เรื่องเด่น ขโมยเงินสามีมาทำบุญ..บาปมั้ย? โดย หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย picko, 11 พฤษภาคม 2018.

1. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97

ขโมยเงินสามีมาทำบุญ
    .. หลวงพ่อฤาษีลิงดำตอบปัญหาธรรม

ผู้ถาม กราบเท้าหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูง เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อมาก็นานแล้ว ยังไม่เคยรบกวนอะไรเลย วันนี้ก็ขอรบกวนเล็กๆน้อยๆ
    หลวงพ่อ วันนี้ไม่ขอรบกวนขอปรึกษานิดหน่อย
    ผู้ถาม คือว่าขณะนี้ลูกมียักษ์ตนหนึ่งเข้ามาสิงในใจของลูก ลูกรู้เหมือนกันว่าไอ้ยักษ์ตนนี้คืออะไร คือเป็น “ยักยอก” คืออย่างนี้เจ้าค่ะ
    หลวงพ่อ อย่างนี้เขาดี คนที่เปิดเผยความจริงก็เป็นคนดี ถ้าไม่ดีเขาไม่กล้าเปิดเผยความเป็นจริง เอ้า ! ว่าต่อไป
    ผู้ถาม ก็คือว่าปรกติเป็นอย่างนี้เจ้าค่ะ ลูกชอบยักยอกเงินของสามี เอมาทำบุญกับหลวงพ่อ บูชาพระ ถวายส่วนองค์บ้าง อย่างนี้เป็นต้น ก็จะเรียนถามหลวงพ่อว่า ๑. ศีลของลูกจะขาดไหม ๒. ลูกจะมีโอกาสไปสวรรค์ครึ่งนรกครึ่งหรือเปล่า เพราะบุญก็ได้ขโมยก็มี?
    หลวงพ่อ ฉันว่าไม่ใช่อย่างนั้นนะ เขาไปสวรรค์ด้วย แล้วจะได้ บริวารด้วย ได้สามีเป็นบริวาร เพราะอะไรรู้ไหม เพราะว่า สตางค์ของสามีแต่ภรรยามาทำบุญ สามีมีส่วนได้ก็ไปเป็นบริวาร คือไปเป็นสามีใหม่
    ผู้ถาม นึกว่าจะไปไหน
    หลวงพ่อ ไม่ได้ไปไหน ตามเขาไป เขาได้นะ
    ผู้ถาม ทีนี้ว่าจะผิดศีลหรือเปล่าครับ?
    หลวงพ่อ ไม่ผิดๆ สามีภรรยาคนเดียวกัน

2. Ratree0424

Ratree0424 Active Member

แอบทำประจำค่ะ:D

3. mrmos

mrmos Active Member

4. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    ;) เหมือนกันเลยค่ะ :D 555555555