให้ผม -_-" ดีนะสมัยก่อนผมเช่าขุนแผนน้ำผึ้งไว้หลายองค์ ( มันรู้ว่าผมมีหลายองค์เลยกล้าหักคอ บูชาต่อไปจากผม , ตอนนั้นพระยังอยู่ที่ ตจว.อยู่เลย ต้องส่งพัสดุไปให้ทีหลัง )

ปล. สมัยที่เป็นมนุษย์เงินเดือน ผมห้อยขุนแผนน้ำผึ้งประจำ.. โดยรวมแล้วเย็นๆ เมตตาเด่นมาก ส่วนเสน่ห์นั้นไม่รู้ อิอิ

17. @un

@un เป็นที่รู้จักกันดี

พระ ลป.ชื่น ดีทุกรุ่น (ที่ทันท่านเสก) + 3 รุ่นล่าสุดที่สร้างรูปหล่อท่านน่ะครับ ประสบการณ์ไม่ธรรมดา หิ หิ

ปัญหาใหญ่ของคนที่จะมาเก็บของท่านหลัง ๆ คือ ของเสริม ครับ
    ของเก๊น่ะยังไม่เท่าไหร่ ถ้าคนที่ศึกษาหน่อยดูแป๊ปเดียวก็รู้ แต่ของเสริมนี้ ไม่มีทางรู้ครับ ยิ่งถ้าไม่มีครูบาอาจารย์ที่จับพลังได้มาแสกนให้นะ ร้อยทั้งร้อยไม่มีเหลือ ...

ส่วนตัวผมประสบการณ์เยอะครับกับพระ ลป.ชื่น ที่รัก ๆ ที่สุดก็คือ

พระผงอาภรรพ์พระเจ้าแผ่นดิน องค์นี้สุด ๆ ครับ ดั่งประโยคที่ว่า " องค์นี้ถ้าคนแขวนอยุ่ในศีลธรรม มีแต่คำว่าเจริญ ๆ " พุทธคุณดั่งแก้วสารพัดนึก มวลสารสุดยอด แต่ ลป.ท่านสร้างน้อยครับ ตัวเลขไม่ขอฟันธงเพราะข้อมูลหลายที่ไม่ตรงกัน คาดว่าน่าจะราวสิบปลาย ๆ - ร้อยต้น นิด ๆ ตอนนี้ราคาวิ่งไปที่ 2 หมื่นปลาย ๆ แล้วครับ แต่ผมจะให้ข้อสังเกตสำคัญคือ รุ่นนี้ ลป.สร้างน้อย อยู่ในยุคต้นมาก ๆ คนมีเก็บหมดครับ ลป.กล่าวเองว่า รุ่นนี้ดีที่สุดของ ลป. แต่มันน่าแปลกไหม ที่ทุกวันนี้ยังมีของในสนามพอสมควร ??? + ออฟชั่นพิเศษมาจากไหนไม่รู้มากมายยัดลงไป เหอ ๆ ...

ปล. ถ้าใครคิดจะเล่นสายนี้ สำคัญที่สุดคือ บูชาจากใคร ที่มาดีแค่ไหน ถ้าไม่แน่ใจอย่าเสี่ยงครับ จะให้ดีบุชาจากคนที่รับจากมือ ลป. จะแจ่มมาก พวกราคาเบา ๆ นี่ .....

ปล2. ในห้องพระเครื่องนี้ มีเจ้ากรมตัวจริงอยู่ 1 คนครับ ลองหาดูไม่ยาก ของจริงแท้แน่นอน ทันยุค หมดคือหมด ไม่มีคือไม่มี

ปล3. ข้อความนี้ ผมไม่ได้มีเจตนาจะดิสเครดิตผู้ใดนะครับ ถ้าข้อความนี้ทำให้ท่านใดรู้สึกไม่ดี ผมก็ขออภัยมา ณ. ที่นี้

18. nu2581

nu2581 เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนรุ่นแรกๆของท่านนั้นไม่ค่อยรู้จักกันครับ พวกมะรุมมะตุ้ม นาคเกี้ยว พระชุดนี้เป็นยุคแรก มวลสารเก่าๆทั้งนั้น ทุกวันนี้หายากครับ รุ่นหลังๆมาก็พวกยอดขุนพล น้ำผึ้ง ตอนนี้ราคาก็ไปไกลมากเช่นกันครับ เพราะบารมีของหลวงปู่ชื่นโดยแท้ครับ ที่สำคัญมากประสบการณ์

19. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    ห้อยแต่พระขุนแผนสะกดทัพจนองค์พระร้าวไปเลยค่ะ เสียดายจัง

20. พงศ์830

พงศ์830 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    งั้นลองหาหลวงพ่อกอยวัดเขาดินใต้ดูครับวัดท่านติดกันครับ....ลองหาข้อมูลดูครับ