ข่าวดี ใครอยากตอกคตปรอทเชิญทางนี้

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ฤาษี, 22 พฤศจิกายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sompod

sompod เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2007
    -ช่วงวันเสาร์ที่ ๔ ตุลาคม ๒๕๕๑ อาจารย์น่าจะเดินทางถึงที่วัดท่าขนุน ประมาณ๐๗.๐๐น. แล้วคงจะอยู่จนถึงช่วงเย็นครับ เพราะนานๆทีจะได้มากราบหลวงพี่เล็กต้องอยู่นานหน่อย แล้วว่าจะไปเที่ยวบ้านยายผีป่าด้วย

2. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

จะไปฝังปรอทด้วย

3. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ใครไปงานนี้คุ้มยิ่งกว่าคุ้มครับ......ขอบอก

4. hawnoi

hawnoi เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2008
    ตกลง อาจารย์จะไปตอกที่ไหนคะ ที่วัด หรือบ้านยายผีป่า อยากจะไปตอกด้วย พอดีจะเดินทางจากกรุงเทพ แถมหยุดทำงานแค่วันเสาร์ วันอาทิตย์ต้องทำงานแต่ไม่อยากพลาดโอกาศนี้ ถ้ายังไงช่วยยืนยัน สถานที่และเวลาด้วยนะคะ

5. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    สอบถาม อ.สรวินท์ ๐๘๑-๙๕๑-๓๗๖๔ โดยตรงเลยนะครับ ชัวร์ที่สุด

6. ฤาษี

ฤาษี เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ช่วงวันเสาร์ที่ ๔ ตุลาคม ๒๕๕๑ ประมาณ๐๗.๐๐น เจออาจารย์ที่วัดก่อนเป็นดีครับยังไงก็ได้ตอกแน่ๆ

7. ฤาษี

ตอบท่านเทวดาขงเบ้ง

มิเป็นไรดอกท่าน เทวดาขงเบ้ง โอกาสหน้ายังมีท่านได้ตอกสมใจแน่ๆ ให้ท่านคอยติดตามกระทู้อยู่เนืองๆ ข้าน้อยจักแจ้งให้ทราบ ครับท่าน

ท้ายนี้ขอให้ยายของท่านที่ป่วยหายไวๆนะครับ

8. ฤาษี

วันนี้ เสาร์ 4 ตค 51 แล้วได้ตอกคตปรอทกับซะทีนะครับสำหรับท่านที่รอคอย ยินดีกับทุกท่านที่ได้ของดีๆไว้ในตัวครับ รู้สึกอย่างไรกันบ้างในขณะที่ตอก หลังตอก มีประสบการณ์อะไรเกี่ยวกับคตปรอท ได้ผ่านมาทางกระทู้นี้เล่าสู่กันฟังได้ก็จะดีครับ ท่าน เท่าที่ผมมีประสบการณ์ และคนรอบข้างมี แตกต่างกับไป ครับท่าน

9. เทวดาขงเบ้ง

เทวดาขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    สงสัยผมคงต้องขอบูชากับอาจารย์ไว้ก่อนละครับ เพราะยังอยู่อุดดิด อยู่เลย แต่ยายผมก้อาการดีขึ้นมากแล้ว ขอบคุณท่าน ฤาษี ที่ช่วยอวยพรนะครับ..

10. famicom

famicom เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    วันนี้พิธีเป่ายันต์เกราะเพชรได้มีโอกาสไปตอกคตปรอท เนื่องจากยังกลัวๆอยู่ ก็เลยไม่ค่อยได้มีโอกาสคุยกับอาจารย์สรวินท์ จึงขอกราบขอบพระคุณอาจารย์สรวินท์ที่เมตตา ณ.ที่นี้ และ ลูกขอน้อมจิตกราบนมัสการ หลวงปู่สาย,หลวงปู่ละมัย,พระอาจารย์เล็ก ที่ช่วยสงเคราะห์ให้ลูกได้มีโอกาสมาฝังคตปรอทในครั้งนี้

11. war511

war511 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรได้มีโอกาสไปตอกคตปรอทเหมือนกัน
    ขอกราบขอบพระคุณอาจารย์สรวินท์ที่เมตตา
    ลูกขอน้อมจิตกราบนมัสการ หลวงปู่สาย,หลวงปู่ละมัย,พระอาจารย์เล็ก ที่ช่วยสงเคราะห์ให้ลูกได้มีโอกาสมาฝังคตปรอทในครั้งนี้
    แต่ผมลืมคาถาที่อาจารย์สรวินท์บอกไปแล้วครับ
    มัวแต่ห่วงท้องแขน
    มีท่านใดพอจะบอกได้ไหมครับ
    <!-- / message -->

12. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

[​IMG] ท่านอาจารย์สรวินทร์ถวายปัจจัยร่วมทำบุญกับทางวัดท่าขนุน ๑๐,๐๐๐ บาท และนำของฝากจาก "พี่หม่อม" ไปถวายท่านอาจารย์เล็กด้วย ขออนุโมทนาด้วยครับ [​IMG]

13. sompod

-คาถาท่องว่า นะมะอะอุ (แล้วอธิษฐานสิ่งที่ต้องการขอ)หรือจะต่อท้ายว่า ยิงไม่ออกออกไม่ถูกถูกไม่เข้าเข้าไม่ตาย ก็ได้ครับ
    -ข่าวความคืบหน้าเรื่องที่ตอกคตปรอทให้คนที่เป็นเอดส์หลังจากตรวจไปเมื่อปลายเดือนเมษายน ๒๕๕๑ ตอนนี้ครบ ๖ เดือน ผู้ป่วยได้ไปตรวจแล้วรู้ผลเมื่อวันที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๕๑นี้ ดังนี้คือ
    ๑.ตัวค่าเลือด(CD4)เมื่อเดือนพฤศจิกายนปีที่แล้ว๒๗๖ ตรวจเดือนเมษายน๓๖๑ ตรวจเดือนตุลาคม๔๖๒ (ในคนปกติจะมีค่าเลือด๕๐๐กว่าถึง๘๐๐ ลองไปถามแพทย์ดูนะครับว่าใช่ไหม)
    ๒.ความแข็งแรงของเม็ดเลือดขาวจากเดิม ๒๓% ตอนนี้เพิ่มเป็น ๒๙%
    (ตัวเชื้อไวรัสต้องรออีก ๖เดือนจะตรวจเพราะตัวเชื้อตรวจปีละครั้ง)ผลการตรวจร่างกายแข็งแรงเช่นตับ ไต หัวใจเป็นต้น
    ๓.มีคนบอกข่าวคืบหน้าเกี่ยวกับสุขภาพเมื่อวันที่ตอกคตปรอทที่วัดท่าขนุนเช่นในเรื่องของเบาหวานที่ลดลง และอื่นๆอีกหลายท่านแล้วจะทยอยมาเล่าให้ฟังครับ
    ๔.ตอนนี้กำลังติดต่อร่วมสร้างห้องน้ำวัดสันทรายต้นกอก แล้วผมจะแจ้งรายละเอียดความคืบหน้าภายหลังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2008
  14. ligore

ได้ไปร่วมฝังคตปรอทมาแล้ว คนที่ ๑-๔ ก่อนพิธีพุทธาภิเษก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      263.3 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      254 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      273.1 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      158.8 KB
      เปิดดู:
      96
  15. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เอากับเขาด้วยหรือพี่ เจ็บอะเปล่า

16. เพชรฉลูกัน

24
    ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้ไปตอกคตกับอาจารย์ครับ....นับจากนี้ไปผมถือว่าทุกท่านที่ตอกคตมาเป็นพี่น้องร่วมอาจารย์เดียวกันนะครับ ขอให้เฮงๆรวยๆสุขภาพดีกันถ้วนหน้ากันนะครับพี่น้อง

17. ligore

ไม่มีอาการเจ็บเลยครับน้องวุฒิ ตอนแรกจะเอาที่๒ข้าง กลัวว่าจะขนพระไม่ไหว
    เคยฝังตะกรุดมาก่อนแล้วเลยเฉยๆ
    ไว้จะฝังอีกที่หาดใหญ่ครับ

18. sompod

-อาจารย์จะเดินทางไปตอกคตปรอทวันอาทิตย์ที่ ๒๖ ตุลาคม ๒๕๕๑ ที่กาญจนบุรี

19. sompod

-ทำบุญถวายพระให้กับสถานปฏิบัติธรรมบ้านบุญ ๑ องค์ เป็นพระหินขาวราคาบูชาหนึ่งหมื่นห้าพันบาท ขออนุโมทนาบุญครั้งนีกับผู้ที่ตอกคตปรอททุกท่านครับ
    -แล้วจะนำรูปพระมาลงให้ชมครับเป็นพระสิงห์๓

20. boy19

boy19 Active Member

จะมีมาตอกคดปรอทที่ นนทบุรี กทม. วันไหนบ้างครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้