ขุนแผนแก้วมณีโชติ-ขุนแผนพรายภูปูนในฝัน-ลูกอมพรายชมจันทร์ ฯลฯ(มาใหม่-สรุปน.9)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย PeacE123, 20 ธันวาคม 2014.

1. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกผู้ที่สนใจเข้าเยี่ยมชมครับ วันนี้นำวัตถุมงคลที่เก็บไว้มาแบ่งปันกันครับ สนใจรายการได้สอบถามได้ครับ

รับประกันตามกฎทุกรายการครับ

ขออนุญาติจองได้ไม่เกิน5วันนะครับ(ติดขัดยังไงแจ้งได้ครับ)

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาชมนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2016
  2. PeacE123

รายการที่1 นางกวักผงพรายกุมาร โภคทรัพย์ หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับปี 48

กวักเงินกวักทองกวักโชคกวักลาภ แรงและเร็วด้วยผงพรายกุมาร

ให้บูชา 300 บาท
    ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท

*รายละเอียดการโอนหน้าแรกครับ*

ขนาดไฟล์:
      493.1 KB
      เปิดดู:
      359
      ขนาดไฟล์:
      338.7 KB
      เปิดดู:
      255
      ขนาดไฟล์:
      323.9 KB
      เปิดดู:
      115
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2014
  3. PeacE123

รายการที่2 ตะกรุดพญากาเผือก(เนื้อเงิน) หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี

ตะกรุดพญากาเผือก นั้นเด่นมากเรื่องเสน่ห์ จะใช้เป็นเมตตามหานิยมก็ได้ เหมาะสำหรับการติดต่อเจรจางานทุกด้าน รวมทั้งการขาย การนำเสนองาน เข้าพบลูกค้า ผู้ใหญ่ หรือจะให้เป็นมหาเสน่ห์ก็ได้ อธิษฐานใช้ตามประสงค์ แกว่งน้ำทำน้ำมนต์พรมสินค้าให้ขายดีหรือร้านค้าให้เจริญรุ่งเรือง ก็ได้

ลพ.เณร ศึกษาจากตำราดั้งเดิมของหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ ที่ลพ.นพวรรณ ศิษย์พี่ร่วมสาบาน ถวายให้ทั้งหมด (ลพ.นพวรรณ เป็นหลานลพ.อั้น วัดพระญาติ โดยลพ.อั้น ยกตำราทั้งหมดให้น้องสาว หรือย่าของ ลพ.นพวรรณ)

ปิดรายการนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2015
  4. PeacE123

รายการที่3 พระสังข์เรียกเนื้อหลังนางกวัก หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี

พระสังข์เรียกเนื้อหลังนางกวักของหลวงพ่อเณร ท่านสร้างไม่เหมือนที่ไหน ใครจะรู้ว่าวิชาที่ลงในวัตถุมงคลชิ้นนี้สุดยอดสุดๆแล้วครับ นอกจากจะเหมือนกับมีนางกวักติดตัว เรียกลูกค้าเข้าร้าน ยังมีพระสังข์เรียกคนเรียกลาภได้อีกด้วย แถมยังลงวิชาจิ้งจกหลวงปู่หน่ายวัดบ้านแจ้ง ลงสาริกาไว้อีก เรียกได้ว่าครบเครื่องเรื่องเมตตาสุดๆ มหาเสน่ห์สุดๆ เลยล่ะครับ วิชาพระสังข์เรียกเนื้อนี้หลวงพ่อได้วิชานี้มาจากเงาะป่าซาไก ที่มีวิชาเอามือจุ่มน้ำเรียกปลาให้ขึ้นมาให้จับได้มีเดียวล่ะครับ ใครทำมาค้า้ขาย หรือต้องการทางเมตตาเยอะๆ เสน่ห์มากๆก็ชิ้นนี้เลยครับ สุดยอด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2016
  5. PeacE123

รายการที่4 สมเด็จสาลิกาญาณวินโย หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี

