ข้อความจากต่างมิติ - การดาวน์โหลด และ การผสานรวมเข้ากับตัวตนหลากมิติของตัวเราเอง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 25 พฤษภาคม 2013.

1. ิBat of light

ิBat of light เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2012

การง่วงนอน ไม่น่าจะใช่สิ่งเดียวกันกับความกลัวล่ะมั้ง นะ
    เปลี่ยนไปอ่านกระทู้อื่นก่อน ก็ไม่เห็นจะง่วงเลยท่าน

เดาเอาเองนะ ว่าสงสัยจะมีใครมารอรับรู้ด้วย แยะๆ
    ก็เลยต้องใช้พลังงานสูงๆ แบตก็เลยคล้ายจ่ายไฟไม่ทันมากกว่า
    ไม่รู้อ่านเจอตรงไหนนะ ที่ว่า บางครั้งจะมีบางอย่าง
    มาอยู่ใกล้ๆ แยะๆ แล้วจะทำให้ง่วงนอนขึ้นมาได้

แล้วที่ว่าเข้าใจยากนั้น จากการไปปรึกษากับฝ่ายวิจัยของเรา
    (มีศูนย์วิจัยและพัฒนาเทคโนโลยี่ทางจิต เป็นของตัวเองครับ)
    ซึ่งตั้งอยู่ที่ใต้ภูเขาน้ำแข็ง ส่วนที่จมและลอย ออกทะเล

แล้วก็ได้ความว่า ที่มันเข้าใจยากก็เพราะว่า
    เวลาอ่านนั้น เราได้ทำการเชื่อมต่อสิ่งที่กำลังอ่าน
    เข้ากับระบบฐานข้อมูลชั้นสูง ซึ่งเก็บไว้ในสนามแม่เหล็กโลก
    พร้อมกันนั้น ก็ได้เรียกใช้-ปรับปรุง-แก้ไข-อัพเดท
    รวมถึงได้ทำการประยุกต์และพัฒนา ไปด้วยพร้อมๆ กันทุกส่วน

ไหนจะยังมีการสร้างภาพซิมูเลชั่น เป็นระยะๆ
    เพื่อขยายความเข้าใจให้กับบางอย่างที่ร่วมรับรู้อยู่ด้วย
    เลยต้องเปิดระบบทั้งหมด ให้ทำงานอย่างเต็มที่
    ใช้ซีพียูที่มีอยู่ทั้งสี่หัวพร้อมกัน และต้องปิดบางระบบลง
    ไม่บ่อยนักหรอกครับ ที่จะต้องใช้ Quad Core ซะทีนึง

ไม่ได้เกี่ยวกับความกลัวที่จะก้าวต่อไปหรอกครับ
    ระดับนี้แล้ว ยากที่จะเกิดความกลัวอะไรได้ เทคนิคเราเพียบ
    เอาแค่ธรรมะสี่เกลอ ของลูกพี่ ก็รับมือได้กับทุกสถานการณ์สบายๆ
    (สติ สัมปชัญญะ ปัญญา สมาธิ เรียงแบบนี้นะ ถึงจะถูกต้อง)

ขยายความเรื่องธรรมะสี่เกลอนะครับ ขอบคุณท่าน AddWassana
    http://palungjit.org/threads/%E0%B8%98%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%B0-4-%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%AD.206585/

วิญญากระต่ายป่า ข้างวัด / ค้างคาวแห่งแสง

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2013
  2. wawana

wawana เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ สำหรับบทความดีดี(อีกแล้ว) เพิ่งเข้ามาไล่อ่าน(ได้ 10 กว่าเรื่องแล้ว) ไม่รู้กี่เดือนถึงจะอ่านหมดเพราะเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิก ก็ค้นหาบทความของคุณชยุตอ่านทุกตอน...ก็จะเซฟลงเครื่องแล้วปริ๊นไปอ่านที่บ้านน่ะค่ะ...ดีมากๆ เลย ตรงใจที่สุด...ขอบคุณหลาย ๆ อีกครั้งจ้า :cool: