ข้อมูล พลังจิต หายอีกแล้ว ทำไม วะ บางอันชั่วชีวิต จะเขียนได้ ซักครั้ง

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Kamen rider, 14 มิถุนายน 2005.

1. พี่เอง

พี่เอง บุคคลทั่วไป

แน่นอนจ๊ะ Dream ของ Kitaro ช่วยน้องสาวเพิ่มพลังได้อยู่แล้ว เพียงหลับตา และจินตนาการไปสุดขอบฟ้าไกล ปล่อยให้เวลาหมุนผ่านไป, ความรักเป็นสิ่งที่สวยงามที่สุดและเป็นสิ่งที่พูดยากที่สุดสำหรับพี่ เรารักใครเรามักจะมีความคาดหวังกับคนๆนั้น และเรามักจะมีความเศร้าโศกเมื่อไม่สมหวัง สิ่งเหล่านี้เหมือนเป็นสิ่งเหนี่ยวรั้งไม่ให้เราทำตามใจมากไป แต่ถ้าใครก็ตามที่ที่ไม่กลัวสิ่งเหล่านี้ คือขอให้ได้ทำตามหัวใจตัวเองก็เป็นพอโดยไม่กลัวการผิดหวังหรือเศร้าโศกล่ะก็ เขาจะเป็นคนที่มีอิสระที่สุดในหมู่มวลมนุษย์ น้องสาวว่าจริงมั๊ยครับ ?.

คนเราเนี่ยนะ คนที่เขารักเรา เราไม่รักเขา คนที่เรารักเขา เขาก็ไม่รักเรา เฮ้อ.

โอ้ว เคเบิ้ลสกี เคยเห็นแต่ในทีวีน่ะครับ ยังไม่เคยเล่น แต่ดูแล้วน่าสนุกนะครับ เดี๋ยวรอปิดโปรเจ็คปัจจุบันนี้ก่อน จะพาทีมงานไปเที่ยวทะเลหัวหินสองคืนสามวันเล้ย อ้อ อยากลองเจ๊ตสกีด้วย น้องสาวเคยลองแล้วล่ะสิครับ ?.

พี่แกร่งแล้วครับ แต่ว่ายังแกร่งไม่ทั่วแผ่นเท่าไหร่ ฮะฮะ ยังมีจุดเปราะบางอยู่อีกบ้าง ต้องปรับปรุงตัวอีกครับ น้องสาวก็ค่อยๆปรับตัวนะครับ... ดีใจจังน้องสาวยิ้มหวานได้แล้ว อย่าไปใส่ใจเรื่องของคนอื่นให้มากนะจ๊ะ.

พี่ชายใจดีที่ทำงานน้องสาวคงกลัวใจตัวเองนั่นล่ะ กลัวห้ามใจตัวเองไม่ให้หลงรักน้องสาวได้ พี่คิดว่าคงเป็นอย่างนั้นนะครับ(เดา) อันนี้ต้องโทษเสน่ห์ของน้องสาวเองแล้วล่ะ ที่ทำให้ผู้ชายคนๆนึงไม่สามารถรักน้องสาวแบบน้องสาวได้ ฮะฮะ(ไม่รู้พี่เข้าใจถูกหรือเปล่านะ) แต่ผู้ชายก็อย่างนี้ล่ะ น้องสาวคงเคยได้ยินคำว่า ยิ่งใกล้ยิ่งเจ็บมั๊ยครับ ? มันเป็นความคิดที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิงนะจ๊ะน้องสาว ผู้ชายส่วนใหญ่ ถ้าไม่ได้เป็นแฟนในขณะที่ยังรักหรือชอบผู้หญิงคนนั้นอยู่ เขาจะพยายามถอยห่างนะครับ ส่วนผู้หญิงจะพยายามรักษามิตรภาพไว้ แม้ว่าจะไม่ได้รักผู้ชายคนนั้นๆ ... ว่าแต่ว่าอันนั้นคงเป็นกำแพงเมืองจีนมากกว่า กำแพงเบอร์ลินมันพังทลายไปแล้ว และถึงยังไม่พังทลายก็ดูไม่น่ากลัวเท่ากำแพงเมืองจีนหรอกจ๊ะ.

เมื่อคืนนอนเกือบตีสอง มาตื่นเอาตอนหกโมงครึ่งเพราะฝนตกหนักครับ เฮ้อ สองคืนมานี้ฝันถึงตัวเลขจะๆ 858 กับคืนก่อน 509 น้องสาวเป็นพยานให้พี่นะ ดูสิว่างวดนี้จะตรงมั๊ย ฮะฮะ สนุกดี (เกิดมาเคยซื้อหวยสองครั้ง เฉียดๆไปครั้งนึง พี่ไม่มีโชคทางด้านเสี่ยงทายเลยนะครับ).

2. พี่เอง

ลืมไปๆ เห็นรูปเจ้าเด็กหญิงตัวน้อยๆ กำลังยืนอยู่ที่ชายทะเล พี่นึกถึงน้องสาวขึ้นมาทันที น้องสาวผมหยักศกใช่ป่ะจ๊ะ คิดว่าใช่นะ สาวมั่นในที ดื้อนิด รั้นหน่อยๆ ที่เห็นส่วนใหญ่จะผมหยักศก(เดานะจ๊ะ).

พี่ชอบทะเล ทะเลมีความลึกลับให้ค้นหาในความสวยงาม.

3. หนูจ๋อย

หนูจ๋อย สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2004
    ไป ทะเล กันดีกว่า.....

โอ้โฮ พี่ มีเจโตฯ แฮ่ะ มีญาณวิเศษ เหมือนหนูจ๋อยเลย

พี่ พาหนู ใจลอยไปหาทะเลเลยเช้านี้ ...ไปด้วยกันค่ะ
    ถ้าคิดถึง ทะเลหรือมีอารมณ์ทะเล หนูจ๋อยจะฟังเพลงฮาวายของ
    Israel Kamakawiwo Ole'
    คนฮาวายตัวโต เบ่อเริ่มแต่เสียงนุ่มเหมือน มาร้องเบาๆ ริมหู เลย พี่เคยฟังไหม?
    หนู มีความหลังที่ฮาวายนะ ...เกาะ กับน้ำทะเลสีสวยสุดบรรยาย ที่ คาไว

คนที่ร้อง Somewhere over the rainbow อีกเพลงที่หนูจ๋อยชอบ
    หนูรัก ทะเล ที่ไหนๆ ก็รัก .....ทะเลใกล้ๆ อย่างหัวหินไปทุกอาทิตย์
    ที่เกาะมันนอก สวยทุกมุม
    ที่ ตะรุเตา เกาะเต่า ที่ มัลดีฟ ...ฮาลองเบย์ที่เวียดนาม ที่หนูเพิ่งไป
    เมืองนี้โรแมนติกมากนะคะ พี่ชาย
    แต่ถึงไม่ได้ไปไหน หนูก็สร้างอารมณ์ทะเลขึ้นมาในใจได้ พี่ทำเป็นไหม?แหม ! เค้าจะพลาดได้ไง เจ็ตสกี
    หนูอยู่ กรุงเทพฯ ยังไปเล่นที่บึงช่อนตรงวงแหวนรอบนอก สนุก แต่เชื่อไหมคะ
    เล่นทีไรกลัวนิดๆ ทุกที

หนูจ๋อยว่ามนุษย์เรา จะมีเสน่ห์ที่สุด ในการทำสิ่งที่ตัวเองรัก
    และเป็น สิ่งที่ดีที่สุด ที่เรารู้ว่า เรารักสิ่งไหน
    โหยหาสิ่งไหน ซึ่งหลายๆครั้งมันก็เป็นเรื่องที่ ง่ายแสนง่าย ใช่ไหมคะ พี่ชาย

เรื่องพี่ชายคนนั้น ...
    หนูจ๋อยสบายใจแล้วค่ะ ทำไมนะ ช่างคิดต่างกันจริงๆ ผู้ชายกับผู้หญิง
    ทำไมพระเจ้าทำแบบนั้นหรือกลัวมนุษย์จะ ไม่มีอะไรทำ ไม่เรียนรู้ในการคิดอะไร
    ให้ซับซ้อนเลยต้องสร้างคนที่แตกต่างกันให้มาหากัน ประหลาดจริงเชียว ...
    แต่หนูจ๋อยก็เอ็นดู มนุษย์เพศชายนะ สังคมสร้างบทบาทที่เค้าคิดว่า
    ควรจะเป็นมากเกินไป บรรดาลูกผู้ชายทั้งโลก เลยรีๆ ขวาง ยังไงพิกล
    แถมบางคนยังชอบทำตัวเป็นมนุษย์หุ่นยนต์เสียอีกแน่ะ
    หนูจ๋อย ก็อยากรู้เหมือนกัน ว่าพี่ชายคนนี้จะเป็นไหมเนี่ย?

ตกลง หนูไปซื้อ น้อง Ipod สีขาวเลย ดีใช่ไหม พี่จ๋า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2005
  4. พี่เอง

เข้ามายกสองมือเชียร์ให้น้องสาวซื้อ IPOD สีขาวเลยจ้า.

ฮะฮะ ใจพี่ไปทะเลพร้อมน้องสาวแล้วจ๊ะ แหมเห็นทรายขาวๆ คลื่นสวยๆ แล้วชื่นใจ้ ชื่นใจ หายเหนื่อยทันที ทะเลที่พี่เคยไปก็มีแต่พวกยุโรปน่ะจ๊ะ ไม่ค่อยสวยเลย ที่ญี่ปุ่นก็ไม่สวย ส่วนที่สวยๆยังไม่เคยไป พี่ว่าทะเลในไทยนี่สวยติดอันดับโลกเลยเนอะ ส่วนใหญ่พี่จะไปทะเลภาคตะวันออกน่ะจ๊ะ พวกเกาะเสม็ด เกาะช้าง เกาะแถวระยอง สวนสน ชะอำ หัวหิน(เริ่มลงใต้ล่ะ) ฮะฮะ จะบอกว่า ไม่ค่อยได้เที่ยวน่ะจ๊ะ เพราะไม่ค่อยได้หยุดยาว พอหยุดก็ได้แค่ไปแถวๆชลบุรี พัทยา ระยอง รู้สึกอิจฉาน้องสาวขึ้นนินิดๆที่ได้ไปทะเลที่อื่นด้วย. :) ฮะฮ้า อารมณ์ทะเลน่ะเหรอจ๊ะ อืมมม ขอคิดดูก่อนครับ... ของพี่ต้องมีเพลงประกอบนะจ๊ะ ถึงจะทำอารมณ์ได้เร็ว หรือแค่หลับตา นึกถึงหากทรายขาวๆ โอ้ว มีความสุข.

เอ๋ เพลง Somewhere over the rainbow เนี่ยคุ้นๆนะ ใครร้องเหรอครับ ? พี่ได้ฟังแต่ที่เป็นเพลงร็อก ของ Yngwie Malmsteen น่ะจ๊ะ.

ความคิดที่แตกต่างระหว่าง ญ กับ ช พี่ว่ามันเป็นสิ่งที่ท้าทายนะจ๊ะ ใครที่เข้าใจ ญ ได้ดี คนนั้นเก่งมากๆเลย บางทีพี่เองก็ยังไม่เข้าใจได้ถ่องแท้ทั้งหมด แต่ว่าก็เข้าใจได้เยอะขึ้นมากๆเมื่อเทียบกับแต่ก่อน งั้นสรุปว่าพี่ชายคนนี้ไม่เป็นอย่างนั้นแน่นอนจ๊ะ ประสบการณ์ที่ผ่านมาสอนอะไรพี่ได้เยอะเชียว.

วันนี้แดดเปรี้ยง ท้องฟ้าใสอีกแล้ว อยากหิ้วกล้องออกไปถ่ายรูปจัง ถ้าเป็นสมัยที่อยู่เยอรมันคงทำไปแล้วล่ะจ๊ะ วันใสๆแบบนี้หายากกกกก.

น้องสาวกลับมาเป็นคนเดิมที่ร่าเริงแล้ว ดีใจจัง...

ปล. ทวงเงินยังไม่ได้อ่ะน้องสาวจ๋า แต่คนเซ็นจะกลับมาวันนี้แล้ว. :)

5. น้องสาว

น้องสาว บุคคลทั่วไป

พี่ชายๆ

ปกติ ....ในชีวิตจริง พูด " จ๋า " ไหมคะ
    หนูจ๋อยไปทำงานเดี๋ยวบ่ายๆ มาคุย นะ

6. พี่เอง

พูดเฉพาะกับน้องสาวหรือแฟนเท่านั้นจ้า

7. น้องสาว

One Fine Day

พี่ชาย

อารมณ์ ทะเล ของหนูจ๋อยเกิดแล้วไม่หายไปง่ายๆค่ะ....อยากไปว่ายน้ำ
    เวลาหนูจ๋อยไป ทะเล (แล้วไม่ต้องทำงาน) ก็จะเพลิดเพลินมาก ...หนูจะวิ่งจ๊อกกิ้งที่หาดตอนเช้าๆ
    ถ้าเป็นที่หัวหิน ก็จะวิ่งจากที่พักไปสุดเขาตะเกียบแล้ววิ่งกลับ ตอนนั้นเหนื่อยลิ้นห้อยแล้วค่ะ

555 โอ๊ะ โอ
    อยากเข้าใจผู้หญิงไหมคะ พี่ ...ทั้งที่ผู้หญิงบางคนยังไม่เข้าใจตัวเองเท่าไหร่นัก
    โน โน ไม่ใช่น้องสาวคนนี้แน่ๆ หนูไม่ซับซ้อนค่ะ กลัวความซับซ้อนบางประเภทด้วยซ้ำไป
    ส่วนหนู เห็นทีจะไม่พยายามเข้าใจเพศชายมากเกินไป รู้แต่ว่าไม่ว่าจะอายุแค่ไหน อย่าทำให้
    หัวใจผู้ชาย เฉาๆ ก็แล้วกัน เค้าจะไม่มีความสุข แถม เค้าจะต้องมี TOYS ไปตลอดชีวิต
    นี่หนูจ๋อย อ้างอิงมาจาก คุณพ่อสุดหล่อ ของหนูจ๋อย ผู้ที่ พยายาม Young at heart ตลอด
    เวลา ไม่อยากถามถึง หัวใจเด็กหนุ่ม ในตัวพี่ชายเลย ยังแอบซ่อนไว้หรือเปล่า

ส่วนหนูจ๋อย หนูเป็นเด็ก คึก และ ไฮเปอร์ ค่ะ ก็จะเป็นแบบนี้ไป จนถึง วัยคุณยาย
    วันนี้ พี่ชายที่ต้องการ รักษาระยะห่างเกิดเปลี่ยนใจ บอกหนูจ๋อยว่า พี่สับสนครับ
    หนูจ๋อย งง ไปเลย โอ๋ ไม่น่าไปร้องไห้คืนก่อน กับ อารมณ์สับสนของใครเลย

พี่จ๋า มีหนังในดวงใจหนูจ๋อย 1 เรื่อง Whale Raider สนุกมากๆ พี่ลองซื้อมาดูนะคะ
    คนที่ compose เพลงเป็นผู้หญิง เพราะมากๆ เด็กตัวเองในเรื่อง เคยถูก้สนอชิงออสการ์
    ทั้งๆ ที่อายุ 12 นี่เลย หนูอยากแบบ นางเอกเรื่องนี้ ได้ขี่ปลาวาฬไปในทะเล อืมมม..
    นี่ไง อารมณ์ทะเล

ว่าแต่ พี่ชายรู้ได้ไง นี่ ว่าหนูจ๋อยผม หยักศก งงจริงๆ

พี่จ๋า ได้เช็คหรือยัง ?
    เดี๋ยวคืนนี้ หนูจ๋อยจะสวดมนต์ ช่วยนะคะ

8. พี่เอง

ช่วงนี้พี่ชายตื่นแต่เช้าทุกวันเลย นี่ยังนึกเลยว่าถ้าช่วงนี้จะไปเที่ยวทะเลคงรู้สึกดีพิลึก เพราะเวลาไปทะเลพี่อยากจะตื่นมาถ่ายรูปพระอาทิตย์ขึ้นตอนเช้าน่ะครับ อยากไปทะเลลลลลลลลจ้า รอให้งานนี้เสร็จก่อนเถ้อะ.

หัวใจหนุ่ม ? พี่ยังมีอยู่นะ บางครั้งอยากจะเที่ยวอย่างเดียวไม่อยากรับรู้อะไร บางครั้งอยากจะวิ่งใล่จับแบบเด็กหนุ่มเด็กสาว บางครั้งอยากทำเสียงออดอ้อนกับหญิงสาว(ถ้ามี) บางครั้งอยากจะดูหนังฟังเพลงเล่นดนตรีแบบลืมโลก.

ว่าแต่ว่าจะเข้าใจผู้หญิงได้ยังไงล่ะจ๊ะเนี่ย ? เท่าที่เจอมาพี่ก็ยังไม่สามารถเข้าใจได้อย่างถ่องแท้เลยจ๊ะ บอกหน่อยสิจ๊ะน้องสาว ว่าแต่ว่าน้องสาวเนี่ยดีเนอะ ถ้าเข้าใจง่ายๆอย่างนี้ ใครเป็นคนพิเศษของน้องสาวคงไม่ต้องปวดหัว(กระบาล)นะเนี่ย. :p

ก้ากกกกกก พี่ชายคนนั้นคงสับสนในตัวเองจริงๆน่ะล่ะครับ อ๋อ รู้ล่ะที่ร้องไห้ก็เพราะเรื่องนี้น่ะเอง พี่นึกว่าเรื่องอะไร คาดไม่ถึงว่าน้องสาวจะร้องไห้เพราะเรื่องนี้...แต่เอ้อ จะว่าไปน้องสาวก็ค่อนข้างจะ Sensitive กับเรื่องแบบนี้มานานแล้วนี่เนอะ งั้นก็ไม่น่าแปลกใจเท่าไหร่หรอก.

เห็นน้องสาวพูดถึงอัจฉริยะทางด้านดนตรี พี่เลยพาลนึกขึ้นมาถึง Mozart พี่เคยเอาเรื่อง Amadeus มาดูน่ะ คนที่เป็นอัจฉริยะทางด้านดนตรี หรือศิลปะ ส่วนใหญ่มักไม่ค่อยมีความสุขในช่วงที่ยังมีชีวิตนะ เหมือนพระเจ้าสาปส่งมายังไงก็ไม่รู้ Mozart เอย Beethoven เอย.

ผมหยักศกเหรอ... พี่เกิดความรู้สึกอย่างนั้นขึ้นมาน่ะครับ หลายๆครั้งพี่ตอบไม่ถูกว่าทำไมถึงคิดแบบนั้น แต่อยู่ดีๆมันก็แว้บเข้ามาในจิต ... แล้วจริงป่ะครับ ในความคิดที่แว้บเข้ามาของพี่ น้องสาวเนี่ยต้องสูงราวๆ 167 cm, หนักสัก 50 kg ใช่ป่ะครับ ?

เช็คเหรอครับ โทรไปตามแล้ว เขาบอกว่าจะโทรมาบอก... แล้ววันนี้ก็ยังไม่ได้ เฮ้อ หวังว่าพรุ่งนี้คงจะได้ ขืนจ่ายเงินช้าแบบนี้ คราวหน้าพี่ต้องคิดแพงกว่านี้แน่ๆ ช่วยสวดมนต์ช่วยพี่ด้วยน้ะจ๊ะ.

ช่วงนี้พี่ชายกินเก่งมากๆ กินดุ โดยเฉพาะอาหารทะเล(ของโปรด) กลัวคลอเลสเตอรอลสูงจังเลย.

9. หนูจ๋อย ( ล๊อคอินไม่ได้ )

หนูจ๋อย ( ล๊อคอินไม่ได้ ) บุคคลทั่วไป

Before going to bed

พี่ชายจ๋า

อิอิอิ...แหม การไม่เข้าใจผู้หญิงถึงกับ ปวดหัว (กะบาล) เชียวหรือ
    หนูจ๋อยไม่ได้ทำให้ ใครปวดหัวมานานแล้วค่ะ หรือจะใครเผอิญมาปวด
    ก็ช่วยไม่ได้จริงๆ...โตแล้วเดี๋ยวนี้ ไม่อยากทำเวลาที่อยู่กับใคร ให้
    เศร้าหมองค่ะ อยากให้รื่นรมย์ สดชื่น หนูมันพวก " สุขนิยม"
    อยากมีความสุข รู้เท่าทันทุกข์ แค่นี้ก็พอใจแล้วค่ะ

ตกใจ สุดๆ ๆๆๆๆๆ .....
    ที่สุดในโลก เราเคยรู้จักกันมาก่อนหรือเปล่านี่ (บอกมานะ)
    แต่เดี๋ยวนี้ หนูผอมลงอีกหน่อยค่ะ ทำงานหนักมั้ง นอนน้อย
    พี่จ๋า นี่หนูจ๋อยยังไม่หาย งง จริงๆ

ง่วงนอน จังวันนี้
    ฝันดีนะคะ พี่จะเดาแม่นไปหน่อยแล้ว หรือพี่เป็นพวก วิศวกร สติเฟื่อง
    ที่หนูจ๋อยไปทะเลาะด้วยมา คนใดคนนึง กันแน่เนี่ย..

นึกภาพ พี่ชาย อ้อนไม่ออกเลย ....วันไหนไม่รู้จะอ้อนใคร พี่อ้อนหนูจ๋อยได้นา
    หนูรับเป็นคู่ซ้อมค่ะ

หลับให้สบายนะคะ คืนนี้ฝนตกฉ่ำฟ้าเลย

10. พี่เอง

มอร์นิ่งจ๊ะน้องสาว.

ผู้หญิงทำให้พี่ปวดกระบาลจริงๆนะ เป็นเพราะพี่เองไม่ดีที่ไม่มีความสามารถพอที่จะเข้าใจเขาหรือเป็นเพราะเขาเข้าใจยากก็ไม่รู้นะครับ แต่อย่างว่าล่ะครับ เดี๋ยวนี้พี่ชายพัด-ตะ-นาตัวเองแล้ว เลยเข้าใจมากขึ้นแม้จะไม่ทั้งหมดก็ตามที... ใครอยู่ใกล้น้องสาวของพี่คงมีความสุขเนอะ เหมือนได้อยู่ใกล้ดอกไม้ ที่ทำให้ใครๆมีความสุขเบิกบานไปกับมัน เอ หรือว่าเหมือนอยู่ใกล้ๆแมวน้อยจอมซนดีนะ อืมม อันหลังนี่น่าจะใกล้เคียงกว่า เพราะหนูเป็นคนไฮเปอร์นี่ ฮะฮะ.

ด้วยความสัตย์จริง เราไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเลยจ๊ะ ไอ้ที่ว่าไปน่ะคือมันเกิดมโนภาพขึ้นมาแว้บๆก็เลยบอกไปตามที่เห็น(รู้สึก)น่ะครับ... ชีวิตนี้พี่เคยรู้จักอาคิเท็คซะที่ไหนเล่าจ๊ะน้องสาว ไม่ต้องงนะจ๊ะ พี่น่ะมักจะทำให้ใครตกใจ(ด้านบวกนะ)เสมอๆล่ะจ๊ะ อีกอย่างนึงคือด้วยสายงานของพี่คงไม่สามารถทำให้ไปทะเลาะกับน้องสาวได้หรอกครับ เพราะไม่ได้เกี่ยวข้องกันเลย แต่ถ้าต่อไปต้องมีโรงงานเป็นของตัวเองล่ะก็ไม่แน่จ๊ะ ฮะฮะ.

โห อยากเห็นพี่อ้อนเหรอ... ไม่ยากๆๆ เดี๋ยวพี่ชายจะจัดให้นะจ๊ะ(อันนี้ต้องคนพิเศษจริงๆนะถึงจะกล้าทำให้ เพราะไม่งั้นจะรู้สึกอาย เขินมากๆ).

และด้วยคำอวยพรของน้องสาว เมื่อคืนพี่หลับยาว และฝันดี(ทั้งๆที่ปกติไม่ค่อยจะฝัน)และตื่นตรงเวลาปกติเป๊ะเลย ขอบคุณนะครับน้องสาวสำหรับคำอวยพร...

11. หนูจ๋อย

พี่ชาย ....

วันนี้แดด สวยจริงๆ ไม่เชื่อ โผล่หน้าไปดูฟ้าสิคะ..
    หนูจ๋อย อิ่มอกอิ่มใจ กินน้ำหวาน จากพี่ชายไป 5 ซีซี แฮ่ะๆ

วันนี้ พิมมี conference call แต่เช้า ตอนแรก กลัวแทบแย่ มีความรู้สึกไม่ได้เตรียมอะไร
    แล้วก็ ขายผ้าเอาหน้ารอดไปได้ ไม่อายนัก เลยอยากร้องเย้ๆๆ ค่ะ ฟ้าเลยสดใสเป็นพิเศษ
    555 พี่ชาย ยังไม่เข้าใจอารมณ์แมวเหมียวของผู้หญิงนา หนูจ๋อยว่า..

เดี๋ยวก็ ปวด กะบาล อีก หรอกค่ะ แหม ไอ้การปวดตรงที่ว่า มันรุนแรง ปวดมากกว่า ปวดหัว
    ธรรมดาๆ ใช่ไหมคะ

จะไม่ให้น้องสาว งง ได้อย่างไร ตัวเลขที่พี่บอกมามันเป๊ะสุดๆ จนหนูหลงไปคิดว่า เอ
    หรือเราจะเคยกระทบไหล่กันมาแล้ว เสียละมั้ง นี่ หนูคิดแบบนี้ทันที ตอนเห็นความคาดเดาของพี่
    โอ๋ การได้เห็นผู้ชายโตๆ อ้อนนี่ ถือเป็นเกียรติ อย่างนึงค่ะ พี่ชาย จัดมาเร็วๆ นะ กรุณาจัดให้
    ถูกใจด้วยแล้วกัน แต่ก่อนหนูก็ ประเภท เซียน เรื่องอ้อนเหมือนกันนา ตอนนี้ เพลาๆ ไปมาก
    แง่ะ หนูไม่มีใครจะอ้อนด้วยนี่คะ

พี่ชาย มีเพลงคลาสิกอะไรที่ฟังในเวป ได้มั่งไหมคะ หนูจ๋อยอยากดาวน์โหลดมาใส่ โทรศัพท์
    ดีใจค่ะ ที่พี่นอนหลับสบาย ...วันนี้ขอให้สบายใจไปทั้งวันนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. พี่เอง

ท้องฟ้าสดใสจริงๆจ๊ะ มองออกไปนอกหน้าต่างก็เห็นแดดจ้าเลยนะ.

อิอิอิ อยากได้น้ำหวานอีกป่าวจ๊ะ พี่ไม่ค่อยจะให้ใครหรอกนะ ชมคนไม่เก่งน่ะ.

อารมณ์แมวเหมียวของ ญ เหรอ ? ช่ายจ๊ะ ยังไง้ยังไงก็เข้าใจได้ไม่หมด 100% ครับ อย่างมากก็แค่"เกือบทั้งหมด" เพราะงี้ถึงได้ปวดกระบาลไงล่ะครับ ซึ่งอย่างที่น้องสาวเข้าใจนั่นล่ะ การปวดกระบาลมันจะมากกว่าปวดหัวธรรมดาๆนะ ฮะฮะ.

หรือจะเป็นจริงอย่างที่มีคนเคยบอกพี่ชายว่า พี่ชายมีซิกเซ้นต์นะ มันเป็นความคิดแว้บนึงที่เข้ามา เป็นรูปร่างหน้าตาของน้องสาว ก็ไม่นึกว่าจะตรงขนาดนั้นน่ะครับ.

โอเค เดี๋ยวขอพี่ทำอารมณ์อ้อนก่อนนะครับ ตอนนี้ยังไม่พร้อมจ๊ะ ฮะฮะ ว่าแต่ว่าน้องสาวจะมาอ้อนพี่ก็ได้นะ ยินดี อิอิ.

เย้ๆๆๆ เก็บเงินได้แล้ว เขานัดให้ไปรับเช็คตอนบ่าย เฮ้อ นึกว่าจะยังไม่ได้ นึกว่าจะต้องแผลงฤทธิ์ซะแล้ว ขอบคุณคำอวยพรของน้องสาวนะจ๊ะ.

เพลงคลาสสิกในเว็บเหรอครับ พี่ยังไม่เคยเจอเลยอ่ะ แต่พี่ก็มีเป็นฟอร์แมต mp3 นะ มีอยู่เยอะมากราวๆ 3-4 GB น่ะครับ อยากได้เพลงไหนบอกมาเล้ย พี่ชายจะส่งทาง e-mail ให้ ไม่ต้องเกรงใจจ๊ะ.

อิอิ เพิ่งรู้ว่าน้องสาวของพี่มีอาชีพขายผ้า ... อยู่แถวพาหุรัดแน่ๆเลย :)

13. น้องสาว

among this day

พี่ชาย นี่ เข้าใจผิดไปใหญ่แล้ว น้ำหวานไม่ได้เกิดจาก การชมเท่านั้นเสียหน่อย
    บางครั้งมันเกิดจากความรู้สึกดีๆ ชนิดอื่นๆ ต่างหาก เห็นไหมๆ น้องสาวชักจะ
    ทำให้พี่ชายปวดกะบาลไหมนี่ แต่เอ๊ะ หนูจ๋อยชักงง การเรียก ศรีษะ ผู้ใหญ่ว่ากะบาลนี่
    ทำได้เหรอ?

ฮึ ...จำไว้ๆ วิศวกรไม่ขายผ้ามั่ง ให้มันรู้ไปปปป นั่นมันอาชีพเสริมเค้าจ้ะ
    โอโฮ้ ทำไมเก็บได้หลายกิ๊ก แบบนั้น อยากไดเ เพลงค่ะ ว่าแต่ว่า พี่ยังมี ล๊อคอินเดิมไหมนี่?

เย้ๆๆๆๆๆ
    ดีใจด้วย ได้ตังแล้ว เห็นไหมเพราะ หนูจ๋อยสวดมนต์ช่วยแท้ๆ
    โอ โดนตามไปทำงานแล้ว เดี๋ยวมาหาใหม่นะคะ

14. :-)

:-) เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ชายที่แสนดี
    อุ้ย รวิวรรณ จินดา

<CENTER>เมฆดูสวยงาม เมื่อยามมองฟ้า

ฟ้าดูกว้างใหญ่เหมือนเก่า
    เมื่อยังเล็กแหงนดูมือไขว่คว้าเอา

สูงจังอยากตัวโตสูง
    จ้องมองแสนนาน

พี่ชายคงเห็นยิ้มเดินมาใกล้แล้วอุ้ม
    ขี่คอจนเกือบสูงทัน
    จ้องมองบนฟ้านั่น
    เอื้อมมือถึงจันทร์
    จะเอาเป็นของเรา

ครั้งโดนเขารังแก
    ร้องงอแงร้องไห้
    พี่คนนี้ยังคอยคุ้มครองคุ้มภัย

น้องเอยอย่ากลัวใครเขา
    สองพี่น้องเดินไป

น้องตามพี่ชาย จับมือจูงน้องไป
    มองฟ้าอันกว้างใหญ่

ฟ้าคงไกลไป ขี่คอพี่สูงเอง

ครั้งโดนเขารังแก
    ร้องงอแงร้องไห้
    พี่คนนี้ยังคอยคุ้มครองคุ้มภัย

สองพี่น้องเดินไป

น้องตามพี่ชาย จับมือจูงน้องไป
    มองฟ้าอันกว้างใหญ่

ฟ้าคงไกลไป ขี่คอพี่สูงเอง

จวบจนฉันโต

พี่ยังคงรักและคอยเป็นห่วงแสนห่วง
    เมื่อผิดหวังให้กำลังใจทั้งดวง

เมื่อยามท้อใจ

จ้องมองบนฟ้านึกตอนเป็นเด็กเล็กนั่น
    ขี่คอจนเกือบสูงทัน

เอื้อมมือให้ถึงจันทร์
    บอกเอาไว้นาน
    พี่ชายที่แสนดี</B>
    [music]http://palungjit.org/attachments/a.17951/[/music]
    </CENTER></FONT>

15. พี่เอง

อ๋อ ไม่งงหรอกจ๊ะ อันนี้เข้าใจนะ ดีใจครับที่น้องสาวมีความรู้สึกดีๆ กับสิ่งที่พี่พูดและทำลงไป และพี่คิดว่าน้องสาวคงไม่ทำให้พี่ปวดหัวหรือกระบาลไปได้หรอกจ๊ะ ดูๆแล้วน้องสาวพี่คงเป็นมนุษย์ผู้หญิงที่เข้าใจได้ง่ายที่สุดรองลงมาจากแม่พี่นะเนี่ย อ้อคำว่ากระบาลเนี่ยมันให้ความรู้สึกที่หนักแน่นกว่าศรีษะนะครับ ดังนั้นเด็กเรียกศรีษะผู้ใหญ่ว่ากระบาลคงไม่เหมาะนัก แต่สำหรับน้องสาวของพี่เป็นกรณียกเว้นครับ. :)

ขอบคุณน้องสาวของพี่มากๆนะจ๊ะสำหรับการสวดมนต์อวยพร ในที่สุดพี่ก็เก็บเช็คได้แล้ว เอาล่ะ ทีนี้เหลืออีก 2 งวด พี่ต้องเข้มงวดกว่านี้สักหน่อยแล้วล่ะจ๊ะน้องสาว.

เดี๋ยวๆๆ ขอนับก่อนว่าพี่ขายผ้ามากี่ครั้งแล้ว เพราะสมัยก่อนนี่แถวพาหุรัดเนี่ยถิ่นพี่เลย (สามย่าน หัวลำโพง วงเวียน 22 กรกฏา คลองถม บ้านหม้อ เวิ้งนครเขษม ปากคลองตลาด สะพานพุทธ สนามหลวง ท่าพระจันทร์ ศิริราช ปิ่นเกล้า) อือออ ก็หลายครั้งเหมือนกันแฮะ แฮะๆๆๆๆ

เพลงคลาสสิกมีเยอะจริงๆครับ จนอยากจะหา DVD มาสำรองข้อมูลไว้เลยล่ะ.

ล็อกอินเดิมเหรอ คิดว่าคงยังใช้ได้นะครับ แต่ไม่ได้เข้ามานานแล้วล่ะ น้องสาวจะส่งอะไรมาบอกพี่ด้วยนะ จะได้ลองล็อกอินเข้าไปครับ.

16. พี่เอง

ดีจังครับ มีเพลงเพราะๆประกอบด้วย :)

17. หนูจ๋อย

พี่ชาย....ที่แสนดี ?

แหม ...คำว่าแสนดีนี่ ช่าง Idealistic เกินกำลังพี่ชายไหมคะ5555
    ไม่ต้อง ตกกะใจ นา หนูจ๋อย ขอแค่ดีตามธรรมชาติของ พี่ชาย ก็ ดีใจ
    สุดๆ แล้วค่ะ แล้วไม่ต้องกลัว หนูจะไปขี่คอ พี่ชายด้วย เค้าจ๋งจ๋าน...
    แค่ จับมือจูงน้องไป มองฟ้าที่กว้างใหญ่ แล้วกันเนอะพี่เนอะ

ที่หนูจ๋อยใส่เครื่องหมายคำถาม ไว้ข้างบน เพราะ อยากจะบอกว่า
    คำว่าแสนดี ของหนูจ๋อย มันไม่ต้องโอ้โฮ ยิ่งใหญ่แบบ ซิมโฟนี่ หรอกค่ะ
    หนูจ๋อยชอบ ความยิ่งใหญ่ ในเรื่องเล็กๆ น้อยๆ มากกว่า ...แค่นี้ พี่ชายก็
    น่ารัก และ ใจดี มากแล้ว ( ขอ ใส่ น้ำหวานกลับไปมั่ง 2 ช้อนชา นะคะ)
    โอ๋ แต่ต้องยอมรับ ว่าเพลงนี้ น่ารักดีเหมือนกันแฮ่ะ

หนู มีพี่ชายกับเค้าหนึ่งคน ไม่เห็นแสนดี เล้ย มัวแต่ไปแสนดีกับสาวๆ
    น้องนุ่ง ตามกันมาเหรอ ไม่สน

ดีใจๆๆ พี่ชายได้ตังแล้ว

หนู อยากอ่านเรื่องดนตรี ต่างๆ อีก จัง พี่ชาย
    วันนี้ ทำงานเหนื่อยไหมคะ ?

ขอบคุณ คุณ ใจดี ที่มากับรอยยิ้มนะคะ ที่เอาเพลงพี่ชายที่แสนดี มาแปะ ถูกใจจริงๆ[//b]
    เป็น การ เตือนใจพี่ชายที่ดีที่สุดเลย หลวมตัวมาเป็นพี่ชายแล้ว เป็นเฉยๆ หนูจ๋อยไม่ยอม
    ต้อง แสนดี แบบในเพลง ก็แล้วกัน ...

ถือเป็น สัญญา แล้วนะคะ
    Nite Nite ค่ะ

18. พี่เอง

น้องสาวที่แสนดี :)

แสนดีเหรอครับ ? สบายครับ แค่นี้ไม่เกินกำลังพี่หรอก เพราะกำลังพี่เยอะ ฮะฮะ แสนดีได้เสมอ(แต่ไม่ใชกับทุกคนนะจ๊ะ) อ้อ ยอมให้ขี่คอด้วยอันนี้ไม่กลัว กลัวไม่ขี่มากกว่า อิอิ ขี่คอ+จูงมือน้องไปดูฟ้าเหนือทะเลอันกว้างใหญ่.

อื้มมมมม คืนนี้พี่คงนอนหลับฝันหวาน เพราะได้น้ำตาล เอ้ยน้ำหวานจากน้องสาว ขอบคุณนะครับ. :)

เรื่องดนตรีเหรอจ๊ะ ถ้าเป็นเรื่องเก่า ให้ส่งไปให้มั๊ยครับ ? เพราะยังเซฟไว้นะ แต่ถ้าเป็นเรื่องใหม่ เดี๋ยวพี่นึกก่อนจะเขียนอะไรให้น้องสาวอ่านดี เรามาแลกกันดีมั๊ยครับ. ?

การเป็นพี่ชายของพี่นี่ไม่ได้เป็นเพราะหลวมตัวหรือเพราะโชคช่วย ฮะฮะ แต่พี่เป็นพี่ชายของน้องสาวเพราะตั้งใจ และตั้งใจจะเป็นพี่ชายที่(สุดจะ)แสนดีตลอดไปด้วยนะจ๊ะ promise จ๊ะ.

เคยฟังเพลง Tonight Tonight ของ Smashing Pumpkins มั๊ยจ๊ะ ? MV เนี่ยมันแฟนตาซีมากเลย เพลงก็เพราะ.

Nite จ๊ะน้องสาวที่แสนดีของพี่.

ปล. ดีใจจังได้เงินแล้ว อิอิ.

19. น้องสาว (เวอร์ชั่น ง่วงๆ)

น้องสาว (เวอร์ชั่น ง่วงๆ) บุคคลทั่วไป

น่ารักจัง แต่...

โอ๊ะ โอ ทำไมพี่ชายน่ารักแบบนี้ แต่....แฮ่ะๆ
    ไอ้การแต่นี่ มีไว้สำหรับเป็น เครื่องยืนยันว่า คนเรายืดหยุ่นได้ค่ะ
    และถึงพี่ไม่น่ารักบ้างบางวัน น้องสาวก็จะถือว่า เป็นสภาวะธรรมน่ะ
    ทุกอย่างตั้งอยู่ไม่ได้ เกิดดับ เปลี่ยนแปลงไป ตามเหตุปัจจัย แต่
    ในภาพรวม 555 ตามใจน้องสาวเข้าไว้ แล้วจะดีเอง

อุ๊ย หนูจ๋อยมาสรุป ครงนี้ได้ยังไงกันเนี่ย
    พี่ไป ดู Batman begins รึยังคะ สนุกดีนะ :)

เอ่อ ...พี่จ๋า ใครต่อใคร ที่ผ่านมาตรงนี้ เค้าจะ เกิดอาการ งง งง
    กับพี่ชาย น้องสาวคุ่นี้ไหมนี่ ...ได้โปรดเข้าใจ หนูจ๋อยด้วยหล่ะกัน
    ว่า การมีพี่ชายที่แสนดี มันเป็นความสุข และ อบอุ่นใจอย่างนึงของชีวิต

ไหน บอกมาเลย
    พี่ชาย มีน้องสาว จริงๆ ไหมคะ แล้วเป็นพี่ชายที่แสนดี ให้เค้ารึเปล่าเอ่ย
    ฟ้ายังมืด เดี๋ยวพิมจะไปวิ่งค่ะ

HAVE A NICE DAY

20. พี่เอง

Morning จ๊ะ.

น้องสาวจ๊ะ พี่ชายน่ะน่ารักเสมอล่ะ แต่ก็อย่างน้องสาวว่าล่ะเนอะ คนเราก็ต้องวันที่ไม่น่ารักบ้างบางวัน มีวันเกเรบ้างเป็นครั้งคราว แต่นานๆๆๆๆๆครั้ง อะไรทำนองนั้น. :)

สรุปแล้วต้องตามใจน้องสาวตลอดเนอะ.

Batman Begins เหรอ? ยังเลยจ๊ะ พี่ไม่ค่อยได้ดูหนังหรอก พี่ชายไม่ชอบความวุ่นวาย ในที่ ที่มีคนเยอะสักเท่าไหร่นะครับ หมายถึงถ้าหลีกได้นะครับ ชอบหยิบหนังมาดูที่บ้านมากกว่าครับ.

ฮะฮะ น้องสาวจริงๆไม่มีครับ เพราะเป็นลูกคนเล็ก เลยไม่มีน้อง ดังนั้นน้องสาวก็เลยเหมือนน้องสาวจริงๆไปด้วยไงล่ะครับ, คงไม่มีใครงงหรอกครับ เพราะพี่คิดว่าทุกคนก็ย่อมมีพี่ชายหรือน้องสาว(ไม่ว่าจะคลานตามกันมาหรือมาเจอกันในภายหลังก็แล้วแต่)กันทั้งนั้น ทุกคนเข้าใจความรู้สึกนี้ดีครับ.

เฮ้อ ช่วงนี้พี่ชายไม่ค่อยได้ออกกำลังกายเลย วันๆได้แต่นั่งทำงาน สงสัยต้องปรับปรุงตัวเองให้ไปวิ่งตอนเช้าๆบ้างแล้วครับล่ะน้องสาว.

วันนี้ดูท่าทางฟ้าใสอีกแล้ว ฮะฮะ ไม่เหมือนหน้าฝนเล้ย.