สมเด็จสาริกาญาณวินโย บารมีแบบพระสมเด็จ สาริกาตำราลาว พุทธคุณครอบจักรวาล เด่นด้านเมตตามหาเสน่ห์ ถือเป็นสุดยอดตัวช่วยในเรื่องเสน่ห์ แก่ผู้พบเห็น และการเจรจา มีประสบการณ์มากมาย

องค์นี้ผมแช่น้ำมันว่านเมตตาเพิ่มเป็นออฟฟั่นเสริมครับ ได้ทั้งตำราลาวและเขมร สังเกตดูสีจะเข้มกว่าที่ไม่ได้แช่ครับ

ให้บูชา 400 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2015
  6. PeacE123

รายการที่5 ต่อเงินต่อทอง หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี

ประสบการณ์ทางค้าขาย โชคลาภมากครับ เอาไว้ในที่เก็บเงิน เรียกเงินเรียกทองครับ

เลี่ยมพร้อมบูชา มีใบคาถาให้ครับ

ให้บูชา 300 บาท

7. PeacE123

รายการที่6 ขุนแผนนะกุกู เนื้อผงพรายหลังงา

สร้าง76องค์ครับ
    วาระที่ 1 หลวงพ่อสมบูรณ์ วัดหงส์รัตนาราม
    วาระที่2 พระอาจารย์มานิตย์ วัดเงิน
    วาระที่ 3 พระอาจารย์ปุ้ม พระอาจารย์เงาะ วัดศาลาแดง
    วาระที่ 4 หลวงปู่เช้า วัดห้วยลำไย
    วาระที่ 5 หลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง
    วาระที่ 6 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    วาระที่ 7 หลวงพ่อใจ วัดพญาญาติ
    วาระที่ 8 วัดดงหัวชี
    วาระที่ 9 อาจารย์แทน ฆราวาสธรรม วัดโพธิ์ศรีธาตุ จ.สุรินทร์

รายละเอียดเพิ่มเติมตามกระทู้นี้ครับ http://palungjit.org/threads/%E0%B8%82%E0%B8%B8%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%9C%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B8%B8%E0%B8%81%E0%B8%B9-%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%AA%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A-%E0%B8%99-125-a.495896/

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      109
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      90
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2015
  8. PeacE123

รายการที่7 ปลัดขิกวาวมะมอล หลวงปู่ดา วัดอุทุมพร จ.สุรินทร์

ปลักขิกวาวกะมอลสร้างจากไม้เทพธาโร บรรจุสีผึ้งวาวกะมอล สุดยอดมหาเสน่ห์ เมตตามหานิยมขั้นเทพ ด้วยอำนาจพุทธานุภาพสีผึ้งวาวกะมอล ลงอักขระยันต์ สร้าง 300 ตัว มีโค๊ตทุกตัว

