ข้อความจากต่างมิติ - พลังงานของอนาคต (The Energy of The Future)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 13 กุมภาพันธ์ 2015.

1. Issara

Issara เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2004
    จิตวิญญาญเก่าแก่ = Old soul

จะหมายถึงผู้ที่กลับชาติภพมาเกิด (reincarnate) เป็นมนุษย์ในหลัก 100 ชาติภพขึ้นไปน่ะครับ

คำนี้ Kryon จะใช้บ่อยในการสื่อสารซึ่งเค้าคงรู้ว่าสารที่เค้าสื่อส่วนใหญ่จะถูกรับรู้โดย Old soul เป็นหลัก (อันนี้จากการอ่าน ๆ ข้อความของครายออนที่ผ่าน ๆ มานะครับ)

อันคำก็คือ Lemuria ครายออนก็ใช้เรียกคนที่ฟังข้อความของเค้าบ่อย ๆ ครับ

ว่าด้วยการ reincarnate ครายออนบอกว่ามันเป็น engine ในการวิวัฒน์ของ entity ที่สมัครใจมาเกิดเป็นมนุษย์

การเกิดเป็นมนุษย์มีวงจรของมันถ้าเข้ามาแล้วต้องจบวงจรก่อนจึงจะออกวงจรนี้ไปได้ อันนี้จาก Seth นะครับ มีคนถาม Seth ว่าครบวงจรคืออะไร คำตอบก็คือ การได้เกิดมาเป็น พ่อ แม่ และ ก็ ลูก จะเห็นว่า 2 ชาติภพก็พอสำหรับการครบวงจรแล้ว Seth ได้บอกอีกว่า entity บาง entity ก็ไม่ชอบการมีประสบการณ์ทางกายภาพเท่าไร ซึ่งเค้าอาจวิวัฒน์ได้ดีกว่าในโลกความจริงอื่น ๆ ที่ไม่ใช่กายภาพ ดังนั้นการมาเกิดเป็นมนุษย์นี่คงไม่ใช่เรื่องของการบังคับแต่คงเป็นความสมัครใจมากกว่า

ครายออนก็กล่าวเสมอ ๆ ว่า Old soul ส่วนใหญ่เต็มใจมาเกิดแล้วเกิดอีกเสมอแม้หลายคราวคนจะพูดว่าพอล่ะชาตินี้คือชาติสุดท้ายจะไม่มาเกิดอีกแล้วแต่ครายออนก็บอกว่าผู้ที่พูดหรือตั้งใจอย่างนี้ตอนมีชีวิตพอตายแล้วอย่างแรกที่เค้าจะทำคือรีบเตรียมตัวเพื่อไปเกิดใหม่(อีกชาติภพ)อย่างทันที

ก็คงประมาณนี้มั้งครับ ตอบตามที่อ่านมา รอผู้รู้ท่านอื่นมาแสดงความคิดเห็นด้วย

;aa28

2. deliver me

deliver me เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2011
    อ่านจบแล้วครับ อ่านรวดเดียวจบเลย โลกเรามีตัวช่วยแล้ว อีกไม่นานคงเห็นผลกันแล้วนะครับ

ขอบคุณคุณชยุตครับ แปลได้ดีมากๆผมอ่านแล้วไม่มีสะดุดเลย

3. ธนนรินทร์

ธนนรินทร์ สมาชิก

24 พฤษภาคม 2012
    เคยฝันว่ามีคนมาสอนให้สร้างเกราะบางอย่าง
    พอตื่นขึ้นมาในหัวก็คิดถึงแต่ภาพของเกราะที่เราสร้างในฝัน
    ได้แต่สงสัยว่ามันคืออะไร เพิ่งมากระจ่างเพราะได้มาอ่านกระทู้นี้
    ว่ามันคือคริสตัลไลน์

ไฟล์ที่แนบมา: