ข่าวดี ใครอยากตอกคตปรอทเชิญทางนี้

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ฤาษี, 22 พฤศจิกายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฤาษี

ฤาษี เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    คตปรอทดีอย่างไร

หากตอกฝังไว้ในร่างกาย จะช่วยปรับสภาพเลือดลมและธาตุทั้ง ๔ ให้สมดุล ทำให้ไร้โรคภัย มีสุขภาพแข็งแรงและมีผลพลอยได้ตามมาอีก คือโชคลาภ เตือนภัยแคล้วคลาด
    ตอนนั้นหลวงปู่ท่านมีลูกศิษย์เป็นทหาร รบกับผู้ก่อการร้ายบนเขาค้อ อยู่สิบกว่านาย ยุทธการเขาค้อดุเดือดเผ็ดมันขนาดไหนทุกคนคงรู้ดี ทหารของเราตายเป็นใบไม้ร่วงไม่เว้นแต่ล่ะวัน เพราะชัยภูมิของผู้ก่อการร้ายเหนือกว่าของเรามาก เข้าตีทีไร ทหารของเราตายเป็นเบือ บางทีผู้ก่อการร้ายก็ยกพลมาปิดล้อมฐาน ระดมยิง จนทหารของทหารของเราไม่เป็นอันกินอันนอน ที่น่ากลัวที่สุดคือ RPG ทหารไทยเรียกหัวปลี ยิงเข้ามาลูกไหนก็ลูกนั้น เด็ดชีวิตทหารของเราได้ทุกที มีหลายนายนอนกอดปืนน้ำตาซึม เพราะไม่รู้ว่าจะมีชีวิตรอดไปถึงพรุ่งนี้หรือไม่ หลวงปู่ท่านจึงเรียกลูกศิษย์ที่เป็นทหารทั้งสิบกว่านาย มาตอกฝังคตปรอทให้ตั้งแต่นายพันลงไปถึงนายสิบ แล้วสอนคาถาปลุกคตปรอทให้ว่า ตื่นขึ้นมาปุ๊บ ให้เอามือตบต้นแขนข้างที่ฝังคตปรอทแล้วว่า...ถึงยิงก็ไม่ออก ถึงออกก็ไม่ถูก ถึงถูกก็ไม่เข้า ถึงเข้าก็ไม่ตาย คาถาของท่านง่ายๆ อย่างนี้แหล่ะ ท่านว่า คาถาทุกอย่างมันสำคัญอยู่ที่จิต...จิตคิดอย่างไงมันก็ได้อย่างงั้น ฉะนั้นเมื่อจะว่าคาถาอะไรต้องทำจิตให้แน่นิ่งด้วย มีผู้พันคนหนึ่งจ๊ะเอ๋กับผู้ก่อการร้ายในระยะกระชั้นชิด ระหว่าง ๑๑ ม.ม. กับ อาร์ก้า (ปืนกลมือ อารามตกใจลืมคาถาหลวงปู่เสียนี่ ท่องได้แต่คำท้ายคือ ถึงเข้าก็ไม่ตาย ผู้ก่อการร้ายเจอ ๑๑ เข้าไป ตายคาที่ แต่ผู้พันเจออาร์ก้าเข้าไป ๗ รู ทะลุหลัง แต่ไม่โดนอวัยวะภายในเลยแม้แต่นัดเดียว มาร่อแร่ก็ตอนเสียเลือดมาก แกเล่าให้หลวงปู่ฟังว่า ผมเกือบได้เป็นนายพลปี๊บไปแล้ว นักรบเขาค้อลูกศิษย์หลวงปู่ทั้งสิบกว่านายอยู่รอดปลอดภัยมาจนถึงทุกวันนี้ มีน้าจ่าอยู่คนหนึ่ง ช่วยลูกหลานขายของอยู่บนเขาค้ออายุเก้าสิบกว่าแล้ว แก่อยู่ที่เดียวคือหัวหงอกขาวโพลน หลังไม่งุ้ม เดินเหินสบาย ยังวิ่งเล่นกับเหลนได้อยู่
    สรรพคุณอันมหัศจรรย์ของคตปรอท เท่าที่ผมพาเพื่อนๆ และน้องๆไปตอกฝังเป็นหนูลองยามาสองร้อยกว่าคน แล้วติดตามผลมีดังนี้ คนเป็นอัมพฤกษ์ เดินเตาะแตะเหมือนเด็กหัดเดิน หลังตอกฝังคตปรอทได้ไม่ถึงเดือนเดินเหินเป็นปกติเหมือนไม่เคยเป็นอัมพฤกษ์มาเลย แค่นั้นไม่พอ เพื่อนไปซิ่ง BMW. ไปเจอสิบล้อกระเด็นตกไปข้างทาง รถพลิกไปสี่ห้าตลบ คลานออกจากรถมาหน้าตาเฉย แผลสักนิดก็ไม่มี กระดูกกระเดี้ยวเป็นปกติทุกอย่าง รายนี้ไม่ชอบแขวนพระเพราะไม่เชื่อถือ แต่ตอนนี้เชื่อถือในคตปรอทเอามากๆ เพราะแค่หายจากการเป็นอัมพฤกษ์ก็ทึ่งอยู่แล้ว เรื่องนี้ได้รับการยืนยันจากปากของแกเอง
    ตชด. เป็นไข้มาลาเรีย พอได้เวลาของขึ้น ต้องลุกมาเอาผ้าห่มปรกไม่รู้กี่ผืนแล้วก็นั่งสั่นแหง็กๆ อย่างกับเจ้าเข้าทรง พอตอกฝังคตปรอทไปไม่ถึงเดือน ก็เลิกเข้าทรง เจาะเลือดตรวจก็ไม่พบเชื้อมาลาเรีย ตอนนี้ตอนนี้สมัครไปรบกับแขกที่ปัตตานี เรื่องนี้ได้รับการยืนยันจากคุณพยาบาลสาวสายผู้เจาะเลือดไปส่ง Lap. ตัวคุณพยาบาลวิ่งโร่มาขอให้หลวงปู่ตอกฝังไป ๒ เม็ด แขนล่ะเม็ด ผมถามว่าไม่เจ็บเหรอ? คุณเธอตอบว่าเจ็บนิดหน่อย แต่หนามตำเจ็บกว่า ผมเลยแซวว่า "นี่หล่ะ เวรกรรมตาม"

บทความบางตอนเรื่อง หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน อมตะเถระ ผู้เปรื่องปราชญ์เรื่องศาสตร์โบราณ จากหนังสือพลังจิต.คอม เล่ม 2 โดย... อติโรจน์

ติดต่อสอบถามได้ที่ อ.สรวินท์ มูรพันธ์ 081-9513764 และ คุณณัฐ ดวงอำพร086-1830076

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      31.8 KB
      เปิดดู:
      1,057
      ขนาดไฟล์:
      19.2 KB
      เปิดดู:
      576
      ขนาดไฟล์:
      14.5 KB
      เปิดดู:
      323
      ขนาดไฟล์:
      15.7 KB
      เปิดดู:
      360
      ขนาดไฟล์:
      19.5 KB
      เปิดดู:
      360
      ขนาดไฟล์:
      20.4 KB
      เปิดดู:
      274
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2008
  2. ฤาษี

คตปรอทดีอย่างไร

(หลวงปู่ละมัยท่านเคยพูดกับทีมของผมว่า " เหล็กไหลก็ขี้ของคตปรอทนี่แหละ")
    ผมว่านะครับสรรพคุณน่าจะเหนือเหล็กไหล นะครับ .....?

หากตอกฝังไว้ในร่างกาย จะช่วยปรับสภาพเลือดลมและธาตุทั้ง ๔ ดิน น้ำ ลม ไฟ ป้องกันคุณไสย์
    ให้สมดุลแก่ร่างกายผิวพรรณ์ผ่องใส มีสุขภาพแข็งแรงและเลือดลมดี ไร้โรคภัย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2008
  3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อยากไปครับ แต่ว่าบอกข่าวสารช้าไปหน่อยนะครับ น่าจะบอกล่วงหน้าก่อนสักอาทิตย์ -___- จัดโปรแกรมไม่ทัน อดเลย

4. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

5. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับวิชาทำปรอทเพชร์ ปรอกรอ และคตปรอทดีอย่างไร

อ่านได้ในนิตยสารพลังจิต.คอม ฉบับเดือนธันวาคมนะคะ

ฉบับนี้ออกล่าช้าไม่มากนัก แต่จองได้ค่ะ ผ่านคุณตั้มศักดิ์

ใครซื้อนิตยสารพลังจิต.คอม อ.สรวินท์ มีของอภินันทนาการผ่านการเล่นเกมส์กับคอลัมน์ อาจารย์ด้วยนะคะ

อย่าพลาดล่ะ!

ส่วนคตปรอทที่ฝังใต้ท้องแขนนั้น หายากอย่างยิ่ง ค่าครูแค่นี้กับสิ่งที่จะเกิดผลดีกับผู้รับการตอกฝังนั้นมหาศาล

อ. สรวินท์อย่าลืมเก็บไว้ให้น้องสาวคนนี้ด้วยนะ จะฝังที ๙ ดอกเลยดีป๊ะ อิอิ

6. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

มีภาพมายืนยัน นั่งยัน นอนยันแบบนี้ คงไม่มีใครมากล่าวหาอีกนะครับ...
    ....ทีมเราทำด้วยความบริสุทธิ์ใจอย่างยิ่งครับ.....
    ..ข้อดีที่ซู๊ด ของการตอกคตปรอทนี้ก็คือ ไม่มีข้อห้ามใดๆทั้งสิ้นครับ เพราะลป.ท่านกล่าวเสมอครับว่า ของดีต้องไม่มีห้ามซิ ถ้าห้ามจะเป็นของดีได้ยังไง...
    ...ส่วนคาถาปลุกนั้นต้องไปถามอ.สรวินทร์ดูเองละกันนะครับ จำง่ายและเยี่ยมครับ
    ...อาจารย์ของผมพอยังครับ5555.....
    ..ใครอยากได้ของดี และพอมีปัจจัยก็เชิญครัย ของแบบนี้ไม่ได้หากันง่ายๆครับ อยากทราบข้อมูลอย่างไร ก็โทรถามท่านอ.สรวินทร์หรือคุณ ฤาษีดูนะครับ ว่ามันยากลำบากยังไง กว่าจะออกมาเป็นเม็ดๆเพื่อนำไปตอกไว้กับตัว แล้วท่านจะไม่เสียดายปัจจัยเลยครับแถม ได้บุญด้วยนะครับทุกท่าน

7. aod2513

aod2513 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ผมฝังอาจารย์มาแล้ว ตอนนั้นแวะฝังกับท่าน จ.กาญฯ

8. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    โชคดีจังคุณ...aod2513....รับรองลูกปืนไม่ได้กินคุณหรอก(และสิ่งที่จะเป็นอันตรายกับตัวคุณทุกประการ) แต่ขอให้เชื่อมั่นนะครับและหมั่นระลึกถึงพรหมที่รักษาคตปรอท แล้วก็ลป.ละมัยที่ท่านเมตตานำมาเปิดเผยให้พวกเราได้รู้จักได้ใช้กันครับ

9. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ถ้าไม่อยากฝังแต่อยากได้เอามาไว้ติดตัวบูชา จะมีโอกาสมั้ยครับ แล้วอานุภาพจะแตกต่างจากการฝังหรือเปล่าครับ

10. mushishi

mushishi สมาชิก

คตปรอท ผมยังไม่มีบุญเห็นของจริงเลย แต่คิดว่าดีแน่ๆๆครับ แล้วจากหลวงปู่ละมัยอีก ไม่ต้องสงสัยเลยครับ ไม่ทราบว่าในที่นี้รู้จัก ราชเหล็ก ไหมครับ ฝากผู้รู้ มาเล่าให้ฟังด้วยครับ

11. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006

อิอิผมก็ไปฝังมาแล้วที่จ.กาญผมไปวันอาทิตย์แต่คุณaod2513รู้สึกจะไปวันเสาร์มั้งคับตรงกับเสารื5ด้วยไม่ทรายว่าคุณaod2513ได้หินดำจากอ.ด้วยป่าวคับอ.ใจดีมากคับ สาธุๆ

12. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ฝังคตปรอท เขาฝังที่ไหนกันครับ
    แล้วทำยังไงหนะครับ

คงจะต้องกรีดให้เป็นแผลแล้วยัดเข้าไปใช่ไหมครับ
    อย่างงี้ไม่เจ็บแย่หรือครับ
    แล้วฝังแล้วมันจะเป็นสิ่งแปลกปลอมของร่างกาย
    จนทำให้ร่างกายมีปฏิกิริยาต่อต้านหรือครับ
    เช่น เป็นแผลเรื้อรัง อักเสบ หรือเป็นปุ่มนูนๆ
    น่าเกลียดๆ อะไรแบบนั้นหรือเปล่าครับ

ถามเพราะไม่รู้จริงๆนะครับ

13. aod2513

aod2513 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    วันนั้นโชคมากเลยครับ อ.เลือกเม็ดใหญ่ฝังให้ครับ รู้สึกดี ตอนฝังแรกๆรู้สึก จะมีอาการตอด หนุบๆ อ. บอก คต กำลังปรับธาตุในร่างกาย การที่เราคัดสรรหา
    สิ่งที่คิดว่าดีที่สุดให้กับชีวิต โดยคำแนะนำจากครูบาอาจารย์ น่าจะน้อมรับครับ
    ครับ อ. มอบหินดำให้ ท่านบอกมีเชื้อคตอยู่ด้วย สำหรับทำน้ำมนต์ อีกอย่าง
    อ.ท่านบอกผมโชคดีมากเพราะวันนั้นเป็นวันเสาร์ห้าด้วย ผมไม่เคยไป กาญฯ
    แต่ก็ไปแบบไม่หลงทาง เข้าบ้านพักอาจารย์ถูกต้อง ก็แปลกดีเหมือนกัน และ
    หลังจากฝังเสร็จเกิดฝนตก รู้สึกชุ่มช้ำใจ อ.มาส่งที่รถทัวร์ อ.ใจดีมากๆ ครับ

14. tongsamuri

อิอิคับมี2เม็ดคับเม็ดไหย่เหงอ.บอกผมได้เม็ดที่เหลือไปคับ

15. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นลงหน้าหนึ่งไทยรัฐ ว่าอยู่ดีๆงูเหลือมทองขึ้นไปพันองค์พิฆเนศ ตอนทำพิธีของท่าน อาจารย์โต ครับ....
    ...แสดงว่างานนี้เยี่ยมจริงใครได้ไปคงโชคดีกันถ้วนหน้าครับ....
    ...อาจารย์สรวินทร์หรือท่านฤาษี ยังไงลงภาพวันงานให้ชมกันหน่อยก็จะดีนะครับ เสียดายที่ไม่ได้ไปร่วมงาน เฮ่อ....