ประสบการณ์จากผู้บูชาปลัดขิกวาวกะมอล

ผมจำได้ว่าหลวงปู่เคยสั่งไว้ว่าถ้าเอาไปใช้ในทางไม่ดีก็ให้แก้เอาเอง อย่ามาหาท่าน โดยส่วนตัวผมนั้นเช่าบูชาปลัดขิกไปไม่ได้หวังในเรื่องผู้หญิงอะไรหรอกครับ แต่หวังในเรื่องโชคลาภทำมาค้าขายมากกว่า แล้วก็เรื่องเรียน ผมเรียนไปด้วยทำงานไปด้วย กลางวันทำงานขายผลไม้ ถือเป็นธุรกิจส่วนตัวอย่างหนึ่งของผม พอตกเย็นผมก็ไปเรียนภาคค่ำ เบี้ยน้อยก็ต้องคอยช่วยเหลือตัวเองแบบนี้แหละครับ
    เวลาไปขายผลไม้กลางวันก็จะอ่านหนังสือเรียนบ้าง หนังสือพิมพ์ หนังสือพระไปเรื่อย จนได้ไปอ่านหนังสือพระเครื่องเปิดโลกศักดิ์สิทธิ์ เรื่องปลัดขิกวาวกะมอลของหลวงปู่ดา วัดอุทุมพร อ่านแล้วมันโดนเลยครับขอบอก นางฟ้าลงมาเสพสม หมาตัวเมียไล่ตาม มันสุดยอดไปเลย แต่ผมคิดว่าถ้าขนาดถึงนางฟ้าลงมาเสพสมนั้น หากเรามีปลัดขิกไว้สักตัวเพื่อขอพรก็คงจะดีนะ เพราะเราทำมาค้าขายอยู่แล้ว แถมยังมีสีผึ้งวาวกะมอลบรรจุอีก เอามาจิ้มที่แผงผลไม้ทุกวันก็คงจะขายหมดเกลี้ยง นึกแล้วเลยไปหาเช่าปลัดขิกวาวกะมอล ๑ ตัว หลังจากที่ได้มาก็บูชาว่ากล่าวคาถาทุกเช้าโดยเอามือลูบหัวปลัดขิกที่บรรจุสีผึ้งไปด้วยตลอด แล้วก็พกติดตัวมาเปิดแผงขายผลไม้ พอตั้งแผงเสร็จก็เอาปลัดขิกออกมาจิ้มๆแล้วว่าคาถาไปด้วย จากนั้นก็บอกกับปลัดขิกว่าขอให้ขายดี ขายให้หมด อย่าให้เหลือผลไม้มาเน่าเสียเลย หลังจากนั้นก็มานั่งรอลูกค้ามาซื้อ ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะเห็นผลเร็วมาก ผมขายผลไม้เกลี้ยงแผงเร็วกว่าทุกวัน พอวันต่อมาผมก็ยังสั่งผลไม้เข้ามาขายจำนวนเท่าเดิมเพราะยังไม่แน่ว่าขายดีเพราะอิทธิคุณของปลัดขิกวาวกะมอลหรือเป็นเพียงแค่เรื่องบังเอิญเท่านั้น แต่ที่ไหนได้ วันถัดมากลับหมดเร็วกว่าเดิมอีก วันที่สามก็สั่งเท่าเดิมก็หมดอีก ผมก็เลยกลับมานั่งทบทวนดูว่าน่าจะเป็นเพราะปลักขิกวาวกะมอลแล้วหละ คงไม่ใช่เหตุบังเอิญแน่ที่จริงผมควรจะสั่งของมาขายเพิ่ม ถ้าขายดีแบบนี้ผมต้องเหลือเงินเยอะๆ วันที่สี่ผมสั่งผลไม้เข้ามาเป็นสองเท่าของเดิม ปลัดขิกตัวนี้ดีจริงๆครับขายหมดเกลี้ยงแผงเลย จากการทำมาค้าขายที่ดีของผม ทำให้ผมมีเงินเก็บมากขึ้นและก็ทำให้ผมสามารถลงเรียนได้หลายวิชาทำให้จบเร็วขึ้น ในระหว่างที่เรียนก็ได้ขอพรกับปลัดขิกว่าของให้อ่านหนังสือแล้วจำได้ด้วยเถิด เพราะผมทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย เวลาที่จะอ่านหนังสือมีน้อย แต่ผมก็พยายามอ่านให้ได้มากที่สุด แต่ตอนอ่านนั้นผมรู้สึกหงุดหงิดตัวเองมากเพราะรู้สึกว่าจำไม่ได้เลยว่าอ่านอะไร แต่พอถึงเวลาสอบ ทุกบรรทัดที่อ่านเหมือนมันกลับเข้ามาวิ่งผ่านหัวสมองผมอีกครั้ง จึงทำให้ผมทำข้อสอบผ่านมาโดยตลอด แต่ต้องอ่านนะครับไม่ใช่ว่าจะคอยพึ่งของขลังอย่างเดียวก็ไม่ได้ และเรื่องสุดท้ายที่ผมไม่เคยคาดหวังแต่มันก็เข้ามาเองคือเรื่องของผู้หญิง มีผู้หญิงในมหาลัยมาแอบมองผมหลายคน แต่ผมไม่ได้สนใจ เพราะผมกำลังมองเพื่อนสาวที่เรียนร่วมคลาสเดียวกัน แต่ไม่ได้จีบครับ แค่มองว่าเขาน่ารักนิสัยดีเท่านั้นเองและไม่ได้คาดหวังว่าจะได้เขามาเป็นแฟนกัน แต่ช่วงหลังๆตั้งแต่บูชาปลัดขิกวาวกะมอลรู้สึกได้ทันทีว่าผู้หญิงในคลาสเดียวกันจะเข้ามาคุยเล่นกับผมมากขึ้น ร่วมถึงเพื่อนสาวคนที่ผมแอบมองอยู่ด้วย ผมก็คุยด้วยทุกคนตามอัธยาศัยไมตรีของคนเป็นพ่อค้า แต่ยิ่งนานวันไปหญิงสาวเหล่านี้พากันแสดงท่าทีว่าชอบผมมากขึ้น ต่างก็แสดงอาการอยากจับจองเป็นเจ้าของผม จนนานวันไป มันชักจะเริ่มวุ่นวายแล้ว ผมเองก็ไม่ได้ตั้งใจทำให้เรื่องมันวุ่นแบบนี้ ผมเลยตัดสินใจว่าจะคบกับผู้หญิงที่ผมแอบมองคนเดียวเท่านั้น มันคงไม่เลวร้ายอะไร เพราะผมก็ชอบเธอ ทำให้ทุกอย่างมันถูกต้อง เรื่องวุ่นวายจะได้จบลง ผมก็ไปบอกกับเธอว่าเราเป็นแฟนกันได้ไหม เชื่อไหมว่าเธอไม่ปฏิเสธสักคำ แถมยังไปป่าวประกาศบอกเพื่อนหญิงในคลาสอีกว่าเธอคบกับผม ช่างประหลาดเหลือเกินมีผู้หญิงมาประกาศเป็นแฟนกับเรา และตั้งแต่นั้นมาก่อนไปเรียนในมหาลัยตอนเย็นผมก็ไม่พกไอ้ขิกไปอีกกลัวมีปัญหา จะใช้เฉพาะเวลาขายของและอ่านหนังสือสอบเท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2015
  9. PeacE123

รายการที่8 ปลัดขิกวาวมะมอล หลวงปู่ดา วัดอุทุมพร จ.สุรินทร์

ปลักขิกวาวกะมอลสร้างจากไม้เทพธาโร บรรจุสีผึ้งวาวกะมอล สุดยอดมหาเสน่ห์ เมตตามหานิยมขั้นเทพ ด้วยอำนาจพุทธานุภาพสีผึ้งวาวกะมอล ลงอักขระยันต์ สร้าง 300 ตัว มีโค๊ตทุกตัว

ประสบการณ์จากผู้บูชาปลัดขิกวาวกะมอล

ผมจำได้ว่าหลวงปู่เคยสั่งไว้ว่าถ้าเอาไปใช้ในทางไม่ดีก็ให้แก้เอาเอง อย่ามาหาท่าน โดยส่วนตัวผมนั้นเช่าบูชาปลัดขิกไปไม่ได้หวังในเรื่องผู้หญิงอะไรหรอกครับ แต่หวังในเรื่องโชคลาภทำมาค้าขายมากกว่า แล้วก็เรื่องเรียน ผมเรียนไปด้วยทำงานไปด้วย กลางวันทำงานขายผลไม้ ถือเป็นธุรกิจส่วนตัวอย่างหนึ่งของผม พอตกเย็นผมก็ไปเรียนภาคค่ำ เบี้ยน้อยก็ต้องคอยช่วยเหลือตัวเองแบบนี้แหละครับ
    เวลาไปขายผลไม้กลางวันก็จะอ่านหนังสือเรียนบ้าง หนังสือพิมพ์ หนังสือพระไปเรื่อย จนได้ไปอ่านหนังสือพระเครื่องเปิดโลกศักดิ์สิทธิ์ เรื่องปลัดขิกวาวกะมอลของหลวงปู่ดา วัดอุทุมพร อ่านแล้วมันโดนเลยครับขอบอก นางฟ้าลงมาเสพสม หมาตัวเมียไล่ตาม มันสุดยอดไปเลย แต่ผมคิดว่าถ้าขนาดถึงนางฟ้าลงมาเสพสมนั้น หากเรามีปลัดขิกไว้สักตัวเพื่อขอพรก็คงจะดีนะ เพราะเราทำมาค้าขายอยู่แล้ว แถมยังมีสีผึ้งวาวกะมอลบรรจุอีก เอามาจิ้มที่แผงผลไม้ทุกวันก็คงจะขายหมดเกลี้ยง นึกแล้วเลยไปหาเช่าปลัดขิกวาวกะมอล ๑ ตัว หลังจากที่ได้มาก็บูชาว่ากล่าวคาถาทุกเช้าโดยเอามือลูบหัวปลัดขิกที่บรรจุสีผึ้งไปด้วยตลอด แล้วก็พกติดตัวมาเปิดแผงขายผลไม้ พอตั้งแผงเสร็จก็เอาปลัดขิกออกมาจิ้มๆแล้วว่าคาถาไปด้วย จากนั้นก็บอกกับปลัดขิกว่าขอให้ขายดี ขายให้หมด อย่าให้เหลือผลไม้มาเน่าเสียเลย หลังจากนั้นก็มานั่งรอลูกค้ามาซื้อ ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะเห็นผลเร็วมาก ผมขายผลไม้เกลี้ยงแผงเร็วกว่าทุกวัน พอวันต่อมาผมก็ยังสั่งผลไม้เข้ามาขายจำนวนเท่าเดิมเพราะยังไม่แน่ว่าขายดีเพราะอิทธิคุณของปลัดขิกวาวกะมอลหรือเป็นเพียงแค่เรื่องบังเอิญเท่านั้น แต่ที่ไหนได้ วันถัดมากลับหมดเร็วกว่าเดิมอีก วันที่สามก็สั่งเท่าเดิมก็หมดอีก ผมก็เลยกลับมานั่งทบทวนดูว่าน่าจะเป็นเพราะปลักขิกวาวกะมอลแล้วหละ คงไม่ใช่เหตุบังเอิญแน่ที่จริงผมควรจะสั่งของมาขายเพิ่ม