ขุนแผน ๓ นาง รุ่นแรก รุ่นเดียว รุ่นสุดท้าย ของ หลวงพ่อน้อย ชินเสวี (แก้ไข 7 กย.)

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ธัมมานุสรณ์, 10 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอนตังค์ขอเลื่อนเป็นสิ้นเดือนนะครับ

2. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    ........................

รับทราบครับ

คราวหน้า ... สามารถติดตามรายละเอียดได้จาก "กระทู้ใหม่ ของ ลพ.น้อย"

ที่ผมได้เขียนไว้ "ในข้อความก่อนหน้านี้" นะครับ

.......................

แจ้งเปลี่ยนชื่อกระทู้ใหม่ ... เป็น ...

ขุนแผน ๓ นาง -ช้างผสมโขลง ... ลพ.น้อย ชินเสวี
    http://palungjit.org/showthread.php?t=149754

( เนื่องด้วย มีผู้ที่เข้ามาอ่าน และร่วมทำบุญ ท้วงติงมาว่า ...
    " กระทู้นี้ มีรายละเอียดมาก ทำให้ยากแก่การดูข้อมูล "
    จึงขอแนะนำ ให้จัดเรียงรายละเอียดใหม่ ให้ง่ายแก่การดูข้อมูล )

... ธัมมานุสรณ์ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ...

สามารถเข้าชม และร่วมทำบุญได้ ในกระทู้ใหม่ข้างต้นครับ

3. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอเปลี่ยนแปลงครับ พอดีว่าสมาชิกไม่พร้อมปัจจัยไม่อำนวย ผมจึงขอบูชาสาริกาเดี่ยว 1 ขวด 119 บาท
    ตะกรุดเมตตาพญาช้างผสมโขลง 2 ขวด 358 บาท ค่าส่ง 50บาท รวม 527 บาท ถ้าปัจจัยอำนวยจะร่วมบุญมากกว่านี้ครับ โอนตังค์พรุ่งนี้แล้วจะโทรแจ้งครับ

4. bud_dha

bud_dha เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ขอถาม

มีเครื่องรางอะไร
    ใช้สำหรับทางโชคลาภบางครับ
    ยกเว้น กุมารทอง
    และ รัก ยม ครับ
    ขอเป้นความรู้หน่อย

5. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    ส่วนใหญ่แล้ว เครื่องรางทางโชคลาภนั้น พระท่านจะทำมาพร้อมๆกันกับทางด้านเมตตา เสน่ห์ มหานิยม ด้วย ควบกันไปเลย

ของทางเมตตา เสน่ห์ จึงมักใช้ในทางโชคลาภได้ด้วยเช่นกันครับ

เช่น ...

ขุนแผนดินหน้าโพน .. ขุนแผนอุ้มไก่ .. ขุนแผน ๓ นาง .. ปลัด .. สีผึ้งเขียว .. จำปี ฯลฯ

แต่ที่สร้างเฉพาะทางมหาลาภจริงๆนั้น ก็มีครับ เช่น ...

พระปิดตามหาลาภ พระพิมพ์เจ้าสัว พระสีวลี สังกัจจายน์ นางกวัก ฯลฯ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้