16. tongsamuri

ใช้สิ่วเล็กๆตอกลงไปคับแผลก็เป็นแผลเป็นบวมนิดๆคับไม่นาเกียจคับของผมตอกทะลุเลยแหๆอ.ต้องตีไห้แรงอะคับเพราะครั้งแรกกับครั้ง2นี้ไม่เข้าอะคับเขียงกระดก- -แต่อ.ใจดีมากคับขอย้ำเลยเรื่องนี้

17. ฤาษี

ตอบคุณ NEWESTTSEWEN

ได้ครับ
    บูชาดิตตัวได้ครับแต่ต้องหาวิธีเลี่ยมเปิดให้คตปรอทสัมผัสกับร่างกายท่านครับ
    อานุภาพก็จะแตกต่างจากการฝัง
    1.การตอกฝังไว้ในร่างกาย :จะช่วยปรับสภาพเลือดลมและธาตุทั้ง ๔ ดิน น้ำ ลม ไฟ ป้องกันคุณไส แคล้วคราด(ปรับจากข้างใน)
    ให้สมดุลแก่ร่างกายผิวพรรณ์ผ่องใส มีสุขภาพแข็งแรงและเลือดลมดี ไร้โรคภัย
    2. หากไม่ตอกฝัง :ป้องกันคุณไสแคล้วคราดสุขภาพเเข็งแรงไร้โรค
    ถ้าสนใจติดต่อสอบถามได้ที่ อ.สรวินท์ มูรพันธ์ 081-9513764 และ คุณสุรพล 086-1830076

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2007
  18. ฤาษี

ถูกของคุณ tongsamuriที่กล่าวครับ .ฝังที่ท้องแขนครับ .เป็นสิ่งแปลกที่ร่างกายยอมรับมิมีปฎิกิรยาใดๆนอกจากปรับสภาพเลือดลมภายในร่างกายและอื่นๆให้ดีขิ้น
    ส่วนแผลไม่อักเสบเลยแต่อาจช้ำบ้างจากการดึง
    ภาพนี้แขนของผู้ที่เป็นบิดาของผมเองครับ จะเห็นได้ว่ามีรอยแผลที่ตอกติดกันแล้วแดงๆนิดหน่อย เพราะตอกได้ประมาณ 3 สัปดาห์แล้ว ส่วนที่แดงๆจะค่อยๆจางเป็นสีเดียวกับผิวหนัง ครับท่าน(ถ้าดอกแล้วห้ามกินไข่ 3 วันเพราะจะทำให้แผลปูดไม่สวย)
    ส่วนถ้าอยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับวิชาทำปรอทเพชร์ ปรอกรอ และคตปรอทดีอย่างไร

อ่านได้ในนิตยสารพลังจิต.คอม ฉบับเดือนธันวาคม ครับท่าน

19. ฤาษี

ตอกคตครั้งที่ 2

โอกาศดีสำหรับทุกท่านที่พลาดการตอกฝังคตปรอทครั้งที่ผ่านมาขณะนี้ทางกลุ่ม จะได้เริ่มการดอกคดปรอทขึ้นอีกครั้ง
    ในวันอาทิตย์ ที่ 9 ธันวาคม พ.ศ.2550
    ในงาน พีธียกเสาเอกเจดีพระธาตุเกศแก้วจุฬามณี ที่ท่าน หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน เป็นองค์อุปถัมภ์ได้วางศิลาฤกษ์ ที่ผ่านมา ณ วัดพระบาทปางแฟน ต.ป่าเมี้ยง อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียใหม่
    โดย อ.สรวินท์ มูรพันธ์
    ส่วนรายละเอียดของงานพิธีจะได้นำมาลงในครั้งต่อไป
    ติดต่อสอบถามได้ที่ อ.สรวินท์ มูรพันธ์ 081-9513764 และ คุณสุรพล 086-1830076 หรือ ติดต่อได้ในบริเวณงานพีธี

ขนาดไฟล์:
      31.8 KB
      เปิดดู:
      220
  20. deawpayu

deawpayu เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2005
    ไม่ทราบว่าในงานมีวัตถุมงคลของหลวงปู่ไว้ให้ลูกหลานบูชามั้ยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้