ถ้าขายดีแบบนี้ผมต้องเหลือเงินเยอะๆ วันที่สี่ผมสั่งผลไม้เข้ามาเป็นสองเท่าของเดิม ปลัดขิกตัวนี้ดีจริงๆครับขายหมดเกลี้ยงแผงเลย จากการทำมาค้าขายที่ดีของผม ทำให้ผมมีเงินเก็บมากขึ้นและก็ทำให้ผมสามารถลงเรียนได้หลายวิชาทำให้จบเร็วขึ้น ในระหว่างที่เรียนก็ได้ขอพรกับปลัดขิกว่าของให้อ่านหนังสือแล้วจำได้ด้วยเถิด เพราะผมทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย เวลาที่จะอ่านหนังสือมีน้อย แต่ผมก็พยายามอ่านให้ได้มากที่สุด แต่ตอนอ่านนั้นผมรู้สึกหงุดหงิดตัวเองมากเพราะรู้สึกว่าจำไม่ได้เลยว่าอ่านอะไร แต่พอถึงเวลาสอบ ทุกบรรทัดที่อ่านเหมือนมันกลับเข้ามาวิ่งผ่านหัวสมองผมอีกครั้ง จึงทำให้ผมทำข้อสอบผ่านมาโดยตลอด แต่ต้องอ่านนะครับไม่ใช่ว่าจะคอยพึ่งของขลังอย่างเดียวก็ไม่ได้ และเรื่องสุดท้ายที่ผมไม่เคยคาดหวังแต่มันก็เข้ามาเองคือเรื่องของผู้หญิง มีผู้หญิงในมหาลัยมาแอบมองผมหลายคน แต่ผมไม่ได้สนใจ เพราะผมกำลังมองเพื่อนสาวที่เรียนร่วมคลาสเดียวกัน แต่ไม่ได้จีบครับ แค่มองว่าเขาน่ารักนิสัยดีเท่านั้นเองและไม่ได้คาดหวังว่าจะได้เขามาเป็นแฟนกัน แต่ช่วงหลังๆตั้งแต่บูชาปลัดขิกวาวกะมอลรู้สึกได้ทันทีว่าผู้หญิงในคลาสเดียวกันจะเข้ามาคุยเล่นกับผมมากขึ้น ร่วมถึงเพื่อนสาวคนที่ผมแอบมองอยู่ด้วย ผมก็คุยด้วยทุกคนตามอัธยาศัยไมตรีของคนเป็นพ่อค้า แต่ยิ่งนานวันไปหญิงสาวเหล่านี้พากันแสดงท่าทีว่าชอบผมมากขึ้น ต่างก็แสดงอาการอยากจับจองเป็นเจ้าของผม จนนานวันไป มันชักจะเริ่มวุ่นวายแล้ว ผมเองก็ไม่ได้ตั้งใจทำให้เรื่องมันวุ่นแบบนี้ ผมเลยตัดสินใจว่าจะคบกับผู้หญิงที่ผมแอบมองคนเดียวเท่านั้น มันคงไม่เลวร้ายอะไร เพราะผมก็ชอบเธอ ทำให้ทุกอย่างมันถูกต้อง เรื่องวุ่นวายจะได้จบลง ผมก็ไปบอกกับเธอว่าเราเป็นแฟนกันได้ไหม เชื่อไหมว่าเธอไม่ปฏิเสธสักคำ แถมยังไปป่าวประกาศบอกเพื่อนหญิงในคลาสอีกว่าเธอคบกับผม ช่างประหลาดเหลือเกินมีผู้หญิงมาประกาศเป็นแฟนกับเรา และตั้งแต่นั้นมาก่อนไปเรียนในมหาลัยตอนเย็นผมก็ไม่พกไอ้ขิกไปอีกกลัวมีปัญหา จะใช้เฉพาะเวลาขายของและอ่านหนังสือสอบเท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2015
  10. PeacE123

รายการที่ 9 พระขุนแผนพรายกุมารสุดสวาทมหาหลง พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่สวาท วัดอ่าวหมู จ.จันทบุรี
    ผสมผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ปี 2552

หลวงพ่อสวาท ถาวโร หรือ พระครูธรรรมกิตติคุณ เจ้าอาวาสวัดอ่าวหมู ต.บางกะไชย อ.แหลมสิงห์ จ.จันทบุรี
    เป็นพระสุปฏิปันโนผู้มีปฏิปทาลีลาจารวัตรงดงามเปี่ยมด้วยเมตตา
    ศึกษาวิปัสสนากรรมฐานจากพระอาจารย์สายป่า เช่น หลวงปู่ขาว อนาลโย, หลวงปู่บุญเพ็ง วัดถ้ำกลองเพล,
    หลวงปู่เทศ เทศรํงสี วัดหินหมากเป้ง, หลวงปู่เพียร วัดป่าผือ, หลวงปู่จันทรา วัดป่าทรายมูล
    และครูบาอาจารย์สายพระป่าอีกหลายรูป

พระขุนแผนพรายกุมารสุดสวาทมหาหลง พิมพ์เล็ก หลวงปู่สวาท วัดอ่าวหมู จ.จันทบุรี

พระขุนแผนพรายกุมารนี้จัดสร้างด้วยมวลสารชั้นครู คือ ผงพรายกุมารแท้ๆ ของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    ที่หลวงปู่สวาทได้รับมอบมานานกว่า 20 ปีแล้ว และว่านมหาเสน่ห์ 108 ชนิด เกสรว่านดอกทองโรยผงทองบางสะพาน

ด้านหน้ามีรูปพรายกุมาร นอนอยู่ใต้ฐานและมีกุมารชาย-หญิงอยู่ด้านข้าง
    ประทับยันต์ปถมังโลกีย์กำเนิด และยันต์หัวใจขุนแผน
    ด้านหลังฝังตะกรุดเงินหัวใจพรายขุนแผน
    พร้อมด้วยประทับยันต์ นะฉัพพรรณรังสี พระสีวลีมหาลาภ
    พร้อมทั้งโรยผงแร่ทองบางสะพาน และผงเพชรหน้าทั่ง

หมั่นสวดภาวนาทุกเช้าค่ำ ก็จะสมบูรณ์ไปด้วยลาภผลเงินทองไหลมาเทมา ค้าขายดีเจริญรุ่งเรือง ร่ำรวย
    จะประกอบกิจการใดๆก็เจริญรุ่งเรือง มีผู้ใหญ่คอยอุปถัมภ์ค้ำชู ทำมาหากินคล่อง
    เสริมอำนาจวาสนาบารมีหนุนดวงชะตาชีวิต จะไปสถานที่แห่งใดก็มีแต่คนเมตตาช่วยเหลือ

หากผู้บูชาปรารถนาในเรื่องคู่ครอง
    หากปรารถนาสิ่งใดๆ
    หรือว่ามีเรื่องเดือดเนื้อร้อนใจ
    ก็ให้จุดธูป 16 ดอก อธิษฐานขอต่อองค์พระขุนแผนพรายกุมาร
    แล้วปักธูปกลางแจ้ง บอกกล่าวก็จะสมหวังทุกประการ

ซองเดิม พร้อมใบวิธีบูชาครับ
    ให้บูชา 700 บาท

ขนาดไฟล์:
      192.3 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      184.4 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      203.2 KB
      เปิดดู:
      75
  11. PeacE123

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

12. PeacE123

ช่วงนี้ยุ่งมากๆ ไม่มีเวลาอัพกระทู้เลย ท่านใดสนใจรายการไหนโทรสอบถามหรือPMมาถามได้นะครับ มีเวลาจะมาอัพเดทครับ ขอบคุณครับ:cool:

13. PeacE123

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

14. PeacE123

รายการที่10 ตะกรุด นะ มหาบารมี 80 พรรษา มหาราชา หลวงปู่แผ้ว ปวโร ออกวัดหนองพงนก จ.นครปฐม

มหาพิธีพุทธาภิเษกจักรพรรดิ์ตราธิราช 108 คณาจารย์ ปลุกเสกตะกรุดเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษามหาราชา

เมตตา มหาลาภ แคล้วคลาด ปลอดภัย

ตัวตะกรุด ยาวประมาณ 5.5 เซนติเมตร

มีโค๊ตหัว-ท้ายตะกรุด พร้อมแผ่นกระดาษคำอาราธนาตะกรุด

ให้บูชา 400 บาท

15. PeacE123

รายการที่11 แม่อินทภานี หนุนดวงชะตา โชคลาภ

ให้บูชา 350 บาท

16. PeacE123

รายการที่12 แม่อินทภานี หนุนดวงชะตา โชคลาภ องค์พิเศษ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2015
  17. PeacE123

รายการที่13 ลูกอมชะมดเรียกทรัพย์ หลวงพ่อเอิบ วัดซุ้มกระต่าย เนื้อสัมฤทธิ์ อุดผงเก่า หลวงพ่อกวย ผงว่าน 108

ลูกอมชะมดเรียกทรัพย์ หลวงพ่อเอิบ วัดซุ้มกระต่าย (หนองหม้อแกง) จ.ชัยนาท เนื้อสัมฤทธิ์ อุดผงเก่า หลวงพ่อกวย ผงว่าน 108
    ขนาดความสูง 2 ซ.ม. กว้าง 2 ซ.ม.

อธิฐานจิตปลุกเสกในพิธีไหว้ครูพระลักษมณ์หน้าทอง วันที่ 5 ก.พ. 2555

สร้างจำนวนน้อย แค่1999ลูก

มี2ลูก ให้บูชาลูกละ 350 บาท

18. PeacE123

19. PeacE123

จองแล้วครับ ขอบคุณครับ

20. PeacE123