คนของวันพรุ่งนี้--ตั๊กแตน ชลดา--โดย สายรุ้ง

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย VeggieGuy, 8 มกราคม 2013.

1. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    นำมาให้ฟังกันอีกเพลงกับศิลปินบ้านนาที่นานๆ ทีถูกจับบันทึกเสียงแบบรอบเดียวพอ
    ถ่ายรูปบรรยากาศห้องอัด (ห้องครัว) มาให้ดูตามที่ท่านอ๋องร้องขอ
    เห็นไหมครับว่าเกินบรรยายแค่ไหน เพลงนี้ใช้ไมค์ที่ติดมากับเครื่อง
    ส่วนเสียงดนตรีฟังจากหูฟังมือถืออีกชั้นนึง
    ใต้โน้ตบุ๊คมีกระติบข้าวเหนียวรองเพื่อให้ใกล้คนร้องมากขึ้น
    มีเสียงไก่ขันแถมให้ด้วยครับ

ชื่อเพลง: คนของวันพรุ่งนี้
    ศิลปิน: ตั๊กแตน ชลดา
    คำร้อง/ทำนอง: วสุ ห้าวหาญ

เงาที่เดินเคียงข้างกับเราวันนี้
    คงเบื่อต้องทำหน้าที่
    ปลอบใจให้ความเหงาคลาย
    เมื่อความมืดมา พาเงาหายไป
    ข้างกายก็ไม่มีใครเหลือเลย

เธอคนดีที่ใจเดียวดายเพียรหา
    เมื่อไรจะได้พบหน้า ถามฟ้าให้ช่วยเฉลย
    เค้าเดินผ่านไป แล้วดีมั้ยเอย
    หรือเค้ายังมาไม่ถึงเลยช่วยบอกที

* คนของวันพรุ่งนี้ ที่มีรักจริงให้กัน
    คนที่คอยตามฝัน ยามแรงใจริบหรี่
    คนที่โลกบอกว่า เกิดมาเพื่อใจดวงนี้
    คนที่ฉันไม่เคยมี วันนี้อยู่ไหน

** ขอให้ฟ้าช่วยพยายามอีกครั้ง
    ช่วยดลหัวใจเค้าบ้าง ให้เดินผ่านมาทางนี้
    คนที่มีไม่พร้อม ยากเย็นเต็มที
    ที่สายตาของคนดีๆ จะมองเห็น

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2440884/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2013
  2. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    เป็นห้องบันทึกเสียงที่สุดยอดที่สุดในโลก บรรยากาศได้เลยครับ
    และเสียงไก่ก็ร้องเข้าจังหวะพอดี นักร้องก็เสียงตั๊กแตนมากครับ
    และผมจะถ่ายรูปห้องบันทึกในรถมาให้ดูนะครับ กับโน๊ตบุ๊คตัวเก่าสุดๆ
    อายุ 12 ปีนะครับ และหูฟังมือถือเหมือนกันนะครับ
    เพราะมากๆครับ

3. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยคุณเบิ้ม Kitchen studio ร้องได้เพราะมากนะครับ...ของจริงก็มีนะครับ(ตามภาพ) ผมก็มักจะมีเสียงนกร้อง(จิ๊บ จิ๊บ)บนกับเสียงร้องบ่อยๆเพราะหูกระจงสองต้นหน้าบ้าน มีนกมาเกาะกันเยอะมากครับ...

4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังจะเข้านอนจ้า แวะมาห้องนี้เจอนั่งร้องคนโปรดจ้า...เลยต้องหยุดฟังเพลงก่อนจ้า...
    ไม่ทำให้ผิดหวังเลยจ้า ฝากบอกคุณสายรุ้งด้วยจ้า
    ว่าร้องได้เพราะมากจ้า มากที่สุดในโลกเลยจ้า

เขาเรียกว่าใช้ทรัพยากรได้คุ้มค่า เศรษฐกิจพอเพียงจ้าพี่เบิ้ม สุดยอดจ้า

ทิ้งหมอนจ้า
    ฝันดีจ้า

5. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

แวะมาฟังนักร้องคนโปรดด้วยอีกคน
    น้องสายรุ้งหน้ากะเสียงให้มากเล๊ยยย
    หน้าก็คล้ายตั๊กแตน(ตอนเข้าวงการใหม่ๆ)
    เสียงก้เฉือนกันจิ๊ดเดียว ของตั๊กแตนเค้าเครื่องเสียงสมบูรณ์
    ไม่งั้นกินกันไม่ลง(อีกแล้ว)!

6. VeggieGuy

อยากเห็นสตูดิโอของเทวดาเช่นกันครับ
    ดูว่าโน้ตบุ๊ครุ่นลายครามจะขนาดไหน
    อย่าบอกนะครับว่ายังใช้วินโดว์ 95 อยู่ อิอิ

7. VeggieGuy

ขอบคุณครับ
    ที่บ้านก็มีนกเยอะเหมือนกันครับ เพราะบ้านติดกับที่รกร้างเป็นป่ากลายๆ
    จึงได้ยินเสียงนกตลอดวัน ฟังแล้วมีความสุข

8. VeggieGuy

ใช่แล้วจ้าใบบุญ เราต้องยึดหลักพอเพียง และใช้ของที่มีอยู่ให้คุ้มที่สุด
    เดี๋ยวจะเอาคำชมไปฝากคนร้องนะครับ

9. VeggieGuy

ขอบคุณแทนนักร้องด้วยครับ
    ยังไงจะนำคำชมไปบอกต่อนะครับ

10. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ห้องอัดเสียงได้ไพเราะ ดีมากๆเสียงชัดเจนสดใสไม่ทราบว่าโน๊ตบุ๊คยี่ห้อและรุ่นอะไรจะหาซื้อมาแทนเครื่องเก่าที่ใช้อยู่...จิงจิง

11. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ถ้าเป็นวินโด 95 จริง ๆ แล้วจะ ต๊กใจนะครับ 5555555555555555

12. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

มีเสียงไก่ขันจริงๆด้วย.. ก็ได้บรรยากาศไปอีกแบบครับคุณเบิ้ม
    ฟังเพลินเชียวครับ.. :cool:

13. ดอกใบบุญ

แวะมาฟังเพลงเพราะๆจ้า...

คนของวันนี้ของฉันคือเธอ...
    แล้วคนของวันพรุ่งนี้ยังมีฉันในหัวใจเธอไหมเอ่ย... อิอิ

แวะมาฟังเพลงหวานๆ ของน้องสาวพี่เบิ้มก่อนกลับบ้านจ้า

14. ดอกใบบุญ