เพื่อการกุศล ขุนแผนแสนสะท้าน ทำบุญร่วมสร้างพระพุทธรูปถวายวัดใหญ่ดงรัง(เปิดจองพระบูชาน่าสุดท้าย)

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Tackled, 8 พฤศจิกายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

สำรับรวมครับ ถ้าตั้งบูชารวมกันให้หาที่วางหรือแท่นหรือพาน ให้สายเทพอยู่สูงกว่าครับ เวลากินกุมารเทพกินก่อน ตามด้วยพราย นอกจากจะขัดกันจริงๆถึงต้องแยกที่ตั้งครับ (พบน้อย ส่วนใหญ่เด็กอยู่ด้วยกันได้ครับ เค้าแบ่งกันเอง)

ลูกอมตั้งนะโมสามจบ ขอบารมีพระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ทุกๆองค์ที่เป้นเจ้าของวิชาและครูบาอาจารย์ที่ปลุกเสกลูกอม และนางฟ้าผู้รักษาลูกอม ขอบารมีทุกๆองค์ ..... ตามด้วยสิ่งที่ร้องขอครับบ

ปล.ของพี่ประวิทย์แจ้งส่งพรุ่งนี้นะครับ พอดีติดงานสองสามวันเลยช้าหน่อยครับ โทษทีครับ พอดียังไม่ได้กลับบ้านไปเอาลูกอมเลย

2. BKSK

BKSK เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2006
    รับทราบครับ ขอบคุณครับ

3. BKSK

BKSK เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2006
    มีข้อสงสัยขอถามหน่อยครับ เราจะแขวนสร้อยคอที่มีกุมารทองสายเทพ และสายพราย
    ( สายพรายหลวงพ่อที่ท่านปลุกเสกท่านบอกว่าเป็นกึ่งเทพกึ่งพรายที่ท่านบวชให้แล้วไม่มีโทษ) จะแขวนร่วมกับพวกตะกรุด, เบี้ยแก้ จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ หรือว่าอยู่ใกล้กับพวกปลัด มีดหมอ เคยอ่านในเวบพลังจิตอาจทำให้มีปัญหาพระที่มีพรายที่เลี่ยมมากรอบแตก ( อาจจะไม่ถูกกัน)

4. Tackled

ตอบตามที่รู้นะครับ สายพรายที่กำกับมาดีแล้วหรือพลังแรงพอตัว ถ้านำมาไว้กับมีดหมอหรือวัตถุมงคล ที่ป้องกันพวกวิญญาณ เค้าจะออกจากจากร่างสถิตย์ครับไปอยู่ห่างๆครับ แต่ไม่ได้หายไปไหน อารมณ์ประมาณเข้าใกล้ไม่ได้โดนรัศมีพลัง แต่ถ้ามีดหมอหรือวัตถุมงคลนั้นแรงมาก จะขับสายพรายออกไปเลยก็มีครับ บางทีก็ร่างสถิตย์ก็อาจแตกได้ครับ ดังนั้นผู้นิยมสายพรายจะเน้นไม่ห้อยรวมกับวัตถุมงคลอื่นครับ เพราะอาจขัดกันหรือให้โทษครับ ต่างกับพวกสายเทพที่ห้อยรวมกับพระได้ครับ

5. ปลา2558

ปลา2558 สมาชิกใหม่

ตอนนี้ยังบูชาได้อยู่รึเปล่าคะ แจ้งให้ทราบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

6. Tackled

มีครับ แจ้งได้เลยครับ

7. ปลา2558

ปลา2558 สมาชิกใหม่

โอนแล้วนะคะ ธ.กรุงเทพ 11/04/58 14:56 ยอดโอน 300+50+150(ค่าเลี่ยม) รวม 500 บาท

8. Tackled

เลี่ยมเสร็จจะรีบส่งไปให้ครับ จะดำเนินการให้อย่างดีไม่มีปัญหาครับ

9. มรนังสุขัง

มรนังสุขัง Active Member

23 มิถุนายน 2010
    อยากบูชาพระขุนแผนแสนสะท้าน 1 องครับ ไม่ทราบยังมีเหลือรึเปล่า

ถ้ารบกวนเลี่ยมให้ต้องเพิ่มเท่าไหร่ครับ

ขอบพระคุณที่มาบอกบุญและอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ผมศรัทธาพ่อขุนแผนมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้