~*ข้อห้ามของการห้อยพระขุนแผน และ คาถามีอะไรบ้างครับ :) ?

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย sznr, 9 ตุลาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sznr

sznr เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

คือผมบูชา พระขุนแผน จินดามณี มา 1 องค์ครับ

คืออยากทราบว่า ข้อห้ามคืออะไรบ้างครับผม ระหว่างที่เราห้อยอยู่

และ คาถา โดยเฉพาะของ พระขุนแผน มีอะไรบ้างครับ

ที่รู้มีแต่หัวใจขุนแผน กับ เอหิมะมะ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ

ก็อยากจะทราบ ขอความกรุณาผู้ที่รู้ก็มาเผยแพร่ ส่วนผู้ที่ไม่รู้จะได้ถือโอกาสรู้ในกระทู้นี้เลยครับ

ขอบคุณครับ

สาธุ

สวัสดี

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    มีข้อห้ามด้วยหรือครับ ? ถ้าเป็นของ พุทธคุณ อยู่ที่ไหนก็ไม่เปนไรหรอกครับ ไม่เสื่อมด้วยครับ เสื่อมก็พวกไสย์คุณ มากกว่าครับ

3. punyawat

punyawat เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

-------------------หลวงปู่โต พรหมรังสี--------------------

4. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    ห้ามผิดศีล ข้อ 3 เป็นดีครับ ...ส่วนคาถา ผมใช้แค่ สุ นะ โม โล

5. สตางค์แดง

สตางค์แดง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2006
    ท่านอุปมาไว้ว่า งูเห่าอยู่บนหลังคามันก็มีพิษ อยู่ใต้ถุนมันก็มีพิษ เพราะฉะนั้นของดีคงไม่มีข้าห้ามหรอกครับ (ยกเว้นเวลานอนกับแฟนแล้วมีอะไรกันท่านให้ถอดก่อน อิอิ !)

6. sznr

sznr เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ

ขอบพระคุณครับ ที่เข้ามาตอบกระทู้ของผม

พอดีมีความรู้ด้านนี้ไม่มากนะครับ

ได้แต่ พระธรรม คำสั่งสอนเป็นส่วนใหญ่

ขอบพระคุณอีกครั้งครับ

สาธุ

สวัสดี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้